PDA

View Full Version : Cần tư vấn thêm

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 07:50
Chào tất cả mọi người, hôm qua tới nay mình lên diễn đàn đọc rất nhiều tình huống cắt tóc ráy tai như mình, thấy được an tâm phần nào nhưng mà mình vẫn chưa hiểu rõ hết, mình đặt tình huống xấu nhất là người trước mình bị HIV và ráy tai cũng bị ra máu rồi tới luợt mình và cũng bị ra máu thời gian không tới 10 phút thì có khả năng lây nhiễn HIV không? Mình cần được tư vấn thêm, mong BQT va mọi người giúp. Cám ơn rất nhiều!

songchungvoi_HIV
21-01-2014, 07:52
Chào tất cả mọi người, hôm qua tới nay mình lên diễn đàn đọc rất nhiều tình huống cắt tóc ráy tai như mình, thấy được an tâm phần nào nhưng mà mình vẫn chưa hiểu rõ hết, mình đặt tình huống xấu nhất là người trước mình bị HIV và ráy tai cũng bị ra máu rồi tới luợt mình và cũng bị ra máu thời gian không tới 10 phút thì có khả năng lây nhiễn HIV không? Mình cần được tư vấn thêm, mong BQT va mọi người giúp. Cám ơn rất nhiều!
Khi nào cây rái tai đó được cấu tạo dạng bơm kim tiêm có máu và bơm váo vào người bạn mới có nguy cơ

HIV/AIDS.
21-01-2014, 07:54
Trường hợp ban nói sẽ chẳng bao giờ xảy ra vì với lợng máu đủ lây thì cái cây lấy ray tai phải dính nhiều máu tươi và ai nhìn cũng thấy, mà người cắt tóc cũng chả dại làm vậy nếu muốn mất khách

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 07:56
Trên mạng mình xem thì người ta nói có trên 30% ngưòi bị HIV không biết nguyên nhân, người ta nói dùng chung dụng cụ làm móng và ráy tai cũng là nguyên nhân, sao em thấy mâu thuẫn quá, mà cây ráy tai làm có dạng kim tiêm được mà a nói

songchungvoi_HIV
21-01-2014, 07:59
Trên mạng mình xem thì người ta nói có trên 30% ngưòi bị HIV không biết nguyên nhân, người ta nói dùng chung dụng cụ làm móng và ráy tai cũng là nguyên nhân, sao em thấy mâu thuẫn quá, mà cây ráy tai làm có dạng kim tiêm được mà a nói
K biết nguyên nhân k phải là k có nguyên nhân, chẳng qua họ k nói thật nguyên nhân, Tử khi phát hiện ca nhiễm đầu tiên đến nay chưa ai nhiễm HIV qua cạo râu và rái tai

Charles
21-01-2014, 08:02

Thông tin trên mạng thường rất chung chung, ở đây chúng tôi phân tích dựa trên thực tế. Chính vì cây lấy ráy tai không phải ở dạng kim tiêm nên nếu chẳng may có dính chút máu thì cũng trong tích tắc máu khô và làm bất hoạt virut ngay.

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 08:06
Trên diễn đàn thì thấy an tâm, báo mạng thì nói z, còn nói virus HIV có thể sống trong máu đông khô nhiều tuần lễ, làm em thấy hoang mang, vì thấy trên báo mạng toàn là bác sĩ giải đáp.

Tuanmecsedec
21-01-2014, 08:12

Đặt tình huống như bạn SUY DIỄN.Thì nếu có lượng máu dính trên cây ráy tai rất ít,khi ra môi trường tít tắc sẽ khô ngay.Khi máu đã khô hoàn toàn không lây nhiễm cho người khác.

Mà tình huống như bạn SUY DIỄN,trừ khi tay thợ hớt tóc này HẾT MUỐN SỐNG,móc luôn cái màng nhĩ của khách thì may ra mới có máu dính trên cây ráy tai.

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 08:21
Tại thông tin trên báo mạng và thông tin trên diễn đàn gây mâu thuẫn cho em, nên em muốn tìm hiểu rõ hơn để tâm lý ổn định chứ mấy ngày nay lo lắng chẳng làm gì được và tâm trạng bất an vô cùng, sợ có nguy cơ với HIV

songchungvoi_HIV
21-01-2014, 08:23
Tại thông tin trên báo mạng và thông tin trên diễn đàn gây mâu thuẫn cho em, nên em muốn tìm hiểu rõ hơn để tâm lý ổn định chứ mấy ngày nay lo lắng chẳng làm gì được và tâm trạng bất an vô cùng, sợ có nguy cơ với HIV
Bạn bấm vào đây xem: #15 (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong?p=52101&viewfull=1#post52101)

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 08:35
Vậy là có thể nói chắc chắn rằng là dù cho trường hợp nào xảy ra, cho dù đó xấu nhất thì khả năng lây nhiễm HIV qua lấy ráy tai là không thể phải không anh?

songchungvoi_HIV
21-01-2014, 08:39
Vậy là có thể nói chắc chắn rằng là dù cho trường hợp nào xảy ra, cho dù đó xấu nhất thì khả năng lây nhiễm HIV qua lấy ráy tai là không thể phải không anh?
Nếu có nguy cơ thì ngay từ đầu BQT nói có, chứ đâu chơi trò bịt mắt bắt Ết khi bắt được con Ết mới kết luận là con nhái bén

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 08:42
Tại từ hôm đó tới nay trong lòng em cẳm thấy hoang mang lắm, vì thông tin trên mạng nói làm em lo lắng, em chỉ muốn được tư vấn một cách chắc chắn nhất.

dragon
21-01-2014, 08:44
BQT không có đùa giỡn trong tư vấn đâu bạn ơi, BQT khi tư vấn cho bạn , đều có trách nhiệm với lời tư vấn của mình, không có ai rãnh hơi đâu mà đi lừa dối bạn cả

songchungvoi_HIV
21-01-2014, 08:45
Tại từ hôm đó tới nay trong lòng em cẳm thấy hoang mang lắm, vì thông tin trên mạng nói làm em lo lắng, em chỉ muốn được tư vấn một cách chắc chắn nhất.
BQT đã chia sẻ và đưa ra tài liệu rõ ràng, chứ k có nói đùa. DD HIV k phải là nơi nói nhãm

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 08:48
Cám ơn DD rất nhiều.

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 08:58
Từ đây về sau sẽ không bao giờ có chuyện đi lấy ráy tai ở tiệm cắt tóc nữa, ăn ngủ không yên mấy ngày, hoảng loạn luôn

Tuanmecsedec
21-01-2014, 10:39
Từ đây về sau sẽ không bao giờ có chuyện đi lấy ráy tai ở tiệm cắt tóc nữa, ăn ngủ không yên mấy ngày, hoảng loạn luôn

Bạn không tìm hiểu để nắm rõ kiến thức HIV thì cuộc sống của bạn còn HOẢNG LOẠN dài dài.Trừ khi nào bạn tìm hiểu được kiến thức HIV,nhất là đường lây nhiễm và không lây nhiễm.

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 15:04
Kiến thức HIV em có biết, lây qua đường máu là cao nhất, nhưng em chưa rõ về việc HIV sẽ sống được bao lâu và khi nào mất khả năng lây nhiễm nên làm em hoang mang mấy ngày.

trungan1987
21-01-2014, 15:10
Kiến thức HIV em có biết, lây qua đường máu là cao nhất, nhưng em chưa rõ về việc HIV sẽ sống được bao lâu và khi nào mất khả năng lây nhiễm nên làm em hoang mang mấy ngày.
Ây da... mình ra ngoài ráy tai cũng nhìu... mình nói thật bạn... mình ko quan tâm đến dụng cụ ráy tai lun đó bạn...
Còn việc cạo râu cạo mặt hớt tóc j cũng vậy... quan tâm làm chi cho mệt ng...

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 15:13
Từ đó tới giờ em cũng chẳng quan tâm, nhưng tại hôm đó có thấy máu làm hơi lo, lên mạng tìm hiểu thì báo mạng nói có thể lây nhiễm qua đường đó, nên thấy sợ thôi

trungan1987
21-01-2014, 15:17
Từ đó tới giờ em cũng chẳng quan tâm, nhưng tại hôm đó có thấy máu làm hơi lo, lên mạng tìm hiểu thì báo mạng nói có thể lây nhiễm qua đường đó, nên thấy sợ thôi
Bạn cứ yên tâm... ko sao đâu bạn... mấy việc đó mà lây thì biết bao nhiu ng sẽ bị...??? bạn nghĩ xem đúng hok...???
Bạn lo là do tâm lý của bạn sợ này nọ thôi...

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 15:25
Hôm qua tới nay nhờ lên DD được tư vấn nên an tâm nhiều r. Tại tâm lý chưa hoàn toàn thoải mái như trước ak, em vẫn còn thấy khó chịu một chút

trungan1987
21-01-2014, 15:29
Do tâm lý thôi bạn ah...
Trong xã hội này còn có rất nhìu cái va chạm... hok lẽ cái nào bạn cũng lo hay sao...???
Bạn nên phân tích và hiểu rõ từng trường hợp... cái nào nên lo và cái nào ko đáng để lo...

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 15:39
Đúng z, mấy anh tư vấn thì em hiểu hơn, nhưng thông tin trên mạng vẫn làm em khó chịu. Làm sao để giải tỏa tâm lý này được

trungan1987
21-01-2014, 15:43
Đúng z, mấy anh tư vấn thì em hiểu hơn, nhưng thông tin trên mạng vẫn làm em khó chịu. Làm sao để giải tỏa tâm lý này được
Bạn nên suy nghĩ... trên mạng là trên mạng... có những thông tin ko đúng... sai với thực tế này...
Có nghĩa là họ làm quan trọng hóa vấn đề... nhưng bạn cần phải nhìn thực tế xem... rùi suy ra cho mình câu trã lời...
Chứ bạn khăn khăn tin trên mạng thì còn rất rất nhìu thông tin nữa bạn... mà những thông tin đó bạn có chắc chắn 100% là thật ko...???

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 15:45
em cũng hiểu là thông tin trên mạng là nhiều có cái đúng cái sai. Tại về vấn đề mà em tìm hiều thì do là các bác sĩ trả lời trên mạng không ak, mà bác sĩ không lẽ không đáng tin

trungan1987
21-01-2014, 15:52
em cũng hiểu là thông tin trên mạng là nhiều có cái đúng cái sai. Tại về vấn đề mà em tìm hiều thì do là các bác sĩ trả lời trên mạng không ak, mà bác sĩ không lẽ không đáng tin
Những bác sĩ đó nói theo kiểu ăn chắc mặc bền... nói theo kiểu thà bắt nhầm còn hơn là bỏ sót...

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 15:54
hihi, cám ơn anh đã tư vấn cho em, vì tâm lý nặng nề quá, ngủ thức dậy là nhớ tới nó không sao bỏ được, gần tết mà z đó

trungan1987
21-01-2014, 15:56
hihi, cám ơn anh đã tư vấn cho em, vì tâm lý nặng nề quá, ngủ thức dậy là nhớ tới nó không sao bỏ được, gần tết mà z đó
Xã hết ra đi... rùi ăn tết vui vẻ bạn nhé...

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 16:00
ok anh, cám ơn anh rất nhiều, mai đi học có tâm trạng r, mấy ngày r vô trường nhìn đâu cũng màu đen hết

Tuanmecsedec
21-01-2014, 16:00

Xã hết ra đi... rùi ăn tết vui vẻ bạn nhé...

Smod trungan1987 khuyên bạn rồi đó.NGỦ THỨC DẬY XẢ HẾT RA ĐI :monkeys10:

Tuvangiupve_HIV
21-01-2014, 16:07
Em cũng cảm ơn anh Tuấn nhiều lắm, không có mấy anh tư vấn chắc cái tết này buồn thê thảm quá vì chuyện này quá.