PDA

View Full Version : QHĐG và nỗi lo

Kalouuuuuu
17-12-2022, 21:47
Đầu tiên e kính chào các anh chị trong diễn đàn
em có quan hệ đồng giới nhưng ko xâm nhập , tụi e chỉ có hôn nhau một lúc và bạn đó chỉ os cho em nhưng em ko có os lại cho bạn tình ,đồng thời tụi em chỉ làm ở ngoài nhưng sau 2 tuần thì cơ thể e bị mỏi xương khớp và cơ ( e có đi gym ) nhưng ko chắc là do gym hay là do triệu chứng của H , em rất lo lắng . Em có đi xn ở ngày 22 sau quan hệ với pp combo pt ( nhưng khi nhận kết quả thì ghi là hiv duo cobas8000 .
vậy cho em hỏi nguy cơ của em có cao không ạ , và với kết quả đó đã thật sự an toàn chưa ạ ? Và kq ghi Hiv duo cobas8000 có phải là xn combo ag/ab ko ạ ?
em xin cám ơn

Tuanmecsedec
18-12-2022, 06:39
Đầu tiên e kính chào các anh chị trong diễn đàn
em có quan hệ đồng giới nhưng ko xâm nhập , tụi e chỉ có hôn nhau một lúc và bạn đó chỉ os cho em nhưng em ko có os lại cho bạn tình ,đồng thời tụi em chỉ làm ở ngoài nhưng sau 2 tuần thì cơ thể e bị mỏi xương khớp và cơ ( e có đi gym ) nhưng ko chắc là do gym hay là do triệu chứng của H , em rất lo lắng . Em có đi xn ở ngày 22 sau quan hệ với pp combo pt ( nhưng khi nhận kết quả thì ghi là hiv duo cobas8000 .
vậy cho em hỏi nguy cơ của em có cao không ạ , và với kết quả đó đã thật sự an toàn chưa ạ ? Và kq ghi Hiv duo cobas8000 có phải là xn combo ag/ab ko ạ ?
em xin cám ơn

Em không có nguy cơ HIV,vì vậy yên tâm kết quả đó.

Kalouuuuuu
18-12-2022, 12:46
Em không có nguy cơ HIV,vì vậy yên tâm kết quả đó.
Dạ anh , tại sau một tuần tư lúc quan hệ thì e có bị đau mỏi khớp và cơ bắp tòn thân , và hay bị nhức đầu nên e rất sợ .
trước lúc e xét nghiệm thì e có ăn sáng và hút thuốc lá , cho e hỏi coa anhe hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ ?
và kq ghi là hiv duo cobas8000 có phải là xn hiv ag/ab ko ạ ??

Nguyen Ha
18-12-2022, 12:48
Dạ anh , tại sau một tuần tư lúc quan hệ thì e có bị đau mỏi khớp và cơ bắp tòn thân , và hay bị nhức đầu nên e rất sợ .
trước lúc e xét nghiệm thì e có ăn sáng và hút thuốc lá , cho e hỏi coa anhe hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ ?
và kq ghi là hiv duo cobas8000 có phải là xn hiv ag/ab ko ạ ??

Ăn uống không ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm.

Kalouuuuuu
18-12-2022, 14:33
Ăn uống không ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm.
Dạ vậy cho e hỏi là với nguy cơ của em thì xn ở ngày thứ 22 kết quả âm tính , vậy đã đủ yên tâm chư ạ . Và hiv duo (cobas8000) có phải là xn combo ab/ag không ạ ?

Tuanmecsedec
18-12-2022, 14:54
Dạ vậy cho e hỏi là với nguy cơ của em thì xn ở ngày thứ 22 kết quả âm tính , vậy đã đủ yên tâm chư ạ . Và hiv duo (cobas8000) có phải là xn combo ab/ag không ạ ?

Phương pháp HIV duo (cobas8000) tức là phương pháp kết hợp đó là combo.

Kalouuuuuu
18-12-2022, 15:10
Phương pháp HIV duo (cobas8000) tức là phương pháp kết hợp đó là combo.
Vậy đó cũng là phương pháp xn combo ab/ag đúng không ạ ??
nhiều người nói khong phải làm e hoang mang quá ạ
vậy với kết quả sau 22 ngày , yên tâm được chưa a Tuấn ??

Tuanmecsedec
18-12-2022, 15:21
Vậy đó cũng là phương pháp xn combo ab/ag đúng không ạ ??
nhiều người nói khong phải làm e hoang mang quá ạ
vậy với kết quả sau 22 ngày , yên tâm được chưa a Tuấn ??

Em yên tâm đi,cái đó là Combo Ag/Ab.

Kalouuuuuu
18-12-2022, 15:43
Dạ em cám ơn a ạ

Nguyen Ha
18-12-2022, 15:49

Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này. Đây là xét nghiệm combo ag/ab

Kalouuuuuu
18-12-2022, 15:59
Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này. Đây là xét nghiệm combo ag/ab
Mình cảm ơn bạn nhiều , với nguy cơ của mình mà xn ngày thứ 22 có kết quả âm tính thì khả quan và yên tâm được chưa ạ ?

Tuanmecsedec
18-12-2022, 16:07
Mình cảm ơn bạn nhiều , với nguy cơ của mình mà xn ngày thứ 22 có kết quả âm tính thì khả quan và yên tâm được chưa ạ ?

Có nguy cơ đâu mà khả quan hay chưa khả quan,yên tâm 100% thì có.

Kalouuuuuu
19-12-2022, 23:48
Em cám ơn a Tuấn nhiều ạ , tại sau quan hệ hai tuần cơ thể e nhiều thay đổi bất thường quá nên e cứ lo a Tuấn ạ . Mà 22 ngày của em âm tình vậy thì yên tâm được chưa ạ ??

Tuanmecsedec
20-12-2022, 06:46
Em cám ơn a Tuấn nhiều ạ , tại sau quan hệ hai tuần cơ thể e nhiều thay đổi bất thường quá nên e cứ lo a Tuấn ạ . Mà 22 ngày của em âm tình vậy thì yên tâm được chưa ạ ??

Em 100% yên tâm đi.

Kalouuuuuu
30-12-2022, 14:42
Chào anh Tuấn và mọi người , cách đây 1 tuần e có đi xn lại ở thời điểm 28 ngày bằng pp Combi Pt ra kết quả HIV DuO ( cobas8000) : âm tính . Kết quả như vậy có khả thu không ạ ? Tại e cứ bị ợ hơi , đau mỏi xương khớp , nhức đầu rồi lại tê bì tay chân miết a ạ

Tuanmecsedec
30-12-2022, 15:02
Chào anh Tuấn và mọi người , cách đây 1 tuần e có đi xn lại ở thời điểm 28 ngày bằng pp Combi Pt ra kết quả HIV DuO ( cobas8000) : âm tính . Kết quả như vậy có khả thu không ạ ? Tại e cứ bị ợ hơi , đau mỏi xương khớp , nhức đầu rồi lại tê bì tay chân miết a ạ

Nếu em đọc những gì đã được tư vấn thì không hỏi câu này.