PDA

View Full Version : nguy cơ từ viêch cắt tỉa móng tay

nguoitoiloi
22-01-2014, 08:10
em chào các anh cị trong ban quản trị, anh chị cho em hỏi chiều qua em có đi ra tiệm cắt móng tay trong quá trình làm cô thợ có lỡ tay cắt vào tay em làm cho chảy máu lúc đó em nhìn xuống kìm cắt thấy có vết thâm ko biết có phải là máu của người khách trước hay không. nếu đúng máu đó là của người khách trước để lại mà người đó lại bị bệnh hiv thì em có nguy vơ lây nhiễm hay không, em xin cảm ơn

songchungvoi_HIV
22-01-2014, 08:14
em chào các anh cị trong ban quản trị, anh chị cho em hỏi chiều qua em có đi ra tiệm cắt móng tay trong quá trình làm cô thợ có lỡ tay cắt vào tay em làm cho chảy máu lúc đó em nhìn xuống kìm cắt thấy có vết thâm ko biết có phải là máu của người khách trước hay không. nếu đúng máu đó là của người khách trước để lại mà người đó lại bị bệnh hiv thì em có nguy vơ lây nhiễm hay không, em xin cảm ơn
Songchung thấy tâm lý bạn k bình thường, tốt nhất bạn nên sông tách biệt với mọi người đi, đừng nên va chạm trong cuộc sống, sẽ tốt cho bạn. Bạn nên tìm hiểu tại box này có nhiều câu hỏi cho bạn tham khảo:

Sử dụng Ma túy, Kim tiêm, các vật bén nhọn (http://diendanhiv.vn/forums/22-Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon)

Tuanmecsedec
22-01-2014, 08:17

Bạn yên tâm,HIV là vi rút yếu dưới tác động nhiệt độ môi trường ngoài.Vì vậy,nếu có máu dính ở cây kiềm thì rất ít tít tắc sẽ khô ngay,không làm lây nhiễm cho người khác.Thường Tuanmecsedec thấy phụ nữ khi ra tiệm làm móng hay mua riêng cho mình một bộ kiềm,bạn thì không mua xài riêng à.

nguoitoiloi
22-01-2014, 16:43
em cảm ơn hôm qua em ko có ý định làm móng nên ko mang theo kiềm riêng nên đành sử dụng đồ dùng của thợ

HIV/AIDS.
22-01-2014, 16:45
em cảm ơn hôm qua em ko có ý định làm móng nên ko mang theo kiềm riêng nên đành sử dụng đồ dùng của thợ
Trường hợp của bạn an tâm không có nguy cơ với HIV