PDA

View Full Version : Cạ dương vật ngoài âm đạo dính dịch . Mong các Smod giải đáp

ngayxuaoi
16-02-2023, 15:03
Chào các anh chị trên diễn đàn
- Hôm rồi em có tình một đêm với 1 người phụ nữ trước khi quan hệ em đã cạ dương vật vào âm đạo phụ nữ đó tầm 2 phút nhưng ko xâm nhập và dính dịch nhờn vào lỗ sáo. Sau khi tìm hiểu trên diễn đàn các trường hợp tương tự thì các anh chị tư vấn ko có nguy cơ chỉ có nguy cơ khi xâm nhập không sử dụng BCS và trường hợp em thuộc Frottage sex là an toàn . Nhưng em có thắc mắc chút mong anh songchungvoi_HIV, chị Nguyen Ha, anh Truong Xuan, anh SMile anh Tuan Mecsedec giải thích giùm em với ạ, em sẽ chuyển 1 ít ủng hộ quỹ diễn đàn
+ Khi cạ như thế dịch nhờn ra không khí sẽ yếu và không lây được
+ Ngoài âm đạo dịch ít nên ko đủ vào lỗ sáo
+ Mặc dù tiếp xúc lỗ sáo nhưng ko có ngõ vào cho HIV , lỗ sáo không phải là vết thương hở và HIV ko có chân chỉ khi mình thâm nhập vào trực tiếp âm đạo mình nhấp thì mới có lực đẩy đẩy dịch nhờn đủ nhiều vào niêm mạc lỗ sáo là niệu đạo, HIV di chuyển trong cơ thể dựa vào sự lưu thông tuần hoàn máu đúng ko ạ
EM kiến thức còn hạn chế có gì sai sót mong các anh chị bỏ qua giải đáp giúp em với ạ. Em xin cảm ơn nhiều

Tuanmecsedec
16-02-2023, 15:37
Chào các anh chị trên diễn đàn
- Hôm rồi em có tình một đêm với 1 người phụ nữ trước khi quan hệ em đã cạ dương vật vào âm đạo phụ nữ đó tầm 2 phút nhưng ko xâm nhập và dính dịch nhờn vào lỗ sáo. Sau khi tìm hiểu trên diễn đàn các trường hợp tương tự thì các anh chị tư vấn ko có nguy cơ chỉ có nguy cơ khi xâm nhập không sử dụng BCS và trường hợp em thuộc Frottage sex là an toàn . Nhưng em có thắc mắc chút mong anh songchungvoi_HIV, chị Nguyen Ha, anh Truong Xuan, anh SMile anh Tuan Mecsedec giải thích giùm em với ạ, em sẽ chuyển 1 ít ủng hộ quỹ diễn đàn
+ Khi cạ như thế dịch nhờn ra không khí sẽ yếu và không lây được
+ Ngoài âm đạo dịch ít nên ko đủ vào lỗ sáo
+ Mặc dù tiếp xúc lỗ sáo nhưng ko có ngõ vào cho HIV , lỗ sáo không phải là vết thương hở và HIV ko có chân chỉ khi mình thâm nhập vào trực tiếp âm đạo mình nhấp thì mới có lực đẩy đẩy dịch nhờn đủ nhiều vào niêm mạc lỗ sáo là niệu đạo, HIV di chuyển trong cơ thể dựa vào sự lưu thông tuần hoàn máu đúng ko ạ
EM kiến thức còn hạn chế có gì sai sót mong các anh chị bỏ qua giải đáp giúp em với ạ. Em xin cảm ơn nhiều
Chỉ nguy cơ khi quan hệ trực tiếp vì phải có thời gian xâm nhập,vấn đề chỉ cạ nên ngoài 100% không có nguy cơ.

ngayxuaoi
16-02-2023, 21:13
Dạ anh, thế những gì em gạch dấu + có đúng ko ạ ?

Tuanmecsedec
16-02-2023, 21:15
Dạ anh, thế những gì em gạch dấu + có đúng ko ạ ?

Đúng rồi !.

ngayxuaoi
16-02-2023, 21:51
Em đã chuyển 1 ít ủng hộ diêcn đàn , mong các smod khác vào tư vấn giùm em với ạ , em đang bị stress

Tuanmecsedec
17-02-2023, 06:19
Em đã chuyển 1 ít ủng hộ diêcn đàn , mong các smod khác vào tư vấn giùm em với ạ , em đang bị stress

Tư vấn hết rồi mà em.

ngayxuaoi
17-02-2023, 07:36
Vậy anh cho em hỏi có những trường hợp quan hệ 1 lần ko dính HIV, lúc đó dv mình cũng tiếp xúc với dịch âm đạo nhiều mà dv ko trầy xước thì dịch cũng khó vào niêm mạc lỗ sáo anh nhỉ ?

Tuanmecsedec
17-02-2023, 12:58
Vậy anh cho em hỏi có những trường hợp quan hệ 1 lần ko dính HIV, lúc đó dv mình cũng tiếp xúc với dịch âm đạo nhiều mà dv ko trầy xước thì dịch cũng khó vào niêm mạc lỗ sáo anh nhỉ ?

Những câu hỏi này thì em tự tìm hiểu trên diễn đàn,ban quản trị chỉ tư vấn những trường hợp đang mắc phải và kể rõ ràng.

ngayxuaoi
21-02-2023, 16:33
Dạ vâng em cảm ơn anh, mấy hôm nay em ngồi đọc các diễn đàn nước ngoài uy tín của mỹ như medhelp, the body, poz. Thì các bác sỹ ở đó cũng tư vấn hiv là virut yếu dễ vỡ nên khi gặp không khí sẽ bị bất hoạt như khi gặp nước bọt . Nên dù cạ thế nào như frottage, Rubing sex cũng ko nguy cơ, hiv chỉ lây nhiễm khi ở bên trong cơ thể con người . Ko xâm nhập là ko rủi ro, thời gian xâm nhập càng lâu rủi ro càng nhiều . Cảm ơn anh đã tư vấn cho em

SmileAndLive
24-02-2023, 18:03
Dạ vâng em cảm ơn anh, mấy hôm nay em ngồi đọc các diễn đàn nước ngoài uy tín của mỹ như medhelp, the body, poz. Thì các bác sỹ ở đó cũng tư vấn hiv là virut yếu dễ vỡ nên khi gặp không khí sẽ bị bất hoạt như khi gặp nước bọt . Nên dù cạ thế nào như frottage, Rubing sex cũng ko nguy cơ, hiv chỉ lây nhiễm khi ở bên trong cơ thể con người . Ko xâm nhập là ko rủi ro, thời gian xâm nhập càng lâu rủi ro càng nhiều . Cảm ơn anh đã tư vấn cho em

Bạn hiểu đúng rồi đó, no penetration = no risk of HIV infection. Nhớ cái này là OK nhé. Không phải ngẫu nhiên mà chỉ có anal và vaginal sex được confirm là đường lây đâu ban

ngayxuaoi
24-02-2023, 21:05
Anh smile ơi em đọc trên diễn đàn medhelp dịch bên ngoài âm đạo được tiết từ tuyến Bartholin ‘s không có HIV . HIV chỉ có sâu trong tử cung đúng ko ạ ?

ngayxuaoi
04-03-2023, 08:03
Chào các anh chị trên diễn đàn, sau một thời gian tìm hiểu trên trang Medhelp 1 trong những diễn đàn uy tín của Mỹ và thế giới, 1 câu hỏi trên đó mất phí 15 USD. Em đã đọc được sự tư vấn của Giáo sư Ewards Hook , thành viên ban cố vấn khoa học CDC có rất nhiều bài báo khoa học về truyền nhiễm trên thế giới và Tiến sĩ Hands Fields Trưởng nhóm nghiên cứu cao cấp về truyền nhiễm, Đại Học Washington khẳng định Frottage sex và Rubing sex là 2 hành vi tình dục an toàn không rủi ro. Sự lây nhiễm chỉ xảy ra bên trong âm đạo, ngay cả khi xâm nhập vào âm đạo không bảo vệ cũng chưa chắc đã dính HIV, nên các bạn có hành vi này thì an tâm nhé