PDA

View Full Version : Va chạm bầm tím, trầy da có bị nhiễm HIV

bomberman
23-01-2014, 09:33
Hi Các anh, các anh cho em hỏi, khi đi xe máy trên đường, không may bi va quệt với người khác, do cú va chạm đó mà bị bầm tím, trầy da ở trên tay ( hay cơ thể ), tụ máu dưới da, không thấy máu chảy ra ngoài thì có nguy cơ bị nhiễm virus HIV từ người va quệt với mình không ạ ( nếu người người đó bị HIV ).

songchungvoi_HIV
23-01-2014, 09:36
Hi Các anh, các anh cho em hỏi, khi đi xe máy trên đường, không may bi va quệt với người khác, do cú va chạm đó mà bị bầm tím, trầy da ở trên tay ( hay cơ thể ), tụ máu dưới da, không thấy máu chảy ra ngoài thì có nguy cơ bị nhiễm virus HIV từ người va quệt với mình không ạ ( nếu người người đó bị HIV ).
Va đập vào nhau với lực tác động rất nhanh cho dù cả 2 có vết thương đang chảy máu vẫn k có nguy cơ. Vì sự va chạm rất nhanh k đủ thời gian tiếp xúc. Và trường hợp của bạn càng k có nguy cơ. Vì k có gì bàn luận.

Tuanmecsedec
23-01-2014, 09:38

Toàn bộ đường lây nhiễm HIV và không lây nhiễm HIV nằm gọn trong chủ đề này :

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Nguyen Ha
23-01-2014, 09:50

Ngắn gọn chỉ 1 câu nhé: không có nguy cơ.