PDA

View Full Version : Bị dính máu người nhiễm HIV đã undetectable lâu năm có sao không?

Nguoivotam
15-04-2023, 00:03
Anh chị ơi cho em hỏi, em bị hiv đã hơn 6 năm nay. Tình trạng dưới ngưỡng undetectable cung lâu lắm rồi và vẫn đang dùng arv, sức khỏe tốt như người bình thường. Em có wuan hệ với bạn kia nhưng chẳng may bi rách bao và dính máu của em. Không biết bạn kia có nguy cơ bị lấy ko ạ? Em lo quá 😖

Nguyen Ha
15-04-2023, 00:05
Anh chị ơi cho em hỏi, em bị hiv đã hơn 6 năm nay. Tình trạng dưới ngưỡng undetectable cung lâu lắm rồi và vẫn đang dùng arv, sức khỏe tốt như người bình thường. Em có wuan hệ với bạn kia nhưng chẳng may bi rách bao và dính máu của em. Không biết bạn kia có nguy cơ bị lấy ko ạ? Em lo quá

Bạn nói rõ hơn về tình trạng rách bao thế nào, phát hiện rách bao ra sao???

Nguoivotam
15-04-2023, 00:48
Em quan hệ bằng cửa sau nhưng do ko quen dv ban kia vừa vào một xíu e cảm giác là bao bi rách nên vội rút ra thì thấy hơi co dịch màu hồng hồng, cũng ko phải là máu đỏ tươi nên vội rửa sạch lại bằng nước, mà em vẫn lo quá

Nguyen Ha
15-04-2023, 00:53
Em quan hệ bằng cửa sau nhưng do ko quen dv ban kia vừa vào một xíu e cảm giác là bao bi rách nên vội rút ra thì thấy hơi co dịch màu hồng hồng, cũng ko phải là máu đỏ tươi nên vội rửa sạch lại bằng nước, mà em vẫn lo quá

Như vậy bạn đó không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
15-04-2023, 06:05

Không sao em.