PDA

View Full Version : Test nhanh HiV

elegantking
17-04-2023, 15:03
Chào mọi người . Mọi người cho e hỏi ngày 12/2 e có lỡ Qh ko an toàn với 1 KTV massage. Sau đó 2 ngày e đến khám ở bệnh viện nam khoa ở Nguyễn Trãi Thanh Xuân làm các xét nghiệm nhanh và xét nghiệm PCr thì âm tính với HIV. Đến ngày thứ 50 em mua bộ test nhanh HIV về test thì kết quả âm tính. Vậy theo mọi người e có thể yên tâm không ạ? em cảm ơn mọi người đã tư vấn.

Tuanmecsedec
17-04-2023, 15:05
Chào mọi người . Mọi người cho e hỏi ngày 12/2 e có lỡ Qh ko an toàn với 1 KTV massage. Sau đó 2 ngày e đến khám ở bệnh viện nam khoa ở Nguyễn Trãi Thanh Xuân làm các xét nghiệm nhanh và xét nghiệm PCr thì âm tính với HIV. Đến ngày thứ 50 em mua bộ test nhanh HIV về test thì kết quả âm tính. Vậy theo mọi người e có thể yên tâm không ạ? em cảm ơn mọi người đã tư vấn.

Kết quả đó khả quan rất cao em đã không nhiễm.

elegantking
17-04-2023, 15:08
vậy đến 60 ngày e có cần test chuyên sâu ko ạ ? hay chỉ cần test nhanh. Hiện tại thì e ko có biểu hiện gì cả. em cảm ơn a Tuấn

Tuanmecsedec
17-04-2023, 15:12
vậy đến 60 ngày e có cần test chuyên sâu ko ạ ? hay chỉ cần test nhanh. Hiện tại thì e ko có biểu hiện gì cả. em cảm ơn a Tuấn

Em muốn xét nghiệm giải tỏa tâm thì để sau 12 tuần làm luôn,mà yên tâm kết quả này.

elegantking
17-04-2023, 15:14
Dạ vâng e cảm ơn anh ạ. Tâm lý được giải tỏa phần nào ạ

elegantking
17-04-2023, 15:50
Em muốn xét nghiệm giải tỏa tâm thì để sau 12 tuần làm luôn,mà yên tâm kết quả này. A tuấn cho e hỏi liệu có bị lật kèo tuần thứ 12 không anh? e test nhanh bằng bộ alere Ag/Ab anh ạ.

SmileAndLive
19-04-2023, 17:50
A tuấn cho e hỏi liệu có bị lật kèo tuần thứ 12 không anh? e test nhanh bằng bộ alere Ag/Ab anh ạ.

Theo CDC của Mỹ thì nếu test bằng bộ Ag/Ab dùng máu từ vein thì window period là 18-45 ngày, lên nếu bạn tự làm test chuẩn đúng kỹ thuật thì bạn có thể yên tâm tuần 12 sẽ không lật, đương nhiên nếu bạn ko có nguy cơ khác

elegantking
04-05-2023, 16:42
A Tuấn ơi cho e hỏi : hôm nay là 84 ngày kể từ ngày e có nguy cơ nhiễm hiv ( em quan hệ với nhân viên massage ko bao ) e làm phương pháp test nhanh alere Ag/Ab nhận được kết quả âm tính. Vậy theo anh như thế đã yên tâm được chưa ạ? tại còn mấy ngày nữa mới đủ 12 tuần e hơi lo nên đi test luôn. Em cảm ơn a tuấn và mọi người ạ

Tuanmecsedec
04-05-2023, 17:54
A Tuấn ơi cho e hỏi : hôm nay là 84 ngày kể từ ngày e có nguy cơ nhiễm hiv ( em quan hệ với nhân viên massage ko bao ) e làm phương pháp test nhanh alere Ag/Ab nhận được kết quả âm tính. Vậy theo anh như thế đã yên tâm được chưa ạ? tại còn mấy ngày nữa mới đủ 12 tuần e hơi lo nên đi test luôn. Em cảm ơn a tuấn và mọi người ạ

100% An toàn rồi em.

elegantking
05-05-2023, 08:18
Dạ vâng. em cảm ơn anh ạ