PDA

View Full Version : Lo lắng tay thường xuyên bị xước da chảy máu do tự xé da tay

Tam0iso
10-05-2023, 22:32
E là sinh viên thực tập trong bệnh viện, e có tật xấu là hay cắn móng tay và hay xé da tay đến nỗi chảy máu mỗi khi lo lắng gì đó
E thường xuyên xịt cồn lên tay rồi chà chà khắp bàn tay, e đã làm như vậy suốt 6 năm nay, e sợ trong lúc thực tập, tay e dính máu bệnh nhân có HIV, rồi vô tình e xịt cồn chưa kịp tiêu diệt virut HIV là e đã chà chà lan ra tới chỗ e làm xước chảy máu
Anh chị cho e hỏi những hành động như vậy e có nguy cơ HIV không a
E sắp cưới vợ rồi e sợ kiểu này chưa kịp cưới mà phát sinh vụ này chắc e chết

Tuanmecsedec
11-05-2023, 06:21
E là sinh viên thực tập trong bệnh viện, e có tật xấu là hay cắn móng tay và hay xé da tay đến nỗi chảy máu mỗi khi lo lắng gì đó
E thường xuyên xịt cồn lên tay rồi chà chà khắp bàn tay, e đã làm như vậy suốt 6 năm nay, e sợ trong lúc thực tập, tay e dính máu bệnh nhân có HIV, rồi vô tình e xịt cồn chưa kịp tiêu diệt virut HIV là e đã chà chà lan ra tới chỗ e làm xước chảy máu
Anh chị cho e hỏi những hành động như vậy e có nguy cơ HIV không a
E sắp cưới vợ rồi e sợ kiểu này chưa kịp cưới mà phát sinh vụ này chắc e chết

Không có sao em.

Tam0iso
11-05-2023, 09:32
Dạ anh ơi, tay e bị tróc da chảy rướm rướm máu mà e cứ móc móc chỗ chảy máu đó, lỡ e bị dính máu hay dịch của bệnh nhân HIV rồi e xịt cồn lên thoa đều khắp chỗ dính luôn cả chỗ tróc da rướm máu chưa kịp lành của e vẫn không sao hả anh, e thói quen hay rửa tay bằng cồn vô tội vạ lắm, a giúp e với e lo quá anh ơi

Thanh Hiep
11-05-2023, 09:50
Dạ anh ơi, tay e bị tróc da chảy rướm rướm máu mà e cứ móc móc chỗ chảy máu đó, lỡ e bị dính máu hay dịch của bệnh nhân HIV rồi e xịt cồn lên thoa đều khắp chỗ dính luôn cả chỗ tróc da rướm máu chưa kịp lành của e vẫn không sao hả anh, e thói quen hay rửa tay bằng cồn vô tội vạ lắm, a giúp e với e lo quá anh ơi
Trường hợp bạn lo lắng không có nguy cơ.

Tam0iso
11-05-2023, 10:55
Dạ vậy chắc 100% là em không có nguy cơ phải không a, hồi đó e vô tư ko quan tâm tới mấy vụ này, bây giờ nghĩ lại e sợ lắm, sắp cưới mà lại vậy nữa

Thanh Hiep
11-05-2023, 11:02
Trường hợp bạn lo lắng không có nguy cơ.
không có nguy cơ bạn

Tam0iso
11-05-2023, 13:39
Dạ em cảm ơn anh