PDA

View Full Version : Anh Tuấn, chị Hà ơi 31 ngày xét nghiệm combo Âm tính - hành vi Oral sex + fingering

Not afraid2
01-08-2013, 13:56
Trưa nay em vừa đi lấy KQ xét nghiệm ở 21 Trung Liệt về, combo âm tính sau 31 ngày. Mà hành vi của em là OS + fingering thì các anh chị bảo em 12 tuần có phải đi test lại ko ạ?
Khi đó test lại kiểu gì và thời gian đợi KQ bao lâu hả các anh chị?

DanOng_HayNoiKhong_GMD
01-08-2013, 14:19
Ở box tư vấn mọi người trả lời nhiều lần lắm rồi mà bạn còn hỏi lại nữa là sao =.=
Bạn cơ bản không cần bất kỳ cái test nào.

Còn vẫn lo lắng thì tắt máy đi chơi 3 tháng test.

Nguyen Ha
01-08-2013, 14:21
Ngay từ đầu mọi người đã nói rằng bạn ko có nguy cơ, ko phải xn. Với kết quả xn trên của bạn đã chứng minh điều đó và ko cần phải xn ở 12 tuần nữa.

Not afraid2
01-08-2013, 14:42
Vâng em cảm ơn anh chị, vậy là em yên tâm rồi :D

Not afraid2
02-08-2013, 22:38
anh Tuấn chị Hà cho em hỏi, 1 tháng nay em có uống thuốc bắc thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm ko ạ?

Tuanmecsedec
02-08-2013, 22:43
anh Tuấn chị Hà cho em hỏi, 1 tháng nay em có uống thuốc bắc thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm ko ạ?

Thuốc Bắc,thuốc Nam ngay cả thuốc Tàu cũng không làm ảnh hưởng kết quả xét nghiệm HIV.

Not afraid2
02-08-2013, 22:47
Vâng em cảm ơn anh Tuấn ạ :D

Not afraid2
04-08-2013, 19:31
Anh chị ơi, tự dưng hôm nay dưới nách trái em nổi 1 nốt nhỏ màu trắng to như nốt muỗi đốt nhưng cứng hơn, với lại em nuốt nước bọt cũng hơi vương vướng ở cổ. Ko biết đây có phải triệu chứng gì ko, làm em lại hơi lo lo, hix

Nguyen Ha
04-08-2013, 19:47
Anh chị ơi, tự dưng hôm nay dưới nách trái em nổi 1 nốt nhỏ màu trắng to như nốt muỗi đốt nhưng cứng hơn, với lại em nuốt nước bọt cũng hơi vương vướng ở cổ. Ko biết đây có phải triệu chứng gì ko, làm em lại hơi lo lo, hix

Cứ soi mói cơ thể kiểu gì chả có vấn đề. Ko thể kết tội cho HIV được. Bạn có kết quả xn này đã an tâm rồi.

cuocsongdep
04-08-2013, 20:08

Bạn không có nguy cơ nên đừng lo lắng mà bị stress đó. Hãy trở lại cs đi bạn à.

satrungtho
04-08-2013, 20:55
Trưa nay em vừa đi lấy KQ xét nghiệm ở 21 Trung Liệt về, combo âm tính sau 31 ngày. Mà hành vi của em là OS + fingering thì các anh chị bảo em 12 tuần có phải đi test lại ko ạ?
Khi đó test lại kiểu gì và thời gian đợi KQ bao lâu hả các anh chị?
Mình có inbox cho bạn/ Dành chút tgian trả lời giúp mình nhé :(

Not afraid2
06-08-2013, 19:55
Các anh chị ơi, thực sự em thấy cơ thể em có bất ổn. Dù đã có kết quả xét nghiêm ÂT sau 31 ngày mà sao nách trái em tự dưng mấy hôm nay có nổi 1 nốt màu trắng cứng, to bằng nửa hạt đậu ko biết là nốt gì nữa. Mặt nổi nhiều mụn nhỏ màu trắng, với lại ăn cơm xong em cứ thấy hơi buồn nôn kiểu gì ý. Chẳng hiểu sao em vẫn lo lắm, hix
Với lại gần 1 tháng nay em có uống thuốc bắc để mát gan, ko biết có ảnh hưởng gì đến kết quả xn ko hả các anh chị?

Tuanmecsedec
06-08-2013, 22:18
Các anh chị ơi, thực sự em thấy cơ thể em có bất ổn. Dù đã có kết quả xét nghiêm ÂT sau 31 ngày mà sao nách trái em tự dưng mấy hôm nay có nổi 1 nốt màu trắng cứng, to bằng nửa hạt đậu ko biết là nốt gì nữa. Mặt nổi nhiều mụn nhỏ màu trắng, với lại ăn cơm xong em cứ thấy hơi buồn nôn kiểu gì ý. Chẳng hiểu sao em vẫn lo lắm, hix
Với lại gần 1 tháng nay em có uống thuốc bắc để mát gan, ko biết có ảnh hưởng gì đến kết quả xn ko hả các anh chị?

Mặt nổi mụn do nóng trong người thôi.Thuốc mát gan không làm ảnh hưởng kết quả xét nghiệm HIV.

Not afraid2
07-08-2013, 17:32
Điều đầu tiên là em xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến anh Tuấn, chị Hà và các anh chị khác đã tư vấn cho em thời gian qua. Để trau dồi thêm những kiến thức về lây nhiễm HIV em muốn hỏi mấy câu hỏi này, các anh chị phân tích cho em với ạ:

1, Vừa quan hệ xong mà dùng chung khăn tắm thì nguy cơ là thế nào?
2, Tay kích thích âm đạo gmd, có chọc ngón tay vào thì nguy cơ thế nào?
3, Ngón tay có dính dịch âm đạo của gmd thì lúc sờ vào gốc dương vật có sao ko? Em có tham khảo ở 1 trang web có bác sỹ bảo kể cả dịch âm đạo có dính vào lỗ sáo dương vật thì cũng ko có nguy cơ, điều đó đúng ko ạ?
4, Hôn sâu hoặc ko sâu nếu miệng có chảy máu chân răng hoặc nhiệt miệng?
Em cảm ơn các anh chị!

Nguyen Ha
07-08-2013, 17:50
Điều đầu tiên là em xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến anh Tuấn, chị Hà và các anh chị khác đã tư vấn cho em thời gian qua. Để trau dồi thêm những kiến thức về lây nhiễm HIV em muốn hỏi mấy câu hỏi này, các anh chị phân tích cho em với ạ:

1, Vừa quan hệ xong mà dùng chung khăn tắm thì nguy cơ là thế nào?
2, Tay kích thích âm đạo gmd, có chọc ngón tay vào thì nguy cơ thế nào?
3, Ngón tay có dính dịch âm đạo của gmd thì lúc sờ vào gốc dương vật có sao ko? Em có tham khảo ở 1 trang web có bác sỹ bảo kể cả dịch âm đạo có dính vào lỗ sáo dương vật thì cũng ko có nguy cơ, điều đó đúng ko ạ?
4, Hôn sâu hoặc ko sâu nếu miệng có chảy máu chân răng hoặc nhiệt miệng?
Em cảm ơn các anh chị!

1, không có nguy cơ.
2, nếu tay đang chảy máu mà cho vào AD thì có nguy cơ và nếu tay ko chảy máu thì ko sao.
3. Ko có nguy cơ.
4. Không có nguy cơ.

Not afraid2
07-08-2013, 17:56
2, nếu tay đang chảy máu mà cho vào AD thì có nguy cơ và nếu tay ko chảy máu thì ko sao.

Chị ơi tay chảy máu ở đây là vết thương hở hả chị, nếu có xước măng rô thì sao ạ?
À chị ơi em còn 1 thắc mắc này, nếu hôn lên ngực gmd (có nc bọt) mà ngực gmd có vết xước chưa lành mà miệng mình có chảy máu chân răng thì nguy cơ cao ko? Va em thấy nhiều nguồn tin là virus hiv có cả trong sữa mẹ, nếu nuốt vào thì sao ko ạ? Em cảm ơn chị!

khonggiamnua
07-08-2013, 18:17
Eo ôi vết thương trên ngực chưa lành sao hun hay vậy.Bạn đừng tưởng tượng nhé

Nguyen Ha
07-08-2013, 18:21
Chị ơi tay chảy máu ở đây là vết thương hở hả chị, nếu có xước măng rô thì sao ạ?
À chị ơi em còn 1 thắc mắc này, nếu hôn lên ngực gmd (có nc bọt) mà ngực gmd có vết xước chưa lành mà miệng mình có chảy máu chân răng thì nguy cơ cao ko? Va em thấy nhiều nguồn tin là virus hiv có cả trong sữa mẹ, nếu nuốt vào thì sao ko ạ? Em cảm ơn chị!

đúng rồi vết thương hở là vết thương đang chảy máu. Xước măng rô thì ko có nguy cơ. Hôn lện ngực cũng ko có nguy cơ

Nguyen Ha
07-08-2013, 18:24
Hiv có trong sữa mẹ. Khi cho con bú, các viêm nhiễm ở đầu vú mẹ hoặc ở trong miệng và đường tiêu hoá của trẻ là nguy cơ HIV có thể truyền từ mẹ sang con.