PDA

View Full Version : Trường hợp ngoại lệ stress quá ạ

Ngựa Hoang
08-06-2023, 22:25
Phòng trọ một mình và khá căng thẳng. Do e bị tai nạn đa chấn thương và các triệu chứng vẫn còn đeo bám dai dẳng và ở một mình không có ai để mình bày tỏ vấn đề và cũng không có trang web hỏi đáp nào cho trường hợp của em. Nên em lập chủ đề hơi khác với chuyên môn của diễn đàn một tí. Dạ nếu anh/ chị hoặc bạn nào biết thì chia sẽ với ạ.
Cách đây hơn một tháng e bị tai nạn xe máy dẫn đến gãy xương đòn vai bên phải, gãy hai xương sườn với mỗi xương là hai điểm gãy. Đứt gân duỗi các ngón chân trái. Bác sĩ chỉ định phẫu thuật nẹp xương đòn cố định với thanh nẹp inox và bắt đinh vít. Về phần đứt gân chân trái bác sĩ phẫu thuật nối gân. Gãy xương sườn thì bảo là để tự lành mà không cần điều trị.
Triệu chứng ban đầu sau khi phẫu thuật là : Đau và sưng nơi vết mổ, đau nhiều ở xương sườn không vận động nhiều được. X Quang cho thấy xương sườn di lệch. Buốt và rát ở phần chân. Sưng và có chỗ mất cảm giác.
Tới nay các triệu chứng có giảm nhưng xương sườn vẫn còn đau khi xoay người hoặc nằm hay ngồi dậy.
Xương đòn bắt nẹp do mấy ngày trước e cầm và bê thử vật nặng nên giờ cũng hơi đau.
Chân và phần vai sau phẫu thuật đôi lúc bị dị cảm như rát, căng cứng và hơi sưng.
Không biết như thế nào ở bệnh viện như cái chợ không ai nghe mình trình bày tường tận. Họ khám nhanh và cho toa đi lãnh thuốc là xong. Stress quá anh/ chị ạ.