PDA

View Full Version : Sau 9 tuần ât và hạch nổi không hết

xuantu
24-01-2014, 11:16
Anh chị ơi em đã xn âm tính 9 tuần rồi mà dưới nách trái em có 1 hạch cở ngón út và sau nách phải có 1 hạch củng cở đầu ngón út lâu lâu nó nhói hơi 1 cái em lo lắng quá các anh chị ơi. hạch chỉ rõ ràng khi căng nách ra,

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 11:22
Anh chị ơi em đã xn âm tính 9 tuần rồi mà dưới nách trái em có 1 hạch cở ngón út và sau nách phải có 1 hạch củng cở đầu ngón út lâu lâu nó nhói hơi 1 cái em lo lắng quá các anh chị ơi. hạch chỉ rõ ràng khi căng nách ra,
Về vấn đề hạch songchung chia sẻ rất nhiều, hạch ở nách, cầm, bẹn sau dưới mang tai, 2 bên cổ, hố chậu xương đòn. Là những hạch đề kháng của cơ thể, mỗi con người ai cũng phải có hạch đề kháng này cả, Hạch đề kháng là tuyến phòng thủ quan trọng của cơ thể con người. Nếu con người k có hạch đề kháng sẽ die sớm. Tuyệt đối k dùng tay xờ mó làm cho hạch bị kích thích tăng trưởng xưng và viêm.

xuantu
24-01-2014, 11:24
Về vấn đề hạch songchung chia sẻ rất nhiều, hạch ở nách, cầm, bẹn sau dưới mang tai, 2 bên cổ, hố chậu xương đòn. Là những hạch đề kháng của cơ thể, mỗi con người ai cũng phải có hạch đề kháng này cả, Hạch đề kháng là tuyến phòng thủ quan trọng của cơ thể con người. Nếu con người k có hạch đề kháng sẽ die sớm. Tuyệt đối k dùng tay xờ mó làm cho hạch bị kích thích tăng trưởng xưng và viêm.
em có đọc nhưng sao em cảm thấy lo lắng quá, sao nó tùng hợp dữ vậy. lúc có 1 cục em di xn đúng 9t âm tính em dịnh bỏ qua nhưng nhìn lại thấy ớn quá.
anh cho em hỏi khi có triệu chứng là xn ra kq chính xác chưa anh

Charles
24-01-2014, 11:24

Hạch ai mà chả có bạn, cái chính bạn có kết quả XN 9 tuần âm tính là RẤT KHẢ QUAN, XN lại sau 12 tuần chỉ mang tính thủ tục thôi.

Charles
24-01-2014, 11:25
em có đọc nhưng sao em cảm thấy lo lắng quá, sao nó tùng hợp dữ vậy. lúc có 1 cục em di xn đúng 9t âm tính em dịnh bỏ qua nhưng nhìn lại thấy ớn quá.

Bạn nên biết thêm là HIV không có triệu chứng ban đầu.

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 11:35
Không phải là trùng hợp. Người nhiễm HIV tức là khi họ bị nhiễm và chuyển giai đoạn, lúc này hạch đề kháng phải chống lại qua nhiều mầm bệnh chính vì thế mà hạch viêm và xưng lên, Chứ k phải nhiễm HIV mà có hạch. Songchung giải thích rất rõ, hạch đề kháng là bản chất phòng thủ của con người, nó đã hiện hữu. Chứ k phải nhiễm HIV mà nó mới xuất hiện

xuantu
24-01-2014, 11:36
Bạn nên biết thêm là HIV không có triệu chứng ban đầu.
dạ, thiệt tình là em lo quá cho nên nhìn đâu củng suy ra hết. với lại em sợ hok biết kháng thể có sinh ra trong 9t đó không hay là trể hơn. nói chung rối lắm anh ơi. anh cho em lời khuyên đi em cảm ơn anh nhiều lắm.

Charles
24-01-2014, 11:40
dạ, thiệt tình là em lo quá cho nên nhìn đâu củng suy ra hết. với lại em sợ hok biết kháng thể có sinh ra trong 9t đó không hay là trể hơn. nói chung rối lắm anh ơi. anh cho em lời khuyên đi em cảm ơn anh nhiều lắm.

Bạn nên tin vào chia sẻ của mọi người, nhất là tin vào kết quả 9 tuần âm tính, vì kết quả đó bạn yên tâm 99,9% được rồi, chưa có trường hợp nào quay ngược ở tuần 12.

xuantu
24-01-2014, 11:48
Bạn nên tin vào chia sẻ của mọi người, nhất là tin vào kết quả 9 tuần âm tính, vì kết quả đó bạn yên tâm 99,9% được rồi, chưa có trường hợp nào quay ngược ở tuần 12.
em tin chứ, dạo này em hết stress rồi nhưng tự nhiên thấy hạch nổi thì em củng nổi lên sự lo lắng rồi tìm tài liệu xem triệu chứng, rốt cuộc bị stress lại.

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 11:49
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Có nghĩa là: Nếu HIV vào cơ thể bạn. Sau tuần thứ 2 bắt đầu sinh ra kháng nguyên cho đến tuần thứ 5. Kháng thể sinh ra ở tuần thứ 3 cho đến suốt đời. XN tại thời điểm 4 tuần đến 6 tuần tìm kháng ngyên và kháng thể là chính xác. Sau 6 tuần đến 12 tuần xn tìm kháng thể. Kể từ tuần sáu trở đi Bạn xn ở mọi thời điểm có thể tìm thấy kháng thể kháng HIV. Khi bạn có KQ sau 9 tuần AT tức bạn gần như an toàn 100%. XN lại sau 12 tuần chỉ là thủ tục

Tuanmecsedec
24-01-2014, 11:51

9 tuần âm tính còn lo gì nữa.Nếu đó là HẠCH do bạn suy nghĩ thì làm gì có kết quả chữ ÂM TÍNH to đùng cho bạn.

Nếu là HẠCH do HIV gây ra thì bạn phải nhận chữ DƯƠNG TÍNH to đùng chà bá lửa.

xuantu
24-01-2014, 11:59
9 tuần âm tính còn lo gì nữa.Nếu đó là HẠCH do bạn suy nghĩ thì làm gì có kết quả chữ ÂM TÍNH to đùng cho bạn.

Nếu là HẠCH do HIV gây ra thì bạn phải nhận chữ DƯƠNG TÍNH to đùng chà bá lửa.

em khoái nhất câu này của anh. anh giúp em sống được 1 lần nửa rồi.

xuantu
24-01-2014, 12:00
Có nghĩa là: Nếu HIV vào cơ thể bạn. Sau tuần thứ 2 bắt đầu sinh ra kháng nguyên cho đến tuần thứ 5. Kháng thể sinh ra ở tuần thứ 3 cho đến suốt đời. XN tại thời điểm 4 tuần đến 6 tuần tìm kháng ngyên và kháng thể là chính xác. Sau 6 tuần đến 12 tuần xn tìm kháng thể. Kể từ tuần sáu trở đi Bạn xn ở mọi thời điểm có thể tìm thấy kháng thể kháng HIV. Khi bạn có KQ sau 9 tuần AT tức bạn gần như an toàn 100%. XN lại sau 12 tuần chỉ là thủ tục
em rất thích câu tl của anh, nhưng hạch nách lâu lâu nhói đau 1 cái có nguy hiểm không anh. vì cái đó mà em stress đó anh.