PDA

View Full Version : Ai có cùng nổi ám ảnh HIV thì mình cùng vào chia sẻ

Valungtung
21-07-2023, 21:21
Sau 4 lần xét nghiệm vào ngày 88,90,92, và 94 chốt Âm tính ở viện pasteur, thì đến giờ thật sự nổi lo,nổi ám ảnh vẫn còn,mặc dù đọc rất nhiều thông tin và anh Tuấn xác nhận 3 tháng là đủ.
Trước khi có gia đình thì thật ra trải qua rất nhiều nhưng không bao giờ lo nghĩ đến căn bệnh này,nhưng khi có gia đình rồi thì nỗi lo luôn luôn thường trực trong đầu,mặc dù quan hệ an toàn dùng bcs luôn kiểm tra đầu tới cuối.
Bao nhiêu là suy nghĩ, có khi nào xét nghiệm chưa tìm ra? Có khi nào trong 3 tháng đó có làm gì nữa mà quên? Có khi nào 6 tháng lại lật kèo? Hàng trăm câu hỏi nghi vấn cứ liên tục trong đầu hoặc có bất cứ gì xảy ra trên cơ thể mình hoặc vợ con thì lại lo sốt vó...
Tinh thần luôn lo lắng mệt mỏi,chỉ mong thời gian qua nhanh thêm để xét nghiệm nữa, để có liều thuốc tinh thần. Tháng 4 chắc cũng vẫn lết đi xét nghiệm tiếp...biết là ko suy nghĩ và luôn nghĩ mình âm tính 100% vì ko có nguy cơ và nếu có thì đã 94 ngày, nhưng... ko thể thắng được cái đầu có quá nhiều sự sợ hãi...
Trải qua rồi mới biết quý trọng những gì mình có, thật sự quý trọng.
Anh em nào có cùng câu chuyện chia sẻ cùng nhau để giải tỏa tâm lý nhé.

cuocsongcodon89
22-07-2023, 08:11
Sau 4 lần xét nghiệm vào ngày 88,90,92, và 94 chốt Âm tính ở viện pasteur, thì đến giờ thật sự nổi lo,nổi ám ảnh vẫn còn,mặc dù đọc rất nhiều thông tin và anh Tuấn xác nhận 3 tháng là đủ.
Trước khi có gia đình thì thật ra trải qua rất nhiều nhưng không bao giờ lo nghĩ đến căn bệnh này,nhưng khi có gia đình rồi thì nỗi lo luôn luôn thường trực trong đầu,mặc dù quan hệ an toàn dùng bcs luôn kiểm tra đầu tới cuối.
Bao nhiêu là suy nghĩ, có khi nào xét nghiệm chưa tìm ra? Có khi nào trong 3 tháng đó có làm gì nữa mà quên? Có khi nào 6 tháng lại lật kèo? Hàng trăm câu hỏi nghi vấn cứ liên tục trong đầu hoặc có bất cứ gì xảy ra trên cơ thể mình hoặc vợ con thì lại lo sốt vó...
Tinh thần luôn lo lắng mệt mỏi,chỉ mong thời gian qua nhanh thêm để xét nghiệm nữa, để có liều thuốc tinh thần. Tháng 4 chắc cũng vẫn lết đi xét nghiệm tiếp...biết là ko suy nghĩ và luôn nghĩ mình âm tính 100% vì ko có nguy cơ và nếu có thì đã 94 ngày, nhưng... ko thể thắng được cái đầu có quá nhiều sự sợ hãi...
Trải qua rồi mới biết quý trọng những gì mình có, thật sự quý trọng.
Anh em nào có cùng câu chuyện chia sẻ cùng nhau để giải tỏa tâm lý nhé.

Tâm trạng b giống hệt tôi! Chỉ khác là b đã khá chắc chắn! Còn tôi mới ở những ngày đầu! May mắn có trang web của anh tuấn mẹc! Chứ ko thì stress đến mức nghĩ quẩn quá! Qua lần này mới thấy việc trang bị kiến thức sống quan trọng ntn! Cuộc sống là 1 bức hình tham chiếu, gianh giới giữa " đúng và sai", " nhân và quả" chỉ cách nhau bởi 1 hành động cụ thể!

Valungtung
22-07-2023, 13:04
Tâm trạng b giống hệt tôi! Chỉ khác là b đã khá chắc chắn! Còn tôi mới ở những ngày đầu! May mắn có trang web của anh tuấn mẹc! Chứ ko thì stress đến mức nghĩ quẩn quá! Qua lần này mới thấy việc trang bị kiến thức sống quan trọng ntn! Cuộc sống là 1 bức hình tham chiếu, gianh giới giữa " đúng và sai", " nhân và quả" chỉ cách nhau bởi 1 hành động cụ thể!
Mấy hôm rồi bạn, kiểu này chắc như lửa đốt đít. Hic. Cố lên nè. Đợi 3 tháng cho chính xác luôn

cuocsongcodon89
22-07-2023, 13:16
Mấy hôm rồi bạn, kiểu này chắc như lửa đốt đít. Hic. Cố lên nè. Đợi 3 tháng cho chính xác luôn

Mặc dù anh tuấn mec đã tư vấn ko sao? Mà sao trong đầu tôi vẫn quanh quẩn sợ mình bị làm sao? Cuộc đời mình sẽ ntn? Muốn đi xn để biết kq nhưng lại phải chờ! Cảm giác mệt mỏi, dù biết hành động của mình là sai, hậu quả có ntn thì cũng phải chịu! nhưng vẫn cầu xin sự rộng lượng của ông trời , mong sao ông ban cho có cơ hội sửa sai!

Valungtung
22-07-2023, 13:21
Y mình thôi,94 ngày vẫn còn sợ nè, đợi đủ 4 tháng xét nghiệm tiếp.
Cứ nghĩ vớ vẫn đâm ra sợ thật.

cuocsongcodon89
23-07-2023, 14:44
Y mình thôi,94 ngày vẫn còn sợ nè, đợi đủ 4 tháng xét nghiệm tiếp.
Cứ nghĩ vớ vẫn đâm ra sợ thật.

Hqua lúc đi chơi với nhau, bạn gái nói muốn có bầu trước khi cưới, nghĩ đến hoàn cảnh của mình bg! Vừa có lỗi với sự tin tưởng của cô ấy vs mh!, vừa cảm thấy dằn vặt vs chính bản thân mình bạn ạ! Cầu trời phù hộ! Anh tuấn tư vấn ko có sao, mà tôi vẫn stress nặng! Ko biết mình có ổn ko nữa! :(

Valungtung
24-07-2023, 13:02
Còn mấy ngày nữa bạn ?
Mình cũng đợi từng ngày đến 4 tháng làm cái nữa , streesss quá luôn

DangKhoa9x
24-07-2023, 14:50
Nguy cơ của bác là gì?

Valungtung
24-07-2023, 18:03
Mình quan hệ GMD cách đây 94 ngày kể từ lúc xét nghiệm.
Lúc quan hệ mình có sử dụng bcs, có kiểm tra từ đầu đến cuối và cả trong quá trình Qan hệ, nhưng vẫn sợ vì nghĩ lung tung có khi nào ?? Với lúc về cách 1 ngày thấy trên đám lông cách gốc dương vậy chừng 2cm có bị xước chảy máu do gãi, nhưng ko nhớ là lúc quan hệ nó đã có bị từ trước chưa.
Xét nghiệm 4 lần 88.90.92.94 ngày nhưng vẫn còn lâu lâu ám ảnh, đợi đủ 4 tháng chắc đi xn lần nữa cho an tâm.