PDA

View Full Version : Vô tình chạm phải dạo cao gillette

leduyanh
24-07-2023, 07:58
Xin chào mọi người,
Em là thành viên tham gia diễn đàn nhiều năm, hôm qua trong lúc đi ô tô có chú nhờ em lấy hộ thuốc trong ba lô. Do bất cẩn em làm chạm vào đầu lưỡi dao cạo gillette làm xước và chảy máu ngón tay cái. Em bình tĩnh dùng lưỡi liếm và hút máu nhổ ra hai lần, có dùng nước súc miệng. Do trên ô tô không có điều kiện về xà phòng và nước rửa tay. Em dùng khăn bịt lại vết thương.
Anh chị em cho em hỏi, trường hợp của em có nguy cơ với HIV không ạ
Em xin chân thành cảm ơn mọi người!

Tuanmecsedec
24-07-2023, 08:13
Xin chào mọi người,
Em là thành viên tham gia diễn đàn nhiều năm, hôm qua trong lúc đi ô tô có chú nhờ em lấy hộ thuốc trong ba lô. Do bất cẩn em làm chạm vào đầu lưỡi dao cạo gillette làm xước và chảy máu ngón tay cái. Em bình tĩnh dùng lưỡi liếm và hút máu nhổ ra hai lần, có dùng nước súc miệng. Do trên ô tô không có điều kiện về xà phòng và nước rửa tay. Em dùng khăn bịt lại vết thương.
Anh chị em cho em hỏi, trường hợp của em có nguy cơ với HIV không ạ
Em xin chân thành cảm ơn mọi người!

100% không có sao em.

leduyanh
24-07-2023, 08:20
Vâng, em cảm ơn anh và diễn đàn!

leduyanh
27-08-2023, 12:20
Em xét nghiệm ở medlatec sau 23 ngày. Vậy đã kết luận là em không bị nhiễm chưa các anh chị. Em xin chân thành cảm ơn! Kết quả âm tính ạ

Tuanmecsedec
27-08-2023, 13:30
Em xét nghiệm ở medlatec sau 23 ngày. Vậy đã kết luận là em không bị nhiễm chưa các anh chị. Em xin chân thành cảm ơn! Kết quả âm tính ạ

Có nguy cơ đâu mà nhiễm hay không nhiễm.

leduyanh
28-08-2023, 10:12
Vâng, em xin chân thành cảm ơn. Chúc các anh chị nhiều sức khoẻ và giúp đỡ được nhiều người ạ.