PDA

View Full Version : Giải thích thời gian xét nghiệm an toàn

Gacondilac
22-08-2023, 17:27
Cách đây hơn 2 tháng em có đi massage và quan hệ không an toàn. Bây giờ là 9-10 tuần em có test nhanh bằng test 1/2 3.0 của hàn quốc cho kết quả âm tính, các anh chị cho em hỏi có thể tin tưởng vào kết quả xét nghiệm này chưa ?
Mong được anh chị tư vấn em đang rất lo lắng

Tuanmecsedec
22-08-2023, 18:50
Cách đây hơn 2 tháng em có đi massage và quan hệ không an toàn. Bây giờ là 9-10 tuần em có test nhanh bằng test 1/2 3.0 của hàn quốc cho kết quả âm tính, các anh chị cho em hỏi có thể tin tưởng vào kết quả xét nghiệm này chưa ?

Em yên tâm kết quả này không nhiễm rồi.

Gacondilac
23-08-2023, 10:16
Bác sĩ ơi dạo này em hay lên mề đay ở tay và chân hay suất hiện 1-2 giờ mất đi rất ngứa ngáy khó chịu, đó có phải biểu hiện của hiv không hay đi em lo lắng quá. Mình được bác sĩ và mọi người giải đáp??

Thanh Hiep
23-08-2023, 11:04
Bác sĩ ơi dạo này em hay lên mề đay ở tay và chân hay suất hiện 1-2 giờ mất đi rất ngứa ngáy khó chịu, đó có phải biểu hiện của hiv không hay đi em lo lắng quá. Mình được bác sĩ và mọi người giải đáp??
Hiv chỉ có xét nghiệm chứ không có triệu chứng cụ thể bạn, bạn xét nghiệm 9 tuần thì an tâm không nhiễm rồi

Gacondilac
08-09-2023, 22:03
Chắc có lẽ em đã quá lo lắng cho tình trạng của mình. Hôm nay là 12 tuần chốt rồi chắc từ giờ em không xét nghiệm nữa. Mong rằng mau chóng quên đi và trờ lại cuộc sống vui vẻ như trước 3 tháng vừa qua như sống trong địa ngục suy nghĩ đủ thứ chuyện tự hứa bản thân không lặp lại điều ttương tự để sau này phải hối hận:((

Gacondilac
07-10-2023, 19:40
Tính đến nay là tròn 4 tháng tuần nào e cũng tự ttesst tại nhà nay em đến bệnh viện làm xét nghiệm tổng quát tất cả các bệnh về đường tình dục được bác sĩ kết luận an toàn và kiểm tra HiV bằng phương pháp kháng nguyên, kháng thể ( âm tính 0,3). Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi đây là phương pháp có độ tin cậy cao hơn ttesst nhanh đúng không ? Em có cần làm thêm 1 lần 6 tháng nữa không ?

Tuanmecsedec
07-10-2023, 20:14
Tính đến nay là tròn 4 tháng tuần nào e cũng tự ttesst tại nhà nay em đến bệnh viện làm xét nghiệm tổng quát tất cả các bệnh về đường tình dục được bác sĩ kết luận an toàn và kiểm tra HiV bằng phương pháp kháng nguyên, kháng thể ( âm tính 0,3). Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi đây là phương pháp có độ tin cậy cao hơn ttesst nhanh đúng không ? Em có cần làm thêm 1 lần 6 tháng nữa không ?

Em nên đọc lại những gì đã tư vấn thì có câu trả lời có cần xét nghiệm nữa hay không.

Gacondilac
07-10-2023, 20:50
Vâng em cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn do em ngại đến viện làm các xét nghiệm nên đã mua 1 hộp ttesst về tự xét nghiệm sau 1 khoảng thời gian đủ tự tin test nhanh hết thời gian có thể cho kết quả âm tính giả, em đã đi kiểm tra bằng phương pháp chính xác hơn ở Bv. Bây giờ tâm lí em cũng an tâm đi nhiều rồi kết quả sau 4 tháng mà như vậy bác sĩ cũng nói là an toàn rồi

Gacondilac
15-12-2023, 20:10
Em đã xét nghiệm 6 tháng âm tính với H có thể an tâm nhưng em thắc mắc về bệnh tình dục khác
giang mai, viêm gan em xét nghiệm ở tháng thứ 4. Còn Sùi MG em chưa xét nghiệm sau 6 tháng cơ thể không xuất hiện u nhú nào đã có thể an tâm về sùi chưa hay nó vẫn còn ủ bệnh vậy bs. Mong được mọi người có kinh nghiệm chia sẻ

Tuanmecsedec
15-12-2023, 21:20
Em đã xét nghiệm 6 tháng âm tính với H có thể an tâm nhưng em thắc mắc về bệnh tình dục khác
giang mai, viêm gan em xét nghiệm ở tháng thứ 4. Còn Sùi MG em chưa xét nghiệm sau 6 tháng cơ thể không xuất hiện u nhú nào đã có thể an tâm về sùi chưa hay nó vẫn còn ủ bệnh vậy bs. Mong được mọi người có kinh nghiệm chia sẻ

100% yên tâm hết các bệnh rồi.