PDA

View Full Version : Triệu chứng HIV

Daidotmotlan
24-08-2023, 15:14
Kính gửi các anh chị
Hôm 3/8/2023 em có quan hệ mới GMD , có sử dụng bao cao su, có đưa tay vào AD.
Ngày 20/8/2023 em có nổi mẩn ngứa ở lưng bụng, tay. Hôm nay lại bị tiêu chảy . Như vậy em có nguy cơ dính ko ạ , anh chị giúp em với, em có cần phải đi xét nghiệm ko. Có dc quan hệ với vợ ko? Em cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
24-08-2023, 15:22
Kính gửi các anh chị
Hôm 3/8/2023 em có quan hệ mới GMD , có sử dụng bao cao su, có đưa tay vào AD.
Ngày 20/8/2023 em có nổi mẩn ngứa ở lưng bụng, tay. Hôm nay lại bị tiêu chảy . Như vậy em có nguy cơ dính ko ạ , anh chị giúp em với, em có cần phải đi xét nghiệm ko. Có dc quan hệ với vợ ko? Em cảm ơn anh chị

Những gì em kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Daidotmotlan
24-08-2023, 15:26
Em cảm ơn anh .
Nổi mẩn ngứa va tiêu chảy thì . Có lấy máu xét nghiệm ( em ko biết là xét nghiẹm gi) và bác sĩ ko nói gì về máu cả. Em có cần phải đi xét nghiệm ko ạ

Tuanmecsedec
24-08-2023, 15:37
Em cảm ơn anh .
Nổi mẩn ngứa va tiêu chảy thì thế nào ạ, em có khám da liệu thì nói là viêm da dị ứng . Có lấy máu xét nghiệm ( em ko biết là xét nghiẹm gi) và bác sĩ ko nói gì về máu cả. Em có cần phải đi xét nghiệm ko ạ

Đôi khi do quá lo lắng nó gây ra hiện tượng đó thôi.

Daidotmotlan
24-08-2023, 15:44
Em cảm ơn anh !
các bác sĩ có lấy máu em để kiểm tra việc nổi mẫn ngứa thì họ có xét nghiệm HIV ko ạ?

Tuanmecsedec
24-08-2023, 16:02
Em cảm ơn anh !
các bác sĩ có lấy máu em để kiểm tra việc nổi mẫn ngứa thì họ có xét nghiệm HIV ko ạ?
HIV đăng ký thì mới xét nghiệm.

Daidotmotlan
29-08-2023, 09:03
Anh Tuấn ơi! Hôm nay em vẫn còn mẫn ngứa, mai em định đi khám đã liễu ở bệnh viện da liễu trung ương. Đến đó họ có lấy máu xét nghiệm thì họ có làm xét nghiệm HIV, giang mai... Ko ạ

Thanh Hiep
29-08-2023, 10:48
Anh Tuấn ơi! Hôm nay em vẫn còn mẫn ngứa, mai em định đi khám đã liễu ở bệnh viện da liễu trung ương. Đến đó họ có lấy máu xét nghiệm thì họ có làm xét nghiệm HIV, giang mai... Ko ạ
Những cái đó mình yêu cầu ngta mới xét nghiệm bạn, còn bác sĩ nghĩ ngờ gì thì họ cho xét nghiệm thôi

Daidotmotlan
29-08-2023, 12:00
Anh ơi, cho em hỏi triệu chứng của HIV là phát ban ko ngứa, còn em là nổi mẩn đỏ và ngứa thì ko phải đúng ko ạ

Tuanmecsedec
29-08-2023, 13:29
Anh ơi, cho em hỏi triệu chứng của HIV là phát ban ko ngứa, còn em là nổi mẩn đỏ và ngứa thì ko phải đúng ko ạ

HIV chỉ đi xét nghiệm thì mới biết.

Thanh Hiep
29-08-2023, 14:21
hiv chỉ có xét nghiệm thôi bạn, không có triệu chứng cụ thể nào đặc trưng

Daidotmotlan
29-08-2023, 21:55
Các anh ơi! Em có QHTD với GMdem có dùng BCS nhưng ko kiểm tra có rách hay ko từ 3/8 đến mai là 30/8 thì xét nghiệm bằng que test nhanh có chính xác ko ạ

Tuanmecsedec
30-08-2023, 06:26
Các anh ơi! Em có QHTD với GMdem có dùng BCS nhưng ko kiểm tra có rách hay ko từ 3/8 đến mai là 30/8 thì xét nghiệm bằng que test nhanh có chính xác ko ạ

Tư vấn em không có nguy cơ rồi,còn em hỏi về xét nghiệm với Test nhanh thời gian như vậy chưa chính xác,với phương pháp này ít nhất phải từ 6 tuần trở lên.

Daidotmotlan
30-08-2023, 08:45
Anh Tuấn ơi! Em vào viện xét nghiệm, lấy máu ở tay để xét nghiệm, kết quả âm tính HIV, Giang mai. Kết quả này em ko cần phải xét nghiệm sau 3 tháng đúng ko ạ?

Thanh Hiep
30-08-2023, 10:38
Anh Tuấn ơi! Em vào viện xét nghiệm, lấy máu ở tay để xét nghiệm, kết quả âm tính HIV, Giang mai. Kết quả này em ko cần phải xét nghiệm sau 3 tháng đúng ko ạ?
Bạn không có nguy cơ thì có xét nghiệm nữa hay không thì bạn tự hỏi mình. Yên tâm với kết quả trên

Tuanmecsedec
30-08-2023, 13:13

Tư vấn không có nguy cơ rồi nhé,xét nghiệm nữa hay không thì hỏi chính bản thân em.