PDA

View Full Version : Quan hệ không sử dụng BCS

Binhan668
27-08-2023, 16:43
Em chào AC trên diễn đàn, nhờ ace tư vấn giúp!
Em quen 1 bạn gái lâu rồi, có phát sinh quan hệ hôm 22,23/08 không sử dụng BCS.
Hôm sau en và bạn ấy có đi XN test nhanh tại melatic cả 2 đều âm tính, nhưng em vẫn lăn tăn, anh chị cho em hỏi sau 7 ngày có phương pháp nào XN được không ạ, PCR có chính xác k ạ?
Em cám ơn!

Tuanmecsedec
27-08-2023, 18:58
Em chào AC trên diễn đàn, nhờ ace tư vấn giúp!
Em quen 1 bạn gái lâu rồi, có phát sinh quan hệ hôm 22,23/08 không sử dụng BCS.
Hôm sau en và bạn ấy có đi XN test nhanh tại melatic cả 2 đều âm tính, nhưng em vẫn lăn tăn, anh chị cho em hỏi sau 7 ngày có phương pháp nào XN được không ạ, PCR có chính xác k ạ?
Em cám ơn!

Nếu xét nghiệm cô ấy âm tính thì khả năng cô ấy không nhiễm là rất cao.Còn về phương pháp xét nghiệm PCR chỉ chính xác cho trẻ em trước 18 tháng tuổi.

Binhan668
27-08-2023, 19:55
Nếu xét nghiệm cô ấy âm tính thì khả năng cô ấy không nhiễm là rất cao.Còn về phương pháp xét nghiệm PCR chỉ chính xác cho trẻ em trước 18 tháng tuổi.
Em cám ơn a ạ, cô ấy sắp đi du học Trung Quốc, cố ấy cũng bảo em rằng cô ấy giữ gìn và đi khám sức khoẻ thường xuyên ạ

Binhan668
27-08-2023, 19:56
Và a cho em hỏi test nhanh có chính xác 100% k a, có trường hợp nào cho kết quả giả k ạ!

Tuanmecsedec
27-08-2023, 20:53
Và a cho em hỏi test nhanh có chính xác 100% k a, có trường hợp nào cho kết quả giả k ạ!

Test nhanh phải từ 6 tuần trở lên mới chính xác.

Binhan668
28-08-2023, 08:55
Test nhanh phải từ 6 tuần trở lên mới chính xác.
Anh cho em hỏi, ví dụ bạn ấy đang trong thời gian cửa sổ mà QH với em thì khả năng lây nhiễm có cao không a. Bạn ấy xét nghiệm âm tính nhưng em vẫn lo trong khoảng thời gian trước 6 tuần bạn ấy có quan hệ với người khác

Thanh Hiep
28-08-2023, 09:01
Anh cho em hỏi, ví dụ bạn ấy đang trong thời gian cửa sổ mà QH với em thì khả năng lây nhiễm có cao không a. Bạn ấy xét nghiệm âm tính nhưng em vẫn lo trong khoảng thời gian trước 6 tuần bạn ấy có quan hệ với người khác
Chờ đủ 28 ngày xét nghiệm hiv combo bạn.

Tuanmecsedec
28-08-2023, 13:45

Nếu bạn ấy xét nghiệm âm tính tức hiện tại trong máu chưa có HIV thì làm sao lây cho em.

Binhan668
28-08-2023, 20:56
Nếu bạn ấy xét nghiệm âm tính tức hiện tại trong máu chưa có HIV thì làm sao lây cho em.
Dạ vâng, em cám ơn a ạ. Vậy là em an toàn hả a??

Tuanmecsedec
28-08-2023, 21:05
Dạ vâng, em cám ơn a ạ. Vậy là em an toàn hả a??

Uhm ! yên tâm đi em.

Binhan668
30-08-2023, 10:27
Uhm ! yên tâm đi em.
Vâng a, em đọc 1 số bài viết khi cô ấy trong thời gian cửa số test nhanh chưa cho ra được kết quả chính xác vẫn có thể lây nhiễm, theo a thì chỉ cần quan tâm tới kết quả thôi đúng không a?

Tuanmecsedec
30-08-2023, 13:11
Vâng a, em đọc 1 số bài viết khi cô ấy trong thời gian cửa số test nhanh chưa cho ra được kết quả chính xác vẫn có thể lây nhiễm, theo a thì chỉ cần quan tâm tới kết quả thôi đúng không a?

Em nên đọc lại lại những gì đã được tư vấn đi.

Binhan668
03-09-2023, 20:16
Em nên đọc lại lại những gì đã được tư vấn đi.
Mấy nay em stress mệt mỏi quá a ạ, em chỉ lo trong trường hợp bạn kia có quan hệ với người khác trước khi gặp em khoảng 1-2 tuần thì xét nghiệm chưa lên được, và trong máu bạn kia virut đã xâm nhập vào cơ thể và đang sinh sôi phát triển nên vẫn có khả năng lây bệnh cho người khác.

Tuanmecsedec
03-09-2023, 20:23
Mấy nay em stress mệt mỏi quá a ạ, em chỉ lo trong trường hợp bạn kia có quan hệ với người khác trước khi gặp em khoảng 1-2 tuần thì xét nghiệm chưa lên được, và trong máu bạn kia virut đã xâm nhập vào cơ thể và đang sinh sôi phát triển nên vẫn có khả năng lây bệnh cho người khác.

Tư vấn thì đã tư vấn rồi,còn cảm thấy không tin thì chờ ngày đi xét nghiệm,vậy nhé.

Binhan668
03-09-2023, 20:45
Tư vấn thì đã tư vấn rồi,còn cảm thấy không tin thì chờ ngày đi xét nghiệm,vậy nhé.
Mong a thông cảm vì em stress quá, em cám ơn a nhiều!
Anh cho em hỏi câu cuối vậy em vẫn quan hệ với vợ được bình thường phải không a?

Tuanmecsedec
03-09-2023, 20:59
Mong a thông cảm vì em stress quá, em cám ơn a nhiều!
Anh cho em hỏi câu cuối vậy em vẫn quan hệ với vợ được bình thường phải không a?

Tư vấn cho em không sao rồi nhé.

Binhan668
22-09-2023, 07:54
Tư vấn cho em không sao rồi nhé.
Thời gian vừa qua tuy được a tư vấn là không sao, nhưng do em stress muốn xét nghiệm để giải toả tâm lý.
Em có đi XN bằng phương pháp Combi 3 lần cách ngày nguy cơ là 14,21,31 ngày.
Anh cho em hỏi với kết quả này em đã an toàn chưa a, XN 31 ngày có khác với 28 ngày không ạ!
Em cám ơn anh nhiều!

Tuanmecsedec
22-09-2023, 08:00
Thời gian vừa qua tuy được a tư vấn là không sao, nhưng do em stress muốn xét nghiệm để giải toả tâm lý.
Em có đi XN bằng phương pháp Combi 3 lần cách ngày nguy cơ là 14,21,31 ngày.
Anh cho em hỏi với kết quả này em đã an toàn chưa a, XN 31 ngày có khác với 28 ngày không ạ!
Em cám ơn anh nhiều!

100% yên tâm những kết quả đó đi em.