PDA

View Full Version : Đạp trúng cây kim

tdanh
26-01-2014, 14:58
Mấy anh cho em hỏi tháng trước em có đạp trúng cây kim em nghĩ chắc không sao nên em không quan tâm mà bữa em đọc tin tức thấy hơi lo lo nên em đi xn ở pasture sau 1 tháng có nguy cơ và nhận kq âm tính vậy em đỡ lo chưa mấy anh mà em đọc trên diễn đàn xn 6 tuần ở pasture mới chính xác làm em lo quá

songchungvoi_HIV
26-01-2014, 15:05
Mấy anh cho em hỏi tháng trước em có đạp trúng cây kim em nghĩ chắc không sao nên em không quan tâm mà bữa em đọc tin tức thấy hơi lo lo nên em đi xn ở pasture sau 1 tháng có nguy cơ và nhận kq âm tính vậy em đỡ lo chưa mấy anh mà em đọc trên diễn đàn xn 6 tuần ở pasture mới chính xác làm em lo quá
Nếu kim đó củ bạn k có nguy cơ, nếu kim đó còn mới toanh vừa xử dụng xong thì có nguy cơ
KQ AT sau 4 tuần chứ tỏa bạn dẫm kim củ, vì thế bạn hoàn toàn yên tâm với KQ AT này

HIV/AIDS..
26-01-2014, 15:13
Nếu kim vừa sử dụng xong mà bạn đạp thì có nguy cơ. Còn cây kim nằm lăn lóc đâu đó có thể đã bị vứt thời gian khá lâu. Lúc đó virus không còn tồn tại. Xn 4 tuần âm tính bạn cũng an tâm rồi. Vì co thể bình thường kháng thế sẽ tạo ra từ tuần thứ 2 đến tuần 12. Trường hợp bạn tôi nghĩ không nên lo lắng

tdanh
26-01-2014, 15:28
Dạ tại em nghe mấy anh nói là nếu 4 tuần thì xn bên hoà hảo mới chính xác 99% còn pasture phải 6 tuần mới yên tâm g em em lo lắng quá

Tuanmecsedec
26-01-2014, 15:33

khi nào bạn đạp kim tiêm còn máu tươi và đạp kiểu bơm ngược vào thì mới lo.Kim tiêm nếu đã cũ rỉ sét hoặc máu đã ngã màu sẫm đen thì không sao.

tdanh
26-01-2014, 15:45
Em cũng không biết cây đó có máu tươi không em chỉ nhìn biết cây kim thui do em bận công việc gấp nên không để ý cho lắm vậy em có sau không mấy anh em lo lắng quá ah không biết 4 tuần âm tính ở pasture có đủ an tâm chưa

Tuanmecsedec
26-01-2014, 15:48
Em cũng không biết cây đó có máu tươi không em chỉ nhìn biết cây kim thui do em bận công việc gấp nên không để ý cho lắm vậy em có sau không mấy anh em lo lắng quá ah không biết 4 tuần âm tính ở pasture có đủ an tâm chưa

Nếu 4 tuần phương pháp đó là HIV Ag/Ab thì khả quan cao.Nhưng 4 tuần phương pháp HIV Ab tìm kháng thể là chưa được.Bạn xem lại phương pháp mình làm.

tdanh
26-01-2014, 16:05
Em không nhớ nữa nhưng tờ giấy ghi là sinh phẩm murex thế hệ 3 em xn ở pasture đấy anh tuấn em cũng không nhớ nữa

Tuanmecsedec
26-01-2014, 16:13
Em không nhớ nữa nhưng tờ giấy ghi là sinh phẩm murex thế hệ 3 em xn ở pasture đấy anh tuấn em cũng không nhớ nữa

Vậy là có xét nghiệm murex HIV Ag/Ab combination.

tdanh
26-01-2014, 16:17
Hình như là vậy em chỉ nhớ là xn sinh phẩm murex thế hệ 3 không tìm thấy kháng thể hiv thui vậy em khả quan không anh tuấn

Tuanmecsedec
26-01-2014, 16:28
Hình như là vậy em chỉ nhớ là xn sinh phẩm murex thế hệ 3 không tìm thấy kháng thể hiv thui vậy em khả quan không anh tuấn

Không phải hình như,mà là đúng phương pháp HIV Ag/Ab tìm kháng thể và kháng nguyên.Nếu 4 tuần âm tính phương pháp này thì khả quan an toàn rất cao tuần 12 theo khuyến cáo.Trong chủ đề dưới có nói về phương pháp này.

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

tdanh
14-02-2014, 15:09
Các anh chị em muốn đi xn hiv ở páture có được không tháng nay em lo quá ah lở xn bị dính quá mà từ lúc có nguy cơ đến g em không có dính gì bậy bạ hết em có an toàn kg mấy anh

Tuanmecsedec
14-02-2014, 15:18
Các anh chị em muốn đi xn hiv ở páture có được không tháng nay em lo quá ah lở xn bị dính quá mà từ lúc có nguy cơ đến g em không có dính gì bậy bạ hết em có an toàn kg mấy anh

Nếu bạn QUÁ LO LẮNG thì xét nghiệm ở Pasteur được quá đi chứ.

songchungvoi_HIV
14-02-2014, 15:29
KQ của bạn sẽ là AT

tdanh
14-02-2014, 15:29
Khả năng em an toàn có sao kg anh g e lo quá ah

Tuanmecsedec
14-02-2014, 15:34

Khả năng an toàn là có sao không....Nghĩa là sao ?.

♥NS♥
14-02-2014, 15:36
4 tuần là khả quan rồi bạn ak,thường pasteur xn = pp murex hiv ag/ab combition bạn à cũng như combo ở HH thôi

tdanh
14-02-2014, 15:41
Ý em hỏi là khả năng em an toàn có cao không anh tuấn

Tuanmecsedec
14-02-2014, 15:45
Ý em hỏi là khả năng em an toàn có cao không anh tuấn

Không cao mà phải dùng từ QUÁ CAO.

tdanh
14-02-2014, 15:48
Dạ em cám ơn mấy anh rất nhiều

tdanh
05-03-2014, 09:39
Ngày mai em lấy kq xn o pasture kg biết AT không mấy anh em lo quá 1 tháng âm tính bằng pp ag/ab có an toàn không mấy anh

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 09:53
Ngày mai em lấy kq xn o pasture kg biết AT không mấy anh em lo quá 1 tháng âm tính bằng pp ag/ab có an toàn không mấy anh
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)

tdanh
05-03-2014, 09:58
Vậy ngày mai em AT hả anh có ai 4 tuần AT mà 12 tuần dương tính kg anh nếu kg có nguy cơ mới

tdanh
05-03-2014, 10:01
TG càng lâu em thấy lo quá

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 10:02
Vậy ngày mai em AT hả anh có ai 4 tuần AT mà 12 tuần dương tính kg anh nếu kg có nguy cơ mới
Nếu kim bạn dậm là kim củ thì k có nguy cơ, nếu kim mới xử dụng xong thì 4 tuần AT là an toàn rất cao => 12 tuần sẽ AT, bạn cứ xem biểu đồ là rõ
Và bấm vào đây xem:
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

tdanh
05-03-2014, 10:07
Dạ em cám ơn anh hiếu rất nhiều

Nguyen Ha
05-03-2014, 10:41

Chắc chắn kết quả sẽ là âm tính vì bạn đã có 4 tuần ag/ab âm tính rồi.