PDA

View Full Version : Tư vấn cho e về móng tay

toiyeubame
26-01-2014, 19:08
Chào mọi người . Cho em hỏi nếu như móng tay em lỡ có dính máu hiv và e khựa vào răng em khi răng đang chẳy máu . Thi co đủ luong hiv để nhiễm k

dragon
26-01-2014, 19:15
ở chatbox tui đã nói là ko hiễu câu hỏi này muốn hỏi gì, bạn vui lòng nói rõ ràng chút, móng tay của ai, và răng của ai,

Tuanmecsedec
26-01-2014, 19:36
Chào mọi người . Cho em hỏi nếu như móng tay em lỡ có dính máu hiv và e khựa vào răng em khi răng đang chẳy máu . Thi co đủ luong hiv để nhiễm k

Lỡ như .....Nếu lỡ như tay bạn dính máu vẫn đưa vào miệng khại răng ah...ở bẩn,ở dơ quá vậy bạn.Ở dơ vừa thôi....Tác hại câu hỏi lỡ như của bạn chưa.

toiyeubame
26-01-2014, 19:39
Mong tay của e . E không phải dơ mà là k biết nó có dính máu k . Co cần phải là lượng máu nhiều moi lây ko hay chỉ 1 ít là lây

Tuanmecsedec
26-01-2014, 19:41
Mong tay của e . E không phải dơ mà là k biết nó có dính máu k . Co cần phải là lượng máu nhiều moi lây ko hay chỉ 1 ít là lây

Tay có dính máu hay không mà mắt bạn không thấy là QUÁ CẬN THỊ rồi hoặc có thể mắt không còn chức năng.

toiyeubame
26-01-2014, 21:01
Ý là luc e khựa vào xong thi mong tay dính máu r . K biet trước lúc đó thì móng tay e có virut hiv chưa

trungan1987
26-01-2014, 21:10
Ý là luc e khựa vào xong thi mong tay dính máu r . K biet trước lúc đó thì móng tay e có virut hiv chưa
Ý bạn nói mình ko hiểu... máu ở đâu mà dính móng tay bạn...???
Nếu chuyện khại răng bạn mà chảy máu thì chuyện đó ko phải bàn...

toiyeubame
26-01-2014, 21:14
Khại răng chảy máu không phải bàn là sao a ?

Tuanmecsedec
26-01-2014, 21:18
Khại răng chảy máu không phải bàn là sao a ?

Thì khại chảy máu là máu của bạn có liên quan gì đâu.

HIV/AIDS..
26-01-2014, 21:21
dạ, em khựa vào xong thì móng tay dính máu, dạ thưa máu đó chính là máu của em ạ. chứ máu hiv ở đâu mà ra???? trước khi khựa răng em có dùng móng tay em đi móc moi ruột gan gì của ai không mà dính máu? chuyện ko thể có. máu em đó em à. không cần lo lắng.

toiyeubame
26-01-2014, 23:43
Anh thường noi virut hiv rất yếu khi ra ngoài môi trường . Có nghĩa là máu có hiv khi ra ngoài môi trường sẽ rất yếu và không lây phải không hay sao anh

ptsu3
26-01-2014, 23:47
Anh thường noi virut hiv rất yếu khi ra ngoài môi trường . Có nghĩa là máu có hiv khi ra ngoài môi trường sẽ rất yếu và không lây phải không hay sao anh

Mình không phải tư vấn viên, nhưng theo mình biết thì :
Không ! Vẫn có thể lây nếu như máu có H mới vừa ra môi trường 1 - 2 phút .

theo tài liệu chuẩn thì sau khoảng 10 phút là dần dần bị bất hoạt, sau vài giờ yếu dần đi và không thể lây nhiễm , tức là bị bất hoạt .

trungan1987
26-01-2014, 23:52
Máu ra ngoài bất hoạt H hay ko là còn tùy vào lượng máu đó ít hay nhìu bạn ah...
Còn về trường hợp của bạn nói thật mình thấy hoang tưởng sao đó...

Tuanmecsedec
27-01-2014, 06:13

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://www.diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Chủ đề: Thời gian sống của víu HIV ở môi trường ngoài không khí!!! (http://www.diendanhiv.vn/threads/5869-Thoi-gian-song-cua-viu-HIV-o-moi-truong-ngoai-khong-khi)

toiyeubame
27-01-2014, 21:29
A tuấn ơi
Em có vào khách sạn . Nhưng em không biết gara giường có sạch không . Em lo ngáy là có máu hoặc dịch hiv trên đó . Em sợ nó sẽ đi qua vết thương hở và lây cho e :(( ... Vấn đề 2 : em không kiểm tra nên không biết dưới nệm có kim tiêm hay đầu kim dính máu hiv không . Lúc đó em say nên cũng không biết có bị đâm trúng không? . Chúc anh tuấn và moi người năm mới đầy sức khoẻ !

Charles
27-01-2014, 21:31
A tuấn ơi
Em có vào khách sạn . Nhưng em không biết gara giường có sạch không . Em lo ngáy là có máu hoặc dịch hiv trên đó . Em sợ nó sẽ đi qua vết thương hở và lây cho e :(( ... Vấn đề 2 : em không kiểm tra nên không biết dưới nệm có kim tiêm hay đầu kim dính máu hiv không . Lúc đó em say nên cũng không biết có bị đâm trúng không? . Chúc anh tuấn và moi người năm mới đầy sức khoẻ !

HIV không lây qua vật trung gian.

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

songchungvoi_HIV
27-01-2014, 21:31
A tuấn ơi
Bạn k có nguy cơ với HIV. HIV k lây qua các vật trung gian: Chăn Grap giường, mặc chung quần áo. Hôn sâu. Còn có kim hay k mà bạn k hế biết thì đúng là bạn hoang tưởng thật

Tuanmecsedec
27-01-2014, 21:32
A tuấn ơi

Chỉ còn không quá 72 giờ là bước sang năm mới 2014.Bạn chưa hết chứng bệnh hoang tưởng hay sao?.

Tĩnh mộng đi người ơi.

toiyeubame
27-01-2014, 21:56
Happy new years

toiyeubame
28-01-2014, 00:24
Em sợ là đầu kim tiêm or kim tiêm giấu dưới ga giường :((

trungan1987
28-01-2014, 00:28
Bó tay bạn lun... bạn có nghĩ là mình hoang tưởng rùi suy diễn ko...???

Tuanmecsedec
28-01-2014, 05:54

Bó tay bạn lun... bạn có nghĩ là mình hoang tưởng rùi suy diễn ko...???

http://3.bp.blogspot.com/-So5lIgo6Nnw/UU0ubMJ-5bI/AAAAAAAADis/JDpebv07ymM/s1600/hinh-dong-hai-huoc-18.gif

Charles
28-01-2014, 07:07

Giả sử là dưới ga giường có dấu cây kim, trường hợp nếu bạn bị kim đâm vào người mà không biết thì bạn là người mất giây thần kinh cảm giác, và như vậy cũng không sao vì cây kim không phải là vật chứa, HIV không sống trên cây kim.

Còn trường hợp dưới ga giường là kim tiêm thì sẽ nhìn rõ trên mặt ga gồ lên cái gì đó, nếu bạn vừa mất giây thần kinh cảm giác, vừa cận thị nặng thì bạn mới không nhìn thấy, không biết gì.

Bạn là người bình thường thì đang mắc chứng bệnh hoang tưởng nặng.