PDA

View Full Version : QHTD không an toàn với GMD

Somuondoi
05-11-2023, 21:38
Thưa bác sĩ Tuấn. Yếu tố nguy cơ của em là như này ạ! Cách đây khoảng 5 tuần. Em có qhtd với gmd mà ko sử dụng bcs vì hôm đó say quá. Nên nguy cơ nhiễm HIV của em cao quá ạ! Vào ngày 25 và ngày 34 em có xn HIV ở Medlatec cho kết quả AT. Giờ trên ngực em xuất hiện nhiều mụn nhỏ li ti và thỉnh thoảng hồng ban xung quanh. Cơ thể thì mệt mỏi, đau cơ với khớp dạng nhẹ nhưng không cố định chỗ nào cứ xuất hiện vài tiếng lại hết ạ! nên giờ em rất lo lắng. Sợ bản thân mình đã nhiễm HIV rồi ạ! Mong bác sĩ tư vấn cho em với.

Tuanmecsedec
06-11-2023, 06:00
Thưa bác sĩ Tuấn. Yếu tố nguy cơ của em là như này ạ! Cách đây khoảng 5 tuần. Em có qhtd với gmd mà ko sử dụng bcs vì hôm đó say quá. Nên nguy cơ nhiễm HIV của em cao quá ạ! Vào ngày 25 và ngày 34 em có xn HIV ở Medlatec cho kết quả AT. Giờ trên ngực em xuất hiện nhiều mụn nhỏ li ti và thỉnh thoảng hồng ban xung quanh. Cơ thể thì mệt mỏi, đau cơ với khớp dạng nhẹ nhưng không cố định chỗ nào cứ xuất hiện vài tiếng lại hết ạ! nên giờ em rất lo lắng. Sợ bản thân mình đã nhiễm HIV rồi ạ! Mong bác sĩ tư vấn cho em với.

2 kết quả đó khả quan rồi em,em nóng trong người nên nổi mụn thôi.

Somuondoi
06-11-2023, 08:39
Dạ vâng. Em cũng mong là nong trong ạ. Nhưng có cái triệu chứng đau cơ đau khớp lung tung em cũng nghi triệu chứng của Hiv lắm ạ! Thưa bác sĩ. Sau 34 ngày xét nghiệm Combo ag/ab âm tính. Kết quả ngày đó đã an toàn với HIV chưa ạ? Đợt này ăn ngủ không ngon, trầm cảm luôn rồi ạ! sụt gân 2kg làm gì cũng không tập trung được ạ! bác sĩ tư vấn cho em với!

Thanh Hiep
06-11-2023, 09:01
Dạ vâng. Em cũng mong là nong trong ạ. Nhưng có cái triệu chứng đau cơ đau khớp lung tung em cũng nghi triệu chứng của Hiv lắm ạ! Thưa bác sĩ. Sau 34 ngày xét nghiệm Combo ag/ab âm tính. Kết quả ngày đó đã an toàn với HIV chưa ạ? Đợt này ăn ngủ không ngon, trầm cảm luôn rồi ạ! sụt gân 2kg làm gì cũng không tập trung được ạ! bác sĩ tư vấn cho em với!
34 ngày xét nghiệm combo âm tính thì an toàn cao rồi bạn, triệu chứng là do bạn stress thôi

Somuondoi
06-11-2023, 09:19
Dạ vâng ạ. Chưa có ca nào lật kèo sau khi xét nghiệm sau hơn 1 tháng phải không ạ!

Thanh Hiep
06-11-2023, 11:10
Dạ vâng ạ. Chưa có ca nào lật kèo sau khi xét nghiệm sau hơn 1 tháng phải không ạ!
Đúng rồi bạn

Tuanmecsedec
06-11-2023, 13:20

Khả quan rất cao em an toàn rồi.

Somuondoi
06-11-2023, 14:26
Dạ. Cám ơn các bác sĩ đã tư vấn ạ. Vậy theo bác sĩ là ngày bao nhiêu thì chốt được ạ! 3 tháng em đến từng ngày lại càng stress nặng ạ! Em muốn quay về cuộc sống trước kia lắm rồi ạ!

Tuanmecsedec
06-11-2023, 14:47
Dạ. Cám ơn các bác sĩ đã tư vấn ạ. Vậy theo bác sĩ là ngày bao nhiêu thì chốt được ạ! 3 tháng em đến từng ngày lại càng stress nặng ạ! Em muốn quay về cuộc sống trước kia lắm rồi ạ!

Sau 12 tuần em.

Somuondoi
11-11-2023, 13:31
Em vừa có kết quả sau 6 tuần xét nghiệm HIV combo ag/ab âm tinh. HIV Ab cũng âm tính. Kết quả trên cho em hỏi đã an toàn chưa ạ?

Tuanmecsedec
11-11-2023, 13:54
Em vừa có kết quả sau 6 tuần xét nghiệm HIV combo ag/ab âm tinh. HIV Ab cũng âm tính. Kết quả trên cho em hỏi đã an toàn chưa ạ?

Như vậy em yên tâm kết quả này coi như em không nhiễm rồi,em có xét nghiệm nữa chỉ là giải tỏa tâm lý thôi.

Somuondoi
11-11-2023, 14:00
Bác sĩ tư vấn em cũng yên tâm rất nhiều ạ. Như cây khô héo gặp trận mưa rào. Mong sao giải toả đc chút tâm lý quay về cuộc sống trước kia ạ! Vun đắp xây dựng hp gia đình, chăm lo vợ con, ông bà….

Somuondoi
11-11-2023, 14:01
Em cám ơn bác sĩ ạ!

Tuanmecsedec
11-11-2023, 14:05
Em cám ơn bác sĩ ạ!

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (https://diendanhiv.vn/threads/55371-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Somuondoi
19-11-2023, 16:28
Bác sĩ Tuấn ơi. Nay 7 tuần em bị nổi vết ban đỏ ở tay. Bằng ngón tay ạ. Em lo lắng quá. Có khi nào giờ mới trao đổi huyết thanh không ạ! con của em ở nhà ho khan dữ dội 2 hôm nay em lại càng lo hơn nữa a! Bác sĩ tư vấn cho em với. Có khi nào lật kèo sau 6 tuần âm tính không ạ!

Tuanmecsedec
19-11-2023, 16:34
Bác sĩ Tuấn ơi. Nay 7 tuần em bị nổi vết ban đỏ ở tay. Bằng ngón tay ạ. Em lo lắng quá. Có khi nào giờ mới trao đổi huyết thanh không ạ! con của em ở nhà ho khan dữ dội 2 hôm nay em lại càng lo hơn nữa a! Bác sĩ tư vấn cho em với. Có khi nào lật kèo sau 6 tuần âm tính không ạ!

Em có bị gì cũng không liên quan HIV nhé.Yên tâm những gì đã tư vấn.

Somuondoi
19-11-2023, 16:42
Dạ vâng ạ! Hôm nay em đi gửi mẫu lên Madlatec xét nghiệm khẳng định luôn ạ! Mong kết quả âm tính bác sĩ ạ! Em chân thành cảm ơn bác sĩ tư vấn ạ!

Somuondoi
20-11-2023, 10:20
Em nhận được kết quả sau nguy cơ 50 ngày rồi bác sĩ ạ. Em làm xét nghiệm khẳng định. HIV Combo ag/ab Abbot, HIV Combi PT Roche, HIV SD Bioline 1/2. Cả 3 pp đều cho kết quả Âm tính bác sĩ ạ!

Tuanmecsedec
20-11-2023, 13:06
Em nhận được kết quả sau nguy cơ 50 ngày rồi bác sĩ ạ. Em làm xét nghiệm khẳng định. HIV Combo ag/ab Abbot, HIV Combi PT Roche, HIV SD Bioline 1/2. Cả 3 pp đều cho kết quả Âm tính bác sĩ ạ!

Như vây yên tâm 100% đi nhé,vì tư vấn không có nguy cơ rồi.

Somuondoi
20-11-2023, 14:06
Dạ vâng. Em cám ơn bác sĩ đã bỏ chút thời gian để tư vấn ạ!

Somuondoi
14-12-2023, 20:14
Bác sĩ Tuấn ơi. Em tự test que alere combo 75 ngày âm tính. Cũng ko biết có chính xác không. mà đợt này con của em nó ho quá, cả mụn nhọt mấy chỗ. Em lo quá ạ! Ko biết 75 ngày đã an toàn với HIV chưa ạ! em muốn về cuộc sống cũ quá. Muốn chăm sóc con mạnh khoẻ trưởng thành bác sĩ ạ. Huhu

Tuanmecsedec
14-12-2023, 21:22
Bác sĩ Tuấn ơi. Em tự test que alere combo 75 ngày âm tính. Cũng ko biết có chính xác không. mà đợt này con của em nó ho quá, cả mụn nhọt mấy chỗ. Em lo quá ạ! Ko biết 75 ngày đã an toàn với HIV chưa ạ! em muốn về cuộc sống cũ quá. Muốn chăm sóc con mạnh khoẻ trưởng thành bác sĩ ạ. Huhu

Chính xác không nhiễm rồi em.

Somuondoi
14-12-2023, 21:36
Bác sĩ nói thế em tương đối yên tâm ạ. Em chốt về HIV được chưa ạ? hay vẫn phải sau chục ngày nữa là 12 tuần mới chốt được ạ?

Tuanmecsedec
14-12-2023, 21:44
Bác sĩ nói thế em tương đối yên tâm ạ. Em chốt về HIV được chưa ạ? hay vẫn phải sau chục ngày nữa là 12 tuần mới chốt được ạ?

Tuanmecsedec tư vấn ở trên 75 ngày âm tính là không nhiễm rồi nhé.

Somuondoi
14-12-2023, 21:55
Dạ vâng. Em không nhiễm là thấy mình quá may mắn so với mấy trăm
nghìn người rồi ạ! chốt sau 3 tháng âm tính bằng xét nghiệm khẳng định. Em sẽ ủng hộ cho những người thiếu may mắn lần nữa ạ! Cám ơn bác sĩ luôn đồng hành cùng những người lầm lỡ!

Tuanmecsedec
15-12-2023, 06:14
Dạ vâng. Em không nhiễm là thấy mình quá may mắn so với mấy trăm
nghìn người rồi ạ! chốt sau 3 tháng âm tính bằng xét nghiệm khẳng định. Em sẽ ủng hộ cho những người thiếu may mắn lần nữa ạ! Cám ơn bác sĩ luôn đồng hành cùng những người lầm lỡ!

Yên tâm 100% em an toàn rồi và cũng cảm ơn tấm lòng của em ủng hộ quỹ diễn đàn.

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322