PDA

View Full Version : Sợ nhiễm HIV khi nặn mụn

minhthumed
09-11-2023, 10:49
Em có vừa nặm mụn cho bạn em. Mụn trên mặt nó là kiểu bọc, lúc nặn chảy cả máu và dịch. Sau đó em quên tay lại đưa tay lên nặn mụn bọc trên mặt mình và cũng chảy máu. Việc nặn mụn bằng cùng ngón tay (móng tay) như vậy thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

hyvong1phepmau
09-11-2023, 12:21
Thứ 1 là bạn của bạn chắc đã nhiễm HIV hay sao mà bạn sợ?thứ 2 là bạn k thể thấy tay đầy máu mà không lau đi đc,trừ khi tay đầy máu mà nặn vô vết thương thì mới có nguy cơ,trường hợp bạn là lo lắng thái quá nên cứ yên tâm là không có nguy cơ HIV nhé.

Thanh Hiep
09-11-2023, 14:07
Em có vừa nặm mụn cho bạn em. Mụn trên mặt nó là kiểu bọc, lúc nặn chảy cả máu và dịch. Sau đó em quên tay lại đưa tay lên nặn mụn bọc trên mặt mình và cũng chảy máu. Việc nặn mụn bằng cùng ngón tay (móng tay) như vậy thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ
Không có nguy cơ bạn

Tuanmecsedec
09-11-2023, 14:09

Không có sao em.