PDA

View Full Version : Hỏi về xét nghiệm combo

Tvthao
14-11-2023, 16:49
Em chào các anh chị em trong diễn đàn.
Do say quá em có vào quán massage, gmd có kích dục bằng miệng cho em khoảng 3 nhịp, sau đó em bảo dừng và họ lấy bcs đeo cho em. Em nhấp mấy cái thì ra, dv xìu em có nhấp thêm tầm 2-3 cái. Sau đó gmd tháo bao và rửa cho em. Do tắt điện và say nên em không kiểm soát được bao có bị rách hay thủng không.
Sau đó 1 tuần em có đến phòng khám nam khoa xét nghiệm máu và nước tiểu, kq họ nói k sao
Tiếp đó sau nguy cơ 2 tuần em đến Medlate xét nghiệm combo ag/ab thì âm tính.
Đến hôm qua vợ em bị sốt cao và mỏi người, sáng nay đi xét nghiệm sốt xuất huyết thì âm tính, em thì tiêu chảy nhẹ. chiều nay em có qua Madlatec xét nghiệm ngày thứ 18 âm tính.
các anh chị cho em hỏi trường hợp của em có đáng lo không ạ, chứ thực sự thời gian vừa rồi em stresss nặng quá ạ.

Tuanmecsedec
14-11-2023, 18:42
Em chào các anh chị em trong diễn đàn.
Do say quá em có vào quán massage, gmd có kích dục bằng miệng cho em khoảng 3 nhịp, sau đó em bảo dừng và họ lấy bcs đeo cho em. Em nhấp mấy cái thì ra, dv xìu em có nhấp thêm tầm 2-3 cái. Sau đó gmd tháo bao và rửa cho em. Do tắt điện và say nên em không kiểm soát được bao có bị rách hay thủng không.
Sau đó 1 tuần em có đến phòng khám nam khoa xét nghiệm máu và nước tiểu, kq họ nói k sao
Tiếp đó sau nguy cơ 2 tuần em đến Medlate xét nghiệm combo ag/ab thì âm tính.
Đến hôm qua vợ em bị sốt cao và mỏi người, sáng nay đi xét nghiệm sốt xuất huyết thì âm tính, em thì tiêu chảy nhẹ. chiều nay em có qua Madlatec xét nghiệm ngày thứ 18 âm tính.
các anh chị cho em hỏi trường hợp của em có đáng lo không ạ, chứ thực sự thời gian vừa rồi em stresss nặng quá ạ.

Những gì em kể không có nguy cơ HIV.

Tvthao
14-11-2023, 19:05
Em lo lắng là hôm qua vợ em bị sốt ớn lạnh, hnay đi xét nghiệm máu không ra bệnh anh ạ. Có khi nào vợ em bị lây trong khi em test không ra không ạ

Tuanmecsedec
14-11-2023, 19:08
Em lo lắng là hôm qua vợ em bị sốt ớn lạnh, hnay đi xét nghiệm máu không ra bệnh anh ạ. Có khi nào vợ em bị lây trong khi em test không ra không ạ

Làm gì có chuyện hoang đường như vậy.

Tvthao
14-11-2023, 20:10
Em chỉ lo thủng bao hoặc rách bao mà gmd không biết hoặc không nói. chắc em đợi đủ 4 tuần xn lại.
Mà em xn combo ngày 14 và ngày 18 AT thì yên tâm chưa anh?

Tuanmecsedec
14-11-2023, 21:29
Em chỉ lo thủng bao hoặc rách bao mà gmd không biết hoặc không nói. chắc em đợi đủ 4 tuần xn lại.
Mà em xn combo ngày 14 và ngày 18 AT thì yên tâm chưa anh?

Tư vấn em không có nguy cơ rồi nhé.

Tvthao
15-11-2023, 13:51
Chính vì say quá nên em không biết bao có bị thủng hay rách hay không ạ.

combo 18 ngày AT có lo lật kèo không anh vì em đang bị tiêu chảy, vợ em sốt không rõ nguyên nhân. Em hoang mang quá

Thanh Hiep
15-11-2023, 13:53

combo 18 ngày AT có lo lật kèo không anh vì em đang bị tiêu chảy, vợ em sốt không rõ nguyên nhân. Em hoang mang quá
Bạn không có nguy cơ thì yên tâm đi, xét nghiệm combo chính xác sau 4 tuần nhé

Tuanmecsedec
15-11-2023, 13:53

Em yên tâm những gì đã tư vấn đi nhé.

Tvthao
15-11-2023, 17:55
Bạn không có nguy cơ thì yên tâm đi, xét nghiệm combo chính xác sau 4 tuần nhé
Trường hợp bị rách bcs thì sao ạ

Tuanmecsedec
15-11-2023, 18:53
Trường hợp bị rách bcs thì sao ạ

Ban quản trị chỉ tư vấn trường hợp mắc phải và kể rõ ràng thôi nhé.

Tvthao
16-11-2023, 11:40
Ban quản trị chỉ tư vấn trường hợp mắc phải và kể rõ ràng thôi nhé.
Có trường hợp nào em xét nghiệm âm tính nhưng lại lây sang cho vợ không ạ

Tuanmecsedec
16-11-2023, 13:05
Có trường hợp nào em xét nghiệm âm tính nhưng lại lây sang cho vợ không ạ

Không có chuyện đó.

Tvthao
17-11-2023, 14:16
Hôm nay ngày thứ 22 sau nguy cơ, em và vợ em đều test combo âm tính. Anh chị cho em hỏi như vậy an tâm chưa ạ. Vì giả sử nếu sốt do HIV thì test phải ra đúng không ạ?

Tuanmecsedec
17-11-2023, 14:40
Hôm nay ngày thứ 22 sau nguy cơ, em và vợ em đều test combo âm tính. Anh chị cho em hỏi như vậy an tâm chưa ạ. Vì giả sử nếu sốt do HIV thì test phải ra đúng không ạ?

Có nguy cơ đâu mà an toàn hay là chưa.

Tvthao
21-11-2023, 11:26
Em có nhớ lại là sau khi xuất em có nhấp thêm mấy cái thì gmd có nói là anh ra cả em rồi, sau đó em rút ta, gmd có lấy giấy tháo bao và rửa cho em. Không thấy có nói gì đến bcs có bị sao không. Em say quá k kiểm tra ạ.Vợ em lại bị sốt k rõ nguyên nhân nên em rất là lo lắng bác sĩ ơi!

Tuanmecsedec
21-11-2023, 13:24
Em có nhớ lại là sau khi xuất em có nhấp thêm mấy cái thì gmd có nói là anh ra cả em rồi, sau đó em rút ta, gmd có lấy giấy tháo bao và rửa cho em. Không thấy có nói gì đến bcs có bị sao không. Em say quá k kiểm tra ạ.Vợ em lại bị sốt k rõ nguyên nhân nên em rất là lo lắng bác sĩ ơi!

Không có sao em.

Tvthao
21-11-2023, 15:04
Không có sao em.
Bác sĩ có thể tư vấn cụ thể giúp em hơn về nguy cơ cũng như kết quả xét nghiệm không ạ?

Tuanmecsedec
21-11-2023, 18:16
Bác sĩ có thể tư vấn cụ thể giúp em hơn về nguy cơ cũng như kết quả xét nghiệm không ạ?

Em nên đọc lại những gì đã tư vấn.

Tvthao
24-11-2023, 12:22
Em nên đọc lại những gì đã tư vấn.
Vâng ạ, em hơi lo lắng bị rách bao nên ngày 28 em có xét nghiệm combo âm tính ạ.

Tuanmecsedec
24-11-2023, 13:33
Vâng ạ, em hơi lo lắng bị rách bao nên ngày 28 em có xét nghiệm combo âm tính ạ.

100% yên tâm đi nhé.

Tvthao
14-12-2023, 08:26
Em lo quá, chỉ sợ bị rách bao mà k biết do say quá. Ngày 8/12 là được 42 ngày em có qua medlatec xét nghiệm combo âm tính. như vậy dù có nguy cơ rách bao thì đã yên tâm được chưa các anh chị. Và em có thể quan hệ bình thường với vợ chưa ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều.

Thanh Hiep
14-12-2023, 09:40
Em lo quá, chỉ sợ bị rách bao mà k biết do say quá. Ngày 8/12 là được 42 ngày em có qua medlatec xét nghiệm combo âm tính. như vậy dù có nguy cơ rách bao thì đã yên tâm được chưa các anh chị. Và em có thể quan hệ bình thường với vợ chưa ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều.
Bạn không có nguy cơ, chỉ là bạn lo lắng thôi. Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm combo đó.

Tvthao
27-12-2023, 12:01
Em chào các anh chị, em vẫn lo lắng chưa thoát ra được, hôm qua 60 ngày em có xét nghiệm combo ở medlatec kết quả âm tính ạ.

Tuanmecsedec
27-12-2023, 13:23
Em chào các anh chị, em vẫn lo lắng chưa thoát ra được, hôm qua 60 ngày em có xét nghiệm combo ở medlatec kết quả âm tính ạ.

Tư vấn em không nguy cơ rồi nhé.

Tvthao
15-01-2024, 16:03
Mặc dù đã được tư vấn không có nguy cơ nhưng mà em cũng đã xét nghiệm combo ở các ngày 14, 18, 22, 28, 42 và 60. Sắp tới đủ 12 tuần em sẽ chốt H theo khuyến cáo. Anh chị cho em hỏi, hiện chim cò em thấy không có gì bất thường, vậy em nên xét nghiệm thêm những bệnh gì nữa. Em cảm ơn ạ!

Tuanmecsedec
15-01-2024, 16:29

Em 100% yên tâm đi nhé.

Tvthao
15-01-2024, 16:40
Em 100% yên tâm đi nhé.
Vâng ạ, ý em muốn hỏi là em cần xét nghiệm bệnh tình dục STD nào nữa ạ

Tuanmecsedec
15-01-2024, 18:46
Vâng ạ, ý em muốn hỏi là em cần xét nghiệm bệnh tình dục STD nào nữa ạ

Giang mai hoặc viêm gan B thôi.