PDA

View Full Version : Hỏi về nguy cơ

Perboy
18-11-2023, 14:40
Em chào anh chị diễn đàn.
Chả là em có chút lăn tăn về nguy cơ nên nhờ anh chị tư vấn diễn đàn tư vấn giúp em ạ.
Trước đến nay em vẫn đi hiến máu đều ạ. Theo em hiểu là máu sạch là được hiến ạ.
Tuy nhiên lần gần nhất em không hiến được, bs có bảo huyết tương em bị đục do rối loạn chuyển hoá hoặc ăn thức ăn nhiều đạm mỡ nên đi ngủ sớm và đi hiến ban sáng tốt hơn ạ.
từ vấn đề đó làm e nghĩ ngợi rồi nhớ lại em có lần đi massage ạ.
các lần em đi đều chỉ làm HJ, em có kiểm tra tay ktv không xước xác gì và trên cơ thể em cũng không xước xác gì ạ. do có lần tay em chạm ngồi hột le của bạn ktv.
vậy a cho em hỏi với hành vi như vậy em có nguy cơ với H hay bệnh stds nào ko ạ?

Tuanmecsedec
18-11-2023, 14:48
Em chào anh chị diễn đàn.
Chả là em có chút lăn tăn về nguy cơ nên nhờ anh chị tư vấn diễn đàn tư vấn giúp em ạ.
Trước đến nay em vẫn đi hiến máu đều ạ. Theo em hiểu là máu sạch là được hiến ạ.
Tuy nhiên lần gần nhất em không hiến được, bs có bảo huyết tương em bị đục do rối loạn chuyển hoá hoặc ăn thức ăn nhiều đạm mỡ nên đi ngủ sớm và đi hiến ban sáng tốt hơn ạ.
từ vấn đề đó làm e nghĩ ngợi rồi nhớ lại em có lần đi massage ạ.
các lần em đi đều chỉ làm HJ, em có kiểm tra tay ktv không xước xác gì và trên cơ thể em cũng không xước xác gì ạ. do có lần tay em chạm ngồi hột le của bạn ktv.
vậy a cho em hỏi với hành vi như vậy em có nguy cơ với H hay bệnh stds nào ko ạ?

Em không có nguy cơ bệnh nào hết.

Perboy
18-11-2023, 23:13
Em không có nguy cơ bệnh nào hết.
Dạ chắc chắn chứ anh? Em cũng có đọc qua diễn đàn phần các hành vi thì thấy có nói không có và có chỉ khi có vết thương hở đang chảy máu ạ. nên em mới mạo muội hỏi xin tư vấn thêm từ phía a c ạ.