PDA

View Full Version : quan hệ tình dục không bao cao su qua hậu môn có dùng prep

landautien2023
06-12-2023, 08:24
Nhờ A/c tư vấn giùm em. Trưa hôm qua em có quan hệ tình dục với bạn nam qua đường hậu môn em là người nhận. Bạn đó k dùng bcs xuất vào trong hậu môn. Trước 3 tiếng em có uống thuốc 2 viên thuốc prep theo tình huống 2 + 1 + 1. Vậy cho em hỏi em có khả năng nhiễm hiv không. Bạn tình em có kiểm tra xét nghiệm hiv âm tính. Em rất mong được sự tư vấn của anh chị.

Tuanmecsedec
06-12-2023, 13:34
Nhờ A/c tư vấn giùm em. Trưa hôm qua em có quan hệ tình dục với bạn nam qua đường hậu môn em là người nhận. Bạn đó k dùng bcs xuất vào trong hậu môn. Trước 3 tiếng em có uống thuốc 2 viên thuốc prep theo tình huống 2 + 1 + 1. Vậy cho em hỏi em có khả năng nhiễm hiv không. Bạn tình em có kiểm tra xét nghiệm hiv âm tính. Em rất mong được sự tư vấn của anh chị.

Trường hợp của em nên dùng thuốc phơi nhiễm (Pep) loại 3 thành phần và nên uống 4 tuần,trường hợp củaem là có nguy cơ rất cao.Thuốc Prep mà em nói không có phòng được trong trường hợp này.

landautien2023
06-12-2023, 14:42
Anh cho em hỏi vì bạn tình của em xét nghiệm HIV âm tính. Nếu vậy em có nguy cơ không anh. Vậy em cần phải uống thuốc hả anh.

Tuanmecsedec
06-12-2023, 14:56
Anh cho em hỏi vì bạn tình của em xét nghiệm HIV âm tính. Nếu vậy em có nguy cơ không anh. Vậy em cần phải uống thuốc hả anh.

Bạn tình em xét nghiệm âm tính thì có 2 khả năng,1 là bạn em không có nhiễm,2 là bạn em trong thời gian cửa sổ.Vì vậy có nên uống hay không thì quyết định của em,còn hành vi em là có nguy cơ cao.