PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn

kuchiki3004
09-12-2023, 00:28
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có quan hệ tình dục không an toàn với 1 bạn gáii lạ, ngay sau khi quan hệ xong em lập tức vệ sinh sạch sẽ. vậy nguy cơ em bị nhiễm các bệnh xã hội như giang mai, lậu, sùi mào gà trong trường hợp đối tác có những bệnh đó có cao không ạ? em cảm ơn

Nguyen Ha
09-12-2023, 00:54
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có quan hệ tình dục không an toàn với 1 bạn gáii lạ, ngay sau khi quan hệ xong em lập tức vệ sinh sạch sẽ. vậy nguy cơ em bị nhiễm các bệnh xã hội như giang mai, lậu, sùi mào gà trong trường hợp đối tác có những bệnh đó có cao không ạ? em cảm ơn

Quan hệ tình dục không an toàn nguy cơ mắc các bệnh tình dục khá cao nếu như bạn tình mang mầm bệnh, dù bạn có vệ sinh sạch sẽ nhưng trong quá trình quan hệ có thể sẽ xuất hiện các vết xước, niêm mạc dương vật tiếp xúc với niêm mạc âm đạo. Nếu còn trong 72h vàng hãy uống PEP để phòng bệnh HIV và theo đói các triệu chứng cũng như xét nghiệm định kỳ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

Tuanmecsedec
09-12-2023, 06:10

Quan hệ trực tiếp mà không dùng bao cao su là có nguy cơ các bệnh tình dục và HIV,còn sau khi quan hệ xong rửa chỉ là vệ sinh thôi chứ không phải để phòng ngừa các bệnh.Nói tóm lại trong trường hợp này em có nguy cơ.

kuchiki3004
09-12-2023, 09:45
Quan hệ trực tiếp mà không dùng bao cao su là có nguy cơ các bệnh tình dục và HIV,còn sau khi quan hệ xong rửa chỉ là vệ sinh thôi chứ không phải để phòng ngừa các bệnh.Nói tóm lại trong trường hợp này em có nguy cơ.
E cảm ơn 2 anh chị đã tư vấn ạ