PDA

View Full Version : Fingering GMD tay bị xước

thanhnien8x
27-01-2014, 21:15
Em đang có thắc mắc muốn được giải đáp.
Tối 25/1 vừa rồi em có QHTD với GMD, em có dùng bao cao su, tuy nhiên em dùng tay fingering GMD và sau đó em phát hiện ngón tay có vết xước. Vậy em có nguy cơ gì và có phải dùng PEP không?

Tuanmecsedec
27-01-2014, 21:17
Tối 25/1 vừa rồi em có QHTD với GMD, em có dùng bao cao su, tuy nhiên em dùng tay fingering GMD và sau đó em phát hiện ngón tay có vết xước. Vậy em có nguy cơ gì và có phải dùng PEP không?

Vấn đề tay vết xước của bạn như thế nào,có đang rỉ máu không và vết xước có trước đó bao lâu :

hủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://www.diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

Charles
27-01-2014, 21:21

Quan trọng khi bạn quan hệ có sử dụng BCS là bạn an toàn. Việc tay bạn có vết xước fingering GMD thì không sao, vì chỉ có nguy cơ khi tay bạn đang chảy máu rồi cho vào AD.

thanhnien8x
27-01-2014, 21:23
Tay em có 2 vết xước, 1 vết bị mất 1 miếng da nhỏ (lõm hẳn xuống, ko thấy chảy máu), vết này bị từ chiều, em sợ vết thương chưa kịp khép miệng.
Còn 1 vết thì xước nhẹ (kiểu bị 1 cạnh tờ giấy cứa vào), sáng hôm sau quan hệ em mới phát hiện ra, ko thấy có máu, nhưng đến chiều nay thì thấy có chút vảy.

songchungvoi_HIV
27-01-2014, 21:27
Bạn k có nguy cớ với HIV, hành vi kích dục = tay là hành vi an toàn, với xướt móng ro k phải là đường lây của HIV, bạn k cần dùng PEP trong trường hợp này

thanhnien8x
27-01-2014, 21:32
Em có 2 vết xướ như trình bày ở #4, ko phải xước măng rô anh ạ.

songchungvoi_HIV
27-01-2014, 21:33
Em có 2 vết xướ như trình bày ở #4, ko phải xước măng rô anh ạ.
Đúng rùi, bạn yên tâm khi được chia sẻ, bạn hoàn toàn k có nguy cơ

Tuanmecsedec
27-01-2014, 21:35
Tay em có 2 vết xước, 1 vết bị mất 1 miếng da nhỏ (lõm hẳn xuống, ko thấy chảy máu), vết này bị từ chiều, em sợ vết thương chưa kịp khép miệng.
Còn 1 vết thì xước nhẹ (kiểu bị 1 cạnh tờ giấy cứa vào), sáng hôm sau quan hệ em mới phát hiện ra, ko thấy có máu, nhưng đến chiều nay thì thấy có chút vảy.

Nếu như vậy không sao.Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

thanhnien8x
27-01-2014, 21:42
Vâng, cảm ơn các anh nhiều, thế thì may quá rồi ^^

songchungvoi_HIV
27-01-2014, 21:46
Vâng, cảm ơn các anh nhiều, thế thì may quá rồi ^^
Tết tới vui xuân trong an bình tránh say bí tỷ rùi gươm lạc giữa rừng hoa mà khổ thân nhá