PDA

View Full Version : xin hỏi về kim tiêm

caubinhan
28-01-2014, 17:14
các anh cho em hỏi là kim tiêm vào và kim rút máu ra có phải cùng là 1 loại kim? hay đó là 2 loại khác nhau ạ?
chuyện là lúc sáng em đi xn máu lần 2 (sau khi uống hết pep), lúc bác sĩ lấy máu, thì em không chú ý quan sát là kim có phải là kim mới được tháo ra từ bịch không. nên em hơi lo lắng.
em cám ơn.

trungan1987
28-01-2014, 17:44
các anh cho em hỏi là kim tiêm vào và kim rút máu ra có phải cùng là 1 loại kim? hay đó là 2 loại khác nhau ạ?
chuyện là lúc sáng em đi xn máu lần 2 (sau khi uống hết pep), lúc bác sĩ lấy máu, thì em không chú ý quan sát là kim có phải là kim mới được tháo ra từ bịch không. nên em hơi lo lắng.
em cám ơn.
Kim rút máu và kim tiêm là cùng 1 loại...
Bạn yên tâm... những kim đó khi bác sĩ lấy máu là những kim mới...

caubinhan
28-01-2014, 18:28
Kim rút máu và kim tiêm là cùng 1 loại...
Bạn yên tâm... những kim đó khi bác sĩ lấy máu là những kim mới...
dạ, vì lúc lấy máu cho em, bác sĩ còn bận rộn với 1 bệnh nhân khác nữa, nên em lo lắng là bác sĩ lơ là.

trungan1987
28-01-2014, 18:31
dạ, vì lúc lấy máu cho em, bác sĩ còn bận rộn với 1 bệnh nhân khác nữa, nên em lo lắng là bác sĩ lơ là.
Bạn yên tâm... hok có chuyện như bạn nghĩ đâu...

caubinhan
28-01-2014, 18:39
Bạn yên tâm... hok có chuyện như bạn nghĩ đâu...

anh cho em hỏi thêm 1 câu: phòng lấy máu xét nghiệm chỉ để lấy máu thôi, chứ ko có dùng để tiêm chích các loại thuốc chích ngừa phải không ạ?

trungan1987
28-01-2014, 18:48
anh cho em hỏi thêm 1 câu: phòng lấy máu xét nghiệm chỉ để lấy máu thôi, chứ ko có dùng để tiêm chích các loại thuốc chích ngừa phải không ạ?
Thông thường phòng xét nghiệm và phòng chính ngừa là 2 nơi riêng biệt bạn ah...
Haizzz... hok lẽ bây h mình khuyên hết tất cả các bạn thành viên trc khi đi xn nên quan sát thật kỹ ng lấy máu có thay kim hay ko sao...??? chứ như vậy hoài... đi xn về mà còn lo kim tiêm này nọ thêm mình thấy ko ổn rồi... vì có nhìu topic nói về xn kim tiêm này quá rùi...haizzz...

caubinhan
28-01-2014, 18:57
Thông thường phòng xét nghiệm và phòng chính ngừa là 2 nơi riêng biệt bạn ah...
Haizzz... hok lẽ bây h mình khuyên hết tất cả các bạn thành viên trc khi đi xn nên quan sát thật kỹ ng lấy máu có thay kim hay ko sao...??? chứ như vậy hoài... đi xn về mà còn lo kim tiêm này nọ thêm mình thấy ko ổn rồi... vì có nhìu topic nói về xn kim tiêm này quá rùi...haizzz...

e xin lỗi và e cám ơn ạ.
chúc anh buổi tối vui vẻ.

songchungvoi_HIV
28-01-2014, 19:07
em cám ơn.
Vui lòng vào đây đọc:
Chủ đề: gửi những ai đang sợ nhiễm hiv từ việc dùng kim tiêm lấy máu xét nghiệm (http://diendanhiv.vn/threads/6998-gu-i-nhu-ng-ai-dang-so-nhie-m-hiv-tu-vie-c-dung-kim-tiem-la-y-ma-u-xe-t-nghie-m)

Tuanmecsedec
28-01-2014, 20:01
em cám ơn.

Chuyện Bác Sỹ dùng kim mới là 100%,không có Y,Bác Sỹ nào dùng kim cũ đã qua sử dụng.Kim tiêm cũng là loại dùng rút máu.

Các bạn nào còn SUY DIỄN,SUY NGHĨ Bác Sỹ dùng lại kim tiêm cũ là một chuyện HOANG ĐƯỜNG.