PDA

View Full Version : quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng nguy cơ hiv?.

Ngoctoan
28-01-2014, 21:05
Mọi người tư vấn giúp em với ạ.Em ở Hải Phòng. Hôm 24 vừa rồi có trót dại đi quan hệ với gái mại dâm lần đầu tiên. Trong lúc quan hệ cô ấy có dùng miệng để . . .dương vật em. Sau đó em không rửa mà cô ấy đã lắp bao cao su vào. Vì không có kinh nghiệm nên em không kiểm tra bao cao su. Trong lúc quan hệ bao cao su không bị rách, và cô ấy không cho em hôn. Sau khi quan hệ xong em có rửa nước ấm, nhưng không dùng xà phòng. Còn cô ấy không rửa mà mặc quần áo đi ra luôn. Em cũng k kiểm tra kĩ lại bao nhưng có vẻ không bị rách, còn có bị châm kim hay không em không biết. Xin anh tư vấn giúp em như trên em có nguy cơ bị mắc bệnh không ạ. Thực sự em rất lo lắng, năm nay em 24 tuổi và là lần đầu quan hệ. Và nếu may mắn không vấn đề gì em sẽ không bao giờ dại dột lần nữa anh ạ

Tuanmecsedec
28-01-2014, 21:09
Mọi người tư vấn giúp em với ạ.Em ở Hải Phòng. Hôm 24 vừa rồi có trót dại đi quan hệ với gái mại dâm lần đầu tiên. Trong lúc quan hệ cô ấy có dùng miệng để . . .dương vật em. Sau đó em không rửa mà cô ấy đã lắp bao cao su vào. Vì không có kinh nghiệm nên em không kiểm tra bao cao su. Trong lúc quan hệ bao cao su không bị rách, và cô ấy không cho em hôn. Sau khi quan hệ xong em có rửa nước ấm, nhưng không dùng xà phòng. Còn cô ấy không rửa mà mặc quần áo đi ra luôn. Em cũng k kiểm tra kĩ lại bao nhưng có vẻ không bị rách, còn có bị châm kim hay không em không biết. Xin anh tư vấn giúp em như trên em có nguy cơ bị mắc bệnh không ạ. Thực sự em rất lo lắng, năm nay em 24 tuổi và là lần đầu quan hệ. Và nếu may mắn không vấn đề gì em sẽ không bao giờ dại dột lần nữa anh ạ

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

songchungvoi_HIV
28-01-2014, 21:16
Về việc QHTD có BCS là an toàn. Nhưng OS:
OS không có nguy cơ với HIV bạn nhé, vì nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại, nhưng OS dễ mắc các bệnh STDs: Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và viên gan B, vì trong nước bọt các xoắn khuẩn Giang Mai, Lậu, Mồng Gà (HPV) Và Viêm gan B lại tồn tại, bạn nên XN STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần, Bạn có thể bấm vào đây để tham khảo về STDs nhé:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

HIV/AIDS..
28-01-2014, 21:18
Trường hợp em kể qh có bcs thì an toàn, lúc đầu qh bằng miệng cũng ko sao mặc dù em ko rửA. em cứ yên tâm ko thể lây hiv được.

joolee91
28-01-2014, 23:17
An toàn mà ăn tết e nhé :)

Charles
29-01-2014, 05:14

Bạn QHTD có sử dụng BCS là an toàn, kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV, vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm vi rút bất hoạt và hầu như không có.
Nhưng kích dục bằng miệng có nguy cơ với các bệnh: Lậu, mồng gà, giang mai, viêm gan B => Nên XN từ 4 đến 12 tuần sau nguy cơ.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Ngoctoan
29-01-2014, 15:29
Vậy là em k có nguy cơ bị phải k ạ. E khá yên tâm rồi, cảm ơn các anh và các chị rất nhiều ạ. Mà em xin hỏi 1 chút nữa đó là khi quan hệ xong em k rửa xà phòng và lông mu of em rất dài, vậy có lo sợ dịch âm tạo dính vào lông và lại chạm vào dầu dương vật dẫn tới có nguy cơ không ạ. Vì em biết khi quan hệ xong và rửa sạch thì tinh dịch vẫn rỉ ra 1 chút.

Tuanmecsedec
29-01-2014, 15:36
Vậy là em k có nguy cơ bị phải k ạ. E khá yên tâm rồi, cảm ơn các anh và các chị rất nhiều ạ. Mà em xin hỏi 1 chút nữa đó là khi quan hệ xong em k rửa xà phòng và lông mu of em rất dài, vậy có lo sợ dịch âm tạo dính vào lông và lại chạm vào dầu dương vật dẫn tới có nguy cơ không ạ. Vì em biết khi quan hệ xong và rửa sạch thì tinh dịch vẫn rỉ ra 1 chút.

Cái lo lắng này,thì bạn yên tâm.HIV không lây nhiễm như vậy.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 15:43
Bạn k rữa thì cũng chẳng hại gì, chỉ có cái là ở dơ quá đi

HIV/AIDS..
29-01-2014, 15:51
hahaha, lông mu rất dài thì đẹp chứ sao? còn dịch đó dính lông chạm vào dv cũng ko lây được. việc tinh dịch rỉ ra chút ít sau khi quan hệ thì cái đó cũng của em mà lo gì. có điều sau khi quan hệ nên làm siêng rửa sạch bằng xà phòng để tránh nguy cơ bị...bốc mùi nhé.

Ngoctoan
29-01-2014, 15:53
Vâng e cảm ơn anh. Anh ơi anh phải thông cảm em 24tuổi đầu mới q.hệ lần đầu, không có kinh nghiệm, tay chân bủn rủn còn nhớ tới sao được nữa. T.T

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 15:57
Vâng e cảm ơn anh. Anh ơi anh phải thông cảm em 24tuổi đầu mới q.hệ lần đầu, không có kinh nghiệm, tay chân bủn rủn còn nhớ tới sao được nữa. T.T
Áh Trai Tân Hiến Dâng Cho GMD :khi875437::khi875437:

Ngoctoan
29-01-2014, 16:44
Hic, các bác vui tính qúa. E nghĩ đời trai tân của trai Việt Nam phải tới 60% hiến dâng cho DGM. T.T. Nhưng mà e cạch đến chết rồi.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 16:45
Hic, các bác vui tính qúa. E nghĩ đời trai tân của trai Việt Nam phải tới 60% hiến dâng cho DGM. T.T. Nhưng mà e cạch đến chết rồi.
Hahaha, chỉ có bác thui, chứ hem ai dại gì cho GMD mà còn phải cho tiền nữa

Ngoctoan
29-01-2014, 16:47
Các anh chị cho em hỏi chút nữa ạ. Đó là hành đồng không cho hôn và không thấy vệ sinh sau khi q.hệ của cô ấy là ntn? Và BCS cô ấy dùng cho em là loại VIP PLUS có an toàn không ạ. Có nên lo về việc GMD chọc châm kim thủng bcs không ạ.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 16:52
Các anh chị cho em hỏi chút nữa ạ. Đó là hành đồng không cho hôn và không thấy vệ sinh sau khi q.hệ của cô ấy là ntn? Và BCS cô ấy dùng cho em là loại VIP PLUS có an toàn không ạ. Có nên lo về việc GMD chọc châm kim thủng bcs không ạ.
Bạn ơi GMD đâu bị khùng mà chọc cho thủng BCS để rướt họa vào thân, đâu phải chỉ mình bạn biết sợ nhiễm, GMD cũng biết sợ nhiễm vậy, họ sống vì nghề bán thân, nếu lỡ bị dính bầu tiền đâu phá thai, hem lẽ nuôi con k cha àh?

trungan1987
29-01-2014, 16:57
Bạn yên tâm với trường hợp của bạn... quan trọng qh có dùng bcs và bcs ko rách là bạn an toàn...
Nếu có chọc kim... khi bạn xuất ra thì nguy cơ thuộc về GMD còn bạn thì ko ( nếu bạn có bệnh)...

Ngoctoan
29-01-2014, 17:04
Vâng ạ. Tại vì e có nge ns nếu GMD bị nhiễm H sẽ có trường hợp trả thù đàn ông nên em hỏi vậy. Thật may mắn khi tìm thấy diễn đàn này và đc các anh các chị tư vấn. ^^

Ngoctoan
31-01-2014, 17:37
Các anh chị cho e hỏi thêm với, đó là để thêm yên tâm thì sau nguy cơ lây nhiểm bao lâu e có thể đi xét nghiệm? Và cho e hỏi thêm chi phí điều trị phơi nhiễm mất khoảng bao nhiêu, câu này em muốn hỏi giúp 1 người bạn ạ.

Charles
31-01-2014, 17:49
Các anh chị cho e hỏi thêm với, đó là sau nguy cơ lây nhiểm bao lâu e có thể đi xét nghiệm? Và cho e hỏi thêm chi phí điều trị phơi nhiễm mất khoảng bao nhiêu, câu này em muốn hỏi giúp 1 người bạn ạ.

Sớm nhất sau nguy cơ 4 tuần XN compo, giá khoảng 200k.

Ngoctoan
31-01-2014, 17:55
200k là giá điều trị phơi nhiễm hay xét nghiệm hả anh. Bạn E muốn hỏi chi phí phơi nhiễm

Nguyen Ha
31-01-2014, 18:01
200k là giá điều trị phơi nhiễm hay xét nghiệm hả anh. Bạn E muốn hỏi chi phí phơi nhiễm

Trường hợp của bạn không cần dùng phơi nhiễm vì không có nguy cơ với HIV.

Ngoctoan
31-01-2014, 18:56
Hic. Đúng là k giấu được mọi người, e vẫn khó tránh khỏi tâm trạng lo lắng anh chị ạ. 1 phút dại dột mà đau khổ tinh thần. Được m.người giúp đỡ e cũng đã giảm đi 7/10 lo lắng, nhưng muốn giải tỏa hẳn chỉ còn cách chờ ngày rồi đi xét nghiệm! À còn 1 việc nữa em chưa kể là khoảng 3 tiếng sau về nhà e mới xúc động và có thủ dâm lần nữa, sau đó có vệ sinh bằng giấy, cũng không biết hành động đó có dẫn đến nguy cơ gì không nữa.

HIV/AIDS.
31-01-2014, 18:58
Các anh chị cho e hỏi thêm với, đó là để thêm yên tâm thì sau nguy cơ lây nhiểm bao lâu e có thể đi xét nghiệm? Và cho e hỏi thêm chi phí điều trị phơi nhiễm mất khoảng bao nhiêu, câu này em muốn hỏi giúp 1 người bạn ạ.
Ở Hải Phòng thì chưa có Xn combo, bạn muốn xét nghiệm thì xuống Hà Nội làm giá khoảng tứ 200 - 300k. Tết thì tăng giá nha bạn.

HIV/AIDS..
31-01-2014, 19:22
Hic. Đúng là k giấu được mọi người, e vẫn khó tránh khỏi tâm trạng lo lắng anh chị ạ. 1 phút dại dột mà đau khổ tinh thần. Được m.người giúp đỡ e cũng đã giảm đi 7/10 lo lắng, nhưng muốn giải tỏa hẳn chỉ còn cách chờ ngày rồi đi xét nghiệm! À còn 1 việc nữa em chưa kể là khoảng 3 tiếng sau về nhà e mới xúc động và có thủ dâm lần nữa, sau đó có vệ sinh bằng giấy, cũng không biết hành động đó có dẫn đến nguy cơ gì không nữa.
Có chứ, mà nguy cơ là em coi chừng bị ...đuối á. còn thủ dâm không có nguy cơ gì hết, tránh lạm dụng quá nhiều mà thôi.

Ngoctoan
01-02-2014, 09:44
Vâng. Thế e hỏi xét nghiệm sau bao lâu sẽ có kết qủa ạ.

songchungvoi_HIV
01-02-2014, 09:46
Vâng. Thế e hỏi xét nghiệm sau bao lâu sẽ có kết qủa ạ.
Bạn k có nguy cơ thì XN lúc nào chả AT

Nguyen Dinh Nam
01-02-2014, 09:59
bạn muốn xét nghiệm thì xuống hà nội xét nghiệm tại bệnh vên thu cúc hoặc bệnh viện hông ngọc,giá ngày tết 400k combo hiv,còn tiền xe ra hà nội tầm 600k cả đi lãn về,nói chung mất 1trieu,de xài tết di

Ngoctoan
01-02-2014, 17:54
Tớ chưa đủ ngày để đi nên k sợ Tết đắt đỏ :-))

Ngoctoan
01-02-2014, 18:47
Các anh các chị ơi, vậy là trường hợp of em chắc chắn không sao phải k ạ. Về việc lo lắng GMD trả thù có lo k ạ.

HIV/AIDS.
01-02-2014, 18:50
Các anh các chị ơi, vậy là trường hợp of em chắc chắn không sao phải k ạ. Về việc lo lắng GMD trả thù có lo k ạ.
Trường hợp của bạn có ji đâu mà xoắn ghê thế, không có nguy cơ mà

Ngoctoan
01-02-2014, 21:27
Vâng e thấy rất xoắn bởi lý do xong k kiểm tra lại BCS do k có kiến thức anh ạ. T.T . Rồi việc cô ấy chả vệ sinh gì đã mặc quần áo đi ra rồi.

Tuanmecsedec
01-02-2014, 21:28
Vâng e thấy rất xoắn bởi lý do xong k kiểm tra lại BCS do k có kiến thức anh ạ. T.T . Rồi việc cô ấy chả vệ sinh gì đã mặc quần áo đi ra rồi.

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

Ngoctoan
01-02-2014, 21:40
Vâng ạ. A ơi cho em hỏi d.đàn mình có quản trị nào ở Hải Phòng không ạ.

Tuanmecsedec
01-02-2014, 21:46
Vâng ạ. A ơi cho em hỏi d.đàn mình có quản trị nào ở Hải Phòng không ạ.

Thành viên BQT ở Hải Phòng không có bạn.Có ở Hà Nội?.

Ngoctoan
02-02-2014, 14:50
Anh chị ơi cho em hỏi, có phải khi q.hệ bcs mà rách thì cả mình và GMD sẽ biết ngay phải k ạ?

dragon
02-02-2014, 15:08
đúng, 1 khi rách BCS , thì cả 2 đều cảm nhận được hết,

Ngoctoan
02-02-2014, 15:11
Vâng. Chắc e qúa lo xa rồi, vì là lần đầu mà. Lối sống k lành mạnh thật đáng sợ. T.T

dragon
02-02-2014, 15:17
vậy em có gắng sau này đừng có đi mấy dịch vụ trá hình đó nữa

Ngoctoan
02-02-2014, 16:12
Vâng ạ. Anh chị ơi giờ em muốn gọi điện cho 1 trong số các anh chị để đc nghe tư vấn trực tiếp để giải tỏa bớt ạ. Vậy có anh chị nào có thể cho em sđt k ạ.

HIV/AIDS..
02-02-2014, 16:17
Vâng ạ. Anh chị ơi giờ em muốn gọi điện cho 1 trong số các anh chị để đc nghe tư vấn trực tiếp để giải tỏa bớt ạ. Vậy có anh chị nào có thể cho em sđt k ạ.
Số điện thoại có ghi ngay chỗ dưới nội dung tu vấn em không nhìn thấy a

Ngoctoan
02-02-2014, 16:33
Vâng e biêt nhưng e muốn hỏi để tránh làm phiền tới anh chị nào đang bận ạ.

Ngoctoan
02-02-2014, 16:54
E là người vừa gọi điện cho anh 9999. Đc a tư vấn trực tiếp e đã thông rồi ạ. ^^!

HIV/AIDS..
02-02-2014, 17:13
E là người vừa gọi điện cho anh 9999. Đc a tư vấn trực tiếp e đã thông rồi ạ. ^^!
Đã thông thì cố gắng giữ thông như thế hoặc thông hơn, đừng đọc thông tin rác ở đâu rồi lại hết thông mà lại xoắn thì tui quánh á. hihihi

Ngoctoan
02-02-2014, 17:29
Vâng. ^^ Trường hợp em khi xuất xong rút ra thấy tinh dịch vẫn ngon lành trong phần đầu bao thì đúng là k phải lo lắng việc rách bao mà không biết anh nhỉ.

HIV/AIDS..
02-02-2014, 17:32
Vâng. ^^ Trường hợp em khi xuất xong rút ra thấy tinh dịch vẫn ngon lành trong phần đầu bao thì đúng là k phải lo lắng việc rách bao mà không biết anh nhỉ.
Yên tâm 100% không rách, nếu rách là còn một đống bùi nhùi mà tinh dịch chảy mất tiêu rồi em,

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 18:44
Số Đt của BQT có ở dưới mỗi chữ ký bài viết

Ngoctoan
02-02-2014, 19:12
Anh chị ơi, vậy là q.hệ cứ có b.c.s. Mà b.c.s k rách là an toàn kể cả cô gmd đó có nhiễm H đúng k ạ. Thế có bao h có trường hợp ngoại lệ k ạ.

Ngoctoan
02-02-2014, 19:17
Vì em có tìm hiểu đôi khi virus vẫn xâm nhập qua b.c.s. Và sao b.c.s lại chỉ b.vệ đc 85% lây ạ?

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 19:19
Anh chị ơi, vậy là q.hệ cứ có b.c.s. Mà b.c.s k rách là an toàn kể cả cô gmd đó có nhiễm H đúng k ạ. Thế có bao h có trường hợp ngoại lệ k ạ.
HIV k có răng để cắn thủng BCS đâu, bạn yên tâm. Nếu QHTD có BCS mà nhiễm, đảm bảo với bạn toàn thế giới sẽ bao vây Các Cty Sx BCS đốt hết

HIV/AIDS..
02-02-2014, 19:21
Vì em có tìm hiểu đôi khi virus vẫn xâm nhập qua b.c.s. Và sao b.c.s lại chỉ b.vệ đc 85% lây ạ?

Có bcs là an toàn. Còn em đọc thông tin ở đâu đó thì hỏi tác giả bài báo đó giải thích. Với bqt thì an toàn 100 % nếu bcs không rách

Ngoctoan
03-02-2014, 20:59
Anh chị ơi, tại sao việc em chỉ rửa nước ấm mà k rửa xà phòng lại k có nguy cơ ạ.

Ngoctoan
03-02-2014, 21:01
Mấy hnay em thấy ngứa ngứa đầu d.vật. Hic

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 21:02
Anh chị ơi, tại sao việc em chỉ rửa nước ấm mà k rửa xà phòng lại k có nguy cơ ạ.
Ủa chứ nước dùng để làm gì???? Bạn rữa thịt rữa cá có cần Xà Phòng hem, vẫn sạch mà, nước mà rữa k sạch thì rữa bằng gì mới sạch????

Tuanmecsedec
03-02-2014, 21:49

Nếu quan hệ tình dục có dùng bao cao su không bị sự cố như TUỘT HOẶC RÁCH là tình dục an toàn không có nguy cơ.

Ngoctoan
03-02-2014, 21:50
Vâng. Thế giả sử trường hợp k rửa thì sao hả anh.

Tuanmecsedec
03-02-2014, 21:53
Vâng. Thế giả sử trường hợp k rửa thì sao hả anh.

Bạn có rửa hay không rửa thì chỉ liên quan đến vệ sinh thôi,chứ không phải là phòng ngừa.Quan trọng nhất là lúc TÁC CHIẾN TRỰC TIẾP phải dùng bao cao su.

Ví dụ,bạn không dùng bao cao su,dù cho bạn có rửa thì cũng không phải là phòng ngừa.

Ngoctoan
03-02-2014, 22:17
Vâng. Thế lông mu của e dài có lo dính vào dịch âm đạo r dính vào đầu d.vật không ạ. Vì sau khi xuất nó vẫn rỉ ra, mà e lại k dùng xà phòng rửa, chỉ dùng nước ấm ạ.

Tuanmecsedec
03-02-2014, 22:21
Vâng. Thế lông mu của e dài có lo dính vào dịch âm đạo r dính vào đầu d.vật không ạ. Vì sau khi xuất nó vẫn rỉ ra, mà e lại k dùng xà phòng rửa, chỉ dùng nước ấm ạ.

Bạn hoàn toàn yên tâm.HIV không lây nhiễm kiểu như vậy.

Ngoctoan
04-02-2014, 08:16
Vâng. E còn 1 điền băn khoăn đó là có sợ bcs bị bục lỗ trong lúc q.hệ mà k biết k ạ. Vì e không kiểm tra lại. Bục lỗ không phải chỉ ở đầu mà có thể ở thân bcs

songchungvoi_HIV
04-02-2014, 08:20
Vâng. E còn 1 điền băn khoăn đó là có sợ bcs bị bục lỗ trong lúc q.hệ mà k biết k ạ. Vì e không kiểm tra lại. Bục lỗ không phải chỉ ở đầu mà có thể ở thân bcs
Nếu thủng ở thân BCS thì k có nguy cơ. Trong QHTD quan trọng là đầu khất DV phải được bảo vệ

Tuanmecsedec
04-02-2014, 08:22

Vấn đề bạn đang đặt ra giả thuyết (bụt lỗ khi quan hệ ).Vấn đề này khi nào bao cao su bị rách toẹt và đưa đầu dương vật ra khỏi bao cao su thì bạn mới lo lắng.
Nếu giả thuyết như bạn nghĩ có (bụt lổ nhỏ).Thì người có nguy cơ không phải là bạn mà chính bạn tình (Nếu bạn có HIV ) Chính từ lổ bụt nhỏ này tinh dịch của bạn sẽ đi vào âm đạo.Ngược lại thì không thể.

Ngoctoan
04-02-2014, 08:53
Vâng! Vậy các anh chị kết luận trường hợp của e là k sao, có đi xét nghiệm cũng là AT phải k ạ. Vậy em có thể xin 1 lời khẳng định lần nữa để yên tâm thêm đc k ạ. Và cho e hỏi thêm anh chị có biết ở Hải Phòng có địa chỉ nào tư vấn trực tiếp k ạ, và bao h e đi xét nghiệm thì có thể xét nghiệm ở đâu?

HIV/AIDS..
04-02-2014, 08:59
Nếu bục lỗ bcs ở thân dương vật thì cũng không lây được du có ít dịch âm đạo dính vào dương vật. Quan trong là nó vẫn bảo vệ đầu dv không để trầy sướt lúc quan hệ thì không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
04-02-2014, 09:05
Vâng! Vậy các anh chị kết luận trường hợp của e là k sao, có đi xét nghiệm cũng là AT phải k ạ. Vậy em có thể xin 1 lời khẳng định lần nữa để yên tâm thêm đc k ạ. Và cho e hỏi thêm anh chị có biết ở Hải Phòng có địa chỉ nào tư vấn trực tiếp k ạ, và bao h e đi xét nghiệm thì có thể xét nghiệm ở đâu?
Bạn k có nguy cơ k cần XN

HIV/AIDS.
04-02-2014, 09:45
Bạn không có nguy cơ, nếu đi xét nghiệm cũng chỉ là giải tỏa tâm lý. Tùy bạn chọn lựa

Ngoctoan
04-02-2014, 12:02
Vầng. Tại e lo việc k vệ sinh bằng xà phòng với lo bcs có sự cố mà k biết

Tuanmecsedec
04-02-2014, 17:09

Bạn hoàn toàn yên tâm những gì được tư vấn.

Nguyen Ha
04-02-2014, 17:20

4 trang chia sẻ rồi mà vẵn hoang mang thế này sao? Bạn dành chút thời gian đọc lại đi.
Quan trọng khi quan hệ tình dục bạn có dùng BCS. Còn việc vệ sinh không sao cả.

HIV/AIDS..
04-02-2014, 17:46
Em có bcs là an toàn, còn bcs có sự cố rách lòi thằng nhỏ ra ngoài mới có nguy cơ, mà nó có sự cố đó thì bcs nó dồn về gốc dv một đống lùng nhùng em sẽ nhận biết ngay. vịêc không vệ sinh bằng xà phòng thì có nguy cơ bị...bốc mùi mà thôi.

Ngoctoan
05-02-2014, 02:24
Hihi. Thế e k còn cách khác là phải tin rồi! Dù gì cũng đã xẩy ra, giả sử có tr.hợp xấu nhất em cứ bắt đền diễn đàn mình phải nuôi em, đặc biệt là anh Tuanmecsedec vì hôm thứ 2 em có gọi điện cho anh anh đã khẳng định không sao, nên e an tâm chả có ý định Pep nữa. ^^! Em nói đùa vậy thôi, cảm ơn anh chị rất nhiều ạ.

Ngoctoan
05-02-2014, 16:54
Anh chị ơi, 3,4 hôm nay e thấy phần quy đầu rát rát. Nổi đỏ đỏ 1 vài chỗ gần da quy đầu bọc lấy, nhưng k thấy hiệu tượng đau buốt hay chảy mủ gì hết. K biết có phải triệu trứng của bệnh gì k ạ? E đã đọc về bài viết về các bệnh lây qua đường td của a Tuanmecsedec nhưng không xác định được. Việc em quan hệ đến nay là 13 ngày rồi ạ.

Tuanmecsedec
05-02-2014, 16:59
Anh chị ơi, 3,4 hôm nay e thấy phần quy đầu rát rát. Nổi đỏ đỏ 1 vài chỗ gần da quy đầu bọc lấy, nhưng k thấy hiệu tượng đau buốt hay chảy mủ gì hết. K biết có phải triệu trứng của bệnh gì k ạ? E đã đọc về bài viết về các bệnh lây qua đường td của a Tuanmecsedec nhưng không xác định được. Việc em quan hệ đến nay là 13 ngày rồi ạ.

Đôi khi bạn mặc quần chật bị xây xát.Nếu bao quy đầu không chảy mủ hay dịch thì không sao đâu bạn.

Nguyen Ha
05-02-2014, 18:00

Không có hiện tượng đau buốt và chảy mủ thì không đáng lo. Bạn thấy rát rát và nổi đỏ thì bạn vệ sinh bằng nước muối ngày 2 lần và thoa thuốc TETRACYCLIN sẽ khỏi.

Ngoctoan
05-02-2014, 18:38
Vâng ạ. Em k thể thoát khỏi cảm giác lo lắng và ghe tởm bản thân anh chị ạ. Anh chị có biện pháp nào giúp e giảm bớt suy nghĩ l.tinh, căng thẳng không ạ.

HIV/AIDS..
05-02-2014, 18:42
Vâng ạ. Em k thể thoát khỏi cảm giác lo lắng và ghe tởm bản thân anh chị ạ. Anh chị có biện pháp nào giúp e giảm bớt suy nghĩ l.tinh, căng thẳng không ạ.
Em có thể tham gia các hoạt động vui chơi giải trí, thể thao, thường xuyên gặp gỡ trò chuyện mọi người và tham gia các hoạt động xã hội, tránh ngồi một mình dễ suy nghĩ lung tung. nhớ là tránh thường xuyên ngồi một mình em nhé, từ từ em sẽ lấy lại thăng bằng tâm lý.

Nguyen Ha
05-02-2014, 18:45

Không ngồi 1 mình, thường xuyên vui chơi với bạn bè và người thân, nói chuyện gần gũi với gia đình. Càng ít ngồi 1 mìn càng đỡ nghĩ ngợi linh tinh.

Ngoctoan
05-02-2014, 19:02
Hic. Buồn cười nhất là em cứ thích lên diễn đàn này, mỗi lần hỏi 1 câu mà anh chị trả lời là em k sao thì em lại yên tâm. Nhưng sau 1 thời gian lại k thể yên. Chắc e phải gắn bó vs diễn đàn mình thôi, xin anh chị truyền đạt kiến thức cho để cũng có thể tư vấn thêm cho bạn bè. :-(

Ngoctoan
05-02-2014, 19:30
Chị Nguyen Ha ơi cho em hỏi có phải thuốc TETRACYCLIN chỉ bảo là thuốc viên nén nhỏ nhỏ mầu vàng phải k ạ? E sử dụng ntn ạ?

namhaysongtot
05-02-2014, 19:48
Tetracylin đây là loại kháng sinh chống nhiễm khuẩn nó có rất nhiều dạng thoa,tiêm,và uống nếu bạn đang dùng thuốc dạng uống thì dùng ngày 2 lần với viên 500mg còn viên 250mg thì dùng 3-4 lần vì người lớn cho phép dùng 1-2g /ngày
Tuy nhiên do đây là loại kháng sinh mạnh và có một số tác dụng phụ nên bạn nên dùng khi có chỉ định bác sĩ.

Nguyen Ha
05-02-2014, 22:45
Chị Nguyen Ha ơi cho em hỏi có phải thuốc TETRACYCLIN chỉ bảo là thuốc viên nén nhỏ nhỏ mầu vàng phải k ạ? E sử dụng ntn ạ?

TETRACYCLIN Đây là dạng thuốc mỡ, bạn rhoa vào chỗ rát ngày 2 lần.

Ngoctoan
07-02-2014, 16:04
Anh chị ơi anh chị có biết ở Hải Phòng có địa chỉ tư vấn trực tiếp nào không ạ? E muốn đến để nhờ hỗ trợ tâm lý.

Tuanmecsedec
07-02-2014, 16:11
Anh chị ơi anh chị có biết ở Hải Phòng có địa chỉ tư vấn trực tiếp nào không ạ? E muốn đến để nhờ hỗ trợ tâm lý.

Hải Phòng

<tbody>
STT
Tên cơ sở
Chức năng

Tư vấn
Xét nghiệm
Chăm sóc
Điều trị

1
Câu lạc bộ Hải Âu
4A phường Lam Sơn, quận Lê Chân
ĐT: 031.

Ö

Ö

2
Trung tâm truyền thông giáo dục sức khỏe - Ủy ban Phòng chống AIDS TP Hải Phòng
35 Lê Đại Hành
ĐT: 031.821109 - 823541

Ö

3
Nhóm Hoa Phượng đỏ
68 Hạ Lý, quận Hồng Bàng
ĐT: 031.842747 (Huệ) – 599059 (Mai)

Ö

Ö

</tbody>

Ngoctoan
11-02-2014, 17:59
Anh chị ơi 3 tuần em đã có thể xét nghiệm để giải tỏa đc chưa ạ?

trungan1987
11-02-2014, 19:17
Trường hợp bạn ko có nguy cơ... xét nghiệm lúc nào cũng âm tính...
Còn việc giải tỏa đc tâm lý hay ko thì đó là do bạn thôi...

Ngoctoan
11-02-2014, 19:32
Vâng e cảm ơn ạ. E chưa bao giờ có tư tưởng kì thị ng có H, vì trong họ hàng e có người nhiễm H anh chị ạ, e đã sống, ăn, tiếp xúc rất rất nhiều rồi. Nhưng nỗi lo sợ về mình trong tr.hợp thì k thể thoát đc, nghĩ tới bố mẹ anh em mà đau lòng. Em k qúa lo tới phát bệnh như 1 số tr.hợp trên d.đàn mình, nhưng cứ có sự việc gì đó có l.quan là e lại dằn vặt.

trungan1987
11-02-2014, 19:38
Vâng e cảm ơn ạ. E chưa bao giờ có tư tưởng kì thị ng có H, vì trong họ hàng e có người nhiễm H anh chị ạ, e đã sống, ăn, tiếp xúc rất rất nhiều rồi. Nhưng nỗi lo sợ về mình trong tr.hợp thì k thể thoát đc, nghĩ tới bố mẹ anh em mà đau lòng. Em k qúa lo tới phát bệnh như 1 số tr.hợp trên d.đàn mình, nhưng cứ có sự việc gì đó có l.quan là e lại dằn vặt.
Bạn cứ yên tâm về trường hợp của bạn... bạn lo lắng thì cũng vậy ah...
Lúc nào bạn lo thì bạn cứ đi lấy giấy âm tính về... cứ đi lấy cho đã lun... lấy đến khi nào hết lo thì thôi...hehe...

Ngoctoan
11-02-2014, 20:15
Vâng. Anh chị ơi em nghe nói có phải d.đàn mình chưa 1 ai tư vấn không có nguy cơ mà x.nghiệm bị dương tính phải không ạ?

trungan1987
11-02-2014, 20:23
Vâng. Anh chị ơi em nghe nói có phải d.đàn mình chưa 1 ai tư vấn không có nguy cơ mà x.nghiệm bị dương tính phải không ạ?
Đúng rùi bạn ah... bạn có thể tìm đọc hết tất cả topic trong dd xem... là bạn sẽ biết ah...

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 20:46
Bạn đc chia sẻ k có nguy cơ, XN 3 tuần liệu bạn có tin vào KQ AT k vậy sao k để đủ 4 tuần XN HIV Ag/Ab????

Ngoctoan
11-02-2014, 21:08
Tks anh Trungan1987. Vậy là em khó mà thoát lắm. ^^! Nhưng mà a bảo e tìm hết topic mà đọc thì khác gì anh đánh đố em à. :-)) . Vâng anh Hiếu. Thế để 4tuần cho thoải mái. Mà Ag/Ab là ph.pháp x.nghiệm combo hả anh.

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 21:36
Tks anh Trungan1987. Vậy là em khó mà thoát lắm. ^^! Nhưng mà a bảo e tìm hết topic mà đọc thì khác gì anh đánh đố em à. :-)) . Vâng anh Hiếu. Thế để 4tuần cho thoải mái. Mà Ag/Ab là ph.pháp x.nghiệm combo hả anh.
Bạn vào đây tham khảo:
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Tuanmecsedec
11-02-2014, 22:12

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

Ngoctoan
18-02-2014, 13:20
Ôi các anh chị ơi, dương vật em xuất hiện 1 bạt nhỏ mụn đầu trắng trắng ở phần quy đầu chỗ giáp với da quy đầu ở phía trong ấy, có phải triệu chứng bệnh gì k ạ?

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 13:28
Ôi các anh chị ơi, dương vật em xuất hiện 1 bạt nhỏ mụn đầu trắng trắng ở phần quy đầu chỗ giáp với da quy đầu ở phía trong ấy, có phải triệu chứng bệnh gì k ạ?
Bấm vào đây xem bạn:
Chủ đề: Dương vật nổi nhiều mụn trắng (http://diendanhiv.vn/threads/8588-Duong-vat-noi-nhieu-mun-trang)

UTMIENTAY
18-02-2014, 13:34

Chuỗi hạt ngọc DV... 1 hiện tượng bình thường ở nam giới

Ngoctoan
18-02-2014, 13:39
Vâng đúng nó rồi nhưng trước h em có bị đâu @@!

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 13:48
Vâng đúng nó rồi nhưng trước h em có bị đâu @@!
Đây là biểu hiện bình thường thui bạn, k có gì lo lắng

Ngoctoan
18-02-2014, 13:50
Ok anh. Mà k hiểu sao từ hôm hạ chày đến giờ em thấy thằng cu nó to ra hay sao ấy. :-(

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 13:51
Ok anh. Mà k hiểu sao từ hôm hạ chày đến giờ em thấy thằng cu nó to ra hay sao ấy. :-(
Lo lắng thì đến BS Nam Khoa bạn nhé

Ngoctoan
18-02-2014, 13:52
Cô út có cái chuỗi này k? @@

Ngoctoan
18-02-2014, 13:53
Không ý em là nó được mở mắt nên lớn ra. Chứ k phải nói tới bệnh. =))

Tuanmecsedec
18-02-2014, 14:08

Qua như bạn mô tả thì có thể đó là gai sinh dục, cũng có nhiều bạn lo lắng như bạn và dễ lầm tưởng là mình bị các bệnh lây lan qua đường tình dục.

Gai sinh dục là một dạng quá phát các tế bào gai ở cơ quan sinh dục, chúng không có khả năng lây lan từ người này sang người khác, không phải bệnh lây truyền qua đường tình dục.

Gai sinh dục xuất hiện khi các tế bào gai này phát triển quá phát tạo các nốt mụn nhỏ, khi sờ thấy gợn tay do nổi cộm lên mặt da. Khi nốt gai này xuất hiện ở cơ quan sinh dục, nhiều người tưởng nhầm là bệnh mụn rộp, sùi mào gà… nguyên nhân chưa được giải thích rõ ràng.

Nốt gai sinh dục có thể gặp ở cả nam và nữ với các biểu hiện: Xuất hiện các nốt nhỏ màu trắng hoặc đỏ ở một phần hoặc toàn bộ dương vật, nốt gai này không đau, không ngứa, rát nhưng nó có ảnh hưởng nhiều đến tâm lý.

Nếu chỉ là gai sinh dục thì bạn yên tâm “sống chung với nốt gai này”. Nốt gai không ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản cũng như quan hệ tình dục

Ngoctoan
03-03-2014, 19:59
Trời, e nói vì có 1 số triệu chứng ảo thì mấy ông b.sỹ biết đó là bệnh gì sẽ dễ dàng giúp anh chị tư vấn hơn

Nguyen Ha
03-03-2014, 20:17
Trời, e nói vì có 1 số triệu chứng ảo thì mấy ông b.sỹ biết đó là bệnh gì sẽ dễ dàng giúp anh chị tư vấn hơn

Hãy đọc lại 6 trang chia sẻ đi. Bạn cần hỏi gì post tiếp bài vào đây.

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 20:20
Vậy bạn học BS đi rùi về chia sẻ với DD, chứ BS đâu ra???

Ngoctoan
07-03-2014, 21:08
Hnay tròn 6tuần, e tính tuần sau đi x.ng giải tỏa ac ạ. 1 tuần nay e bị mẩn ngứa gần khắp cơ thể, cả trên đầu. Có chổ nổi thành cục to, có chổ nhỏ. Cứ ra lạnh hay ngâm nước lạnh là bị, còn đi làm vô phòng ấm là nó lại mất. E lo không biết có phải phát ban không. Ngoài ra em không có triệu chứng nào khác. E có mua thuốc uống thì khỏi, nhưng 2 ngày sau khi hết thuốc lại nổi mẩn và cục ngứa. Haiz. Đang bình thường xuất hiện cái này đâm ra lo lắng.

Nguyen Ha
07-03-2014, 21:17
Hnay tròn 6tuần, e tính tuần sau đi x.ng giải tỏa ac ạ. 1 tuần nay e bị mẩn ngứa gần khắp cơ thể, cả trên đầu. Có chổ nổi thành cục to, có chổ nhỏ. Cứ ra lạnh hay ngâm nước lạnh là bị, còn đi làm vô phòng ấm là nó lại mất. E lo không biết có phải phát ban không. Ngoài ra em không có triệu chứng nào khác. E có mua thuốc uống thì khỏi, nhưng 2 ngày sau khi hết thuốc lại nổi mẩn và cục ngứa. Haiz. Đang bình thường xuất hiện cái này đâm ra lo lắng.

Bị bệnh gì chữa bệnh đấy. Bạn không có nguy cơ với HIV nên xét nghiệm lúc nào cũng âm tính, cái bạn nen quan tâm bây giờ là xn giang mai, viêm gan b kia kìa.

songchungvoi_HIV
07-03-2014, 21:19
Stress là gì?

01:52:38, 18/03/2010

<tbody>

Stress là phản ứng của cơ thể trước bất cứ một yêu cầu, áp lực hay một yếu tố tác động nào đe dọa đến sự tồn tại lành mạnh của con người cả về thể chất lẫn tinh thần.

<tbody>
Triệu chứng
Những triệu chứng của stress rất đa dạng với mỗi cá nhân riêng biệt. Sau đây là một số triệu chứng cơ bản:
Những biểu hiện về mặt cảm xúc
- Cảm thấy khó chịu
- Cảm thấy lo lắng hoặc căng thẳng
- Cảm thấy buồn bã
- Cảm thấy chán nản, thờ ơ
- Cảm thấy đánh mất giá trị bản thân
Những biểu hiện về hành vi
- Nổi cáu, bực bội hoặc nóng tính
- Sử dụng các chất kích thích như rượu hoặc thuốc lá
- Xáo trộn các sinh hoạt hàng ngày như ăn uống hoặc giấc ngủ của bạn
- Bỏ qua những hành vi thông thường, mất tập trung
- Trở nên vô lý trong những quyết định của mình
- Hay quên hoặc trở nên vụng về
- Luôn vội vàng và hấp tấp
- Ăn quá nhiều hoặc ăn quá ít Những triệu chứng về thể chất
- Đau đầu
- Căng hoặc đau cơ bắp
- Đau bụng
- Đồ mồ hôi
- Cảm thấy chóng mặt
- Rối loạn tiêu hóa
- Khó thở hoặc đau ngực
- Khô miệng
- Ngứa trên cơ thể
- Có vấn đề về tình dục.
Nếu bạn có một số những biệu hiện trên đây, có thể bạn đang trải qua stress cấp tính. Trong trường hợp stress kéo dài, bạn có thể gặp những vấn đề nghiêm trọng hơn về mặt sức khỏe như: đau tim, tăng huyết áp, trầm cảm, bị sốc, bị đau nửa đầu, lo âu, bị hen, suy giảm hệ miễn dịch, đau dạ dày và rối loạn giấc ngủ.
Nguyên nhân
Thông thường có bốn nguồn gây stress
- Môi trường bên ngoài: Thời tiết, tiếng ồn, giao thông, bụi, và sự ô nhiễm.
- Những căng thẳng từ xã hội và gia đình: Thời hạn của công việc phải hoàn thành, các vấn đề tài chính, công việc, các bài trình bày, mâu thuẫu, yêu cầu về thời gian và sự tập trung sức lực vào công việc hay gia đình, mất mát người thân, mâu thuẫn trong gia đình, bạn bè…
- Các vấn đề về thể chất: Thay đổi cơ thể, ốm đau, không đủ chất dinh dưỡng…
- Suy nghĩ của các bạn: Đôi khi, cách chúng ta suy nghĩ hay phiên giải những điều đã hoặc sẽ xảy ra đem đến cho chính mình rất nhiều căng thẳng. Thường đó là những suy nghĩ tiêu cực. Ví dụ: nếu trượt đại học, tương lai của tôi thật mù mịt; Nếu tôi không làm được thì mọi người sẽ cười chê tôi,…
Khi stress trở thành vấn đề
- Vì stress là một phần của cuộc sống, hàng ngày bạn luôn chịu một lượng stress nhất định. Nhưng stress chỉ trở nên là vấn đề khi nó ở mức độ cao trong một thời gian dài hoặc khi bạn gặp phải rất nhiều vấn đề căng thẳng trong một thời gian ngắn.
- Khi các triệu chứng của stress tăng lên, cơ thể của bạn phải làm việc vất vả hơn để đối phó với chúng. Năng lượng bị tiêu tốn để duy trì huyết áp bình thường, giảm lo âu. Bên cạnh đó những hoàn cảnh thực tế lại yêu cầu bạn phải tập trung sức lực và tâm trí để ứng phó. Nếu tình huống đó kéo dài, cơ thể bạn sẽ dẫn đến tình trạng kiệt sức nhanh chóng. Chính vì vậy, bạn cần phải học cách thư giãn và ứng phó hợp lý để giữ cơ thể ở trạng thái cân bằng.
Cách ứng phó với stress
- Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
- Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
- Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
- Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
- Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
- Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
- Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…
(Theo Sharevn.org)

</tbody>

</tbody>

Hạch là gì? Tạo sao nổi hạch Lym? Hạch Lym là gì?
Bấm vào đây xem
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Ngoctoan
07-03-2014, 21:28
E khẳng định k hề stress a Hiếu ạ. Bởi e đã thông từ suốt tuần thứ 4 tới hết tuần 5. E lo k hiểu nổi ngứa do đâu vì chưa bao h e bị như vậy. Gia đình e có thằng em trai e cũng bị nhưng năm nào đến mùa lạnh là nó bị ngay lậm tức, và vết mẩn ngứa của nó có khi nổi thành cục to bằng qủa trứng luôn

songchungvoi_HIV
07-03-2014, 21:33
E khẳng định k hề stress a Hiếu ạ. Bởi e đã thông từ suốt tuần thứ 4 tới hết tuần 5. E lo k hiểu nổi ngứa do đâu vì chưa bao h e bị như vậy. Gia đình e có thằng em trai e cũng bị nhưng năm nào đến mùa lạnh là nó bị ngay lậm tức, và vết mẩn ngứa của nó có khi nổi thành cục to bằng qủa trứng luôn
Thế em bạn nó nhiễm từ Ma Túy đúng k?. Còn bạn thì k có nguy cơ, ngay từ đầu chia sẻ rùi, Bạn lo XN STDs đi

Ngoctoan
07-03-2014, 21:44
Không, em trai em chỉ bị nổi ngứa thôi, nó vẫn là học sinh mà. Bác sỹ bảo nó bị do cơ địa dị ứng môi trường. Chắc e cũng như vậy vì khi e gặp lạnh hay ngâm nước là sẽ bị, ấm là hết, thuốc uống vào khỏi, hết thuốc lại bị. Hic, em lên đây hỏi anh chị và mong muốn nhất là được nge câu nói không sao của anh chị. Hjc.

songchungvoi_HIV
07-03-2014, 21:51
Không, em trai em chỉ bị nổi ngứa thôi, nó vẫn là học sinh mà. Bác sỹ bảo nó bị do cơ địa dị ứng môi trường. Chắc e cũng như vậy vì khi e gặp lạnh hay ngâm nước là sẽ bị, ấm là hết, thuốc uống vào khỏi, hết thuốc lại bị. Hic, em lên đây hỏi anh chị và mong muốn nhất là được nge câu nói không sao của anh chị. Hjc.
Trời đất, zậy mà làm tui tưởng em bạn nhiễm HIV. Hâm Ba hả Bác

Nguyen Ha
07-03-2014, 22:24

Gần 7 trang chia sẻ rồi vẫn nói bạn không sao mà.

Ngoctoan
14-03-2014, 20:28
Sau vủ mẩn ngứa tuần trước thì tới hqua em dính cảm cúm ac ạ. Ngạt mũi, đầu hơi đau, ho nhẹ, viêm họng. K lo nhưng các hiện tượng cứ thi nhau xuất hiện làm e k thể k nghĩ đến

Charles
14-03-2014, 20:34
Sau vủ mẩn ngứa tuần trước thì tới hqua em dính cảm cúm ac ạ. Ngạt mũi, đầu hơi đau, ho nhẹ, viêm họng. K lo nhưng các hiện tượng cứ thi nhau xuất hiện làm e k thể k nghĩ đến

Những biểu hiện bạn kể thì ai cũng có thể bị, nhất là lúc thời tiết thay đổi luôn tục thế này. Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, và cũng đã được chia sẻ rất nhiều, bạn nên sống thoải mái tư tưởng chứ đừng nghĩ ra triệu chứng nữa.

Nguyen Ha
14-03-2014, 20:39

Khí hậu miền bắc đang giao mùa cơ thể dễ ốm, cảm cúm, đầu hơi đau, ho nhẹ, viêm họng là chuyện bình thường sao cứ phải liên tưởng với hiv làm gì nhỉ?

fanfan
18-03-2014, 11:01
Bạn đi XN để giải tỏa tâm lí đi. Mình đợi đủ 4 tuần rồi cũng đi XN đây. Mình cũng quan hệ với GMD có sử dụng BCS và có OS. Hic... Trót dại nên bây giờ lo muốn chết. Mình được 1 tuần kể từ khi quan hệ rồi. Tạm thời ko thấy biểu hiện của bệnh Lậu, chắc là không bị lậu. Hic.....

Ngoctoan
11-04-2014, 12:45
Anh chị ơi sang tháng e lấy vợ. :-)

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 12:48
Anh chị ơi sang tháng e lấy vợ. :-)
Wow vậy he, sang tháng lên Xe bông về nhà chồng rùi hả, ý lộn về làm rể rùi sao, chúc mừng he :zk2039:

Ngoctoan
26-04-2014, 12:19
vâng anh ạ, e sắp lấy vợ, và e yêu cô ấy lắm.. nhưng e vẫn thấy lăn tăn về vụ HIV này vì e k đi xét nghiêm............. haizzzzz

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 12:28
vâng anh ạ, e sắp lấy vợ, và e yêu cô ấy lắm.. nhưng e vẫn thấy lăn tăn về vụ HIV này vì e k đi xét nghiêm............. haizzzzz
Lăn Tăn cở con ny k?? :khi875437:

Ngoctoan
22-06-2014, 07:23
anh chị ơi còn nhớ e ko. e đc 6 thg rồi.. và e chả lăn tăn gì nữa mạc dù ko xét nghiêm... nhưng cho đến hnay công ty e thông báo kiểm tra sức khỏe định kì cho nhân viên, làm e chợt nghĩ đến nó.... a chị cho e vài lời đc không ạ

Tuanmecsedec
22-06-2014, 07:51
anh chị ơi còn nhớ e ko. e đc 6 thg rồi.. và e chả lăn tăn gì nữa mạc dù ko xét nghiêm... nhưng cho đến hnay công ty e thông báo kiểm tra sức khỏe định kì cho nhân viên, làm e chợt nghĩ đến nó.... a chị cho e vài lời đc không ạ

Bạn yên tâm không sao đâu

songchungvoi_HIV
22-06-2014, 08:03
Haizz lại về bên tổ ấm nữa rùi, cứ thoải mái kiểm tra sức khỏe, vì k có nguy cơ