PDA

View Full Version : AC tư vấn - em nên xét nghiệm theo phương pháp nào?

leduyanh
29-01-2014, 18:21
Như chuyện của em kể với anh chị ngày 27 tháng 09 năm 3013 em bị rách bao cao su và phát hiện kịp thời dừng ngay lập tức, khoảng 1s là rút ra
Em thêm 4 lần QHTD có sử dụng BCS khi xong trận thì BCS không có dấu hiệu rách và tinh dịch còn nằm nguyên vẹn trong BCS và hai lần cuối có OS. Chỉ có triệu chứng lần cuối là các cơ khá bị đau trước khi nằm ngủ và đánh gió 3 ngày mới khỏi, trời miền Bắc khá lạnh, em suy nghĩ nhiều nên hơi chán ăn, giờ ăn uống tốt, nhưng vẫn hơi suy nghĩ.
Em làm xét nghiệm Anti HIV, Anti Viêm gan B ở bệnh viện đa khoa trung ương Thái Nguyên kết quả âm tính ngày 23 tháng 12 năm 2013.
Em cũng làm xét nghiệm Anti Viêm gan B Ag cùng cơ quan ngầy 17 tháng 1 năm 2014 ở Bệnh viện đa khoa Cẩm phả kết quả âm tính.
Box của em tạo ra http://diendanhiv.vn/threads/7462-Quan-he-tinh-duc-co-su-dung-bao-cao-su.
Em nghe nói viện vệ sinh dịch tễ trung ương có cho kết quả xét nghiệm chính xác nhất có nhất thiết xét nghiệm bệnh viện trung ương tỉnh hay bệnh viện trung ương lớn.
Em xin trân trọng cảm ơn!

Charles
29-01-2014, 18:30
Như chuyện của em kể với anh chị ngày 27 tháng 09 năm 3013 em bị rách bao cao su và phát hiện kịp thời dừng ngay lập tức, khoảng 1s là rút ra
Em thêm 4 lần QHTD có sử dụng BCS khi xong trận thì BCS không có dấu hiệu rách và tinh dịch còn nằm nguyên vẹn trong BCS và hai lần cuối có OS. Chỉ có triệu chứng lần cuối là các cơ khá bị đau trước khi nằm ngủ và đánh gió 3 ngày mới khỏi, trời miền Bắc khá lạnh, em suy nghĩ nhiều nên hơi chán ăn, giờ ăn uống tốt, nhưng vẫn hơi suy nghĩ.
Em làm xét nghiệm Anti HIV, Anti Viêm gan B ở bệnh viện đa khoa trung ương Thái Nguyên kết quả âm tính ngày 23 tháng 12 năm 2013.
Em cũng làm xét nghiệm Anti Viêm gan B Ag cùng cơ quan ngầy 17 tháng 1 năm 2014 ở Bệnh viện đa khoa Cẩm phả kết quả âm tính.
Box của em tạo ra http://diendanhiv.vn/threads/7462-Quan-he-tinh-duc-co-su-dung-bao-cao-su.
Em nghe nói viện vệ sinh dịch tễ trung ương có cho kết quả xét nghiệm chính xác nhất có nhất thiết xét nghiệm bệnh viện trung ương tỉnh hay bệnh viện trung ương lớn.

Trường hợp rách BCS phát hiện và rút DV ra ngay thì không sao, các lần sau quan hệ có sử dụng BCS là an toàn.

NHƯNG cho dù theo bạn nghĩ là có nguy cơ đi chăng nữa thì từ ngày 27 tháng 09 năm 3013 đến 23 tháng 12 năm 2013 là 3 tháng XN âm tính thì khẳng định bạn HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ HIV.

leduyanh
29-01-2014, 18:35
Anh cho em hỏi có cần thiết phải xét nghiệm ở bệnh viện trung ương tỉnh hay là trung ương cao hơn vậy, em phân vân không biết chọn nơi nào chính xác nhất. Với viêm gan B thì đã xét nghiệm tuần 1 và tuần 4 OK rùi, các bệnh xã hội không có biểu hiện lâm sàng. Em chỉ sợ còn thiếu HIV không biết có cần thiết phải dùng phương pháp ở Viện vệ sinh dịch tễ Trung Ương không? Các anh chị cho em lời khuyên nhé.

Charles
29-01-2014, 18:41
Anh cho em hỏi có cần thiết phải xét nghiệm ở bệnh viện trung ương tỉnh hay là trung ương cao hơn vậy, em phân vân không biết chọn nơi nào chính xác nhất. Với viêm gan B thì đã xét nghiệm tuần 1 và tuần 4 OK rùi, các bệnh xã hội không có biểu hiện lâm sàng. Em chỉ sợ còn thiếu HIV không biết có cần thiết phải dùng phương pháp ở Viện vệ sinh dịch tễ Trung Ương không? Các anh chị cho em lời khuyên nhé.

Với HIV bạn XN nếu kết quả âm tính thì ở đâu cũng chính xác, các bệnh viện tỉnh hay trung ương khác là đủ quyền khẳng định dương tính với HIV.

leduyanh
29-01-2014, 18:55
Lần cuối cùng của em là 23 tháng 12 sau tết ngày 14 tháng 2 năm 2014 là được khoảng 9 tuần em đang băn khoăn dùng combo, anti hay esila để xét nghiệm. Hay em nên để đến mùng 7 tháng 3 xét nghiệm một thể theo khuyến cáo 12 tuần các anh chị cho em tư vấn.

Tuanmecsedec
29-01-2014, 19:13
Lần cuối cùng của em là 23 tháng 12 sau tết ngày 14 tháng 2 năm 2013 là được khoảng 9 tuần em đang băn khoăn dùng combo, anti hay esila để xét nghiệm. Hay em nên để đến mùng 7 tháng 3 xét nghiệm một thể theo khuyến cáo 12 tuần các anh chị cho em tư vấn.

Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi.Nếu bạn lo lắng thì 9 tuần bạn chỉ cần xét nghiệm tìm kháng thể(HIV Ab).Vấn đề bạn hỏi muốn để đủ thời gian 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo,thì bạn hỏi lại mình.

Nếu xét nghiệm 9 tuần âm tính khi có kết quả thì bạn yên tâm chưa hay vẫn còn lăn tăn.

leduyanh
29-01-2014, 19:44
Em định đủ 12 tuần làm luôn một thể, em hay bị nhiễm lạnh, căn bệnh này gặp nhiều năm trước rồi, trời lạnh mà chăn hay áo không đủ ấm thì hay phải cạo gió, đánh cảm. Em không bị sốt gì cả, thỉnh thoảng nghĩ đến chuyện này hơi chán ăn. Và có hiệu trứng stress hay nổi cáu. trên cơ thể không có biểu hiện gì cả.

Charles
29-01-2014, 20:03
Em định đủ 12 tuần làm luôn một thể, em hay bị nhiễm lạnh, căn bệnh này gặp nhiều năm trước rồi, trời lạnh mà chăn hay áo không đủ ấm thì hay phải cạo gió, đánh cảm. Em không bị sốt gì cả, thỉnh thoảng nghĩ đến chuyện này hơi chán ăn. Và có hiệu trứng stress hay nổi cáu. trên cơ thể không có biểu hiện gì cả.

Trường hợp bạn không có nguy cơ nên XN chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

leduyanh
29-01-2014, 20:04
Em mệt mỏi quá, nhiều lúc bên cạnh người yêu chỉ muốn ôm chặt cô ấy, mà sao em lại không dám, nhiều đêm suy nghĩ và dằn vặt quá.

Charles
29-01-2014, 20:08
Em mệt mỏi quá, nhiều lúc bên cạnh người yêu chỉ muốn ôm chặt cô ấy, mà sao em lại không dám, nhiều đêm suy nghĩ và dằn vặt quá.

Đó là do tâm lý bạn không ổn định, bạn không thông tư tưởng nên stress nặng. Được mọi người chia sẻ thì nên hiểu theo chiều hướng tích cực chứ không nên cứ mãi vòng xoáy lo sợ.

leduyanh
29-01-2014, 20:10
ngày 23 tháng 12 em xét nghiệm âm tính cho trường hợp không có nguy cơ các tuần ngày 70 ngày và 87 ngày. Ba lần cuối em nhớ GMD đeo BCS rất cẩn thận và không có vấn đề gì đối với BCS và GMD cũng tháo BCS rất cẩn thận và lần cuối cùng là em tháo. Mong rằng kết quả ngày 3 tháng 7 là âm tính.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 20:12
BQT chia sẻ rùi, bạn an toàn trong mọi tình huống, XN ở đâu KQ cũng là AT, XN HIV chứ k phải mua bánh, thích nói sao nói. Bạn hoàn toàn yên tâm với KQ này

leduyanh
29-01-2014, 20:17
Mặc dầu người yêu hết sực thông cảm, nhưng em đi chơi chỉ muốn ôm chặt cô ấy mà chả dám ôm. Cô ấy và cô y tá ban em khi nghe em kể các tình huống đều khẳng định em không làm sao, tại em lo quá, vì GMD cũng là nguời sợ bị bệnh chứ chả phải là em, nếu không họ đã không đeo BCS cẩn thận. Nhưng do tâm lý em thôi, em mong 37 ngày nữa em sẽ ổn các anh à. Điều ước của em sang năm mới là âm tính và lên xe hoa các anh à.

Charles
29-01-2014, 20:21
Mặc dầu người yêu hết sực thông cảm, nhưng em đi chơi chỉ muốn ôm chặt cô ấy mà chả dám ôm. Cô ấy và cô y tá ban em khi nghe em kể các tình huống đều khẳng định em không làm sao, tại em lo quá, vì GMD cũng là nguời sợ bị bệnh chứ chả phải là em, nếu không họ đã không đeo BCS cẩn thận. Nhưng do tâm lý em thôi, em mong 37 ngày nữa em sẽ ổn các anh à. Điều ước của em sang năm mới là âm tính và lên xe hoa các anh à.

Giờ với bạn thì đúng là chỉ có kết quả XN mới làm bạn yên tâm. Mong bạn sớm lấy lại tinh thần để sống ổn định.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 20:21
Chia sẻ cũng đã chia sẻ rùi, cái chính là chân bạn đang bị mớ chỉ rối cột chân, chỉ có bạn mới là người thắc cái gút thắc đó ra mà thui, BQT cũng đã cố gắng phân tích cặn kẻ, bạn tự mình tìm mối bị gút mà tháo ra, chứ BQT k thể nào giúp bạn đc.

leduyanh
29-01-2014, 20:23
Vâng, em đếm từng ngày để đến ngày xét nghiệm mùng 7 tháng 3 để Bác sĩ nói em có cơ hội được lập gia đình hay không.
Em cảm ơn Ban quản trị diễn đàn.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 20:25
Vâng, em đếm từng ngày để đến ngày xét nghiệm mùng 7 tháng 3 để Bác sĩ nói em có cơ hội được lập gia đình hay không.
Bạn có thể lên xe bông bất kỳ lúc nào cũng được, quyền chọn lựa và quyết định vẫn là ở bạn thui

Charles
29-01-2014, 20:27

Mọi vấn đề của bạn đã được giải đáp. Giờ mình đóng chủ đề lại để bạn có nhiều thời gian tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn.

Bạn vào chủ đề: Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn (http://diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban)

leduyanh
29-01-2014, 20:27
Hi, em mong ngày ấy lắm, có lẽ em sẽ sung sướng khi lên xe bông với người mình yêu các anh à.

dragon
29-01-2014, 20:35
chúc bạn năm mới vui vẻ nhé, và chúc luôn bạn hạnh phúc sau đám cưới nhé, hehhe,