PDA

View Full Version : QH KHông an toàn

Tinhyeu89
27-04-2024, 19:13
Em chào a Tuấn và các anh em diễn đàn
Hôm qua em có quan hệ không bao khoảng 30p với 1 bạn gái e quen được 1 năm rồi ạ!
Vì không yên tâm nên 2 đứa rủ nhau đi xét nhiệm hôm nay: Hiv combo, viêm gan B,C kết quả đều âm tính ạ!
anh cho em hỏi em có nguy cơ không ạ, trong trường hợp bạn ấy trong thời gian cửa số.
em cám ơn a nhiều ạ

Tuanmecsedec
27-04-2024, 20:41
Em chào a Tuấn và các anh em diễn đàn
Hôm qua em có quan hệ không bao khoảng 30p với 1 bạn gái e quen được 1 năm rồi ạ!
Vì không yên tâm nên 2 đứa rủ nhau đi xét nhiệm hôm nay: Hiv combo, viêm gan B,C kết quả đều âm tính ạ!
anh cho em hỏi em có nguy cơ không ạ, trong trường hợp bạn ấy trong thời gian cửa số.
em cám ơn a nhiều ạ

Tình dục không an toàn là có nguy cơ,nhưng đã xét nghiệm như vậy chỉ nói lên 3 tháng trước không nhiễm.Muốn biết chính phải xét nghiệm ít nhất sau 4 tuần.

Tinhyeu89
28-04-2024, 07:47
Tình dục không an toàn là có nguy cơ,nhưng đã xét nghiệm như vậy chỉ nói lên 3 tháng trước không nhiễm.Muốn biết chính phải xét nghiệm ít nhất sau 4 tuần.
A ơi, e xét Nghiệm combo thì có khả quan hơn không a, bạn ấy mới chia tay người yêu được 7 tháng ạ

Tinhyeu89
28-04-2024, 10:35
Với trường hợp của em có cần uống thuốc phơi nhiễm không a?

Tuanmecsedec
28-04-2024, 13:25
Với trường hợp của em có cần uống thuốc phơi nhiễm không a?

Bài trên đã tư vấn rõ ràng cho em rồi, có cần uống thuốc hay không thì em tự quyết định

Tinhyeu89
15-05-2024, 08:08
Anh Tuấn ơi, hôm qua do stress quá em đã đi xét nghiệm combo sau 20 ngày, kết quả âm tính.
Vì lo lắng quá nên em đã đi xét nghiệm sớm hơn so với khuyến cáo . Với kết quả như vậy, trong trường hợp của em đã yên tâm được chưa a?

Tuanmecsedec
15-05-2024, 13:33
Anh Tuấn ơi, hôm qua do stress quá em đã đi xét nghiệm combo sau 20 ngày, kết quả âm tính.
Vì lo lắng quá nên em đã đi xét nghiệm sớm hơn so với khuyến cáo . Với kết quả như vậy, trong trường hợp của em đã yên tâm được chưa a?

Với phương pháp này phải để sau đúng 4 tuần(28 ngày) xét nghiệm mới được.