PDA

View Full Version : trường hợp của em có cần phải đi xét nghiệm không ?

kimthanh
29-01-2014, 22:43
năm nay là năm tuổi chắn do xui quá . đi hớt tóc bị cạo xướt 1 đường nhỏ rát và ra 1 ít máu em không để ý a thợ có thay dao lam mới chưa lỡ chưa thay thì có sao không . rồi ăn tết niên ở xong ngà ngà say có đi uống cafe ôm với đồng nghiệp do men trong người hưng phấn quá khi nhân viên hỏi có ngu cầu kích dục không và em đồng ý , mới đầu dùng tay làm cho em nhưng của e ra lâu nên cô nv đó dùng miệng làm cho em để mau ra , về nhà tỉnh rượu nghĩ lại mới thấy lo vì dv em bị rát và xướt 1 tí với lại chỗ đó không được sạch sẽ lắm từ cái khăn lau dv cho khách đến cái giường dùng để kích dục , nếu nhân viên đó bị H thì em có bị không . Em có nguy cơ không và có cần phải xét nghiệm không với 2 trường hợp kể trên .

joolee91
29-01-2014, 22:45
Tất cả những hành vi trên bạn yên tâm là ko sao w H . NO RISK !

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 22:49
năm nay là năm tuổi chắn do xui quá . đi hớt tóc bị cạo xướt 1 đường nhỏ rát và ra 1 ít máu em không để ý a thợ có thay dao lam mới chưa lỡ chưa thay thì có sao không . rồi ăn tết niên ở xong ngà ngà say có đi uống cafe ôm với đồng nghiệp do men trong người hưng phấn quá khi nhân viên hỏi có ngu cầu kích dục không và em đồng ý , mới đầu dùng tay làm cho em nhưng của e ra lâu nên cô nv đó dùng miệng làm cho em để mau ra , về nhà tỉnh rượu nghĩ lại mới thấy lo vì dv em bị rát và xướt 1 tí với lại chỗ đó không được sạch sẽ lắm từ cái khăn lau dv cho khách đến cái giường dùng để kích dục , nếu nhân viên đó bị H thì em có bị không . Em có nguy cơ không và có cần phải xét nghiệm không với 2 trường hợp kể trên .
Về cắt tóc thì bạn yên tâm. k có nguy cớ nhé. Bạn tham khảo tại đây:
Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon (http://diendanhiv.vn/forums/22-Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon). Có nhiều câu hỏi cho bạn tham khảo
OS không có nguy cơ với HIV, vì nước bọt là môi trường kiềm HIV hấu như không tồn tại, Nhưng trong nước bọt lại có các xoắn khuẩn: Giang Mai, Trùng roi Lậu, HPV Mồng Gà và viêm Gan B. Bạn xn các bệnh STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn bấm vào đây tham khảo tài liệu STDs:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)
Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

trungan1987
29-01-2014, 22:50
Cả 2 trường hợp bạn đều ko có nguy cơ...
Nhưng vì có kích dục bằng miệng... nên bạn cần xn các bệnh STDs sãu tuần và 12 tuần...

kimthanh
29-01-2014, 22:56
còn 1 vấn đề nhỏ nữa là cái giường và khăn lau em có cảm giác dơ làm sao ấy vì khi về thấy lưng e ngứa rồi tới cái khăn dùng để lau dv khi xuất tinh xong nữa , liệu virut H có động lại do người trước nằm lên trên giường và tinh dịch còn xót lại ở cái khăn dùng do e không ?

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 22:58
còn 1 vấn đề nhỏ nữa là cái giường và khăn lau em có cảm giác dơ làm sao ấy vì khi về thấy lưng e ngứa rồi tới cái khăn dùng để lau dv khi xuất tinh xong nữa , liệu virut H có động lại do người trước nằm lên trên giường và tinh dịch còn xót lại ở cái khăn dùng do e không ?
HIV k lây qua các vật trung gian.
Mặc chung quần áo, dùng chung khăn cả khăn giấy, giặc chung.
Tắm chung.
Đi nhà vệ sinh chung.
ngủ chung chăn Grap.
Hôn sâu.
Ăn chung chén, dĩa muỗng ly tách

kimthanh
29-01-2014, 23:03
tay em còn thọc sau vào ad có dính nhiều chất nhờn nữa và có tiếp xúc với dv , vậy có sao không ?

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 23:11
tay em còn thọc sau vào ad có dính nhiều chất nhờn nữa và có tiếp xúc với dv , vậy có sao không ?
HIV k lây như vậy. HV là virut yếu ngoài môi trường. HIV lây khi và chỉ khi DV k BCS và nằm hoàn toàn trong AD

kimthanh
29-01-2014, 23:13
vậy là em không cần xn hiv hả anh ?

trungan1987
29-01-2014, 23:14
Bạn ko có nguy cơ với H... nên ko cần phải xn...

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 23:15
Bạn hoàn toàn k có nguy cơ vơi HIV, k cần XN trong trường hợp này
Nhưng XN STDs sau 4 tuần đến 12 tuần

kimthanh
30-01-2014, 10:49
sao em vẫn thấy lo lo anh ạ !

songchungvoi_HIV
30-01-2014, 10:53
sao em vẫn thấy lo lo anh ạ !
Dĩ nhiên các bạn lúc nào chả lo, chỉ khi nào các bạn cần tờ giấy chứng nhận tốt nghiệp xét nghiệm HIV"Âm Tính"to dùng đập vào mắt mình thì các bạn mới tin, mà k những một tờ mà những gần 12 tờ = 4 tuần XN 1 lần = 1 tờ = xn 48 tuần

kimthanh
30-01-2014, 11:00
em sẽ đấu tranh tư tưởng vì em không đủ cam đảm xét nghiệm giải tỏa mặc dù các anh tư vấn e không nguy cơ , chỉ sợ không vượt qua ám ảnh như những trường hợp khác như một số anh em trong dđ thôi .Chẳng lẽ không còn cách thoát khỏi lo lắng ngoài cách cuối cùng là xét nghiệm sao ?

songchungvoi_HIV
30-01-2014, 11:12
em sẽ đấu tranh tư tưởng vì em không đủ cam đảm xét nghiệm giải tỏa mặc dù các anh tư vấn e không nguy cơ , chỉ sợ không vượt qua ám ảnh như những trường hợp khác như một số anh em trong dđ thôi .Chẳng lẽ không còn cách thoát khỏi lo lắng ngoài cách cuối cùng là xét nghiệm sao ?
Đó là tất cả tâm lý chung của các TV, không riêng gì bạn. Có rất nhiều TV luôn khủng hoảng và hoang tưởng trong XN, có khi an toàn với HIV qua các tờ XN và cuối cùng lại thêm mối hoang tưởng mới đó chính là sợ BS lấy máu k thay kim, sợ máu từ người XN trước dấy vào bông gòn rùi làm mình bị nhiễm, Nói chung tất cả là hội chứng Tâm thần hoang tưởng về HIV

Tuanmecsedec
30-01-2014, 14:04

Những vấn đề này hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV.

Charles
30-01-2014, 16:03

HIV không lây nhiễm như vậy.

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

kimthanh
30-01-2014, 20:22
em hỏi thêm 1 vấn đề nữa : từ trước tới giờ đã có trường hợp nào trúng số độc đắt khi mà các anh đã tư vấn không có nguy cơ rồi mà sau đó xét nghiệm dương tính không vì em sợ trường hợp của em rủi mai mốt xn có khi nào ra dương tính không vậy .

Tuanmecsedec
30-01-2014, 20:28
em hỏi thêm 1 vấn đề nữa : từ trước tới giờ đã có trường hợp nào trúng số độc đắt khi mà các anh đã tư vấn không có nguy cơ rồi mà sau đó xét nghiệm dương tính không vì em sợ trường hợp của em rủi mai mốt xn có khi nào ra dương tính không vậy .

Tư vấn không có nguy cơ là không.Vì trước khi tư vấn ĐỌC RẤT KỸ những gì các bạn cung cấp.

kimthanh
30-01-2014, 20:30
dạ cảm ơn anh tuấn nếu có dt thì chỉ là nhầm lẫn trong xn thôi phải không anh ?

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 08:36
dạ cảm ơn anh tuấn nếu có dt thì chỉ là nhầm lẫn trong xn thôi phải không anh ?
DT là DT cho một hành vi nguy cơ không an toàn trong QHTD k sử dụng BCS tái diễn thường xuyên, Một người có KQ DT họ ắc biết rõ lý do tại sao. Khi cầm KQ DT trên tay họ biết rõ tại sao mình như thế, Không có chuyện nhầm lẫn trong XN, Bởi XN HIV hiện nay khi muốn xác dịnh mẫu máu DT HIV chỉ có 2 PP tại VN được phép Kết Luận mẫu máu DT HIV:
1. 3 phương pháp Eliza
2. Western Blot
- Các PP hiện tại test nhanh là dùng để sàn lọc HIV sớm. Nếu DT k được phép kết luận là DT HIV mà phải XN = 2 PP trên