PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục bạn gái cũ không dùng bao cao su

nastlk
02-02-2014, 10:09
Em năm nay 21t, sinh viên học tại Sài Gòn. Chuyện là thế này, ngày 18/1 bạn gái cũ của em, là 1 nhân viên văn phòng bình thường, sn 93( ko phải gmd), ăn tất niên ở công ty, nhưng vì người đó đã ngà say, đường lại xa nên nhờ e chở về nhà cho nên chuyện tình cũ ko rủ cũng tới, đêm hôm đó bọn e xảy ra qhtd ko an toàn. Em có hỏi người đó ngoài em có qh với ai không? người đó bảo là: "không, vì người đó còn thương em nên mới có chuyện đó với em". Sau đó, người đó đưa bản khám sức khỏe tổng quát của người đó cho em( khám sức khỏe do công ty yêu cầu) vào tháng 4/2013), mẫu máu của người đó hoàn toàn bình thường. Còn em thì mới khám sức khỏe tổng quát ở Hòa Hảo vào 13/1/2014, và sức khỏe của em cũng hoàn toàn bình thường. Giờ e đag rất stress, mong mọi người giúp em. Cảm Ơn. Có phải e lo xa quá không ạ? bỗng nhiên e cảm thấy tin tưởng ai xung quanh mình :((:yociexp76:

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 10:19
Em năm nay 21t, sinh viên học tại Sài Gòn. Chuyện là thế này, ngày 18/1 bạn gái cũ của em, là 1 nhân viên văn phòng bình thường, sn 93( ko phải gmd), ăn tất niên ở công ty, nhưng vì người đó đã ngà say, đường lại xa nên nhờ e chở về nhà cho nên chuyện tình cũ ko rủ cũng tới, đêm hôm đó bọn e xảy ra qhtd ko an toàn. Em có hỏi người đó ngoài em có qh với ai không? người đó bảo là: "không, vì người đó còn thương em nên mới có chuyện đó với em". Sau đó, người đó đưa bản khám sức khỏe tổng quát của người đó cho em( khám sức khỏe do công ty yêu cầu) vào tháng 4/2013), mẫu máu của người đó hoàn toàn bình thường. Còn em thì mới khám sức khỏe tổng quát ở Hòa Hảo vào 13/1/2014, và sức khỏe của em cũng hoàn toàn bình thường. Giờ e đag rất stress, mong mọi người giúp em. Cảm Ơn. Có phải e lo xa quá không ạ? bỗng nhiên e cảm thấy tin tưởng ai xung quanh mình :((:yociexp76:
Xét nghiệm tổng quát khác với việc XN HIV. Bạn QHTD k an toàn k có BCS là có nguy cơ, vì k biết rõ bệnh tình của bạn tình. Vì XN tổng quát thường k có HIV, trừ khi đó là cơ quan công sở trực thuộc Bộ, Nhà Nước, Cty nước ngoài đầu tư.... liên quan đến Bộ,Nhà Nước mới có XN HIV. XN HIV riêng biệt bạn nhé. Cho dù tờ giấy bạn xem có ghi rõ XN HIV AT vào thời điểm 4/2013 cũng đã qua 8 tháng rùi, tốt nhất 2 bạn nên nắm tay nhau cùng đi XN HIV nhé.

Charles
02-02-2014, 10:20

Bạn gái của bạn đã khẳng định là không QHTD với ai nữa và cũng đã khám sức khỏe tổng quát hoàn toàn bình thường, bạn trước đó cũng đã khám sức khỏe tổng quát ở Hòa Hảo cũng hoàn toàn bình thường. Hai người hoàn toàn bình thường thì QHTD không an toàn chỉ có thể dẫn đến nguy cơ mang bầu thôi.

nastlk
02-02-2014, 10:24
tại bọn em chia tay lâu r... Em không biết nói sao đọc mấy cái bài về hiv tự nhiên giờ mất lòng tin với mọi người xung quanh mình :( . Có hôm e cứ hỏi đi hỏi lại chuyện đó cô ấy lại gắt gỏng có vẻ bực mình em lắm

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 10:27
tại bọn em chia tay lâu r... Em không biết nói sao đọc mấy cái bài về hiv tự nhiên giờ mất lòng tin với mọi người xung quanh mình :( . Có hôm e cứ hỏi đi hỏi lại chuyện đó cô ấy lại gắt gỏng có vẻ bực mình em lắm
đọc mấy cái bài về hiv tự nhiên giờ mất lòng tin với mọi người xung quanh mình => :khi875437::khi875437::khi875437:

nastlk
02-02-2014, 10:27
liệu xét nghiệm vào thời điểm này nó có khẳng định được điều gì không ạ?

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 10:29
Muốn XN thì chờ đủ 4 tuần sau nguy cơ XN HIV Ag/Ab và chốt ở 12 tuần = XN HIV Ab

Charles
02-02-2014, 10:29

Nếu các bạn không tin tưởng lẫn nhau thì tốt nhất đi XN, vì chỉ có XN mới biết được, giờ lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì.

nastlk
02-02-2014, 10:30
chờ vậy coi xác định mất cái Tết... Theo quan điểm của anh, e có xác suất sống sót cao ko ạ?

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 10:33
chờ vậy coi xác định mất cái Tết... Theo quan điểm của anh, e có xác suất sống sót cao ko ạ?
Cái này bạn phải XN mới rõ trắng đen. Còn chuyện bạn nói có thể sống k thì xin thưa rằng cho dù nhiễm HIV thì vẫn sống, chứ k chết

nastlk
02-02-2014, 10:35
ý e là xác suất e bị nhiễm cao không ạ? Tại người đó cũng là người đàng hoàng...... Lo quá đi mất

Charles
02-02-2014, 10:35

Quan điểm của chúng tôi là: QHTD không an toàn là có nguy cơ với các bệnh lây qua đường tình dục (nếu một trong hai có các bệnh lây qua đường tình dục).

Charles
02-02-2014, 10:38
ý e là xác suất e bị nhiễm cao không ạ? Tại người đó cũng là người đàng hoàng...... Lo quá đi mất

Cao hay thấp thì cũng phải XN mới khẳng định được. Nếu hai người tin tưởng nhau thì không nên quá lo lắng, cứ chờ đủ thời gian làm XN cho yên tâm.

nastlk
02-02-2014, 10:41
nếu 3 tuần bọn em đi xét nghiệm liệu kết quả có tin được ko anh? tại e đọc tài liệu của mấy anh, phương pháp xét nghiệm combo tìm kháng nguyên ở ngày 16 tới ngày 28 nên e tính cuối tuần này e dẫn ng đó đi xét nghiệm. e sẽ báo cáo đầy đủ cho các anh.

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 10:41
người đàng hoàng => Mà mất lòng tin thì bạn cũng là người k đàng hoàng. Tốt nhất bạn XN thui. Tiết thay cho câu nói này của bạn nếu khi người đó biết bạn mất lòng tin ở cô ta thì lần sao k có chuyện lên giường nữa mà là một cái tát thẳng vào mặt

Hy vong
02-02-2014, 11:16
theo mình đã quan hệ tình dục không an toàn là có nguy cơ nhiễm HIV, tuy nhiên còn tùy thuộc vào đối tượng quan hệ ví dụ: nếu quan hệ với GMD thì khả năng lây nhiễm rất cao vì đây là đối tượng thay đổi bạn tình thường xuyên, còn bạn gái cũ của bạn thì khả năng cô ta có nhiều hay ít bạn tình thì còn phải xem lại lối sống của cố ta khi chia tay với bạn. cách tốt nhất để biết một người có nhiễm HIV hay không chỉ có xét nghiệm việc tin tưởng nhau hay không cũng không còn quan trọng vào lúc này nữa. cần đợi đến 4 tuần( 28 ngày) xn combo 6 tuần xn kháng thể chốt lại 12 tuần

Charles
02-02-2014, 16:36
nếu 3 tuần bọn em đi xét nghiệm liệu kết quả có tin được ko anh? tại e đọc tài liệu của mấy anh, phương pháp xét nghiệm combo tìm kháng nguyên ở ngày 16 tới ngày 28 nên e tính cuối tuần này e dẫn ng đó đi xét nghiệm. e sẽ báo cáo đầy đủ cho các anh.

Thời gian xn đã chia sẻ ở trên, bạn đọc cho kỹ rồi còn vấn đề gì cần hỏi tiếp thì hỏi.

Tuanmecsedec
02-02-2014, 21:56

Bạn quan hệ tình dục không an toàn là một trong những đường lây nhiễm các bệnh tình dục trong đó có HIV.Nếu bạn không tin tưởng bạn tình ở TPHCM thì sau 4 tuần có thể đến Hòa Hảo xét nghiệm HIV Combo.

Nguyen Ha
02-02-2014, 23:09
Bạn nói bạn đã mất lòng tin thì chỉ còn cách chờ thời gian đi xét nghiệm để rõ thực hư. Chúc bạn không bị stress đánh gục.