PDA

View Full Version : Vết thương chảy máu ở ngón tay dài 1cm , rộng 1mm

ratik
02-02-2014, 15:42
Vết thương chảy máu ở ngón tay dài 1cm , rộng 1mm , sâu 1mm do dao lam mới mình mua ngoài tiệm về cạo râu . Mình có tha dầu vào vết thương , sau đó 2 tiếng khi ở trên xe buýt mình có đụng chạm vào tay của 1 người phụ nữ đi cùng xe , không biết người này mặc áo dài tay hay ngắn tay mình không để ý , và không biết tay của người này có bị chảy máu không , xin hỏi mình có thể bị nhiễm hiv nếu tay người phụ nữ kia chảy máu và ngón tay có vết thương của mình chạm vào nơi chảy máu đó.

dragon
02-02-2014, 15:45
thứ 1 bạn bị chãy máu, nhưng sau 2 tiếng thì máu đã khô và niêm mạc đã đóng lại, thì làm sao mà có thể lây nhiễm được, HIV sống trong máu tươi , hãy ghi nhớ

thứ 2 , người ta chỉ đụng bạn có chút , mà bạn nghĩ ngay đến H, vậy bạn kỳ thị người ta rồi, làm sao bạn biết người ta sẽ có H mà bạn nói vậy, cho nên vấn đề này không có gì cả

thứ 3, làm ơn đi , tết rồi, đừng có suy diễn lung tung rồi hoang mang, vui vẻ đón tết đi

HIV/AIDS..
02-02-2014, 15:50
Nói chung là không có bất kỳ nguy cơ nào cả.

ratik
02-02-2014, 15:50
Tại mình muốn hỏi trong trường hợp này đó , vết thương đó sâu 1mm , mình không kỳ thị người phụ nữ đó nhưng không biết chị ta là ai ,vết thương đó sâu 1mm

dragon
02-02-2014, 15:52
tui nói bạn có hiểu không vậy, 2 tiếng là máu đã khô và niêm mạc đã đóng , thì làm mà H vào được hả,

ratik
02-02-2014, 16:05
Tại vết thương đó mình không băng bó và hình như nó rỉ máu

Charles
02-02-2014, 16:17
Tại vết thương đó mình không băng bó và hình như nó rỉ máu

Bạn chỉ đang suy diễn thôi, vết thương do va phải dao lam của bạn lấy đâu ra mà chảy nhiều máu thế, với lại sau 2h đồng hồ khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng cửa. HIV chỉ có nguy cơ lây nhiễm khi cả hai người cùng có vết thương đang chảy máu và tiếp xúc trực tiếp với nhau.

ratik
02-02-2014, 16:18
Hình như lúc đụng chạm người phụ nữ đó trên xe buýt sau 2 tiếng xảy ra vết thương vết thương mình hình như rỉ máu .

Hiện tại vết thương đã khô và có cái lỗ .
Hình như lúc đụng chạm người phụ nữ đó trên xe buýt sau 2 tiếng xảy ra vết thương vết thương mình hình như rỉ máu .

Charles
02-02-2014, 16:22

Hiện tại vết thương đã khô và có cái lỗ .

Bạn suy diễn thôi, chứ chảy máu vô lý không nhìn thấy. Hay bạn cận thị nặng nên lúc va chạm với người ta bạn cũng không biết người ta mặc áo ngắn hay áo dài ???

ratik
02-02-2014, 16:29
Nói lại vết thương đó mình không băng bó và hình như nó rỉ máu

ratik
02-02-2014, 16:32
Mình hỏi lỡ người phụ nữ đó mặc áo ngắn tay thì sao

ratik
02-02-2014, 16:41
Hình như vết thương rỉ máu không để ý chứ không phải không nhìn thấy .

Charles
02-02-2014, 16:43
Nói lại vết thương đó mình không băng bó và hình như nó rỉ máu

Mình hỏi lỡ người phụ nữ đó mặc áo ngắn tay thì sao
"
Khi nào tay bạn đang chảy máu ròng ròng và tay người kia cũng đang chảy máu ròng ròng rồi tiếp xúc trực tiếp vào nhau mới có nguy cơ. Bạn cứ "hình như" với "lỡ" kiểu này là bạn đang suy diễn thôi.

ratik
02-02-2014, 16:47
Hình như chảy vài giọt cũng có thể làm nhiễm hiv mà bạn

Charles
02-02-2014, 16:53
Hình như chảy vài giọt cũng có thể làm nhiễm hiv mà bạn

Bạn đang suy diễn và hoang tưởng thôi, điều kiện để có nguy cơ lây nhiễm cũng được chia sẻ rồi, bạn đọc lại những gì đã được chia sẻ.

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 20:58
Vết thương chảy máu ở ngón tay dài 1cm , rộng 1mm , sâu 1mm do dao lam mới mình mua ngoài tiệm về cạo râu . Mình có tha dầu vào vết thương , sau đó 2 tiếng khi ở trên xe buýt mình có đụng chạm vào tay của 1 người phụ nữ đi cùng xe , không biết người này mặc áo dài tay hay ngắn tay mình không để ý , và không biết tay của người này có bị chảy máu không , xin hỏi mình có thể bị nhiễm hiv nếu tay người phụ nữ kia chảy máu và ngón tay có vết thương của mình chạm vào nơi chảy máu đó.
Cho dù tay bạn đang chảy máu đi nữa bạn có bắt tay người nhiễm HIV hay bạn đưa cả ngón tay đó cho người nhiễm HIV mút trong mồm cũng k có nguy cơ