PDA

View Full Version : em cần tư vấn gấp ạ

hoangnova
03-02-2014, 09:59
Vấn đề củng vì nhiều chuyện mà ra, bọn em đang nhậu thì sải ra ẩu đã và có quánh nhau te tua trong lúc em đang cố gắng dàn xếp thì củng có vài người tét đầu chảy máu và khi về nhà em thấy mu bàn chân có vết trầy sướt cở hạt đậu xanh nhưng lúc phát hiện thì ko có máu chỉ ửng đỏ và phòng lên tróc da.
Em xin hỏi nếu máu của mấy người đó vô tình vâng vào hay quẹt vào vết thương của em thì em có nguy cơ nhiễm bệnh ko vậy. Mong các anh tư vấn giúp em với.

hoangnova
03-02-2014, 10:07
Các anh đâu mất tiu rùi giúp em với ạ.

HIV/AIDS.
03-02-2014, 10:22
Các anh đâu mất tiu rùi giúp em với ạ.
Vết thương của bạn không chảy máu thì chẳng có ji cả. Bạn yên tâm, trường hợp của bạn không sao cả

hoangnova
03-02-2014, 10:58
Vết thương của bạn không chảy máu thì chẳng có ji cả. Bạn yên tâm, trường hợp của bạn không sao cả

Tại lúc phát hiên thì ko có máu nhưng em sợ lúc lộn xộn có máu mà ko hay rồi khi về nhà là khô rồi. Với lại nếu máu có dính thì khi khô mình vẫn thấy hay là mất luôn vậy anh. Em đang lo là lúc đó da em bị phồng lên và hình như tróc da nửa. Nếu máu văng vô thì củng còn đọng lại khi khô phải ko anh.

toiloiqua
03-02-2014, 11:08
Tại lúc phát hiên thì ko có máu nhưng em sợ lúc lộn xộn có máu mà ko hay rồi khi về nhà là khô rồi. Với lại nếu máu có dính thì khi khô mình vẫn thấy hay là mất luôn vậy anh. Em đang lo là lúc đó da em bị phồng lên và hình như tróc da nửa. Nếu máu văng vô thì củng còn đọng lại khi khô phải ko anh.
Chỉ là vết sước thôi không có gì nguyêm trọng cả. Và khi máu khô thì nó sẽ dính trên da không thể nào mà mất được. Bạn thử lấy 1 ít máu gà quệt vô tay thử 1 lúc sau sẽ có câu trả lời. Thân

hoangnova
03-02-2014, 11:20
Uh tại vết này tròn cở hạt đậu nhé anh. Lúc về rửa chân thì ko thấy máu đọng lại chắc ko ra máu và ko có máu văng vô mới sạch phải ko các anh. Suy nghĩ lại thấy ghê quá.
Nếu 1 giọt máu văng vô vết thương tỉ lệ nguy hiểm cao ko các anh.

HIV/AIDS..
03-02-2014, 13:13
Uh tại vết này tròn cở hạt đậu nhé anh. Lúc về rửa chân thì ko thấy máu đọng lại chắc ko ra máu và ko có máu văng vô mới sạch phải ko các anh. Suy nghĩ lại thấy ghê quá.

Nếu có máu vang vô là em sẽ thấy dù nó khô queo. Chỉ khi em rửa kỹ thì mới sạch. Không thể tự tróc ra được vì máu có chất dính như keo nhưng ít hơn. Trường hợp này em hoàn toàn yên tâm. Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 15:02
Nếu xảy ra ẩu đả với nhau, kẻ xức đầu người mẻ trán máu ông nọ xọ bà kia như vậy mới có nguy cơ. Còn nếu vết thương của bạn trước đó k còn chảy máu mà máu văng vào thì k có nguy cơ

hoangnova
03-02-2014, 15:05
Nếu có máu vang vô là em sẽ thấy dù nó khô queo. Chỉ khi em rửa kỹ thì mới sạch. Không thể tự tróc ra được vì máu có chất dính như keo nhưng ít hơn. Trường hợp này em hoàn toàn yên tâm. Không có nguy cơ.

Dạ em cảm ơn. Hổm rài em lo lắng quá. Tại ngai chiếc dép có 1 đường chẻ và ngai đường chẻ có 1 vết thương nên đâm ra lo. Khi về em nhìn kĩ lắm ko thấy vết máu chỉ thấy dính trên quần vài chổ. Hok biết có xui bị quẹt vô vết thương ko nên em mới lên đây hỏi ý kiến các anh trên này.

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 15:08
Bạn đọc kỷ phần in đậm màu đỏ

Nếu xảy ra ẩu đả với nhau, kẻ xức đầu người mẻ trán máu ông nọ xọ bà kia như vậy mới có nguy cơ. Còn nếu vết thương của bạn trước đó k còn chảy máu mà máu văng vào thì k có nguy cơ

hoangnova
03-02-2014, 15:09
Em lo lắng là vì vết thương mới nhé anh. Chắc trong lúc lộn xộn bĩ đạp trúng mu bàn chân. Nó bong lên giống phồng 1 lớp da và hình như bị tróc nhưng ko ra máu.
Nếu tróc da mà chổ đó ửng đỏ phòng rộp máu văng vô { em sợ là sợ chổ này }.

hoangnova
03-02-2014, 15:11
Bạn đọc kỷ phần in đậm màu đỏ

Em có đọc và hiểu. Nhưng nếu ko chảy máu mà da vẫn bị tổn thương hở ( có thể chưa chảy máu kịp hay chảy rồi nhưng do quẹt vào dép rồi nó sạch mình ko bít ).

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 15:12
Em lo lắng là vì vết thương mới nhé anh. Chắc trong lúc lộn xộn bĩ đạp trúng mu bàn chân. Nó bong lên giống phồng 1 lớp da và hình như bị tróc nhưng ko ra máu.
Nếu tróc da mà chổ đó ửng đỏ phòng rộp máu văng vô { em sợ là sợ chổ này }.
Đó k phải là vết thương hở, chỉ là da phòng rộp. Vết thương hở khi đang chảy máu như gà cắt tiết.

hoangnova
03-02-2014, 15:15
Đó k phải là vết thương hở, chỉ là da phòng rộp. Vết thương hở khi đang chảy máu như gà cắt tiết.

Tình hình đó thì em ko có nnếu có thì có thể rĩ máu ra thôi vì vết thương có chút xíu cở hạt đậu xanh thôi à. Nếu chảy máu như cắt tiết thì em phát hiện rồi. Chắc em lo quá đáng phải ko anh.

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 15:18
Tình hình đó thì em ko có nnếu có thì có thể rĩ máu ra thôi vì vết thương có chút xíu cở hạt đậu xanh thôi à. Nếu chảy máu như cắt tiết thì em phát hiện rồi. Chắc em lo quá đáng phải ko anh.
Bạn yên tâm khi được chia sẻ trong trường hợp này, hoàn toàn không có nguy cơ

hoangnova
03-02-2014, 15:49
Bạn yên tâm khi được chia sẻ trong trường hợp này, hoàn toàn không có nguy cơ

Ok anh. Em cố gắng quên đi chuyện này vì nó làm em ko làm ăn gì được.