PDA

View Full Version : Khi nào thì mới cần uống PEP ạ?

zuki
03-02-2014, 19:33
Cho mình hỏi khi nào thì mới cần uống PEP ạ?
Ví dụ dẫm đạp phải 1 kim tiêm mà kim tiêm đó chỉ có 1 giọt máu thì có cần uống PEP đâu

Bị 1 vết thương nhỏ khoảng 1cm , rộng 1mm , chạm vào vết thương của người khác thì đâu cần uống PEP

Mình muốn hỏi cái ngưỡng tối đa không cần dùng PEP khi bị các hành vi có thể nghĩ là có thể bị nhiễm hiv.

toiloiqua
03-02-2014, 19:43
Ở đây anh chị tư vấn là người thật việc thật chứ không có ví dụ. Bạn vui lòng tìm hiểu thêm ở chính box để trang bị kiến thức cho minh. Thân

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 20:27
Ví dụ dẫm đạp phải 1 kim tiêm mà kim tiêm đó chỉ có 1 giọt máu thì có cần uống PEP đâu

Bị 1 vết thương nhỏ khoảng 1cm , rộng 1mm , chạm vào vết thương của người khác thì đâu cần uống PEP

Mình muốn hỏi cái ngưỡng tối đa không cần dùng PEP khi bị các hành vi có thể nghĩ là có thể bị nhiễm hiv.
Đạp kim tiêm k có nguy cơ, khi nào bơm kim tiêm bơm ma`1u vào người mới có nguy cơ. Nếu xác định rõ ràng kim vừa chích cho người kha1cx xong mà chích vào người bạn mới có nguy cơ

zuki
03-02-2014, 21:02
Mình muốn sống chung với con virus quái ác này , tại vì cũng còn nhiều điều để làm quá , không thể chú ý con virus này nhiều quá

songchungvoi_HIV
03-02-2014, 21:04
Mình muốn sống chung với con virus quái ác này , tại vì cũng còn nhiều điều để làm quá , không thể chú ý con virus này nhiều quá
Mình muốn sống chung với con virus quái ác này => ??????? :khi875437::khi875437:

Tuanmecsedec
03-02-2014, 22:18

Bạn nên hỏi chuyện thực tế xảy ra gặp phải,kể rõ ràng thì sẽ được hướng dẫn.Còn vấn đề bạn hỏi kiểu dạng VÍ DỤ thì bạn nên tìm hiểu trên diễn đàn.