PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục với bạn gái cũ không dùng bao cao su.

hyvongmongmanh1
04-02-2014, 10:13
em đang rất lo lắng và tinh thần suy sụp .Chuyện là hôm 27-1 -2014 em gặp lại bạn gái cũ trong dịp tết niên và cũng có nhậu với nhau vài chai bia rồi chuyện gì đến nó cũng đến , e và người ấy đã làm chuyện đó không dùng bao , xong rồi thì đường ai nấy về những tưởng chẳng có gì xảy ra cả rồi đến hôm qua người ấy nhắn tin bảo e đi xét nghiệm hiv vì cô ấy đã bị nhiễm , đọc xong tin nhắn em như rơi xuống địa ngục. cả ngày hôm qua đến nay không ăn uống gì và cũng không ngủ được . GIỜ EM PHẢI LÀM SAO ĐÂY ! XIN MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ .

songchungvoi_HIV
04-02-2014, 10:16
em đang rất lo lắng và tinh thần suy sụp .Chuyện là hôm 27-1 -2014 em gặp lại bạn gái cũ trong dịp tết niên và cũng có nhậu với nhau vài chai bia rồi chuyện gì đến nó cũng đến , e và người ấy đã làm chuyện đó không dùng bao , xong rồi thì đường ai nấy về những tưởng chẳng có gì xảy ra cả rồi đến hôm qua người ấy nhắn tin bảo e đi xét nghiệm hiv vì cô ấy đã bị nhiễm , đọc xong tin nhắn em như rơi xuống địa ngục. cả ngày hôm qua đến nay không ăn uống gì và cũng không ngủ được . GIỜ EM PHẢI LÀM SAO ĐÂY ! XIN MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ .
Chuyện này có 2 khả năng:
1. Là họ hù dọa để làm bạn điêu đứng.
2. Là bạn QHTD k an toàn là có nguy cơ.
Chờ đủ 4 tuần XN HIV Ag/Ab và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo.
Chúc bạn có KQ AT

dragon
04-02-2014, 10:16
nếu vậy thì bạn chờ đủ 4 tuần rồi đi xn combo đi, hy vọng mọi thứ vẫn là sự đùa giỡn của cô bạn kia

hyvongmongmanh1
04-02-2014, 10:22
mai đi xét nghiệm liệu đã biết được không anh ! mai là mới 10 ngày em đang rất khủng hoảng và suy sụp .

songchungvoi_HIV
04-02-2014, 10:22
Bạn có thể tham khảo cái này để có thể lấy lại tự tin hơn cho chính mình:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.

hyvongmongmanh1
04-02-2014, 10:30
em chỉ nhớ lúc đó cả 2 người đều ngà ngà say và rất hưng phấn quan hệ chỉ 1 lần nhưng lâu khoảng 15' xong và xuất tinh ngay bên trong luôn ! ôi 99% là về với ông bà thôi , em chết mất anh ơi , mai xét nghiệm có ra không anh mới 10 ngày thôi.

HIV/AIDS.
04-02-2014, 10:35
em chỉ nhớ lúc đó cả 2 người đều ngà ngà say và rất hưng phấn quan hệ chỉ 1 lần nhưng lâu khoảng 15' xong và xuất tinh ngay bên trong luôn ! ôi 99% là về với ông bà thôi , em chết mất anh ơi , mai xét nghiệm có ra không anh mới 10 ngày thôi.
Mai xét nghiệm không ra vì chưa đủ thời gian. Nếu bạn ở TPHCM , Hà Nội và Đà Nẵng thì sau 4 tuần bạn có thể đi xét nghiệm anti HIV ag/ab combo

songchungvoi_HIV
04-02-2014, 10:35
mai đi xét nghiệm liệu đã biết được không anh ! mai là mới 10 ngày em đang rất khủng hoảng và suy sụp .
Phải đủ 4 tuần XN HIV Ag/Ab và chốt ở 12 tuần HIV Ab. Bạn xn sớm k chính xác. Vì khi HIV vào cơ thể thì sau 2 tuần kháng nguyên mới sinh ra cho đến 5 tuần, còn kháng thể thì sinh ra ở tuần 3 và cho đến vĩnh viễn.
Chính vì thế XN sau nguy cơ 4 tuần mới chính xác.
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Bạn nhìn biểu đồ trên và nhìn thấy 2 đường: màu cam IgG và màu hồng IgM k?

toiloiqua
04-02-2014, 11:49
Chúc bạn có KQ AT.

Tuanmecsedec
04-02-2014, 17:36

Nếu bạn ở TPHCM thì 4 tuần có thể đến Hòa Hảo làm xét nghiệm HIV Combo.