PDA

View Full Version : 2 người đánh lộn nhau làm sao biết có bị nhiễm hiv không

tera
05-02-2014, 17:20
Nếu 2 người đánh lộn nhau thì làm sao biết có người nào đó trong 2 người đó có bị phơi nhiễm hiv hay không ? Nếu mình đánh lộn với 1 người nào đó mà mình bị chảy máu thì làm sao biết mình có bị phơi nhễm hiv hay không? Cảm ơn bạn.

Charles
05-02-2014, 17:23
Nếu 2 người đánh lộn nhau thì làm sao biết có người nào đó trong 2 người đó có bị phơi nhiễm hiv hay không ? Nếu mình đánh lộn với 1 người nào đó mà mình bị chảy máu thì làm sao biết mình có bị phơi nhễm hiv hay không? Cảm ơn bạn.

Bạn muốn hỏi thì hỏi những tình huống có thật đã xảy ra. Còn NẾU, GIẢ DỤ... thì bạn tự tìm hiểu trên diễn đàn.

Tuanmecsedec
05-02-2014, 17:28

Nếu 2 người đánh lộn nhau thì làm sao biết có người nào đó trong 2 người đó có bị phơi nhiễm hiv hay không

Chưa có thông tin nào trên thế giới XÉT NGHIỆM HIV KIỂU CHO ĐÁNH LỘN NHAU:khi875437:

Ngoại trừ đi xét nghiệm.

tera
05-02-2014, 17:40
Nếu mình đánh lộn với 1 người nào đó mà mình bị chảy máu thì làm sao biết mình có bị phơi nhễm hiv hay không? Cảm ơn bạn.

HIV/AIDS..
05-02-2014, 17:47
Nếu mình đánh lộn với 1 người nào đó mà mình bị chảy máu thì làm sao biết mình có bị phơi nhễm hiv hay không? Cảm ơn bạn.

Nếu máu của em và người đó dính vào vết thương hở của nhau thì có nguy cơ về mặt lý thuyết. Thực tế thì như anh Tuấn nói chưa ghi nhận nhiễm HIV do đánh lon. Cách tốt nhất là xét nghiệm máu mới biết được có nhiễm hay không. Nếu sợ thì có thể uống pep trước 72 giờ kể từ khi dính máu vào vết thương hở.

tera
05-02-2014, 17:53
Trường hợp mình không biết người đánh lộn với mình có bị nhiễm hiv hay không , không lẻ trường hợp nào cũng đi uống pep

HIV/AIDS..
05-02-2014, 18:25
Trường hợp mình không biết người đánh lộn với mình có bị nhiễm hiv hay không , không lẻ trường hợp nào cũng đi uống pep
Chính vì không biết người đó có nhiễm hay không mới uống pep để bảo vệ cho mình, còn nếu có điều kiện kêu người đó đi xn hiv, nếu có thì uống, không có thì thôi, nhưng nếu xn âm tính thì cũng chưa chắc người đó có bị thời kỳ cửa sổ hay không nữa, nếu xn ra mà âm tính trong thời ký cửa sổ mà em không dùng pep, thì rõ ràng em có nguy cơ. như vậy tính mạng của em tùy em quyết định, uống pep cho đảm bảo hay là chờ sự mai rủi của số phận.

Nguyen Ha
05-02-2014, 18:29

Vết thương hở của bạn thế nào?

songchungvoi_HIV
06-02-2014, 10:18
Sao này trước khi đánh lộn với ai thì hỏi người ta trước. Ê mày có bị Xi Đa không. Nếu người ta trả lời là không tao k bị Xi Đa, rùi hãy đánh lộn nghe chưa.