PDA

View Full Version : e uống chung 1 ly cafe với 1 người bạn

Boss
05-02-2014, 23:19
Nguy cơ là e uống chung 1 ly cafe với 1 người bạn bị h và e đã tiếp xúc nước bọt có lẫn máu răng vì em biết chắc bạn em đang bị bệnh răng miêng và uống vào người rồi không biết có sao không .xin lỗi e không phải kỳ thị vì nếu e kỳ thị thì đã không chơi với bạn e rồi chỉ là muốn hiểu thêm về h trong cuộc sống hàng ngày thôi,vậy trường hợp nay có sao không chị?

Nguyen Ha
05-02-2014, 23:23
Nguy cơ là e uống chung 1 ly cafe với 1 người bạn bị h và e đã tiếp xúc nước bọt có lẫn máu răng vì em biết chắc bạn em đang bị bệnh răng miêng và uống vào người rồi không biết có sao không .xin lỗi e không phải kỳ thị vì nếu e kỳ thị thì đã không chơi với bạn e rồi chỉ là muốn hiểu thêm về h trong cuộc sống hàng ngày thôi,vậy trường hợp nay có sao không chị?

Thế này nhé, HIV không lây qua các vật dụng trung gian và không lây qua đường ăn uống.

Tuanmecsedec
05-02-2014, 23:26

HIV hoàn toàn không lây nhiễm uống chung 1 cái ly bạn.

Boss
05-02-2014, 23:30
E tiếp xúc trực tiếp và uống nước bọt hoà lẫn máu răng luôn rồi có sao không ?

Nguyen Ha
05-02-2014, 23:33
E tiếp xúc trực tiếp và uống nước bọt hoà lẫn máu răng luôn rồi có sao không ?

Không sao cả. Trong nước bọt và dạ dày là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.

Boss
05-02-2014, 23:53
Nếu trên thành ly dính máu và e uống đúng chỗ đó thì có sao không? môi e và trong miệng có vết thương hở thì có nguy cơ không.

Boss
06-02-2014, 07:59
Không có ai chia sẽ hết hix hix...

Tuanmecsedec
06-02-2014, 08:02
Nếu trên thành ly dính máu và e uống đúng chỗ đó thì có sao không? môi e và trong miệng có vết thương hở thì có nguy cơ không.

Không có ai chia sẽ hết hix hix...

Vì bạn hỏi một chuyện không bao giờ có xảy ra trong thực tế.Và chuyện phi lý khi một cái ly thấy có dính máu bạn vẫn cầm lên uống hay sao?.

Boss
06-02-2014, 08:06
Dạ lo nói chuyện bạn e nói uống thử cf quán này ngon không nên e không để ý

Boss
06-02-2014, 08:08
A Tuấn chia sẽ giúp e đi anh !

Tuanmecsedec
06-02-2014, 08:11
Dạ lo nói chuyện bạn e nói uống thử cf quán này ngon không nên e không để ý

Khẳng định 100% với bạn những tình huống bạn nói là do suy diễn và 100% trên thực tế không bao giờ có chuyện lây nhiễm HIV dùng chung 1 cái ly.

Bạn nên,100% đọc kiến thức có sẵn trên diễn đàn.

Boss
06-02-2014, 08:16
Chắc là do e suy diễn thôi nhưng giả sử có tình huống đó xảy ra trong thực tế thì có sao không ?

Tuanmecsedec
06-02-2014, 08:19
Chắc là do e suy diễn thôi nhưng giả sử có tình huống đó xảy ra trong thực tế thì có sao không ?

HIV không lây nhiễm như thế này bạn.

Boss
06-02-2014, 08:26
Tại e đọc trên 1 số Thông tin nói rằng nếu ly dính máu và miệng mình có vết thương hở thì có nguy cơ nên e hoang mang quá không biết thế nào !

Tuanmecsedec
06-02-2014, 08:29
Tại e đọc trên 1 số Thông tin nói rằng nếu ly dính máu và miệng mình có vết thương hở thì có nguy cơ nên e hoang mang quá không biết thế nào !

Đôi lúc có nhiều thông tin các bạn càng đọc thì càng loạn thông tin thôi.Nhưng trên thực tế thì hoàn toàn khác.

Boss
06-02-2014, 08:34
Vậy là hoàn toàn an toàn hả anh ! Em đặt hết tin tưởng vào anh nha a tuấn !

Boss
06-02-2014, 08:44
A tuấn khẳng định 1 lần cuối về trường hợp trên được không anh.

Boss
06-02-2014, 08:48
A tuấn đi đâu rồi ?

Charles
06-02-2014, 08:49
A tuấn khẳng định 1 lần cuối về trường hợp trên được không anh.

Bạn hoàn toàn không có nguy cơ trong tình huống này.
Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

songchungvoi_HIV
06-02-2014, 09:03
Câu39.

HIV có trong nước bọt, vậy ăn uống chung có bị lây bệnh không? Bị người nhiễm HIV cắn có bị lây không?

Cả hai trường hợp đều không lây.

Ăn uống chung không lây vì nước bọt không có HIV hoặc chỉ có với số lượng rất ít ( dưới 1 virus/ml ) không đủ lây bệnh.

Đối với trường hợp bị người nhiễm HIV cắn , chỉ lây khi vết cắn chảy máu và răng miệng của người cắn có vết lở chảy máu.

Boss
06-02-2014, 09:13
trường hợp e nêu ( trên miệng ly có dính máu do không để ý và cũng uống nhầm chỗ đó , miệng và môi em đang bị nhiệt tiếp xúc với máu dính trên miệng ly ) không sao thiệt hả anh !

songchungvoi_HIV
06-02-2014, 09:18
trường hợp e nêu ( trên miệng ly có dính máu do không để ý và cũng uống nhầm chỗ đó , miệng và môi em đang bị nhiệt tiếp xúc với máu dính trên miệng ly ) không sao thiệt hả anh !
-Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn.

Nguyen Dinh Nam
06-02-2014, 09:24
ko thể lây được

Hbk
08-03-2014, 15:45
Em là thành viên mới không biết đặt câu hỏi ở đâu dể được tư vấn anh chị giúp em với

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 15:49
Em là thành viên mới không biết đặt câu hỏi ở đâu dể được tư vấn anh chị giúp em với
Bạn vào link này mở chủ đề
http://diendanhiv.vn/forums/21-Quan-...-chat-boi-tron (http://diendanhiv.vn/forums/21-Quan-he-tinh-duc-bao-cao-su-chat-boi-tron)
Bấm vào link và nhìn trên góc trái có ô này:
+ Viết chủ đề mới (http://diendanhiv.vn/newthread.php?do=newthread&f=21)

Sao đó bấm vào ô đó viết bài, nhớ viết chữ có dấu, ghi rõ tiêu đề, và bấm gởi bài, BQT sẽ trả lời cho bạn.
TV mớik đc phép đặc câu hỏi trong topic của TV khác, đây là quy định

Charles
08-03-2014, 15:49

Đây là nơi hỏi đáp, bạn vào chatbox mọi người giúp bạn dễ hơn.