PDA

View Full Version : em có QHTD với GMD, em có dùng BCS sợ nguy cơ từ Hôn sâu, mút núm vú và dùng tay..

songlanhmanhno1
07-02-2014, 02:15
Cách đây 2 tháng em có QHTD với GMD, em có dùng BCS, trước hôm đấy đúng 1 ngày em có bị ngã xe máy tay , chân và người bị chầy xước linh tinh, toàn vết thương lớn thôi ạ. Sau lúc bị tai nạn đúng 30 tiếng thì em có quan hệ với GMD. Trước khi quan hệ cô ấy có dùng tay kích thích dương vật em tầm 10 phút, em có hôn sâu miệng và mút mạnh ngực cô ấy. Em ko hôn vào âm đạo và cũng ko cho cô ấy hôn dương vật. Lúc quan hệ thì em có đeo BCS. Nhưng lúc đang quan hệ em có lấy tay sờ vào âm đạo cô ấy và tay em có dính dịch AD rồi em lại đưa lên và gải vết thương ( vết thương ở cổ tay khửu tay và đầu gối bị trầy sước rất lớn, có chảy máu trước lúc QH 30 tiếng). Buổi tối hôm ấy em có quan hệ 3 lần. Em có kiểm tra BCS thì ko thấy rách và vẫn thấy tinh dịch ở trong bao. Mọi người cho em hỏi. 1. Hôn sâu, mút núm vú và dùng tay có nguy cơ bị HIV ko ạ.2. Tay dính dịch âm đạo chạm vào vết thương lớn, vết thương cách đó 30 tiếng thì có nguy cơ bị nhiễm HIV ko a. ( vết thương ko còn chảy máu nhưng em sợ lúc quan hệ rồi va chạm vết thương lại hở to ra, mọi người lưu ý điểm này giúp em). Em có làm hành động ấy 3 lần thì phải.3. Tay cô ấy có dính dịch âm đạo do lúc quan hệ xong có dùng giấy lau âm đạo, cô ấy trêu em nên dùng tay ấy véo vào vết thương ở khửu tay của em vậy có nguy cơ bị HIV ko ạ.4. Quan hệ có BCS ko tuột ko rách nhưng chỉ che được nữa trên dương vật thì có sao ko ạ.Anh chị tư vấn giúp em với em đang rất lo lắng. Em đang chờ đủ 3 tháng để đi xét nghiệm a. Em lo nhất điều 2. Mọi người tư vấn và giải thích rõ ràng các trường hợp nêu trên giúp em với ạ. Em xin cám ơn mọi người trước.

Tuanmecsedec
07-02-2014, 05:53
Cách đây 2 tháng em có QHTD với GMD, em có dùng BCS, trước hôm đấy đúng 1 ngày em có bị ngã xe máy tay , chân và người bị chầy xước linh tinh, toàn vết thương lớn thôi ạ. Sau lúc bị tai nạn đúng 30 tiếng thì em có quan hệ với GMD. Trước khi quan hệ cô ấy có dùng tay kích thích dương vật em tầm 10 phút, em có hôn sâu miệng và mút mạnh ngực cô ấy. Em ko hôn vào âm đạo và cũng ko cho cô ấy hôn dương vật. Lúc quan hệ thì em có đeo BCS. Nhưng lúc đang quan hệ em có lấy tay sờ vào âm đạo cô ấy và tay em có dính dịch AD rồi em lại đưa lên và gải vết thương ( vết thương ở cổ tay khửu tay và đầu gối bị trầy sước rất lớn, có chảy máu trước lúc QH 30 tiếng). Buổi tối hôm ấy em có quan hệ 3 lần. Em có kiểm tra BCS thì ko thấy rách và vẫn thấy tinh dịch ở trong bao. Mọi người cho em hỏi. 1. Hôn sâu, mút núm vú và dùng tay có nguy cơ bị HIV ko ạ.2. Tay dính dịch âm đạo chạm vào vết thương lớn, vết thương cách đó 30 tiếng thì có nguy cơ bị nhiễm HIV ko a. ( vết thương ko còn chảy máu nhưng em sợ lúc quan hệ rồi va chạm vết thương lại hở to ra, mọi người lưu ý điểm này giúp em). Em có làm hành động ấy 3 lần thì phải.3. Tay cô ấy có dính dịch âm đạo do lúc quan hệ xong có dùng giấy lau âm đạo, cô ấy trêu em nên dùng tay ấy véo vào vết thương ở khửu tay của em vậy có nguy cơ bị HIV ko ạ.4. Quan hệ có BCS ko tuột ko rách nhưng chỉ che được nữa trên dương vật thì có sao ko ạ.Anh chị tư vấn giúp em với em đang rất lo lắng. Em đang chờ đủ 3 tháng để đi xét nghiệm a. Em lo nhất điều 2. Mọi người tư vấn và giải thích rõ ràng các trường hợp nêu trên giúp em với ạ. Em xin cám ơn mọi người trước.

Những gì bạn kể không có nguy cơ.Quan trọng nhất khi quan hệ tình dục bạn có dùng bao cao su là tình dục an toàn.

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: em ngậm đầu vú cô áy và cảm thấy có sữa vây em có nguy cơ lây nhiêm hiv không (http://diendanhiv.vn/threads/7111-em-ngam-dau-vu-co-ay-va-cam-thay-co-sua-vay-em-co-nguy-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: nguy cơ nhiễm hiv từ sữa? (http://diendanhiv.com.vn/threads/3123-nguy-co-nhiem-hiv-tu-sua)

songchungvoi_HIV
07-02-2014, 08:00
Cách đây 2 tháng em có QHTD với GMD, em có dùng BCS, trước hôm đấy đúng 1 ngày em có bị ngã xe máy tay , chân và người bị chầy xước linh tinh, toàn vết thương lớn thôi ạ. Sau lúc bị tai nạn đúng 30 tiếng thì em có quan hệ với GMD. Trước khi quan hệ cô ấy có dùng tay kích thích dương vật em tầm 10 phút, em có hôn sâu miệng và mút mạnh ngực cô ấy. Em ko hôn vào âm đạo và cũng ko cho cô ấy hôn dương vật. Lúc quan hệ thì em có đeo BCS. Nhưng lúc đang quan hệ em có lấy tay sờ vào âm đạo cô ấy và tay em có dính dịch AD rồi em lại đưa lên và gải vết thương ( vết thương ở cổ tay khửu tay và đầu gối bị trầy sước rất lớn, có chảy máu trước lúc QH 30 tiếng). Buổi tối hôm ấy em có quan hệ 3 lần. Em có kiểm tra BCS thì ko thấy rách và vẫn thấy tinh dịch ở trong bao. Mọi người cho em hỏi. 1. Hôn sâu, mút núm vú và dùng tay có nguy cơ bị HIV ko ạ.
2. Tay dính dịch âm đạo chạm vào vết thương lớn, vết thương cách đó 30 tiếng thì có nguy cơ bị nhiễm HIV ko a. ( vết thương ko còn chảy máu nhưng em sợ lúc quan hệ rồi va chạm vết thương lại hở to ra, mọi người lưu ý điểm này giúp em). Em có làm hành động ấy 3 lần thì phải.
3. Tay cô ấy có dính dịch âm đạo do lúc quan hệ xong có dùng giấy lau âm đạo, cô ấy trêu em nên dùng tay ấy véo vào vết thương ở khửu tay của em vậy có nguy cơ bị HIV ko ạ.
4. Quan hệ có BCS ko tuột ko rách nhưng chỉ che được nữa trên dương vật thì có sao ko ạ.Anh chị tư vấn giúp em với em đang rất lo lắng. Em đang chờ đủ 3 tháng để đi xét nghiệm a. Em lo nhất điều 2. Mọi người tư vấn và giải thích rõ ràng các trường hợp nêu trên giúp em với ạ. Em xin cám ơn mọi người trước.
1. Hôn sâu, mút núm vú và dùng tay có nguy cơ bị HIV ko ạ. => Hôn sâu và mút núm k phải là con đường lây nhiễm HIV => Hoàn toàn 100% k có nguy cơ
2. Tay dính dịch âm đạo chạm vào vết thương lớn, vết thương cách đó 30 tiếng thì có nguy cơ bị nhiễm HIV ko a. ( vết thương ko còn chảy máu nhưng em sợ lúc quan hệ rồi va chạm vết thương lại hở to ra, mọi người lưu ý điểm này giúp em). Em có làm hành động ấy 3 lần thì phải. => Vết thương cho dù là vết thương mỗ bằng dao thì sao 30 tiếng niêm mạc đóng hoàn toàn k tạo đường lây cho HIV xâm nhập => Hoàn toàn 100% an toàn
3. Tay cô ấy có dính dịch âm đạo do lúc quan hệ xong có dùng giấy lau âm đạo, cô ấy trêu em nên dùng tay ấy véo vào vết thương ở khửu tay của em vậy có nguy cơ bị HIV ko ạ. => K phải là con đường xâm nhập của HIV. HIV k thể lây qua các vật trung gian như: Khăn tắm, khăn giấy thấm, mặc chung quần áo, giặc chung quần áo. Ngủ chung giường chăn Grap. Ăn uống chung ly chén đũa muổng. Tắm chung bồn tắm. Hôn sâu, ôm hôn liếm toàn thân...
4. Quan hệ có BCS ko tuột ko rách nhưng chỉ che được nữa trên dương vật thì có sao ko ạ.Anh chị tư vấn giúp em với em đang rất lo lắng. Em đang chờ đủ 3 tháng để đi xét nghiệm a. Em lo nhất điều 2. Mọi người tư vấn và giải thích rõ ràng các trường hợp nêu trên giúp em với ạ. Em xin cám ơn mọi người trước => QHTD có BCS là an toàn, BCS chỉ dùng che kín DV thui, chứ k lẻ bạn muốn trùm BCS kín cả người để QHTD àh. Cái này là ý tưởng hay từ sao hỏa. Nếu có thêm vài người có cùng ý tưởng ny của bạn thì thía nào nhà SX BCS cũng thiết kế 1 chiếc BCS trùm toàn thân.
1 + 2 + 3 + 4 = Không Nguy Cơ

songlanhmanhno1
07-02-2014, 18:16
vậy em có cần phải đi xét nghiệm ko anh? tại em rất lo lắng và hoang mang. nhất là trường hợp thứ 2 vì lúc ấy vết thương đang còn chảy nước. với lại lúc quan hệ em có hoạt động mạng và có thể cọ xát vết thương vào giường chiếu làm vết thương bong ra. Tạo thành vết thương hở. anh giải thích kĩ cho em được ko ạ. nếu H ko lây qua cách vật trung gian thì tay em chạm vào âm đạo có dính dịch âm đạo và tay chạm vào vết thương thì có gọi là qua trung gian ko ạ? theo em tìm hiểu thì H chỉ lây bên trong âm đạo còn nếu ra ngoài môi trường thì rất khó lây nếu ko đủ lượng có phải ko ạ?

Tuanmecsedec
07-02-2014, 18:20
vậy em có cần phải đi xét nghiệm ko anh? tại em rất lo lắng và hoang mang. nhất là trường hợp thứ 2 vì lúc ấy vết thương đang còn chảy nước. với lại lúc quan hệ em có hoạt động mạng và có thể cọ xát vết thương vào giường chiếu làm vết thương bong ra. Tạo thành vết thương hở. anh giải thích kĩ cho em được ko ạ. nếu H ko lây qua cách vật trung gian thì tay em chạm vào âm đạo có dính dịch âm đạo và tay chạm vào vết thương thì có gọi là qua trung gian ko ạ? theo em tìm hiểu thì H chỉ lây bên trong âm đạo còn nếu ra ngoài môi trường thì rất khó lây nếu ko đủ lượng có phải ko ạ?

Bạn yên tâm đi khi đã được tư vấn.Bạn có nguy cơ đâu mà đi xét nghiệm.

Nụ Cười
07-02-2014, 19:31
Những hành vi bạn kể trên không có nguy cơ nên không cần đi xét nghiệm làm gì cho tốn tiền và máu.

songchungvoi_HIV
08-02-2014, 08:21
Không có nguy cơ XN tìm con gì trong người????