PDA

View Full Version : Cách đây 4 tuần e có QHTD không sử dụng BCS với gái bia ôm 2 lần

phutsailam
08-02-2014, 22:47
Trường hợp của em thế này,xin các a tu vấn giùm: Cách đây 4 tuần e có QHTD không sử dụng BCS với gái bia ôm 2 lần. Lần quan hệ thừ 2 cách lần đầu 4 ngày.Sau khi quan hệ lần đầu thì không thấy gì,nhưng sau lần thứ 2 thì tối ngày hôm sau em bị số nhẹ và đau họng (nhưng ko thấy sưng hạch),uống thuốc sau 1 ngày thì khỏi hoàn toàn,nhưng 1 tuần sau bị sưng hạch dưới cằm,rờ vào thì đau,kèm theo viên họng cấp,uống thuốc sau 1 ngày thì khỏi.Từ đó đến nay ko thấy triệu chứng gì,e rờ ở cổ thì thấy 3-4 hạch,ko sưng, ko đau,dưới nách bị đau khả năng là sắp nổi hạch,trên người thỉnh thoảng nổi mẩn ngứa rải rác(lúc thì ở chân 2-3 hạt,lúc thì ở lưng vài hạt...) sau một ngày thì hết ngứa.E rất sở bị nhiễm HIV nên hôm nay 08/02/2014 đã đi xét nghiệm ở BV ĐK Cần Thơ,KQ là âm tính nhưng theo em biết thì KQ này ko đủ độ tin cậy.Ai có biểu hiện giống em ko,chắc em bị nhiễm HIV thật rồi.Mong hồi âm của các anh tại triệu chứng của em hơi giống triệu chứng thời kỳ cửa sổ nên em hoang mang quá

songchungvoi_HIV
08-02-2014, 22:52
Trường hợp của em thế này,xin các a tu vấn giùm: Cách đây 4 tuần e có QHTD không sử dụng BCS với gái bia ôm 2 lần. Lần quan hệ thừ 2 cách lần đầu 4 ngày.Sau khi quan hệ lần đầu thì không thấy gì,nhưng sau lần thứ 2 thì tối ngày hôm sau em bị số nhẹ và đau họng (nhưng ko thấy sưng hạch),uống thuốc sau 1 ngày thì khỏi hoàn toàn,nhưng 1 tuần sau bị sưng hạch dưới cằm,rờ vào thì đau,kèm theo viên họng cấp,uống thuốc sau 1 ngày thì khỏi.Từ đó đến nay ko thấy triệu chứng gì,e rờ ở cổ thì thấy 3-4 hạch,ko sưng, ko đau,dưới nách bị đau khả năng là sắp nổi hạch,trên người thỉnh thoảng nổi mẩn ngứa rải rác(lúc thì ở chân 2-3 hạt,lúc thì ở lưng vài hạt...) sau một ngày thì hết ngứa.E rất sở bị nhiễm HIV nên hôm nay 08/02/2014 đã đi xét nghiệm ở BV ĐK Cần Thơ,KQ là âm tính nhưng theo em biết thì KQ này ko đủ độ tin cậy.Ai có biểu hiện giống em ko,chắc em bị nhiễm HIV thật rồi.Mong hồi âm của các anh tại triệu chứng của em hơi giống triệu chứng thời kỳ cửa sổ nên em hoang mang quá
Bạn QHTD k an toàn với Gái Bia Ôm là có nguy cơ. Bạn XN HIV Ag/Ab sau nguy cơ 4 tuần và chốt ở 12 tuần HIV Ab theo khuyến cáo, chúc bạn có KQ tốt đẹp
Bạn bấm vào đây xem Hạch Lym là gì:
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

toiloiqua
08-02-2014, 22:53
QHTD không BCS là có nguy cơ với hiv. Con người chúng ta ai cũng có lúc phải đổ bệnh vì vậy để biết có hiv hay không chỉ còn cách là xn máu .HIV không phán qua TC .Sau nguy cơ 4 tuần Bạn xn bằng phương pháp gì.

Nguyen Ha
08-02-2014, 23:40

Nguy cơ của bạn mới qua 4 ngày nên xét nghiệm âm tính của bạn không nói lên điều gì, bạn chờ sau nguy cơ 4 tuần xét nghiệm combo và xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo, thời kỳ đầu HIV không có triệu chứng, chỉ có xét nghiệm mới biết có bị HIV hay không. Bạn đừng để stress hạ gục. Chúc bạn có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

phutsailam
09-02-2014, 07:09
QHTD không BCS là có nguy cơ với hiv. Con người chúng ta ai cũng có lúc phải đổ bệnh vì vậy để biết có hiv hay không chỉ còn cách là xn máu .HIV không phán qua TC .Sau nguy cơ 4 tuần Bạn xn bằng phương pháp gì.
em ko biết phương pháp XN gì, nhưng thấy ghi trong tờ XN là XN HIV(nhanh).em đợi 45 là có kết quả liền

Charles
09-02-2014, 07:30
em ko biết phương pháp XN gì, nhưng thấy ghi trong tờ XN là XN HIV(nhanh).em đợi 45 là có kết quả liền

Test nhanh thì cho kết quả nhanh.

Trường hợp của bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ. HIV không có triệu chứng đặc thù riêng, thời kỳ đầu lại càng hiếm có, nên giờ được 4 tuần rồi bạn có thể làm XN compo. Chúc bạn may mắn.

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 08:59
Bạn XN HIV Ag/Ab sau nguy cơ 4 tuần và chốt ở 12 tuần HIV Ab

Tuanmecsedec
09-02-2014, 09:42

Bạn phải lấy cột mốc lần quan hệ cuối cùng xét nghiệm.Nếu xét nhiệm phương pháp tìm kháng thể (HIV Ab) ít nhất 6 tuần và chính xác nhất 12 tuần.

dragon
09-02-2014, 09:52
bạn lấy cột mốc nguy cơ cuối cùng rồi tính , xn 4 tuần COMBO và chốt 12 tuần test nhanh tìm kháng thể nhé,

phutsailam
10-02-2014, 06:35
Test nhanh thì cho kết quả nhanh.

Trường hợp của bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ. HIV không có triệu chứng đặc thù riêng, thời kỳ đầu lại càng hiếm có, nên giờ được 4 tuần rồi bạn có thể làm XN compo. Chúc bạn may mắn.
CHo em hỏi XN compo ở đâu zậy,bao nhiêu lâu thì có thể XN compo (tại e thấy chỗ thì nói 4tuần,chỗ thì 6tuần),thủ tục XN ra sao?

Tuanmecsedec
10-02-2014, 06:56
CHo em hỏi XN compo ở đâu zậy,bao nhiêu lâu thì có thể XN compo (tại e thấy chỗ thì nói 4tuần,chỗ thì 6tuần),thủ tục XN ra sao?

Nếu bạn ở Cần Thơ thì hiện tại chưa có cơ sở nào làm xét nghiệm HIV Combo.Bạn có thể lên TPHCM trung tâm xét nghiệm Hòa Hào,số 254 đường Hòa Hảo,Q10.

phutsailam
10-02-2014, 12:05
Nếu bạn ở Cần Thơ thì hiện tại chưa có cơ sở nào làm xét nghiệm HIV Combo.Bạn có thể lên TPHCM trung tâm xét nghiệm Hòa Hào,số 254 đường Hòa Hảo,Q10.

4 tuần XN compo được chưa a

toiloiqua
10-02-2014, 12:08
4 tuần compo AT là tín hiệu vui. Bạn có thể compo ở 4 tuần sau nguy cơ, chúc bạn AT

Nguyen Ha
10-02-2014, 12:11

Xét nghiệm combo sau nguy cơ 4 tuần và test lại sau 12 tuần theo khuyến cáo.

trungan1987
10-02-2014, 12:14
4 tuần bạn có thể đi xn combo... chúc bạn có kết quả như mong muốn...

Tuanmecsedec
10-02-2014, 13:51

4 tuần bạn có thể xét nghiệm phương pháp HIV Combo (Ag/Ab).Bạn tìm hiểu phương pháp xét nghiệm ở đây :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

phutsailam
11-02-2014, 06:22
Số người nhiễm HIV ở Quận Ninh Kiều là cao nhất, tỉ lệ người nhiễm HIV tại Cần Thơ lây qua con đường tình dục là cao nhất,sáng nay mông lại lở loét thêm nữa.Cuộc đời em chấm dứt từ đây các anh ạ

trungan1987
11-02-2014, 06:52
Số người nhiễm HIV ở Quận Ninh Kiều là cao nhất, tỉ lệ người nhiễm HIV tại Cần Thơ lây qua con đường tình dục là cao nhất,sáng nay mông lại lở loét thêm nữa.Cuộc đời em chấm dứt từ đây các anh ạ
Bạn đi xn combo 4 tuần ih...để biết rõ hơn chứ đừng suy nghĩ lung tung ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn...
Còn mông bạn lở loét chẳng có liên quan j đến H hết...

nicebaby111
11-02-2014, 07:06
bạn nên chờ đúng thời gian như các anh chị đã tư vấn ở trên để xét nghiệm - chúc bạn có kết quả tốt đẹp - những triệu chứng ở trên không thể nói lên điều gì vì hiv ko có triệu chứng rõ ràng- triệu chứng đôi khi do trét hoặc do bệnh lý khác- trong thời gian chờ xn bạn qh nhớ sủ dụng bcs bạn nhé

Tuanmecsedec
11-02-2014, 07:11

Bạn chưa xét nghiệm thì chưa nói lên điều gì.HIV không phải là chấm hết,vẫn sống có ích cho đời,cho xã hội.

Chủ đề: Chúng tôi không đầu hàng HIV và chúng tôi vẫn sống có ích cho đời. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2865-Chung-toi-khong-dau-hang-HIV-va-chung-toi-van-song-co-ich-cho-doi)

leecat
11-02-2014, 08:25
Bạn qhtd không an toàn là có nguy cơ. Bạn nên XN ở tuần thứ 4 sau nguy cơ gần đây nhất bằng PP Combo tìm kháng nguyên và kháng thể và XN ở tuần thứ 12 để chốt lại. Chúc bạn kết quả như mong muốn.

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 08:28
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.

Nguyen Ha
11-02-2014, 08:49

Mông bạn lở loét ko liên quan gì tới HIV cả, bạn nên đến viện da liễu khám và điều trị sẽ khỏi. Bạn đừng để strees hạ gục. Chúc bạn xét nghiệm âm tính. Không có gì là chấm hết cả bạn ạ có rất nhiều ngườu đang sống chung với H mà khỏe mạnh bình thường, sinh con, vẫn báo hiếu bố mẹ, vẫn giúp ích cho đời. Bạn chưa xét nghiệm nên chưa nói lên điều gì cả.

phutsailam
11-02-2014, 19:12
Mông bạn lở loét ko liên quan gì tới HIV cả, bạn nên đến viện da liễu khám và điều trị sẽ khỏi. Bạn đừng để strees hạ gục. Chúc bạn xét nghiệm âm tính. Không có gì là chấm hết cả bạn ạ có rất nhiều ngườu đang sống chung với H mà khỏe mạnh bình thường, sinh con, vẫn báo hiếu bố mẹ, vẫn giúp ích cho đời. Bạn chưa xét nghiệm nên chưa nói lên điều gì cả.
HIV thì làm sao sinh con đc hả bạn,làm sao báo hiếu cha mẹ đựơc,biết anh nói với họ như thế nào,mình cảm thấy ân hận vô cùng,làm gì bị nhễim H thì ko nói đằng này QHTD bậy bạ bị nhiễm H,mẹ mình vợ mình biết đựoc chắc đau khổ lắm,nhất là vợ mình nếu bị lây nhiễm từ mình thì mình ân hận suốt đời,về phần mình tâm lý cũng đỡ phần nào,chưa XN nhưng khả năng là cao rồi,mình thấy cơ thể khác thừong lắm từ màu da cho tới cvhỗ mẩn ngứa khác với mẫn ngứa do muỗi cắn,ngừoi thì mỏi.Chắc tuần sau mình mới đi XN đc,ko biết số phận mình sẽ ra sao đây.Bữa giờ mình đi tìm cô gái hôm bữa để đưa đi XN nhưng cô ta cũng nghỉ làm rồi,hic làm mình càng lo là cô ta bị nhiễm H.

trungan1987
11-02-2014, 19:29
HIV thì làm sao sinh con đc hả bạn,làm sao báo hiếu cha mẹ đựơc,biết anh nói với họ như thế nào,mình cảm thấy ân hận vô cùng,làm gì bị nhễim H thì ko nói đằng này QHTD bậy bạ bị nhiễm H,mẹ mình vợ mình biết đựoc chắc đau khổ lắm,nhất là vợ mình nếu bị lây nhiễm từ mình thì mình ân hận suốt đời,về phần mình tâm lý cũng đỡ phần nào,chưa XN nhưng khả năng là cao rồi,mình thấy cơ thể khác thừong lắm từ màu da cho tới cvhỗ mẩn ngứa khác với mẫn ngứa do muỗi cắn,ngừoi thì mỏi.Chắc tuần sau mình mới đi XN đc,ko biết số phận mình sẽ ra sao đây.Bữa giờ mình đi tìm cô gái hôm bữa để đưa đi XN nhưng cô ta cũng nghỉ làm rồi,hic làm mình càng lo là cô ta bị nhiễm H.
Những biểu hiện của bạn do bạn lo lắng, căng thẳng nên mới có biểu hiện như vậy...
Chứ có liên quan j đến H đâu mà bạn suốt ngày đỗ nó cho H là sao...???
Ai nói bạn là bị H ko thể sinh con...??? còn việc báo hiếu đc cho cha mẹ hay ko thì đó là do bạn... hiện nay những ng có H vẫn sống khỏe mạnh và lâu bạn ah...

phutsailam
11-02-2014, 20:05
Những biểu hiện của bạn do bạn lo lắng, căng thẳng nên mới có biểu hiện như vậy...
Chứ có liên quan j đến H đâu mà bạn suốt ngày đỗ nó cho H là sao...???
Ai nói bạn là bị H ko thể sinh con...??? còn việc báo hiếu đc cho cha mẹ hay ko thì đó là do bạn... hiện nay những ng có H vẫn sống khỏe mạnh và lâu bạn ah...
Có con đc nhưng cũng bị H, thôi ko nói nữa càng nói mình càng nhức đầu.bạn cho mình hỏi mình bị loét bất thường ở mông thì nên đi khám da liễu hay khám phụ khoa. Muốn biết mình có mắc các bệnh qua đường TD ngoài HIV ra thì mình làm XN gì nữa.

trungan1987
11-02-2014, 20:21
Có con đc nhưng cũng bị H, thôi ko nói nữa càng nói mình càng nhức đầu.bạn cho mình hỏi mình bị loét bất thường ở mông thì nên đi khám da liễu hay khám phụ khoa. Muốn biết mình có mắc các bệnh qua đường TD ngoài HIV ra thì mình làm XN gì nữa.
Bạn nên đi khám da liễu... rùi bạn đi xn các bệnh STDs...
Vì bạn ở Cần Thơ nên mình ko biết rõ chỗ xn STDs...

phutsailam
11-02-2014, 20:30
Bạn nên đi khám da liễu... rùi bạn đi xn các bệnh STDs...
Vì bạn ở Cần Thơ nên mình ko biết rõ chỗ xn STDs...
Ở SG thì Hòa Hảo có XN STDs luôn đúng ko bạn, zậy chắc để tuần sau đi làm một thể luôn.

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 20:43
Tặng bạn các tài liệu sau:
Chủ đề: Đứa con của vợ chồng H (http://diendanhiv.vn/threads/6643-Dua-con-cua-vo-chong-H)Chủ đề: điều kỳ diệu ở một gia đình có người nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/8137-dieu-ky-dieu-o-mot-gia-dinh-co-nguoi-nhiem-hiv)Chủ đề: Con đường đi đến hạnh phúc (http://diendanhiv.vn/threads/7798-Con-duong-di-den-hanh-phuc)Chủ đề: Chuyện nằm mơ không dám nghĩ tới của một người nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/2031-Chuyen-nam-mo-khong-dam-nghi-toi-cua-mot-nguoi-nhiem-HIV)Chủ đề: Tình yêu chắp cánh ước mơ cho đôi vợ chồng nhiễm HIV vượt lên bi kịch cuộc đời (http://diendanhiv.vn/threads/1317-Tinh-yeu-chap-canh-uoc-mo-cho-doi-vo-chong-nhiem-HIV-vuot-len-bi-kich-cuoc-doi)

Tuanmecsedec
11-02-2014, 22:06
Ở SG thì Hòa Hảo có XN STDs luôn đúng ko bạn, zậy chắc để tuần sau đi làm một thể luôn.

Hòa Hảo có xét nghiệm các bệnh tình dục.

phutsailam
12-02-2014, 17:33
Hòa Hảo có xét nghiệm các bệnh tình dục.

Thứ bảy có là việc ko anh Tuấn,e chỉ muốn di XN cho nhanh chứ sống kiểu này ngộp thở quá anh ơi,mỗi ngày bây giờ đối với em giống như địa ngục zậy đó

songchungvoi_HIV
12-02-2014, 17:35
Thứ bảy có là việc ko anh Tuấn,e chỉ muốn di XN cho nhanh chứ sống kiểu này ngộp thở quá anh ơi,mỗi ngày bây giờ đối với em giống như địa ngục zậy đó
Bệnh viện Hòa Hảo
Xét nghiệm

Phòng xét nghiệm MEDIC

Giờ Làm Việc

Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
Ðiện thoại: 84-8-9270284

số nhánh : - 121 : phòng nhận bệnh phẩm & lấy máu.
- 129 : Sinh hoá
- 134 : Miễn dịch & Trưởng khoa XN.

Fax: 84- 8- 9271224.

Hướng Dẫn Gửi Bệnh Phẩm

Ðể đảm bảo kết quả XN nhanh chóng, và bệnh phẩm bảo quản đúng cách, chúng tôi đề nghị vài diều như sau:

Ðóng gói bệnh phẩm:

Nếu gởi bệnh phẩm từ xa ( như ở Hà nội, tỉnh ,Phnom Pênh, qua đường bưu điện chuyển phát nhanh , hay bằng xe đò nên làm như sau:
bệnh phẩm đựng trong lọ , ống nghiệm bằng thủy tinh hay plastic đậy kín, nếu cần nên băng lại bằng băng dính.
Cho lọ vào túi nilon ,và đặt trong hộp có chứa chất bảo quản lạnh( như dry-ices hay gel).

Nhãn:

Trên mỗi lọ, mỗi ống phải có nhãn.
Tên bệnh nhân, tuổi, giới tính.
Loại bệnh phẩm : nước tiểu, máu, máu + kháng đông, sérum, plasma, dịch...
Nơi gởi, ngày gởi, phone, fax ...
Ngày đi, giờ lấy máu...
Ngày gửi, giờ lấy máu

Phương Thức Thanh Toán

Trả tiền trực tiếp tại phòng tiếp nhận XN của MEDIC
Bệnh phẩm ở xa gởi qua bưu điện có thể thanh toán qua bưu điện.
Bệnh viện , phòng khám đa khoa , công ty xí nghiệp có thể thanh tóan theo hợp đồng.

Trả Kết Quả Xét Nghiệm

Kết quả XN trả trực tiếp cho người bệnh hoặc người có giấy hẹn ( thường là biên lai đóng tiền)
Kết quả trả trực tiếp cho bệnh viện phòng khám qua fax, qua bưu điện ( chuyển phát nhanh) qua E- mail.
Thời gian: MEDIC LAB luôn luôn cố gắng trả kết quả sớm nhất, nhanh nhất trong buổi sáng, trong ngày tùy loại XN.
Vài xét nghiệm có thể lâu hơn như sinh học phân tử : 2 – 4 ngày, nuôi cấy vi sinh có thể lâu hơn: 2 -7 ngày, và nhất là cấy vi trùng lao : 01 tháng)
Riêng về những kết quả cấp cứu có từ 5 phút đến 20 phút như: khí máu động mạch, ion đồ, rối loạn đông máu.

Các Dịch Vụ Hổ Trợ

MEDIC LAB luôn luôn hưởng ứng, và hổ trợ các đồng nghiệp trong lãnh vực nhiên cứu hợp tác khai thác các thiết bị sẵỳn có tại LAB, hoặc các buổi tập huấn hay các báo cáo khoa học.
MEDIC LAB làm lại XN ( khi BS lâm sàng nghĩ rằng nó không phù hợp với bệnh cảnh) miễn phí.

Tuanmecsedec
12-02-2014, 17:41

Hòa Hảo có làm việc cả ngày thứ 7,riêng chủ nhật chỉ làm việc buổi sáng.

phutsailam
12-02-2014, 20:36
Bữa nay mình đi đá banh,thấy sức khỏe giảm sút nhiều lắm,ko còn như trước nữa,dạo này làm việc thì hay quên trước quên sau,tối ngủ thì người nóng ran,ban ngày thì hay buồn ngủ, mình nghe nói HIV làm cho buồn ngủ và hay quên có đúng ko,trên cổ mình nổi một mảng đỏ hiống như phát ban zậy đó,cơ thể thì hay bị ngứa nhiều chỗ nữa,chưa đi XN mà mình thấy tình hình là sắp gia nhập dòng máu quý tộc rồi đó,huhu.Hôm qua có bạn kia nt cho mình kêu có triệu chứng y chang mình luôn,chẳng lẽ trùng hợp dữ zậy, chắc nhiễm thật rồi :(((((

songchungvoi_HIV
12-02-2014, 20:39
Bữa nay mình đi đá banh,thấy sức khỏe giảm sút nhiều lắm,ko còn như trước nữa,dạo này làm việc thì hay quên trước quên sau,tối ngủ thì người nóng ran,ban ngày thì hay buồn ngủ, mình nghe nói HIV làm cho buồn ngủ và hay quên có đúng ko,trên cổ mình nổi một mảng đỏ hiống như phát ban zậy đó,cơ thể thì hay bị ngứa nhiều chỗ nữa,chưa đi XN mà mình thấy tình hình là sắp gia nhập dòng máu quý tộc rồi đó,huhu.Hôm qua có bạn kia nt cho mình kêu có triệu chứng y chang mình luôn,chẳng lẽ trùng hợp dữ zậy, chắc nhiễm thật rồi :(((((
Bạn đọc chủ đề này:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Nguyen Ha
12-02-2014, 22:41

Bạn đang bị stress quá nặng rồi. HIV không có gì gọi là triệu chứng cả.

lolang123456
13-02-2014, 02:01
Chúc bạn AT nhé, mình đã từnh xn HH va kq AT, chúc bạn cũng như vậy

trungan1987
13-02-2014, 03:34
Những triệu chứng của bạn ko liên quan j đến H... mà là do Stress...
Bạn cứ suy nghĩ như vậy hoài thì làm sao mà hết triệu chứng... @@
Bạn nên nhớ... mún biết có H hay ko thì chỉ có cách duy nhất là đi xn...
Chúc bạn âm tính...

Tuanmecsedec
13-02-2014, 07:47

Bạn quá lo lắng suy nghĩ thì hỏi làm sao không ảnh hưởng sức khỏe.

phutsailam
15-02-2014, 18:24
Tình hình là thứ tư tuần sau là em đi XN,cho em hỏi c chị trong diễn đàn một số vấn đề:
1/ Thứ tư tuần sau là vừa đúng 5 tuần e có nguy cơ,e nên XN HIV bằng pp gì.Giá XN là bao nhiêu tiền
2/ E Xn STDs là có thể phát hiện đc các bệnh lây qua đường TD như :Lậu, giang mai.... luôn đúng ko. XN này tốn bao nhiêu tiền.
3/ Bữa giờ em hay bị mỏi cơ,tê chân tay, nổi mụn ngứa ngay tay và lưng có phải triệu chứng HIV ko.
4/ Cơ hội Âm tính của em là bao nhiêu %

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 18:32
Tình hình là thứ tư tuần sau là em đi XN,cho em hỏi c chị trong diễn đàn một số vấn đề:
1/ Thứ tư tuần sau là vừa đúng 5 tuần e có nguy cơ,e nên XN HIV bằng pp gì.Giá XN là bao nhiêu tiền
2/ E Xn STDs là có thể phát hiện đc các bệnh lây qua đường TD như :Lậu, giang mai.... luôn đúng ko. XN này tốn bao nhiêu tiền.
3/ Bữa giờ em hay bị mỏi cơ,tê chân tay, nổi mụn ngứa ngay tay và lưng có phải triệu chứng HIV ko.
1/ Thứ tư tuần sau là vừa đúng 5 tuần e có nguy cơ,e nên XN HIV bằng pp gì.Giá XN là bao nhiêu tiền => XN HIV Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể.
2/ E Xn STDs là có thể phát hiện đc các bệnh lây qua đường TD như :Lậu, giang mai.... luôn đúng ko. XN này tốn bao nhiêu tiền. => Lậu sau 7 ngày k có biểu hiện tức bạn k bị lậu, Mồng gà k xn mà phải chờ có biểu hiện mới chữa và làm sinh thiết từ dịch mồng gà, Mồng gà ủ bệnh từ lúc có nguyco7 đến sau 90 ngày. Giang Mai và Viêm gan B XN sau nguy cơ từ tuẩn 4 đến tuần 12 (Trong thời gian này XN lúc nào cũng đc, XN 1 lần duy nhất).
2/ E Xn STDs là có thể phát hiện đc các bệnh lây qua đường TD như :Lậu, giang mai.... luôn đúng ko. XN này tốn bao nhiêu tiền. => Do Stress. Bấm vào đây tham khỏa:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)4/ Cơ hội Âm tính của em là bao nhiêu % => K thể khẳng định % nguy cơ. Nhiễm HIV phải tùy thuộc vào các yếu tố cộng hưởng sau đây:
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.

phutsailam
15-02-2014, 19:45
1/ Thứ tư tuần sau là vừa đúng 5 tuần e có nguy cơ,e nên XN HIV bằng pp gì.Giá XN là bao nhiêu tiền => XN HIV Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể.
2/ E Xn STDs là có thể phát hiện đc các bệnh lây qua đường TD như :Lậu, giang mai.... luôn đúng ko. XN này tốn bao nhiêu tiền. => Lậu sau 7 ngày k có biểu hiện tức bạn k bị lậu, Mồng gà k xn mà phải chờ có biểu hiện mới chữa và làm sinh thiết từ dịch mồng gà, Mồng gà ủ bệnh từ lúc có nguyco7 đến sau 90 ngày. Giang Mai và Viêm gan B XN sau nguy cơ từ tuẩn 4 đến tuần 12 (Trong thời gian này XN lúc nào cũng đc, XN 1 lần duy nhất).
2/ E Xn STDs là có thể phát hiện đc các bệnh lây qua đường TD như :Lậu, giang mai.... luôn đúng ko. XN này tốn bao nhiêu tiền. => Do Stress. Bấm vào đây tham khỏa:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

4/ Cơ hội Âm tính của em là bao nhiêu % => K thể khẳng định % nguy cơ. Nhiễm HIV phải tùy thuộc vào các yếu tố cộng hưởng sau đây:

sao a ko nói giá tiền XN,sau khi quan hệ em vẫn bình thường ko lo lắng gì cả,chỉ khi xảy ra những triệu chứng trên e mới lo sợ,nên loại bỏ khả năng em bị stress anh ah.

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 19:50
sao a ko nói giá tiền XN,sau khi quan hệ em vẫn bình thường ko lo lắng gì cả,chỉ khi xảy ra những triệu chứng trên e mới lo sợ,nên loại bỏ khả năng em bị stress anh ah.
xảy ra những triệu chứng trên e mới lo sợ => Có khác gì Stress ko??????.
Giá tiền thì songchung k rành, Nếu XN cả HIV + Giang Mai và Viêm gan B tầm 300k => 400k
Theo biểu giá của Pastuer:
XN Giang Mai: 70k.
XN HBsAg: 60K.
XN HIV: 90 đến 150K

Tuanmecsedec
15-02-2014, 20:25

Bạn có thể xét nghiệm HIV Combo.Nếu bạn ở TP Cần Thơ thì chưa có cơ sở làm phương pháp này,Bạn có thể lên Hòa Hảo TPHCM.

Kienbank
16-02-2014, 00:38
B đã đủ thời gian để xn combo. Chúc bạn âm tính

trungan1987
16-02-2014, 01:06
Ko đoán triệu chứng rùi suy ra H nhe bạn... trên dd có rất nhìu bạn có triệu chứng nhìu gấp mấy lần bạn... nhưng vẫn âm tính đó thôi...
Bạn có thể sn pp combo ở Hòa Hảo... chúc bạn âm tính...

phutsailam
17-02-2014, 12:09
cám ơn các anh chị đã tư vấn cho e,mấy bữa nay ngày nào em cũng để ý xem cơ thể mình có thay đổi gì ko, dến giờ này thì mọi triệu chứng hầu như đã có, mới có thêm 2 triệu chứng mới nữa các anh chị àh(bị nổi mẩn đỏ khắp cơ thể mà ko thấy ngứa,lữoi trắng bệt và bị tưa nữa,cảm giác hơi khó thở,ngừoi cứ mỏi mệt nữa),e lo quá các anh chị àhn nếu thứ 4 này XN DT mong các a tư vấn giùm e.

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 12:11
cám ơn các anh chị đã tư vấn cho e,mấy bữa nay ngày nào em cũng để ý xem cơ thể mình có thay đổi gì ko, dến giờ này thì mọi triệu chứng hầu như đã có, mới có thêm 2 triệu chứng mới nữa các anh chị àh(bị nổi mẩn đỏ khắp cơ thể mà ko thấy ngứa,lữoi trắng bệt và bị tưa nữa,cảm giác hơi khó thở,ngừoi cứ mỏi mệt nữa),e lo quá các anh chị àhn nếu thứ 4 này XN DT mong các a tư vấn giùm e.
Bạn hiểu câu từ tâm bệnh k??? Bạn càng nghĩ về cái gì ra cái đó. Hoảng loạn lo âu nghĩ lung tung dẫn đến tâm bệnh, nghi ngờ mọi thứ xung quanh mình đẫn đến bắn loạn là tâm bệnh. Cái bệnh này có trời cứu

Tuanmecsedec
17-02-2014, 12:16

Do bạn quá lo lắng nên bị Stress gây ra những hiện tượng này cho bạn.Chính vì vậy,khi bạn tìm tòi cơ thể mình sẽ tạo ra những gì trong đầu bạn đang suy nghĩ.

phutsailam
19-02-2014, 10:57
May a oi e moi lay kq xn xong,dag doi bsi e thay chi so sg gi do =0.11 la at hay dt vay e lo wa.dag onlie bag dt k viet dau dc may a thong cam

songchungvoi_HIV
19-02-2014, 11:01
May a oi e moi lay kq xn xong,dag doi bsi e thay chi so sg gi do =0.11 la at hay dt vay e lo wa.dag onlie bag dt k viet dau dc may a thong cam
Hoang mang khi đọc kết quả xét nghiệm HIV

"Một hôm em nhậu say rồi bạn rủ đi matxa. Cô gái matxa đã dùng miệng kích thích 'cậu nhỏ' của em. Sau đó, em có những triệu chứng như sốt, mệt, đau họng... Đi xét nghiệm HIV có chỉ số S/CO, em lo lắng không hiểu nó là gì", anh Tạo (Hà Nội) chia sẻ.
Anh Bùi Ngọc Tạo, 25 tuổi cho biết thêm, từ thời điểm đi mát xa về đến giờ anh không đi lần nào nữa và không thấy thêm biểu hiện gì bất thường. Tuy nhiên, không hiểu rõ chỉ số S/CO khiến anh lo lắng không yên.
Đây chỉ là một trong rất nhiều các trường hợp gọi đến tổng đài tư vấn có lo lắng và thắc mắc về chỉ số S/CO trong xét nghiệm HIV. Nhiều người cầm trên tay kết quả xét nghiệm nhưng không hiểu ý nghĩa của nó, cũng không biết lúc nào nên xét nghiệm và theo dõi kết quả ra sao.

http://l.f13.img.vnecdn.net/2013/08/06/trieu-chung-hiv-1-1375754754_500x0.jpg
Ảnh minh họa.
Sau đây là một số thông tin để giúp các bạn hiểu hơn về vấn đề này cũng như có những thái độ đúng đắn với giá trị xét nghiệm.
Xét nghiệm HVI và giá trị S/CO:
Sau khi virus HIV vào cơ thể từ 3 đến 6 tháng, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể kháng HIV. Dù kháng thể này không tiêu diệt được virus HIV nhưng lại là dấu hiệu cho thấy tình trạng nhiễm căn bệnh thế kỷ.
Tuy nhiên, phương pháp xét nghiệm định lượng kháng thể HIV không phát hiện được sự xâm nhập của virus trong thời kỳ "cửa sổ" tức là 12 tuần hay 3 tháng đầu tiên sau khi bị lây nhiễm. Chỉ khi cơ thể sản xuất ra kháng thể thì mới có thể sử dụng loại xét nghiệm này. Do vậy khi bạn có hành vi nguy cơ thì bác sĩ sẽ khuyên bạn sau đó ít nhất 12 tuần quay lại để làm xét nghiệm định lượng kháng thể kháng HIV.
Mỗi một xét nghiệm định lượng kháng thể kháng virus HIV đều có giá trị S/CO. S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu của bạn và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng.
Sau 3 tháng đầu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính.
Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.
Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính. Sau 3 tháng đầu tiên của thời kỳ "cửa sổ" mà chỉ số S/CO có tăng lên giữa các lần xét nghiệm nhưng đều nhỏ hơn 1 thì kết quả vẫn là âm tính. Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên.
Với xét nghiệm định lượng kháng thể kháng HIV thì chỉ có một số cơ sở có khả năng làm xét nghiệm này như ví dụ:
- Khu vực phía Bắc: Viện Vệ sinh Dịch tễ Trung Ương, trung tâm Y học dự phòng Thành phố Hà Nội, Bệnh viện Nhiệt Đới, các bệnh viện hạng đặc biệt và một số bệnh viện hạng I
- Khu vực phía Nam: Viện Paster TPHCM, Viện Nhiệt Đới TPHCM...
-Khu vực miền Trung: Bệnh viện Trung Ương Huế, Viện Paster Nha Trang

Bác sĩ, chuyên gia tư vấn Trương Gia Bảo

Tuanmecsedec
19-02-2014, 15:58

Chỉ số này là kết quả âm tính đó bạn.

phutsailam
20-02-2014, 09:09
Sau 5 tuần XN compo AT độ tin cậy đc bao nhiêu % zay anh Tuấn

nicebaby111
20-02-2014, 10:05
Bạn đã an toàn chúc mừng nhé- và nhớ sau này khi quan hệ phải luôn sử dụng bcs nhé bạn - xác xuất lây nhiễm nếu ko bcs cũng cần hội tụ nhiều yếu tố chứ cũng không hẳn quan hệ với người nhiễm ko bcs là dính đâu bạn ah

songchungvoi_HIV
20-02-2014, 10:09
5 tuần AT Combo Ag/Ab cho hành vi QHTD k sử dụng BCS là tính hiệu khả quan rất cao. Chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo, KQ sẽ k theo đổi

leduyanh
20-02-2014, 10:11
Em cũng trong hoàn cảnh của anh, em còn 15 ngày nữa chốt, chúc mừng anh nhé, sau bài học này mình tránh xa mại dâm và chăm lo hạnh phúc gia đình.

phutsailam
20-02-2014, 11:36
Mừng quá, thôi từ nay sợ lắm rồi,phải biết yêu bản thân mình, yêu gia đình và có tracxh1 nhiệm hơn nữa.Chúc những ai đang trong giai đoạn giống mình cũng được KQ như ý muốn.

songchungvoi_HIV
20-02-2014, 11:51
Mừng quá, thôi từ nay sợ lắm rồi,phải biết yêu bản thân mình, yêu gia đình và có tracxh1 nhiệm hơn nữa.Chúc những ai đang trong giai đoạn giống mình cũng được KQ như ý muốn.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Bạn có kết quả AT sau 5 tuần có nguy cơ đây là tính hiệu khả quan rất cao. HIV XN ở 12 tuần chốt = HIV Ab là rõ trắng đen.

3thangchodoi
20-02-2014, 11:55
5 tuần nếu nhiễm hiv khi xn đã DT rồi chúc mừng bạn xn lại 12 tuần theo khuyến cáo

Tuanmecsedec
20-02-2014, 14:08

5 tuần âm tính HIV Combo là một kết quả khả quan RẤT CAO sẽ an toàn tuần 12.

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)
Chủ đề: Xét nghiệm combo âm tính 5 tuần 3 ngày ( 38 ngày) ở 21 Trung Liệt (http://www.diendanhiv.vn/threads/8927-Xet-nghiem-combo-am-tinh-5-tuan-3-ngay-38-ngay-o-21-Trung-Liet)
Chủ đề: Cần tư xét nghiệm 5 tuần âm tính Combo (http://diendanhiv.vn/threads/1435-Can-tu-xet-nghiem-5-tuan-am-tinh-Combo)
Chủ đề: Xét nghiệm Combo HIV ag/ab sau 5 tuần có đúng không ! (http://diendanhiv.com.vn/threads/7245-Xet-nghiem-Combo-HIV-ag-ab-sau-5-tuan-co-dung-khong)

phutsailam
25-02-2014, 19:50
Bạn hiểu câu từ tâm bệnh k??? Bạn càng nghĩ về cái gì ra cái đó. Hoảng loạn lo âu nghĩ lung tung dẫn đến tâm bệnh, nghi ngờ mọi thứ xung quanh mình đẫn đến bắn loạn là tâm bệnh. Cái bệnh này có trời cứu
Anh songchung ơi,hôm bữa anh có gửi em biểu đồ kháng nguyên và kháng thể HIV đó em thấy tới tuần thứ 5 thì kháng nguyên giảm dần, mà hôm bữa là đúng 5 tuần em XN compo đó, có khi nào do kháng nguyên giảm nên em mới ra KQ AT ko anh

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 19:52
Anh songchung ơi,hôm bữa anh có gửi em biểu đồ kháng nguyên và kháng thể HIV đó em thấy tới tuần thứ 5 thì kháng nguyên giảm dần, mà hôm bữa là đúng 5 tuần em XN compo đó, có khi nào do kháng nguyên giảm nên em mới ra KQ AT ko anh
Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần đến 12 tuần

Tuanmecsedec
25-02-2014, 21:29

5 tuần xét nghiệm HIV Combo có giá trị rất cao khi kết quả âm tính.

phutsailam
27-02-2014, 19:49
5 tuần xét nghiệm HIV Combo có giá trị rất cao khi kết quả âm tính.

Trước giờ có nhiều trường hợp compo 5 tuần AT nhưng 12 tuần test nhanh DT chưa anh.XN ở hòa Hảo có uy tín ko a,em đọc nhiều bài trên diễn đàn mình thấy một số bạn cũng XN ở Hòa Hảo có kết quả sai.Đến giờ e vẫn còn lo lắm, mong anh Tuấn phán cho em một câu để em yên tâm

songchungvoi_HIV
27-02-2014, 19:53
Trước giờ có nhiều trường hợp compo 5 tuần AT nhưng 12 tuần test nhanh DT chưa anh.XN ở hòa Hảo có uy tín ko a,em đọc nhiều bài trên diễn đàn mình thấy một số bạn cũng XN ở Hòa Hảo có kết quả sai.Đến giờ e vẫn còn lo lắm, mong anh Tuấn phán cho em một câu để em yên tâm
K hề có bao vờ. Không DT ở 5 tuần thì thui, chứ k có chuyện AT 5 tầun mà DT 12 tuần, trừ khi bạn có nguy cơ mới

phutsailam
27-02-2014, 20:11
K hề có bao vờ. Không DT ở 5 tuần thì thui, chứ k có chuyện AT 5 tầun mà DT 12 tuần, trừ khi bạn có nguy cơ mới
ko anh,một lần là sợ tới già rồi a àh.E hỏi là do em đọc được cái này nè :"
Phương pháp xét nghiệm này hiện có một số cơ sở ở Việt Nam được sử dụng sau 28 ngày kể từ khi có nguy cơ. Phương pháp này rất tốt và có thể phát hiện phần lớn những người đã nhiễm HIV trong khoảng từ 14-21 ngày. Phương pháp xét nghiệm này là thế hệ thứ 4. (http://www.diendanhiv.vn/)
Tối đa là 28 ngày, tốt nhta61 là 14-21 ngày.em thì 5 tuần là 35 ngày,TC trên người thì vẫn còn ít (nổi mẫn lúc ngứa lúc ko ngứa mặc dù ko bị con gì đốt,hạch cổ thì đã gần hết,vợ em khi quan hệ với em cách đây 4 tuần giờ bị đau họng, sốt... ko biết có bị lây bệnh của em ko nữa) hix em ân hân quá.

songchungvoi_HIV
27-02-2014, 20:14
Phương pháp xét nghiệm này hiện có một số cơ sở ở Việt Nam được sử dụng sau 28 ngày kể từ khi có nguy cơ. Phương pháp này rất tốt và có thể phát hiện phần lớn những người đã nhiễm HIV trong khoảng từ 14-21 ngày. Phương pháp xét nghiệm này là thế hệ thứ 4. (http://www.diendanhiv.vn/)
Tối đa là 28 ngày, tốt nhta61 là 14-21 ngày.em thì 5 tuần là 35 ngày,TC trên người thì vẫn còn ít (nổi mẫn lúc ngứa lúc ko ngứa mặc dù ko bị con gì đốt,hạch cổ thì đã gần hết,vợ em khi quan hệ với em cách đây 4 tuần giờ bị đau họng, sốt... ko biết có bị lây bệnh của em ko nữa) hix em ân hân quá.
Bạn đọc mà bạn lại k hiểu nữa rùi. Combo Ag/Ag (tìm kháng nguyên và kháng thể) thế hệ thứ tư có độ nhạy rất cao và Combo Ag/Ab có thể dùng từ sau 28 ngày đến 12 tuần vẫn chính xác, lý do co 1tìm kháng thể

phutsailam
27-02-2014, 23:57
Bạn đọc mà bạn lại k hiểu nữa rùi. Combo Ag/Ag (tìm kháng nguyên và kháng thể) thế hệ thứ tư có độ nhạy rất cao và Combo Ag/Ab có thể dùng từ sau 28 ngày đến 12 tuần vẫn chính xác, lý do co 1tìm kháng thể
Thanks a e đọc lại rồi,dù biết là yên tâm khoảng 90 -95% nhưng em vẫn bị ám ảnh a ơi. Mấy ngày nữa e về quê,vợ chồng lâu ngày gặp thì ko tránh khỏi quan hệ rồi, nhưng giờ mà dùng BCS thì ko biết nói sao với vợ em a àh,mà ko dùng bcs thì cũng ko yên tâm, anh có cách gì chỉ em ko ạ. Da em nổi mẩn đỏ ngứa zậy có liên quan gì đến H ko anh,kể từ khi có nguy cơ đến nay là 6 tuần rồi,bữa nào em cũng ko thể ngủ đc,nằm xuống là cứ nghĩ đến chuyện đó,e thì thấy người em bình thường,nhug bạn bè,đồng nghiệp trong cơ quan kêu em ốm đi thấy rõ luôn,ko biết có phải do HIV ko nữa(em vẫn ăn uống đều đặn bình thường).E buồn lắm anh ơi,e chỉ mới cưới vợ đc mấy tháng,công việc thu nhập thì đang ổn định,gia đình đang yên ấm,e lại là con trai một nữa,cứ nghĩ tới chuyện e bị nhiễm HIV là e bấn loạn hết tinh thần,ko làm đc việc gì hết.E biết e hỏi nhiều cái hơi thừa nhưng nếu không hỏi để giải quyết thắc mắc trong đầu em thì e cảm thấy mình như bị trầm cảm zậy đó,cả ngày chẳng muốn nói chuyện với ai cả.e viết lên đây chỉ mong đc sự tư vấn và chia sẻ của các anh chị thôi. Thanks!!

Nguyen Ha
28-02-2014, 00:03
Bạn quan hệ không an toàn với gái bia ôm là có nguy cơ với H nhưng sau 5 tuần bạn đã xét nghiệm âm tính thì đây là 1 tín hiệu rất khả quan. Bạn cứ yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm lại theo khuyến cáo. Moi triệu chứng mà bạn nói đều là những bênh thông thường do thay đổi thời tiết và do bạn lo lắng quá mà ra.

Nguyen Ha
28-02-2014, 00:09
Thanks a e đọc lại rồi,dù biết là yên tâm khoảng 90 -95% nhưng em vẫn bị ám ảnh a ơi. Mấy ngày nữa e về quê,vợ chồng lâu ngày gặp thì ko tránh khỏi quan hệ rồi, nhưng giờ mà dùng BCS thì ko biết nói sao với vợ em a àh,mà ko dùng bcs thì cũng ko yên tâm, anh có cách gì chỉ em ko ạ. Da em nổi mẩn đỏ ngứa zậy có liên quan gì đến H ko anh,kể từ khi có nguy cơ đến nay là 6 tuần rồi,bữa nào em cũng ko thể ngủ đc,nằm xuống là cứ nghĩ đến chuyện đó,e thì thấy người em bình thường,nhug bạn bè,đồng nghiệp trong cơ quan kêu em ốm đi thấy rõ luôn,ko biết có phải do HIV ko nữa(em vẫn ăn uống đều đặn bình thường).E buồn lắm anh ơi,e chỉ mới cưới vợ đc mấy tháng,công việc thu nhập thì đang ổn định,gia đình đang yên ấm,e lại là con trai một nữa,cứ nghĩ tới chuyện e bị nhiễm HIV là e bấn loạn hết tinh thần,ko làm đc việc gì hết.E biết e hỏi nhiều cái hơi thừa nhưng nếu không hỏi để giải quyết thắc mắc trong đầu em thì e cảm thấy mình như bị trầm cảm zậy đó,cả ngày chẳng muốn nói chuyện với ai cả.e viết lên đây chỉ mong đc sự tư vấn và chia sẻ của các anh chị thôi. Thanks!!

Bạn yên tâm 5 tuần âm tính là tín hiệu cho 12 tuần âm tính. Nhưng bạn vẫn phải giữ an toàn cho vợ bạn tới khi bạn có kết quả an toàn sau 12 tuần. Bình tĩnh lại nào, đừng để stress hạ gục, mọi triệu chứng mà bạn nói đều do stress mà ra.

phutsailam
16-03-2014, 18:34
Thứ tư tuần sau là đúng 9t sau nguy cơ,Triệu chứng thì cũng đã hết,chỉ có thỉnh thoảng bị nổi mẫn đỏ 1 2 hột ở tay và ngực thôi, nửa muốn đi XN để ổn định tâm lý, nửa lại sợ ko muốn đi,vì bây giờ XN rồi đến 12t cũng phải XN lại.Ở Cần Thơ nghe a H nói XN test nhanh Detarmine gì đó 9t XN có chính xác ko, pp này có dễ ra dương tính giả ko anh,e giờ sợ 2 từ đó lắm

Nguyen Ha
16-03-2014, 19:14
Thứ tư tuần sau là đúng 9t sau nguy cơ,Triệu chứng thì cũng đã hết,chỉ có thỉnh thoảng bị nổi mẫn đỏ 1 2 hột ở tay và ngực thôi, nửa muốn đi XN để ổn định tâm lý, nửa lại sợ ko muốn đi,vì bây giờ XN rồi đến 12t cũng phải XN lại.Ở Cần Thơ nghe a H nói XN test nhanh Detarmine gì đó 9t XN có chính xác ko, pp này có dễ ra dương tính giả ko anh,e giờ sợ 2 từ đó lắm

Yên tâm đi, hiện tại chưa ai bị lật kèo kết quả ở tuần 12. Test nhanh rất nhạy, phương châm là "bắt nhầm hơn bỏ xót" nên dễ cho ra dt giả.

Charles
16-03-2014, 19:33

Hãy yên tâm với kết quả 5 tuần compo ÂT, BÌNH TĨNH, TỰ TIN đợi đủ 12 tuần sau nguy cơ làm cái chốt theo khuyến cáo, vì giờ bạn có XN thì vẫn phải XN lại ở tuần 12.

phutsailam
17-03-2014, 05:58
Yên tâm đi, hiện tại chưa ai bị lật kèo kết quả ở tuần 12. Test nhanh rất nhạy, phương châm là "bắt nhầm hơn bỏ xót" nên dễ cho ra dt giả.
Zậy nếu tét nhanh mà AT thì chính xác đúng ko chị vì nó nhạy mà

phutsailam
17-03-2014, 06:00
Hãy yên tâm với kết quả 5 tuần compo ÂT, BÌNH TĨNH, TỰ TIN đợi đủ 12 tuần sau nguy cơ làm cái chốt theo khuyến cáo, vì giờ bạn có XN thì vẫn phải XN lại ở tuần 12.
Thannks bạn,nói chung giờ mình cũng bình tĩnh nhiều rồi,có sợ cũng ko giải quyết đc gì đâu,nếu nhiễm thì cũng nhiễm rồi,chi lo lắng là nếu nhiễm thì tương lai đi về đâu thôi

Nguyen Ha
17-03-2014, 06:55
Zậy nếu tét nhanh mà AT thì chính xác đúng ko chị vì nó nhạy mà

Bạn đã combo 5 tuần âm tính rồi, cứ yên tâm kết quả sẽ ko thay đổi. Test nhanh ra âm tính là chính xác.

phutsailam
13-06-2014, 11:47
E 6tháng AT rồi anh Hiếu ơi,mừng wa,cám ơn anh và tất cả mọi người trong suốt thời gian qua đã bị e quấy nhiễu và làm phiền nhưng vẫn nhiệt tình tư vấn.Giờ e đã thật sự yên tâm rồi.yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhh.:Yoyo36::zk2039:

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 11:49
E 6tháng AT rồi anh Hiếu ơi,mừng wa,cám ơn anh và tất cả mọi người trong suốt thời gian qua đã bị e quấy nhiễu và làm phiền nhưng vẫn nhiệt tình tư vấn.Giờ e đã thật sự yên tâm rồi.yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhh.:Yoyo36::zk2039:
Trờ ạh, 12 tuần AT là chốt, vãy hồn chơi 6 tháng chốt, khổ thân chữa, sống trong sợ hại của cái chốt 6 tháng chi cho hại não zậy trời

Tuanmecsedec
13-06-2014, 11:55

Chứng mình những gì mọi người tư vấn là chính xác.

phutsailam
13-06-2014, 12:18
Trờ ạh, 12 tuần AT là chốt, vãy hồn chơi 6 tháng chốt, khổ thân chữa, sống trong sợ hại của cái chốt 6 tháng chi cho hại não zậy trời

tại e XN lúc 11t đó anh,đt cho anh mấy lần hehehe,giờ hết sợ rồi.Đúng là sống trong sợ hãi mà.Ai có triệu chứng cứ bơi hết vào đây nhá,cứ yên tâm vào sự tư vấn của các anh chị trong diễn đàn đi, đừng xoắn giống mình nữa.KQ của mình cminh rồi nè.

Nguyen Ha
13-06-2014, 12:26

Và cuối cùng thì tâm lý cũng được giải tỏa! Chúc mừng!:zk206::zk206::zk206::zk206::zk206:

xinmôtlânmaymắn
13-06-2014, 12:55
Phutsailam oi cho minh sdt đi

xinmôtlânmaymắn
13-06-2014, 12:57
Phutsailam sdt đi

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 13:00
Phutsailam sdt đi
Spam quá đêeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee eeeeeeeeeee

xinmôtlânmaymắn
13-06-2014, 13:04
E xin số để hỏi chuyện mà a

Nguyen Ha
13-06-2014, 13:16
E xin số để hỏi chuyện mà a

Gửi inbox cho nhau đi.

quyettamlamlaicuocdoi
13-06-2014, 15:39
ban cần phải thật bình tĩnh, cố gắng chờ đợi 4 tuần lên Hoà Hảo để xn combo, không hẳn quan hệ không bao đều bị nhiễm hiv,cố gắng kiềm chế dục vọng,nếu có nhu cầu thì tự xử hoặc massage kích dục bằng tay là cùng,tuyệt đối trong thời gian đợi kq xn không đc qhtd với gái mại dâm,hiv thời kì đầu không có triệu chứng gì rõ ràng, cố gắng vượt qua khó khăn trong giai đoạn này,nếu bạn còn hi vọng và niềm tin thì mọi chuyện đều có thể, hay đạt niềm tin vào bản thân mình bạn nhé, minh tin rằng bạn âm tính, cố gắng lên bạn nha!

phutsailam
13-06-2014, 17:04
Phutsailam oi cho minh sdt đi
Bạn có thắc mắc gì nt trên diễn đàn cho mình nè