PDA

View Full Version : Xét nghiệm Giang mai và Viêm gan B âm tính sau 6 tuần

xindcsong91
09-02-2014, 16:08
Cả nhà ơi ! giúp mình với .... sau nguy cơ 6 tuần mình làm xét nghiệm giang mai và viêm gan B ở pastuer ... kết quả ÂM TÍNH , thế đã an toàn chưa !

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 16:10
Cả nhà ơi ! giúp mình với .... sau nguy cơ 6 tuần mình làm xét nghiệm giang mai và viêm gan B ở pastuer ... kết quả ÂM TÍNH , thế đã an toàn chưa !
Với KQ AT sau 6 tuần bạn hoàn toàn k hề bị Giang Mai hay viêm gan B

xindcsong91
09-02-2014, 16:17
em nghe nói xét nghiệm giang mai có 2 phương pháp .. 1 phương pháp là < 3 tháng , 1 phương pháp là > 3 tháng , mà ở pastuer em hông thấy ghi phương pháp là gì ... anh chị giải đáp giúp em với .

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 16:20
em nghe nói xét nghiệm giang mai có 2 phương pháp .. 1 phương pháp là < 3 tháng , 1 phương pháp là > 3 tháng , mà ở pastuer em hông thấy ghi phương pháp là gì ... anh chị giải đáp giúp em với .
Bạn ui ở Pastuer xn Giang Mai ở 4 tuần AT là kết luận k hề bị nhiễm

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 16:23
Bấm vào đây tham khảo:
Chủ đề: MỘT SỐ KỸ THUẬT XÉT NGHIỆM CHẨN ĐOÁN STIs (http://diendanhiv.vn/threads/6668-MOT-SO-KY-THUAT-XET-NGHIEM-CHAN-DOAN-STIs)

Một lần và mãi mãi
09-02-2014, 16:24
An toàn rùi :) tổ chức ăn mừng thôi, tránh tạo nguy cơ mới nhé!

xindcsong91
09-02-2014, 16:28
vậy 4 tuần AT vậy 6 tuần AT cũng kết luận thế phải không anh Hiếu

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 16:36
vậy 4 tuần AT vậy 6 tuần AT cũng kết luận thế phải không anh Hiếu
Dĩ nhiên rùi. Vì bạn thường thấy trong các bài chia sẻ của songchung khuyên cáo XN STDs sau nguy cơ 4 tuần đến 12 tuần. Có nghĩa là trong thời điểm từ 4 đến 12 tuần bạn XN lúc nào cũng được, miễn là KQ AT là OK

xindcsong91
09-02-2014, 16:41
Dĩ nhiên rùi. Vì bạn thường thấy trong các bài chia sẻ của songchung khuyên cáo XN STDs sau nguy cơ 4 tuần đến 12 tuần. Có nghĩa là trong thời điểm từ 4 đến 12 tuần bạn XN lúc nào cũng được, miễn là KQ AT là OK
Vậy là em hạ cánh an toàn với giang mai rồi phải hem anh , thế còn viêm gan B thì sao anh ... em thấy diễn đàn ít ai nói về viêm gan B vậy anh ... em xin lỗi vì hỏi nhiều quá . Thanks anh hiếu nhiều

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 16:43
Vậy là em hạ cánh an toàn với giang mai rồi phải hem anh , thế còn viêm gan B thì sao anh ... em thấy diễn đàn ít ai nói về viêm gan B vậy anh ... em xin lỗi vì hỏi nhiều quá . Thanks anh hiếu nhiều
STDs bao gồm cả Giang Mai và viêm gan B đó. Nếu sau 4 tuần trở đi XN AT là an toàn

xindcsong91
09-02-2014, 16:50
STDs bao gồm cả Giang Mai và viêm gan B đó. Nếu sau 4 tuần trở đi XN AT là an toàn
Kiến thức em về các bệnh đó còn nông cạn ... anh cho em hỏi . Bệnh SÙI MÀO GÀ thì làm sao biết được anh . có xét nghiệm được không anh !

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 16:54
Kiến thức em về các bệnh đó còn nông cạn ... anh cho em hỏi . Bệnh SÙI MÀO GÀ thì làm sao biết được anh . có xét nghiệm được không anh !
Sùi mào gà thời gian ủ bệnh từ khi có nguy cơ đến sau 90 ngày. Khi có biểu hiện thì đến Bv Da Liễu chữa và làm XN HPV
Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)Chủ đề: Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)Chủ đề: Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh (http://diendanhiv.vn/threads/8201-Mac-giang-mai-doi-mat-voi-vo-sinh)

xindcsong91
09-02-2014, 17:10
Vậy nếu sau 90 ngày , nếu không có biểu hiện thì em có biết chắc mình có bị hay không anh ! nếu giờ 6 tuần thì có thế xét nghiệm HPV được không anh !

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 17:12
Vậy nếu sau 90 ngày , nếu không có biểu hiện thì em có biết chắc mình có bị hay không anh ! nếu giờ 6 tuần thì có thế xét nghiệm HPV được không anh !
Sau 90 ngày k có biểu hiện tức k có bị HPV

xindcsong91
09-02-2014, 17:29
90 ngày hả trời .... mệt mỏi quá .... lại thêm những ngày sống trong căng thẳng

xindcsong91
09-02-2014, 20:30
Anh Tuanmercesdes ơi ! hôm bữa em có đọc 1 bài viết là anh có quen với BS Nghĩa ở pastuer phải hem anh , anh cho em hỏi , em muốn xét nghiệm xem có bị sùi mào gà không thì phải làm sao hả anh , em không thấy triệu chứng gì ! em được 6 tuần sau nguy cơ rồi anh ơi ! anh giúp em với ! em stress quá rồi

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 21:06
Anh Tuanmercesdes ơi ! hôm bữa em có đọc 1 bài viết là anh có quen với BS Nghĩa ở pastuer phải hem anh , anh cho em hỏi , em muốn xét nghiệm xem có bị sùi mào gà không thì phải làm sao hả anh , em không thấy triệu chứng gì ! em được 6 tuần sau nguy cơ rồi anh ơi ! anh giúp em với ! em stress quá rồi
Mồng Gà k thể XN khi k có biểu hiện, khi nào có biểu hiện và chữa bằng đốt lazer và lấy mẫu mồng gà đó làm xn bạn àh

Nguyen Ha
09-02-2014, 21:37

Không thấy triệu chứng gì thì sao phải lo lắng hả bạn.

xindcsong91
09-02-2014, 21:40
Điều quan trọng là do kiến thưc còn nông cạn nên sợ nhìn triệu chứng mà ko bieeat đc

Tuanmecsedec
09-02-2014, 22:24

Bạn yên tâm với kết quả trên.

xindcsong91
10-02-2014, 18:38
Anh tuấn ơi ! cho em hỏi tí . em là con trai ( không phải đồng tính ) không quan hệ qua hậu môn , vậy biểu hiện của sùi mào gà có xuất hiện ở hậu môn không anh !

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 18:44
Anh tuấn ơi ! cho em hỏi tí . em là con trai ( không phải đồng tính ) không quan hệ qua hậu môn , vậy biểu hiện của sùi mào gà có xuất hiện ở hậu môn không anh !
Nếu như GMD dùng lưỡi liếm HM bạn mà HM bạn có sây xát thì bạn có nguy cơ.

xindcsong91
10-02-2014, 21:59
Vậy là chỉ chỗ nào tiếp xúc với mầm bệnh thì mới có mọc lên u nhú thôi phải không anh !

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 22:12
Vậy là chỉ chỗ nào tiếp xúc với mầm bệnh thì mới có mọc lên u nhú thôi phải không anh !
Đúng rùi bạn

Tuanmecsedec
10-02-2014, 22:40

Nếu hậu môn có tiếp xúc vi rút Mào Gà vẫn có khả năng,như qua kích dục bằng miệng đường hậu môn.