PDA

View Full Version : xin các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 78 ngày âm tính

live
09-02-2014, 19:54
chào anh chị em có nguy cơ cao là quan hệ với người nhiễm hiv, quan hệ k bao 5 lần và lần cuối cách đây 78 ngày và em đã đi test nhanh vào ngày thứ 78 tai trung tâm y tế huyện long thành , đồng nai và kết qủa ÂM TÍNH , kết quả này an toàn chưa các anh chị , tổng số lần em đi xn tại đây là 3 lần 3tuần,5tuần và gần nhất là 78 ngày, tay chân em bi đau nhức lắm, giật cơ nữa, e rất lo sợ em đang sống trong địa ngục , từng ngày trôi qua đối với em là 1 thế kỉ , xin mọi người tư vấn giúp em

Charles
09-02-2014, 20:03
chào anh chị em có nguy cơ cao là quan hệ với người nhiễm hiv, quan hệ k bao 5 lần và lần cuối cách đây 78 ngày và em đã đi test nhanh vào ngày thứ 78 tai trung tâm y tế huyện long thành , đồng nai và kết qủa ÂM TÍNH , kết quả này an toàn chưa các anh chị , tổng số lần em đi xn tại đây là 3 lần 3tuần,5tuần và gần nhất là 78 ngày, tay chân em bi đau nhức lắm, giật cơ nữa, e rất lo sợ em đang sống trong địa ngục , từng ngày trôi qua đối với em là 1 thế kỉ , xin mọi người tư vấn giúp em

Bạn QHTD với NCH không dùng BCS tới 5 lần mà có kết quả XN 78 ngày âm tính thì bạn là người quá may mắn, vì kết quả này đã khẳng định bạn không có HIV.

live
09-02-2014, 20:08
em có nên đi xn lại k? và có khi nào thay đổi kq k? em làm test nhanh ở huyện có chính xác k ạ? em bị đau nhức khớp , giật cơ em sợ lắm

Charles
09-02-2014, 20:12
em có nên đi xn lại k? và có khi nào thay đổi kq k? em làm test nhanh ở huyện có chính xác k ạ? em bị đau nhức khớp , giật cơ em sợ lắm

Đau nhức cơ khớp, giật cơ... có nhiều nguyên nhân, không liên quan gì đến HIV.
Kết quả này đã đủ khẳng định bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

live
09-02-2014, 20:55
anh tuấn và mọi người ơi tư vấn thêm cho em đi

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 20:55
Cho dù bạn có nguy cơ thật sự thì KQ AT sau 78 ngày = 11 tuần là an toàn. Chúc mừng bạn
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Charles
09-02-2014, 20:58
anh tuấn và mọi người ơi tư vấn thêm cho em đi

Kết quả XN chứng minh bạn an toàn với HIV rồi còn muốn tư vấn thêm gì nữa???

Nguyen Ha
09-02-2014, 21:30

Bạn là người may mắn! Quan hệ tình dục không bao cao su với người có HIV mà có kết quả xét nghiệm âm tính thế này thật sự là may mắn. Chúc mừng bạn đã an toàn. Chúc mừng!

Tuanmecsedec
09-02-2014, 22:27

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.Theo nghiên cứu cho thấy khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì đã cho thấy kháng thể xuất hiện từ tuần thứ 2 > 12,kháng thể nhiều nhất và xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.

Chủ đề: xét nghiệm hiv 78 ngày âm tính đã an toàn chưa? (http://diendanhiv.com.vn/threads/487-xet-nghiem-hiv-78-ngay-am-tinh-da-an-toan-chua)

live
11-02-2014, 20:47
anh chị ơi như anh chị chia sẽ e đã an toàn nhưng sao khớp tay , chân của em đau nhức quá , e sợ lắm, liệu e có phải xn ở 6 tháng k?

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 20:49
anh chị ơi như anh chị chia sẽ e đã an toàn nhưng sao khớp tay , chân của em đau nhức quá , e sợ lắm, liệu e có phải xn ở 6 tháng k?

Xét nghiệm
34. Ở thời kỳ cửa sổ, xét nghiệm vẫn âm tính (*), vậy có lây cho người khác không?
Vẫn lây như thường! Bởi lẽ sau khi nhiễm, HIV đã có sẵn trong máu mà xét nghiệm thì chỉ tìm kháng thể chống HIV (chất được sinh ra trong máu khi mắc bệnh). Ở thời kỳ cửa sổ thì HIV đã xâm nhập nhưng kháng thể chống HIV chưa được sinh ra hoặc số lượng còn quá ít , nên xét nghiệm chưa phát hiện được.
(*) Xét nghiệm HIV cho kết quả: dương tính (+) là đã nhiễm HIV, âm tính (-) có thể không nhiễm HIV hoặc đã nhiễm nhưng còn trong "Thời kỳ cửa sổ",cần làm lại xét nghiệm để xác định. "Thời kỳ cửa sổ" kéo dài từ 4 đến 12 tuần và 12 tuần cho nguy cơ không dùng PEP đến 24 tuần cho nguy cơ có dùng PEP sau khi bị HIV xâm nhập vào cơ thể cho nên để chắc chắn, thời điễm thử máu lại cần cách lúc nghi ngờ bị lây bệnh do có hành vi nguy cơ như: quan hệ tình dục, chích ma tuý chung kim ống v.v... là 12 tuần cho nguy cơ không dùng PEP và 24 tuần cho nnguy có dùng PEP. Dĩ nhiên, trong khi chờ làm lại xét nghiệm, không để xảy ra thêm "nguy cơ" mới.
http://www.ykhoa.net/tinhduc_gioitin...idsquest34.htm (http://www.ykhoa.net/tinhduc_gioitinh/AIDS/aidsquest34.htm)

HIV/AIDS
11-02-2014, 22:11
để yên tâm bạn xét nghiệm lại sau 3 tháng , kết quả khó mà thay đổi được

Tuanmecsedec
11-02-2014, 22:45

Đôi lúc do bạn lo lắng sẽ gây ra cảm giác này.

Cube027
07-06-2014, 11:22
mình cũng qh noi NCH 5 lần mà âm tính lúc 40 ngày 45 ngày và 67 ngày.khoảng 50 ngày mình có kq pcr hiv người lớn ở pastuer âm tính.hôm qua mình đi xét nghiệm là ngày 74 nhưng ng ta hẹn 1 tuần sau có kết quả.bạn có kết quả sau 3 tháng chưa?sao ko post bài lên xem?

xinhaygiupminh
10-06-2014, 11:25
mình cũng qh noi NCH 5 lần mà âm tính lúc 40 ngày 45 ngày và 67 ngày.khoảng 50 ngày mình có kq pcr hiv người lớn ở pastuer âm tính.hôm qua mình đi xét nghiệm là ngày 74 nhưng ng ta hẹn 1 tuần sau có kết quả.bạn có kết quả sau 3 tháng chưa?sao ko post bài lên xem?

vậy kQ của bạn thế nào ?