PDA

View Full Version : KQ XN Nhanh báo Tìm Thấy Kháng Thể có chính xác không - anh Tuấn ơi

batdauvaketthuc
03-08-2013, 14:29
Dạo này tôi bị chảy máu răng rất nhiều, thường vào sáng, trưa và tối. Máu cháy nhiều lắm.
Tôi là người đồng tính, đời sống tình dục thì lăng nhăng (tôi biết điều này là ko tốt) thường thì chỉ có tình 1 giờ (ko được 1 đêm nữa)
1 năm trước tôi có xét nghiệm tại medic và nhận kết quả âm tính.
Hôm nay đi khám sức khỏe theo thông tư 13 để hoàn tất hồ sơ cho nhân sự, khi xn máu tôi yêu cầu xét nghiệm thêm hiv. Bệnh viện tôi khám là bv Nguyễn Tri Phương.
Sau đó bác sĩ có note thêm test nhanh hiv (bn yêu cầu). tôi nhận kq như sau: phát hiện kháng thể hiv yêu cầu xét nghiệm ELISE.
Tôi gặp bs và cô có nói qua paster để xn lại và điều trị. Tôi đang rất hoang mang.
1. Tôi muốn hỏi tỷ lệ của test nhanh sai khi test hiv là bao nhiêu phần trăm.
2. Tôi đang rất cần 1 người giúp đỡ để cùng tôi đến paster xét nghiệm lần cuối. Liệu có anh chị nào có thể giúp tôi, vì tôi người ở tỉnh nên ko có ai bên cạnh.

Dear anh Tuấn - em là người tối qua lúc 23h có gọi làm phiền anh, hôm nay đi làm nên giờ em mới có thể viết bài được. Lúc đầu em không biết 4rum mình, em post 4rum kia nhận được câu trả lời của Bs Dung: Test nhanh có thể cho dương tính giả, cho nên cần xét lại bằng elisa. Đời sống td của bạn quá phức tạp , cho nên dù có âm thì tương lai cũng sẽ dương tính mà thôi. Bạn không cần phải hoang mang vì sống chung với H cũng không có gì đáng lo. Thuốc đc cấp miễn phí, sức khỏe đc chăm sóc định kỳ và có một cộ,g đồng H+ luôn ở đây cùng chia sẻ với bạn.
Em buồn quá - mong mọi người giúp em

troduasophan
03-08-2013, 14:51
Chào bạn.bạn có biết trường hợp test nhanh có kháng thể của bạn là xuất hiện thêm 1 vạch rõ hẳn hay mờ mờ không?

batdauvaketthuc
03-08-2013, 14:56
mình ko biết, chỉ nhận tờ kq nó báo vậy - bác sĩ và KTV ko nói rõ gì thêm

troduasophan
03-08-2013, 14:59
Lúc xn bạn có bị cảm hay đau khớp không. Nếu.bị cảm hay đau khớp.thì dễ cho dt.giả

Tuanmecsedec
03-08-2013, 15:00
Dạo này tôi bị chảy máu răng rất nhiều, thường vào sáng, trưa và tối. Máu cháy nhiều lắm.
Tôi là người đồng tính, đời sống tình dục thì lăng nhăng (tôi biết điều này là ko tốt) thường thì chỉ có tình 1 giờ (ko được 1 đêm nữa)
1 năm trước tôi có xét nghiệm tại medic và nhận kết quả âm tính.
Hôm nay đi khám sức khỏe theo thông tư 13 để hoàn tất hồ sơ cho nhân sự, khi xn máu tôi yêu cầu xét nghiệm thêm hiv. Bệnh viện tôi khám là bv Nguyễn Tri Phương.
Sau đó bác sĩ có note thêm test nhanh hiv (bn yêu cầu). tôi nhận kq như sau: phát hiện kháng thể hiv yêu cầu xét nghiệm ELISE.
Tôi gặp bs và cô có nói qua paster để xn lại và điều trị. Tôi đang rất hoang mang.
1. Tôi muốn hỏi tỷ lệ của test nhanh sai khi test hiv là bao nhiêu phần trăm.
2. Tôi đang rất cần 1 người giúp đỡ để cùng tôi đến paster xét nghiệm lần cuối. Liệu có anh chị nào có thể giúp tôi, vì tôi người ở tỉnh nên ko có ai bên cạnh.

Dear anh Tuấn - em là người tối qua lúc 23h có gọi làm phiền anh, hôm nay đi làm nên giờ em mới có thể viết bài được. Lúc đầu em không biết 4rum mình, em post 4rum kia nhận được câu trả lời của Bs Dung: Test nhanh có thể cho dương tính giả, cho nên cần xét lại bằng elisa. Đời sống td của bạn quá phức tạp , cho nên dù có âm thì tương lai cũng sẽ dương tính mà thôi. Bạn không cần phải hoang mang vì sống chung với H cũng không có gì đáng lo. Thuốc đc cấp miễn phí, sức khỏe đc chăm sóc định kỳ và có một cộ,g đồng H+ luôn ở đây cùng chia sẻ với bạn.
Em buồn quá - mong mọi người giúp em

Test nhanh,test này rất nhạy dễ bắt nhầm phản ứng và đồng thời test này không được khẳng định mẩu máu dương tính hiv.

Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp,như bằng 3 phương pháp.... Để kiểm tra xét nghiệm khẳng định.

Kết luận trường hợp bạn chưa được phép khẳng định dương tính hiv,bạn cần đi xét nghiệm lại những cơ sở sau đây: Danh sách các Phòng xét nghiệm được phép khẳng định các trường hợp HIV (http://diendanhiv.vn/threads/22-Danh-sach-cac-Phong-xet-nghiem-duoc-phep-khang-dinh-cac-truong-hop-HIV)

batdauvaketthuc
03-08-2013, 15:01
Nhưng em nắm 90% vào H rồi đúng không anh :(

Tuanmecsedec
03-08-2013, 15:02
Nhưng em nắm 90% vào H rồi đúng không anh :(

Chưa ai dám khẳng định được.Chỉ có bạn,xem trước đây mình thực sự có nguy cơ nào không.

batdauvaketthuc
03-08-2013, 15:33
dạ có anh ạ, chắc em kết thúc thật rồi :@

Tuanmecsedec
03-08-2013, 16:04
dạ có anh ạ, chắc em kết thúc thật rồi :@

Như anh đã chia sẽ trong ĐT.Nếu kết quả không may mắn.Em lại diễn đàn này,Anh sẽ hướng dẫn giúp em.