PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục với nhân viên mát xa có dung bao cao su và có kích miệng bằng miệng

Themod
10-02-2014, 07:35
Tết về quê, em nhậu tê tê với bạn rồi đi masgge..xảy rả chuyện như sau, xin các anh tư vấn giúp em.
1. Tay em thọt vào AD có dính dịch AD>> Em đưa tay vào miệng T (nv massge)>> T dùng miệng kích thích em, lưỡi em cũng có lướt qua AD T.
2. Tiếp theo T có lấy BCS đeo cho em >> em QHTD khoảng 1 phút sợ phòng bên nghe, em dừng lại và rút ra, DV em bị mềm>> T tháo BCS ra và nói em đưa vào miệng để T kích thích >>EM đã xuất tinh trong miệng T.
>>>> Xin các anh tư vấn khả năng lây nhiễm của em trong 2 trường hợp trên, vì em lo sợ :
- Trong 2 TH trên thì miệng T đều dính dịch AD ( em suy luận thế)
- Sợ BCS của T không an toàn tuy em thấy ý thức bảo vệ của T là khá tốt trong TH 2
>>>>Em có nên đi xét nghiệm hay không?? và thời gian là hợp lý ??

Em xin chân thành cảm ơn...!

Tuanmecsedec
10-02-2014, 07:37
Tết về quê, em nhậu tê tê với bạn rồi đi masgge..xảy rả chuyện như sau, xin các anh tư vấn giúp em.
1. Tay em thọt vào AD có dính dịch AD>> Em đưa tay vào miệng T (nv massge)>> T dùng miệng kích thích em, lưỡi em cũng có lướt qua AD T.
2. Tiếp theo T có lấy BCS đeo cho em >> em QHTD khoảng 1 phút sợ phòng bên nghe, em dừng lại và rút ra, DV em bị mềm>> T tháo BCS ra và nói em đưa vào miệng để T kích thích >>EM đã xuất tinh trong miệng T.
>>>> Xin các anh tư vấn khả năng lây nhiễm của em trong 2 trường hợp trên, vì em lo sợ :
- Sợ BCS của T không an toàn tuy em thấy ý thức bảo vệ của T là khá tốt trong TH 2

Quan trọng nhất là bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Charles
10-02-2014, 07:42

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn.
Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm vi rut HIV không tồn tại, nhưng có nguy cơ với các bệnh: Lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B.
Quan trọng nhất là khi quan hệ bạn có dùng BCS, nên bạn không có nguy cơ HIV, không cần dùng PEP, không cần XN.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Themod
10-02-2014, 07:50
Em cũng biết là OS bằng miệng là không sao, nhưng trường hợp của em có chuyển biến khác:
- Tay em thọt vào AD có dính dịch AD>> Em đưa tay vào miệng T (nv massge)>> T dùng miệng kích thích em.
- TH2: DV em đã đưa vào AD sẽ dính dịch AD
Xin các anh tư vấn kỹ giúp em.
""- Trong 2 TH trên thì miệng T đều dính dịch AD ( em suy luận thế)
>>>>Em có nên đi xét nghiệm hay không?? và thời gian là hợp lý ??"""

Charles
10-02-2014, 07:53
Em cũng biết là OS bằng miệng là không sao, nhưng trường hợp của em có chuyển biến khác:
- Tay em thọt vào AD có dính dịch AD>> Em đưa tay vào miệng T (nv massge)>> T dùng miệng kích thích em.

HIV không lây gián tiếp như bạn nghĩ.

Bạn đọc kỹ tài liệu này đi: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Tuanmecsedec
10-02-2014, 07:55

> Vấn đề này không sao.

Không phải dính là bị.Quan trọng nhất quan hệ trực tiếp bạn có dùng bao cao su là không sao.

Themod
10-02-2014, 08:13
Trong đầu em giờ cứ suy nghĩ: T dùng BCS bị rách, BCS cũ...Tuy rằng khi thấy DV em xìu, T đã yêu cần em chuyển sang đưa vào miệng. Khi em gọi đt cho T để hỏi chuyện thì T lại không nghe máy, nt không trả lời. Em cứ nghĩ là T hại em xong rồi không chịu nge máy. Em chán quá, đúng là 1 phút sai lầm giờ hại đầu óc.
Các anh có thể cho em biết địa chỉ tư vấn tâm lý trực tiệp được không ạ, em ở TPHCM
Thanks các anh.

Charles
10-02-2014, 08:20
Trong đầu em giờ cứ suy nghĩ: T dùng BCS bị rách, BCS cũ...Tuy rằng khi thấy DV em xìu, T đã yêu cần em chuyển sang đưa vào miệng. Khi em gọi đt cho T để hỏi chuyện thì T lại không nghe máy, nt không trả lời. Em cứ nghĩ là T hại em xong rồi không chịu nge máy. Em chán quá, đúng là 1 phút sai lầm giờ hại đầu óc.
Các anh có thể cho em biết địa chỉ tư vấn tâm lý trực tiệp được không ạ, em ở TPHCM
Thanks các anh.

Bạn lo lắng quá nên suy diễn vậy thôi, gái làm tiền thì thường không nghe máy hay nhắn tin lại đâu vì người ta còn lo "tiếp khách" và còn phòng nhỡ vợ bạn mà biết thì người ta mất xác à. Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

toiloiqua
10-02-2014, 08:21
Thanks các anh.

Trung tâm Y tế dự phòng
Địa chỉ: 699 Trần Hưng Đạo, quận 5
Điện thoại: (08) 38355070/ 38356119

Điểm VCT số 475A Cách mạng tháng 8, phường 13, quận 10
Điện thoại: (08) 38620198

Trung tâm tư vấn, xét nghiệm tự nguyện, miễn phí, giấu tên
Địa chỉ: 10/3 Lương Định Của, phường Bình Khánh, quận 2
Phòng tư vấn - bệnh viện Da liễu
Địa chỉ: 69 Ngô Thời Nhiệm, quận 3
Điện thoại: (08) 38243151
Phòng xét nghiệm - viện Pasteur
Địa chỉ: 167 Pasteur, quận 3
Điện thoại: (08) 38230352

Phòng tham vấn quán Café BCS 2 (ATS)
Địa chỉ: 53 Vũ Tùng, phường 2, quận Bình Thạnh
Điện thoại: (08) 35107155/ 35107156

CLB Bạn giúp bạn
Địa chỉ: 43 Lam Sơn, quận Phú Nhuận
Điện thoại: (08) 8031162

Trung tâm tham vấn hỗ trợ cộng đồng
Địa chỉ: 314 Âu Dương Lân, phường 3, quận 8
Điện thoại: (08) 38518038/ 39500648

Số 48-52 Mã Lộ, phường Tân Định, quận 1

Số 6 Trịnh Khắc Lập, phường Thạnh Mỹ Lợi, quận 2

Số 2 Nguyễn Thông, phường 6, quận 3

Số 71 Võ Thị Sáu (lầu 2), phường 6, quận 3

Trung tâm y tế Dự phòng quận 3
Địa chỉ: số 368 Cách Mạng Tháng Tám, phường 10, quận 3

Số 396/72 Nguyễn Tất Thành, phường 18, quận 4

Số 136 G Nguyễn Tri Phương, phường 9, quận 5

Số 958/24 K Lò Gốm, phường 8, quận 6

Số 101 Nguyễn Thị Thập, phường Tân Phú, quận 7

Đường Gò Nổi, phường Phú Hữu, quận 9

Số 635 Khu phố 2, đường Tỉnh Lộ 10, phường Bình Trị Đông B, quận Bình Tân

Số 2/3 Thống Nhất, phường 11, quận Gò Vấp

Số 72/6 Huỳnh Văn Bánh, phường 15, quận Phú Nhuận

Số 8/104 Đinh Bộ Lĩnh, phường 24, quận Bình Thạnh

Số 254/86 Âu Cơ, phường 9, quận Tân Bình

Số 2 Nguyễn Văn Lịch, phường Linh Tây, quận Thủ Đức

Số E9/5 Nguyễn Hữu Trí, trị trấn Tân Túc, huyện Bình Chánh

Số 65/2B Bà Triệu, thị trấn Hóc Môn, huyện Hóc Môn

Tuanmecsedec
10-02-2014, 08:26
Thanks các anh.

Bạn có thể đến 71 Võ Thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương được tư vấn trực tiếp.

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 17:00

OS không có nguy cơ với HIV. HIV k tồn tại trong nước bọt, vì nước bọt là môi trường kiềm, nhưng các xoắn khuẩn khác lại sống được như Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và virut viêm gan B => gọi chung là STDs. Bạn xn sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn tham khảo thêm tài liệu này:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Themod
10-02-2014, 17:42
Hôm nay em đã phải gọi dt cho T, may là chị đấy cũng bắt máy và khích lệ em cứ yên tâm ( thật xấu hổ quá). Em đã đỡ lo hơn 1 chút, nhưng em sẽ đi xét nghiệm cho chắc....sau lần này có chết cũng không dám bừa bãi thế này.
Từ giờ tới cuối tháng 4 ( 3 tháng) chắc em sụt đi 5kg, nản quá, hy vọng là không sao.
Thanks các anh.

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 17:47
Hôm nay em đã phải gọi dt cho T, may là chị đấy cũng bắt máy và khích lệ em cứ yên tâm ( thật xấu hổ quá). Em đã đỡ lo hơn 1 chút, nhưng em sẽ đi xét nghiệm cho chắc....sau lần này có chết cũng không dám bừa bãi thế này.
Từ giờ tới cuối tháng 4 ( 3 tháng) chắc em sụt đi 5kg, nản quá, hy vọng là không sao.
Thanks các anh.
XN gì XN nhưng nhớ đừng quên XN Giang Mai và Viêm gan B nhé

Themod
10-02-2014, 17:56
Dạ.
Anh Hiếu cho em hỏi XN HIV 3 tháng là chuẩn chưa?? ( Tính từ ngày 04/02/2014)
Em định qua Pasteur TPHCM khám, bên đó khám nhanh không anh?? Hoặc anh có thể cho em địa chỉ nào tin cậy và nhanh được không ??

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 18:02
Dạ.
Anh Hiếu cho em hỏi XN HIV 3 tháng là chuẩn chưa?? ( Tính từ ngày 04/02/2014)
Em định qua Pasteur TPHCM khám, bên đó khám nhanh không anh?? Hoặc anh có thể cho em địa chỉ nào tin cậy và nhanh được không ??
Pastuer mà XN k chuẩn bạn chỉ có nước qua Mỹ XN may ra mới chuẩn

Themod
10-02-2014, 18:06
hj. A biết thời gian nhận kết quả XN là bào nhiêu lâu không anh??

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 18:08
hj. A biết thời gian nhận kết quả XN là bào nhiêu lâu không anh??
Tùy bạn àh. Có thể sau 3 ngày trả KQ

Themod
10-02-2014, 18:18
Em có nguy cơ ngày 04/02. Anh tính dùm em ngày bao nhiêu em có thể đi XN ạ.
Em định ngày 28/04 đi: Nếu AT thì 30/04 em đi du lịch xả stress với bạn gái. Nếu DT chắc 1 liều quá .

Nguyen Ha
10-02-2014, 19:09
Em có nguy cơ ngày 04/02. Anh tính dùm em ngày bao nhiêu em có thể đi XN ạ.
Em định ngày 28/04 đi: Nếu AT thì 30/04 em đi du lịch xả stress với bạn gái. Nếu DT chắc 1 liều quá .

Bạn cứ tính sau nguy cơ 4 tuần là xét nghiệm combo. Và test lại sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo.

Themod
10-02-2014, 20:31
Em nghe nói XN combo đôi khi cho kết quả giả. Em định 10tuần đi XN và 12tuần lại 1 lần nữa.
Sau 10tuần thì xét ngiệm theo phương pháp nào vậy anh??

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 20:35
Em nghe nói XN combo đôi khi cho kết quả giả. Em định 10tuần đi XN và 12tuần lại 1 lần nữa.
Từ sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV tìm kháng thể(HIV Ab)

Themod
10-02-2014, 20:39
Dạ. Vậy 6tuần em sẽ xét nghiệm 1 lần thử. Hy vọng AT, lo quá, ăn cơm không vô luôn.
Thanks anh nhiều.

songchungvoi_HIV
10-02-2014, 20:43
Dạ. Vậy 6tuần em sẽ xét nghiệm 1 lần thử. Hy vọng AT, lo quá, ăn cơm không vô luôn.
Thanks anh nhiều.
Dĩ nhiên KQ bạn mang về sẽ là AT

Themod
10-02-2014, 20:48
Em mà AT sẽ xuống Củ Chi mời anh 1 bữa thật hoành tráng lệ luôn.
Chúc anh luôn vui.

Tuanmecsedec
10-02-2014, 22:19
Thanks anh nhiều.

Bạn không cần HY VỌNG mà sẽ là âm tính cái chắc.

Themod
11-02-2014, 07:13
Em chỉ mong thế.
Em đang bị stress rất nặng, em ngủ không được, không muốn làm gì.
Em đã nói với bạn gái. Em chỉ sợ DT hại đời cô ấy, em thấy mình không đáng 1 xu.

trungan1987
11-02-2014, 07:15
10 tuần và 12 tuần bạn có thể xn Anti HIV tìm kháng thể...

Tuanmecsedec
11-02-2014, 07:15
Em chỉ mong thế.
Em đang bị stress rất nặng, em ngủ không được, không muốn làm gì.
Em đã nói với bạn gái. Em chỉ sợ DT hại đời cô ấy, em thấy mình không đáng 1 xu.

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.Sau khi qua giai đoạn LO LẮNG XƯƠNG MÁU này thì bạn tự răn đe bản thân mình tránh các dịch vụ ĂN BÁNH TRẢ TIỀN.

nicebaby111
11-02-2014, 07:18
bạn an toàn - bạn cư suy nghĩ theo hướng thực tế là 100% đàn ông đều qh td - và chưa có truong hợp nào mang bcs mà bị hiv hết

Themod
11-02-2014, 07:23
bạn an toàn - bạn cư suy nghĩ theo hướng thực tế là 100% đàn ông đều qh td - và chưa có truong hợp nào mang bcs mà bị hiv hết
Khổ nỗi là mình say, BCS k phải của mình, mình đã bỏ qua các bước kiểm tra trước khi QH. Mình sợ câu nói" trời kêu ai đấy dạ quá"
MÌnh cũng gọi dt hỏi nv massge, co ấy khích lệ là yên tâm đi, nhưng không hiểu sao mình lo, sợ run cả người, mặc dù trời đang nóng.

nicebaby111
11-02-2014, 07:36
qh có bcs là an toàn rồi bạn ah- bcs rất khó rách mà rách là sẽ toạt ra bạn biết ngay - bạn và cô gái đó sẽ cảm nhận được cảm giác khác vì qh ko có bcs và có bcs là hai cảm giác hoàn toàn khác nhau mà bạn - khi bạn nhịp thêm thì bcs rách sẽ cuốn về gốc dương vật nên dù bạn có say cỡ nào nũa chăc chăn sẽ nhận thấy bàng mắt thương được- mình dám cá với bạn hết 90% đàn ông qh mang bcs đều tháo ra là tròng vào chư ít ai kiểm tra lắm nên bạn yên tâm 100% bạn ko nguy cơ

nicebaby111
11-02-2014, 07:39
mình chỉ khuyên bạn lần cuối đàn ông ít bạn nào tránh được cám dỗ tình dục lắm - nhu cầu cơ bản mà - nhưng bạn nhớ bảo vệ mình bằng bcs mỗi khi qh là an toàn - nên trang bị kiến thức cho bản thân mình bạn nhé và cũng hạn chế -qh gái md ít thôi- ko tốt cho sưc khoẻ và tinh thần đâu

Themod
11-02-2014, 07:43
Cố ấy đeo BCS cho mình, đeo vào DV xìu, cô ấy tháo ra và kích thích bằng miệng, sau đó đeo lại. QH được 1 xíu, mình nhắp cũng nhẹ nhưng gây ra tiếng động sợ phòng bên nghe, mình dừng lại, DV xìu xuống, cô ấy nói với mình là cho vào miệng, vì DV xìu rồi ( giai đoạn này chỉ thoáng qua trong đầu khi mình ra khỏi tiệm massge).
Lo quá bạn ak.
MÌnh phải chờ đến 5tuần nữa ( đúng 6 tuần) mới đi XN được, thời gian này dài bằng 1 đời người.

nicebaby111
11-02-2014, 07:46
có nói gì thì bạn cũng lo lắng vì bạn đang bị trét thôi bạn cư chờ ngày đi xn đi 100% bạn AT

Themod
11-02-2014, 07:55
Mình hiểu rồi, h chỉ mong thời gian trôi qua. Cũng may còn diễn đàn để mình chia sẻ, nói chuyện, h mình chỉ muốn nc xoay quanh vấn đề này thôi.

dragon
11-02-2014, 08:20
hãy yên tâm đi, những gì mọi người tư vấn cho bạn là bạn sẽ AT, hãy để suy nghĩ của mình vào việc khác có ích hơn đi

Themod
11-02-2014, 08:21
Oh. Thanks bạn nhiều.

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 08:25
Mình hiểu rồi, h chỉ mong thời gian trôi qua. Cũng may còn diễn đàn để mình chia sẻ, nói chuyện, h mình chỉ muốn nc xoay quanh vấn đề này thôi.
Ok hiểu rùi mà lên đến 2 trang chia sẻ vẫn chưa hết xoắn :khi875437:

Themod
11-02-2014, 08:47
1 tuần nay em đều tự an ủi mình thế, tâm lý thoải mãi xíu rồi căng thẳng trởi lại.
Chắc em sẽ xoắn đến tới ngày XN, 5 tuần nữa.
Giúp em nha anh Hiếu.

songchungvoi_HIV
11-02-2014, 08:50
1 tuần nay em đều tự an ủi mình thế, tâm lý thoải mãi xíu rồi căng thẳng trởi lại.
Giúp em nha anh Hiếu.
Tất cả TV BQT lun bên cạnh các bạn cho tới khi nào các bạn an toàn

Nguyen Ha
11-02-2014, 09:02
Giúp em nha anh Hiếu.

Xoắn quá cứ đọc lại những gì mọi người chia sẻ chi bạn. Bạn không có nguy cơ xét nghiệm lúc nào cũng âm tính,

Themod
11-02-2014, 09:05
Suy nghĩ không cản được bạn ak, chỉ muốn đập đầu vào tường.., hic

Nguyen Ha
11-02-2014, 09:08
Suy nghĩ không cản được bạn ak, chỉ muốn đập đầu vào tường.., hic

Trời! Trời! Bình tĩnh lại nào!

Themod
11-02-2014, 09:11
Đang ngồi trên máy tính mà cứ như đang đội 1 tảng đá nặng trên đầu nè.

Nguyen Ha
11-02-2014, 09:13
Đang ngồi trên máy tính mà cứ như đang đội 1 tảng đá nặng trên đầu nè.

Xin mời bạn vào đây http://www.diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban

Themod
11-02-2014, 09:38
Mình phán lên đó 1 câu rồi bạn , hic