PDA

View Full Version : lại nguy cơ mới,cứu em với,3 nguy cơ liền

vui qua
11-02-2014, 17:09
1,
huhu,hôm nay em di xét nghiệm,sau khi anh kĩ thuật viên lấy máu xong,anh ấy lấy bông bịt vết thương em,do chảy nhiều máu nên tay anh ấy dính máu em,mà em lại ko bjết tay anh áy có chảy máu ko nua,liệu em bi hiv k
2,
cách đay 2 hôm,em đi chơi ,đi xe ôm,do bj nga xe tay em bị trớt,em có cầm tay nguoi lai xe ôm,mà em ko để ý xem tay nguoi đó có chảy máu ko,nếu tay nguoi đó chảy máu em bi layhiv ko,
2,
hôm qua em đi đường giẫm phải cái gì dó dưới chân,em kiểm tra thấy dưới chân em co sợi thép,soi thép đâm vào chân,bi trớt da nhưng ko chảy máu,liệu em bi hiv ko,ko may đó là mũi thép của kim tiem thíao,em bi hiv k,em lo quá

=> huhu tất cả hành vi của em liệu bi hiv ko ạ,3 nguy cơ lien,cứu em

Tuanmecsedec
11-02-2014, 17:12
1,
huhu,hôm nay em di xét nghiệm,sau khi anh kĩ thuật viên lấy máu xong,anh ấy lấy bông bịt vết thương em,do chảy nhiều máu nên tay anh ấy dính máu em,mà em lại ko bjết tay anh áy có chảy máu ko nua,liệu em bi hiv k
2,
cách đay 2 hôm,em đi chơi ,đi xe ôm,do bj nga xe tay em bị trớt,em có cầm tay nguoi lai xe ôm,mà em ko để ý xem tay nguoi đó có chảy máu ko,nếu tay nguoi đó chảy máu em bi layhiv ko,
2,
hôm qua em đi đường giẫm phải cái gì dó dưới chân,em kiểm tra thấy dưới chân em co sợi thép,soi thép đâm vào chân,bi trớt da nhưng ko chảy máu,liệu em bi hiv ko,ko may đó là mũi thép của kim tiem thíao,em bi hiv k,em lo quá

=> huhu tất cả hành vi của em liệu bi hiv ko ạ,3 nguy cơ lien,cứu em

Cả 3 cái mà bạn lo không gì gọi là nguy cơ HIV.Đây chỉ là một TRIỆU CHỨNG LO SỢ CỰC ĐỘ.

vui qua
11-02-2014, 17:15
anh ơi,liệu tất cả hành vi của em có nguy cơ ko ạ,anh giải thích em hiểu với

Tuanmecsedec
11-02-2014, 17:17
anh ơi,liệu tất cả hành vi của em có nguy cơ ko ạ,anh giải thích em hiểu với

Không có cái nào gọi là để lo lắng đến HIV.

vui qua
11-02-2014, 17:24
a oi,cho em hỏi,liệu lúc em giẫm phải mũi thép,em quên ko để ý,nó nhỏ như đầu kim tiêm,liệu phải kim tiêm k

Tuanmecsedec
11-02-2014, 17:26
a oi,cho em hỏi,liệu lúc em giẫm phải mũi thép,em quên ko để ý,nó nhỏ như đầu kim tiêm,liệu phải kim tiêm k

Cho dù đó là đầu kim cũng không có nguy cơ.Nhưng chỉ sợ đã rỉ sét thì nên tiêm ngừa uốn ván.

vui qua
11-02-2014, 17:28
vâng,thế em yên tâm rồi,mà em cũng nhớ là hình như sợi thép có rĩ sét,dợi thép đó đâm vào chân em,bj trớt ra,nhưng ko hề chảy máu ạ,chỉ thấy hơi đau,ko chảy máu,nếu chảy máu em đã uống PEP r, huhu

Tuanmecsedec
11-02-2014, 17:30
vâng,thế em yên tâm rồi,mà em cũng nhớ là hình như sợi thép có rĩ sét,dợi thép đó đâm vào chân em,bj trớt ra,nhưng ko hề chảy máu ạ,chỉ thấy hơi đau,ko chảy máu,nếu chảy máu em đã uống PEP r, huhu

Bạn yên tâm hoàn toàn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Nụ Cười
12-02-2014, 21:25
Thành viên này cần học đường lây hiv. Cứ va chạm trong cuộc sống hàng ngày và suy diễn nhiễm hiv thì làm sao mà sống.

HIV/AIDS
12-02-2014, 22:07
với kiến thức của bạn sẽ cả đời sống trong sự sợ hãi về nguy cơ với HIV