PDA

View Full Version : Thắc mắc về xét nghiệm hiv

mrtamlh
14-02-2014, 07:22
Hôm qua,em dy làm xét nghiệm 6 tuần về.kết quả âm tính thì thằng bạn thân bảo chổ đó người ta hay dấu bệnh nhân về kết quả lắm...hic...hic.bao nhiêu mộng vỡ tan,thà rằng bạn đừng nói,thà rằng bạn.....an ủi kiểu đó như dập tắt ngọn lửa trong đêm,trời lại u ám nữa rùi.máy anh chị cho em hỏi có phải người ta sẻ dấu bệnh nhân...khi biết kết quả phải hem

Tuanmecsedec
14-02-2014, 07:34
Hôm qua,em dy làm xét nghiệm 6 tuần về.kết quả âm tính thì thằng bạn thân bảo chổ đó người ta hay dấu bệnh nhân về kết quả lắm...hic...hic.bao nhiêu mộng vỡ tan,thà rằng bạn đừng nói,thà rằng bạn.....an ủi kiểu đó như dập tắt ngọn lửa trong đêm,trời lại u ám nữa rùi.máy anh chị cho em hỏi có phải người ta sẻ dấu bệnh nhân...khi biết kết quả phải hem

Thằng bạn này TÀO LAO QUÁ.Làm gì có chuyện đó bạn,Nếu bạn nhiễm thì họ sẽ báo,mắc mớ gì nói không,họ được gì.

Nguyen Ha
14-02-2014, 07:34

Bạn nên nhớ rằng HIV là bệnh lây truyền từ người này sang người khác ở đây mình muốn nói chủ yếu là qua đường tình dục, họ phải nói thật kết quả để phòng tránh lây lan ra cộng đồng.
Không bao giờ dấu kết quả của bệnh nhân.