PDA

View Full Version : Giúp em với, sợ lấy nhiễm HIV

daumoboitron
14-02-2014, 11:17
Hi Các anh, Tình hình là sáng nay em có vào một tiệm xửa xe để mơn một cái tovit để văn ốc xem máy. Dùng một lúc em thấy trên ngón tay em có vết màu đỏ, em tưởng bị đứt tay nhưng lau đi thì không thấy bị đứt tay. em kểm tra trên cái tovit ấy có vài vét đỏ đỏ, không biết phải máu không, trên tovit đo em cũng thấy trơn trơn ( chắc có dầu mỡ ). Tự nhiên em thấy lo lắng không biết đó có phải máu chứa HIV không. Giờ người cứ lo lắng không yên.

Charles
14-02-2014, 11:21
Hi Các anh, Tình hình là sáng nay em có vào một tiệm xửa xe để mơn một cái tovit để văn ốc xem máy. Dùng một lúc em thấy trên ngón tay em có vết màu đỏ, em tưởng bị đứt tay nhưng lau đi thì không thấy bị đứt tay. em kểm tra trên cái tovit ấy có vài vét đỏ đỏ, không biết phải máu không, trên tovit đo em cũng thấy trơn trơn ( chắc có dầu mỡ ). Tự nhiên em thấy lo lắng không biết đó có phải máu chứa HIV không. Giờ người cứ lo lắng không yên.

Do bạn hoang tưởng thôi, HIV không sống trên cây tovit, mà cho dù có máu dính ở đó thì tay bạn không có vết thương thì vi rut không có ngõ đi vào. Bạn không có nguy cơ trong tình huống này.

songchungvoi_HIV
14-02-2014, 11:23
Cho dù đó là máu đi nữa thì k có con HIV nào sống nổi trong dầu nhớt.

daumoboitron
14-02-2014, 11:23
Em chị sợ máu dinh vào cái mụn nào đó trên tay em, trời hành nên nên me gãi nhiều ở tay cũng hơi xước sát. Với cho em hoi thêm là máu chứa HIV mà bị lẫn trong dầu mỡ bôi trơn thì HIV còn hoạt động được không ạ.

songchungvoi_HIV
14-02-2014, 11:27
Em chị sợ máu dinh vào cái mụn nào đó trên tay em, trời hành nên nên me gãi nhiều ở tay cũng hơi xước sát. Với cho em hoi thêm là máu chứa HIV mà bị lẫn trong dầu mỡ bôi trơn thì HIV còn hoạt động được không ạ.
Bạn chỉ có nguy cơ khi và chỉ khi tay bạn bị đứt và đang chảy máu và bạn nhúng bàn tay đó vào thau máu tươi có chứa HIV

♥NS♥
14-02-2014, 11:41
trường hợp của bạn không có nguy cơ . bạn nên trang bị thêm kiến thức về HIV

Tuanmecsedec
14-02-2014, 14:16

Chuyện hiện tại bạn đang lo lắng không có liên quan gì đến HIV và không có cái chỉ để bạn lo lắng.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)