PDA

View Full Version : Xin tư vấn nguy cơ nhiễm HIV và STDs

sena
14-02-2014, 19:49
Gửi anh Tuấn và các bạn trên diễn đàn, em xin trình bày với các anh tình trạng của em như sau:

(1)Ngày 5/10/2013, em có đi htgđ, trong lúc đó em đã dùng lưỡi liếm vào thành âm đạo của gái

(2)Khoảng 08 hoặc 12/11/2013 (em nhớ không rõ), em có quan hệ với gái mại dâm, có dùng BCS nhưng là của gái mại dâm đưa cho. Sau khi quan hệ xong, em rút bao ra, em nhớ rất rõ là tinh dịch của em nằm gọn trong BCS. Sau đó, em vào nhà vệ sinh của nhà nghỉ để rửa dương vật.

Sau đó được vài ngày thì da bao quy đầu, phần phía trong bắt đầu nổi chấm đỏ, được vài ngày nữa thì lan rộng ra thành vùng đỏ lớn, nhìn hơi long lanh trên bề mặt, hơi ngứa, và lan san vùng đầu khất của dương vật. Vài ngày tiếp theo thì đỏ chót từ bao quy đầu tới đầu khất.

Trong thời gian này em hay bị ngứa về đêm, và hay nổi mề đay

Em đi khám và bác sĩ chuẩn đoán là bị viêm quy đầu, có uống thuốc và bôi thuốc, thì có thuyên giảm nhưng ko bôi thì nó lại tái phát.

(3) 5/1/2014, em lại đi htgđ, dương vật em cũng đang trong tình trạng đỏ chót, và bị gái mại dâm dùng miệng để kích thích.

Em có đọc bài viết trên diễn đàn và gọi điện thoại hỏi anh Tuấn thì biết rằng cả ba trường hợp không có nguy cơ. Nhưng em có vài câu hỏi mong các anh trả lời giúp :

Theo triệu chứng, việc chuẩn đoán em bị viêm bao quy đầu là có đúng hay không hay là bệnh STDs nào khác ? Em định up ảnh lên đây nhưng ngại quá, nhìn qua chả thấy ai up ảnh cả :(

Em có dùng BCS, vậy tại sao em vẫn bị viêm quy đầu trong trường hợp (2) ?

Và nếu em bị viêm quy đầu thật thì việc kết luận em không có nguy cơ nhiễm HIV là có quá vội vàng hay không ạ ?

Các anh có thấy trường hợp nào đã bị viêm bao quy đầu sau khi quan hệ có dùng BCS hay chưa ạ ? Nếu có bài viết về trường hợp đó, xin anh hãy gửi link giúp em.

Xin cảm ơn các anh nhiều.

songchungvoi_HIV
14-02-2014, 19:59
Gửi anh Tuấn và các bạn trên diễn đàn, em xin trình bày với các anh tình trạng của em như sau:

(1)Ngày 5/10/2013, em có đi htgđ, trong lúc đó em đã dùng lưỡi liếm vào thành âm đạo của gái

(2)Khoảng 08 hoặc 12/11/2013 (em nhớ không rõ), em có quan hệ với gái mại dâm, có dùng BCS nhưng là của gái mại dâm đưa cho. Sau khi quan hệ xong, em rút bao ra, em nhớ rất rõ là tinh dịch của em nằm gọn trong BCS. Sau đó, em vào nhà vệ sinh của nhà nghỉ để rửa dương vật.

Sau đó được vài ngày thì da bao quy đầu, phần phía trong bắt đầu nổi chấm đỏ, được vài ngày nữa thì lan rộng ra thành vùng đỏ lớn, nhìn hơi long lanh trên bề mặt, hơi ngứa, và lan san vùng đầu khất của dương vật. Vài ngày tiếp theo thì đỏ chót từ bao quy đầu tới đầu khất.

Em đi khám và bác sĩ chuẩn đoán là bị viêm quy đầu, có uống thuốc và bôi thuốc, thì có thuyên giảm nhưng ko bôi thì nó lại tái phát.

(3) 5/1/2014, em lại đi htgđ, dương vật em cũng đang trong tình trạng đỏ chót, và bị gái mại dâm dùng miệng để kích thích.

Em có đọc bài viết trên diễn đàn và gọi điện thoại hỏi anh Tuấn thì biết rằng cả ba trường hợp không có nguy cơ. Nhưng em có vài câu hỏi mong các anh trả lời giúp :

Theo triệu chứng, việc chuẩn đoán em bị viêm bao quy đầu là có đúng hay không hay là bệnh STDs nào khác ? Em định up ảnh lên đây nhưng ngại quá, nhìn qua chả thấy ai up ảnh cả :(

Và nếu em bị viêm quy đầu thật thì việc kết luận em không có nguy cơ nhiễm HIV là có quá vội vàng hay không ạ ?

Các anh có thấy trường hợp nào đã bị viêm bao quy đầu sau khi quan hệ có dùng BCS hay chưa ạ ? Nếu có bài viết về trường hợp đó, xin anh hãy gửi link giúp em.

Tất cả những gì bạn kể hoàn toàn k có nguy cơ với HIV.
Vấn đề kích dục bằng miệng với HIV lý do tại sao nói không có nguy cơ,Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.
OS không có nguy cơ với HIV, vì nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại, nhưng dễ nhiễm các xoắn khuẩn STDs từ dịch AD: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm Gan B. Bạn xn các bệnh STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn bấm vào đây tham khảo tài liệu STDs:
Chủ đề : Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Chủ đề: Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)
Chủ đề: Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh (http://diendanhiv.vn/threads/8201-Mac-giang-mai-doi-mat-voi-vo-sinh)

Quan hệ tình dục bằng miệng có bị lây nhiễm bệnh gì không?

Dưới đây là 1 câu hỏi thắc mắc của 1 bạn thính giả gửi đến chương trình bạn có thắc mắc về vấn đề quan hệ tình dục bằng đường miêng.

Nguồn: Quan hệ tình dục bằng miệng có bị lây nhiễm bệnh gì không? (http://diendan.duocphamhaianh.vn/links.php?url=http://www.cachchuabenh.net/hoi-dap-chung/quan-he-tinh-duc-bang-duong-mieng-co-the-gay-benh-gi--q49-1494)
http://1.bp.blogspot.com/-MBsBEpo8KFo/UacENzomJlI/AAAAAAAAAvc/ype7UO9_n0c/s1600/quan-he-bang-mieng-12.JPG
Câu hỏi

Em và bạn gái rất hay quan hệ tình dục bằng miệng, vậy bác sĩ cho em hỏi quan hệ như vậy có nguy hại gì và ảnh hưởng tới sau này hay không ạ?

Trả lời

Chào em!

Quan hệ tình dục bằng miệng hay Oral Sex có thể tăng nguy cơ lây những bệnh như: lậu, giang mai, chlamydia, hạ cam mềm, mụn rộp sinh dục, viêm gan siêu vi B, HIV/AIDS… Bao quát thì mầm bệnh có trong dịch sinh dục (tinh dịch, dịch âm đạo…) và máu (từ vết trầy xước đang chảy máu, vết thương, lở loét…). Nếu có thêm các vết trầy xước đang chảy máu khi quan hệ tình dục, vết thương hở…thì tăng thêm nguy cơ nhiễm bệnh.

Hãy bảo vệ an toàn cho cả 2 em bằng đảm bảo vệ sinh và tránh quan hệ miệng trong thời gian có tổn thương ở những vị trí miệng và sinh dục.

Theo: Cachchuabenh.net
Chủ đề: Mắc sùi mào gà, chồng suýt lao đầu vào ô tô tự tử (http://diendanhiv.vn/threads/8519-Mac-sui-mao-ga-chong-suyt-lao-dau-vao-o-to-tu-tu)

Chủ đề: Vợ mang bầu mắc lậu khắp miệng (http://diendanhiv.vn/threads/7705-Vo-mang-bau-mac-lau-khap-mieng)

Chủ đề: Mắc sùi mào gà vì nghĩ ô sin "an toàn" (http://diendanhiv.vn/threads/7397-Mac-sui-mao-ga-vi-nghi-o-sin-an-toan-quot)

Chủ đề: Ngoài 50 tuổi còn mắc sùi mào gà (http://diendanhiv.vn/threads/8521-Ngoai-50-tuoi-con-mac-sui-mao-ga)

Tuanmecsedec
14-02-2014, 21:26

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.Nhưng có vi rút khác thì có thể bị.

Kienbank
15-02-2014, 00:29
Bạn k có nguy cơ nên k phải lo đâu. Nhưng bj có nguy cơ dính viêm gan, giang mai, nấm... Đó. Trước mình đi hớt tóc gội đầu có bj xong về bị nấm trắng trợt ở đầu dv, bị rát nữa. Phải đi bv da liễu khám uống thuốc kết hợp bôi 1 tuần mới khỏi.

Nguyen Ha
15-02-2014, 06:28
1.Không chú ý vệ sinh bộ phận sinh: Đây là một trong những nguyên nhân dẫn tới Viêm bao quy đầu, những tuyến bã nhờn ở bao quy đầu của thanh niên nam giới thường rất là nhiều, nếu như không chú ý thường xuyên vệ sinh sạch sẽ, thì những chất lỏng của tuyến bã nhờn ở bao quy đầu sẽ tích tụ ở dưới bao quy đầu. Hình thành lên những lớp bẩn ở trong bao quy đầu, những chất bẩn này sẽ trở thành những vi khuẩn, nếu không kịp thời loại bỏ nó sẽ gây nên vi khuẩn truyền nhiễm, mặc đồ lót không được sạch sẽ và thoáng khí, làm cho vi khuẩn phát triển và gây ra bệnh.
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Ngubg oral sex có nguy cơ với 1 số bệnh lây qua đường tình dục khác nh lậu, giang mai mồng gà viêm gan b, bạn cần xét nghiệm câc bệnh này sau nguy cơ 12 tuần mới rõ.

dragon
15-02-2014, 09:26
những gì bạn kể đều ko có nguy cơ, QHTC có sử dụng bao cao su là an toàn rồi, với lại bạn cũng có kiểm tra lại BCS nữa, thì bạn yên tâm đi,

sena
16-02-2014, 14:35
Vâng, em xin cảm ơn mọi người rất nhiều, chẳng là dương vật em bị đỏ lâu quá nên em cũng sợ, cầu chúc cho mọi người sống vui vẻ và khỏe mạnh:)

sena
05-04-2014, 16:47
Mấy anh ơi, mai em đi ra hòa hảo xét nghiệm HIV ( từ đấy đến giờ cũng được hơn 3 tháng rồi) và một số bệnh khác như giang mai, viêm gan B, cho em hỏi số tiền cho mỗi xét nghiệm và thời gian chờ đợi để lấy kết quả ạ.:zk20145:

À, bệnh ở dương vật của em vẫn chưa hết. Ban đầu nó nổi nốt đỏ ở da bao quy đầu và cả quy đầu, xong lại lan rộng ra, đỏ cả một vùng, gây ngứa ngáy. Dùng xà bông rửa thì rát, nhưng sau đó lại hết đỏ. Được một ngày nếu không vệ sinh thì lại nổi nốt đỏ, bắt đầu chu kỳ mới, cứ thế, chán quá:(. Đi bệnh viện bác sĩ bảo viêm quy đầu, uống thuốc một tuần không hết, nên em định lên đó khám luôn.

Nếu BCS vững chắc thì đáng lẽ em không bị gì mới phải, tại lúc quan hệ em không có oral sex gì hết:(((

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 16:50
Mấy anh ơi, mai em đi ra hòa hảo xét nghiệm HIV ( từ đấy đến giờ cũng được hơn 3 tháng rồi) và một số bệnh khác như giang mai, viêm gan B, cho em hỏi số tiền cho mỗi xét nghiệm và thời gian chờ đợi để lấy kết quả ạ.:zk20145:
Bạn chỉ cần XN Combo = 150k, Giang Mai và Gan B thì songchung k nắm giá, bạn đem theo tầm 500k

sena
05-04-2014, 17:13
Cảm ơn anh Hiếu nhiều ạ:)

trunghiep01
06-04-2014, 09:19
Khám ở BV da liễu thì 80K. Dịch vụ thì 150k. Khám xong bác sĩ đoán bệnh nếu cần bác sĩ kiu đi xét nghiệm.

sena
12-04-2014, 00:10
Em đi khám ở phòng nội nhiễm và phòng da liễu, làm hai xét nghiệm HIV và giang mai.
Kết quả : ậm tính, 3 tháng 10 ngày. Bệnh chàm quy đầu
Tổng chi phí hết 610 k : khám + xét nghiệm + thuốc
Cảm ơn các anh chị.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-04-2014, 00:30
Em đi khám ở phòng nội nhiễm và phòng da liễu, làm hai xét nghiệm HIV và giang mai.
Cảm ơn các anh chị.
không có gì bạn,luôn chào mừng bạn đến với diễn đàn nè ^^

trunghiep01
12-04-2014, 06:41
Cảm ơn các anh chị.
Chúc mừng bạn đã At. Mong sau này bạn nghĩ tới việc này mà tránh xa tệ nạn xã hội. Chúc bạn khỏe và sống lành mạnh

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-04-2014, 07:24
Cảm ơn các anh chị.
có thể hơi tốn kém tí nhưng dù sao bạn cũng chỉ bị chàm quy đầu thôi,lo mà điều trị cho khỏi
chúc mừng bạn đã âm tính với hiv và giang mai nhé....

Charles
12-04-2014, 08:03
Cảm ơn các anh chị.

Không có nguy cơ thì kết quả XN HIV ÂT không có gì là lạ. Xin chúc mừng bạn đã hoàn toàn giải tỏa tâm lý.

songchungvoi_HIV
12-04-2014, 08:15
Cảm ơn các anh chị.
Khổ thân, k có nguy cơ phải ói tiền cho người khác ăn

sena
12-04-2014, 17:53
Em đã hoàn toàn giải tỏa được tâm lý lo lắng, sợ hãi và sợ sệt ạ:)). Ôi, xét nghiệm xong có khác:))
Cảm ơn anh Hiếu, anh Xuân, anh Vọng và anh Hiệp.
Em vẫn sẽ luôn theo dõi diễn đàn ạ.
Chúc mọi người mạnh khỏe.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-04-2014, 19:19
Em đã hoàn toàn giải tỏa được tâm lý lo lắng, sợ hãi và sợ sệt ạ:)). Ôi, xét nghiệm xong có khác:))
Cảm ơn anh Hiếu, anh Xuân, anh Vọng và anh Hiệp.
Em vẫn sẽ luôn theo dõi diễn đàn ạ.
Chúc mọi người mạnh khỏe.
và con tim đã vui trở lại ^^

trunghiep01
12-04-2014, 20:11
Haha. Đã lấy lại cảm giác ruì hả. Diễn đàn không cần bạn cám ơn, chỉ muốn bạn sống lành mạnh và tránh xa tệ nạn xã hội là ae vui rồi

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-04-2014, 20:12
Haha. Đã lấy lại cảm giác ruì hả. Diễn đàn không cần bạn cám ơn, chỉ muốn bạn sống lành mạnh và tránh xa tệ nạn xã hội là ae vui rồi
đúng đấy bạn...