PDA

View Full Version : masage và được nhân viên kích dục bằng tay

nayama
14-02-2014, 22:01
em xin chào a c ạ . a chi tư vấn cho em trường họp của em với ạ , dạ chuện là thế này ạ ,mấy hôm truớc em có đi masage và được nhân viên kích dục bằng tay , sau em co đưa tay vào ad của nhân viên đó và dinh dịch am đaonưă a c ạ và tay e cung bi mấy vết xước măng k bit bi từ lúc nao nữa nhưng em ấm vào thi thấy hơi đau va ve nha tối em thấy đầu ngón tay em bi đau k bit co phải bị thương k nua a. vậy a c cho em hỏi vậ nguy cơ của e co cao k a em cam on nhiu a

Tuanmecsedec
14-02-2014, 22:11
em xin chào a c ạ . a chi tư vấn cho em trường họp của em với ạ , dạ chuện là thế này ạ ,mấy hôm truớc em có đi masage và được nhân viên kích dục bằng tay , sau em co đưa tay vào ad của nhân viên đó và dinh dịch am đaonưă a c ạ và tay e cung bi mấy vết xước măng k bit bi từ lúc nao nữa nhưng em ấm vào thi thấy hơi đau va ve nha tối em thấy đầu ngón tay em bi đau k bit co phải bị thương k nua a. vậy a c cho em hỏi vậ nguy cơ của e co cao k a em cam on nhiu a

Những gì bạn kể không có nguy cơ.Quan hệ tình dục kích thích bằng tay là tình dục an toàn.Mọi tình huống.

Chủ đề : kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5251-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv)
Chủ đề :Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay? (http://diendanhiv.vn/threads/3393-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-mieng-va-bang-tay)
Chủ đề :em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/3326-em-co-di-tam-quat-em-do-kich-duc-bang-tay-nguy-co-hiv)
Chủ đề :Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2856-So-nhiem-hiv-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/2826-Mat-xa-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Mong-moi-nguoi-giup-do)
Chủ đề :handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em (http://diendanhiv.com.vn/threads/2812-handjob-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Stress-qua-luon-Hay-giup-em)
Chủ đề :Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay) (http://diendanhiv.com.vn/threads/5143-Lo-nhiem-hiv-sau-khi-di-massage-Handjob-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay. (http://diendanhiv.com.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay)

xinthathu
14-02-2014, 22:13
gái massage khả năng nhiễm hiv không cao, gai mại dâm mới sợ. nguy cơ của u không rỏ ràng. bs khuyên nên xn 6 tháng một lần để bảo vệ sức khoẻ.

songchungvoi_HIV
14-02-2014, 22:20
Vết xước móng rô k phải là con đường xâm nhập HIV, bạn k có nguy cơ trong trường hợp này

nayama
14-02-2014, 22:44
Vết xước móng rô k phải là con đường xâm nhập HIV, bạn k có nguy cơ trong trường hợp này
a ơi vậy e có cần phải xn k vậy a .

songchungvoi_HIV
14-02-2014, 22:45
Ko có nguy cơ trong trường hợp này = Không XN

Tuanmecsedec
14-02-2014, 22:47

Bạn được tư vấn không có nguy cơ,vậy theo bạn cần đi xét nghiệm không?.

trungan1987
14-02-2014, 22:49
Trường hợp bạn là ko có nguy cơ... nên ko cần phải xn...
Nếu bạn lo lắng thì bạn có thể xn để xả nỗi lo của bạn...

nayama
17-02-2014, 21:30
Trường hợp bạn là ko có nguy cơ... nên ko cần phải xn...
Nếu bạn lo lắng thì bạn có thể xn để xả nỗi lo của bạn...
em cảm ỏm mọi người nhìu a , nhưng em vẫn thấy lo lắng vì đầu móng tay em cũng bi tách giữa ra va móng nhưng k chảy máu ma chi thấy đau thui vay ci sao vậy a

Tuanmecsedec
17-02-2014, 21:31
em cảm ỏm mọi người nhìu a , nhưng em vẫn thấy lo lắng vì đầu móng tay em cũng bi tách giữa ra va móng nhưng k chảy máu ma chi thấy đau thui vay ci sao vậy a

Bạn yên tâm đi,không có nguy cơ đâu.

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 21:32
Bạn hoàn toàn k có nguy cơ, nên đọc lại chia sẻ của BQT nhé

nayama
22-02-2014, 07:59
gái massage khả năng nhiễm hiv không cao, gai mại dâm mới sợ. nguy cơ của u không rỏ ràng. bs khuyên nên xn 6 tháng một lần để bảo vệ sức khoẻ.

dạ nếu nói như a vâỵ e vân phải xn fải k a

nayama
22-02-2014, 08:03
ủa a oi .sao a ỏi hai hôm nay e bi di cầu như v co bị s k a . vì vết măng rô dó e k pit bị lúc naò nhưng luc đo thì e k thâý bi chaỷ maú a a

Nguyen Ha
22-02-2014, 08:06
ủa a oi .sao a ỏi hai hôm nay e bi di cầu như v co bị s k a . vì vết măng rô dó e k pit bị lúc naò nhưng luc đo thì e k thâý bi chaỷ maú a a

Do bạn ăn nhầm thứ gì đó thôi chứ không liên quan tới HIV. Bạn không có nguy cơ với HIV bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
22-02-2014, 08:06

Xướt măng rô không phải là vết thương hở bạn.

songchungvoi_HIV
22-02-2014, 08:13
Bạn nên nên đi ngoài cứ xền xệt là tiêu chảy mô, Tiêu chảy là phân có nước, gần như toàn nước và đi cách vài giờ 1 lần, 1 ngày có thể đi ngoài gần chục lần, như vậy mới là tiêu chảy

nayama
22-02-2014, 08:15
Xướt măng rô không phải là vết thương hở bạn.

nhưng mà ở đâù ngón tay của e bi rach giữa ra tay và móng tay e như vay có xem la vết thương hở k a . cái đo e vi truoc măý phút a a

songchungvoi_HIV
22-02-2014, 08:16
nhưng mà ở đâù ngón tay của e bi rach giữa ra tay và móng tay e như vay có xem la vết thương hở k a . cái đo e vi truoc măý phút a a
Vết thương hở là vết thương đang chảy máu, sâu và rộng, viêm nhiễm và bưng mũ. Nếu vết thương như vậy bạn có dám thọt vào AD k???

nayama
22-02-2014, 08:17
Bạn nên nên đi ngoài cứ xền xệt là tiêu chảy mô, Tiêu chảy là phân có nước, gần như toàn nước và đi cách vài giờ 1 lần, 1 ngày có thể đi ngoài gần chục lần, như vậy mới là tiêu chảy

dạ đúng oi a . em đi tòan nước và ngày đi măy lần lun a

songchungvoi_HIV
22-02-2014, 08:19
dạ đúng oi a . em đi tòan nước và ngày đi măy lần lun a
Như vậy bạn nên đi khám. Có thể do bạn trúng thực hoặc nhiễm khuẩn đường đường ruột do ăn trúng thức ăn mất vệ sinh, chứ bạn đi ngoài như vậy mà k chửa sau 1 tuần k giảm bạn die nhé

nayama
03-03-2014, 09:21
Như vậy bạn nên đi khám. Có thể do bạn trúng thực hoặc nhiễm khuẩn đường đường ruột do ăn trúng thức ăn mất vệ sinh, chứ bạn đi ngoài như vậy mà k chửa sau 1 tuần k giảm bạn die nhé
a ỏi vậy em k cần xn đúng k a

Nguyen Ha
03-03-2014, 09:43
a ỏi vậy em k cần xn đúng k a

Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, không cần xét nghiệm. Còn mọi vấn đề khác bạn nên đi khám bs.

nayama
04-03-2014, 18:07
e cam ơn c ạ. . nhưng giờ e thấy nhiu biểu hiện la lắm chi a như đau dâu . khó thỡ .da lại cảm thấy ngửa va nhot giống như kiến cẳn nữa . e chỉ sợ cai vết thuong ở móng tay và da tay bi tach ra bi cgay mau đượ khoảng 15p gi do mà e lai đủa vào av va kich thích va có dinh dich ad ccai này e đa kt chứ k phải hoang tưở dau chi a

songchungvoi_HIV
04-03-2014, 18:10
e cam ơn c ạ. . nhưng giờ e thấy nhiu biểu hiện la lắm chi a như đau dâu . khó thỡ .da lại cảm thấy ngửa va nhot giống như kiến cẳn nữa . e chỉ sợ cai vết thuong ở móng tay và da tay bi tach ra bi cgay mau đượ khoảng 15p gi do mà e lai đủa vào av va kich thích va có dinh dich ad ccai này e đa kt chứ k phải hoang tưở dau chi a
Chưa ai nhiễm HIV từ cái vô duyên qua vết thương đóng niêm mạc cả, HIV nhiễm chỉ do QHTD k an toàn hay tiêm chích chung kim tiêm với người nhiễm HIV, Trên TG chưa có thống kê nào nhiễm HIV vì lý do lãnh nhách như con cá trạch

Nguyen Ha
04-03-2014, 19:40

Không có nguy cơ bạn ạ. Niêm mạc da làm lanh vết thương ngay lập tức từ trong ra ngoài. 15 phút niên mạc đã đóng cửa bảo vệ. Trừ khi tay bị thương đang chảy máu te tua cho ngay vào AD mới có nguy cơ.

nayama
10-03-2014, 11:04
Chi ơi mấy hôm nay em lại bi dau họng nữa chi ơi . Giờ em thấy no lắng quá chi ơi ..

songchungvoi_HIV
10-03-2014, 11:12
Chi ơi mấy hôm nay em lại bi dau họng nữa chi ơi . Giờ em thấy no lắng quá chi ơi ..
Ủa con người k được đau họng àh?????
Phòng ngừa viêm họng cấp lúc chuyển mùa
Phòng ngừa viêm họng cấp lúc chuyển mùa Thứ Tư, 13/11/2013 - 10:34 Thời tiết thay đổi tạo điều kiện cho nhiều bệnh đường hô hấp xuất hiện, trong đó phải kể đến viêm họng cấp. Viêm họng cấp xuất hiện có thể riêng biệt, nhưng thường có kèm theo viêm VA, viêm amiđan, đôi khi có thêm viêm phế quản.Bệnh hay gặp khi thời tiết chuyển mùaViêm họng cấp tính là bệnh khá phổ biến, bệnh xảy ra quanh năm nhưng khi thời tiết chuyển mùa thì viêm họng cấp dễ dàng xuất hiện. Viêm họng cấp là tình trạng viêm niêm mạc họng xảy ra một cách đột ngột gây nên bởi virut (cúm, sởi, Adenovirus...), vi khuẩn (phế cầu, tụ cầu, liên cầu, Hemophillus influenzae...). Nguy hiểm hơn cả là liên cầu khuẩn nhóm A (S.pyogenes) vì nó là thủ phạm gây nên biến chứng viêm họng dẫn đến viêm khớp cấp (thấp tim tiến triển), viêm cầu thận cấp là những bệnh khá nguy hiểm hoặc viêm họng cấp do nấm (Candida). Ngoài các nguyên nhân trên phải kể đến các yếu tố nguy cơ như thay đổi thời tiết (gió mùa đông bắc), lạnh quá, ẩm quá, bụi bẩn, bụi công nghiệp, khói (thuốc lá, thuốc lào, khói bếp than, củi, rơm rạ) và có thể do tác động của rượu.Triệu chứng điển hìnhBắt đầu sốt cao, đột ngột (39 - 40 o C), ớn lạnh, kèm theo nhức đầu, nuốt đau, đau mỏi thân mình, ăn, ngủ kém. Một số trường hợp có hạch cổ sưng và đau. Người bệnh ở giai đoạn đầu có cảm giác khô nóng trong họng, khát nước, dần dần cảm giác đau rát tăng lên khi nuốt và khi nói, đau lan lên tai và đau nhói khi nuốt. Có thể có nghẹt mũi (một hoặc hai bên) và chảy nước mũi. Thông thường có rát họng và ho khan. Vài ba ngày sau, nếu không được phát hiện và điều trị có thể có khàn tiếng.Hình ảnh họng bị viêm.Khi khám sẽ thấy toàn bộ niêm mạc họng đỏ rực. Màn hầu, trụ trước, trụ sau và thành sau họng phù nề, đỏ, xuất tiết. Hai amiđan sưng to, nếu viêm tái phát thì amiđan thường có hốc, có thể có mủ hoặc bựa trắng như nước cháo phủ trên bề mặt hoặc miệng các hốc amiđan. Xét nghiệm công thức máu sẽ thấy bạch cầu tăng cao, tốc độ máu lắng tăng, chỉ số CRP (C Reaction Protein) dương tính. Xét nghiệm nhày họng, bằng phương pháp nhuộm đơn thấy nhiều tế bào bạch cầu, vi khuẩn (trực khuẩn hoặc cầu khuẩn). Nhuộm bằng phương pháp gram có thể thấy cầu khuẩn gram dương (xếp đôi, hoặc thành đám hoặc đứng riêng rẽ) hoặc thấy cả xoắn khuẩn Vincent. Nếu có điều kiện nuôi cấy chất nhày họng sẽ xác định được loại vi khuẩn gây viêm họng cấp, trên cơ sở đó thực hiện kháng sinh đồ để chọn kháng sinh thích hợp cho việc điều trị.Trong trường hợp viêm họng cấp do virut cúm thì các triệu chứng khá nặng, nhức đầu, đau rát họng, xuất huyết ở thành sau họng. Hoặc viêm họng cấp do virut APC (Adeno-Pharyngo-Conjunctival) thì xuất tiết mũi, niêm mạc họng đỏ, viêm màng tiếp hợp và sưng hạch cổ, bệnh tiế̉n triển 3 - 5 ngày. Các trường hợp viêm họng cấp do virut thì việc xác định loại virut gì còn gặp không ít khó khăn.Bệnh viêm họng cấp khi thời tiết chuyển mùa thường diễn ra trong vòng 3 - 4 ngày, nếu sức đề kháng tốt bệnh sẽ lui dần, các triệu chứng trên sẽ mất đi rất nhanh. Nhưng khi sức đề kháng yếu (trẻ em, người cao tuổi) thì bệnh diễn biến phức tạp hơn, nặng hơn và có thể gây biến chứng như viêm tai, viêm mũi, phế quản phế viêm và trở thành viêm họng mạn tính. Hoặc thấp tim tiến triển, viêm cầu thận cấp nếu tác nhân gây bệnh là vi khuẩn liên cầu nhóm A (S. pyogenes).Điều trị và phòng bệnh thế nào?Nguyên tắc điều trị phải dựa vào nguyên nhân gây bệnh, trong trường hợp xác định được vi khuẩn và có kết quả của kháng sinh đồ thì nên lựa chọn kháng sinh để điều trị cho thích hợp với tuổi, tình trạng bệnh và tính động học của kháng sinh. Việc dùng thuốc để điều trị phải tuân theo chỉ định của bác sĩ khám bệnh, không tự động mua thuốc để chữa bệnh cho mình và người nhà.Cần bù nước và chất điện giải do sốt cao gây ra. Tốt nhất là uống dung dịch oresol (ORS), có thể dùng ORS cam loại 5,63g/gói cho cả người lớn và trẻ em, pha 1 gói vào 200ml nước (đun sôi, để nguội). Thông thường sử dụng ORS như sau, trẻ nhũ nhi thì dùng 50ml/lần, 2 - 3 lần/ngày; trẻ từ 2 - 6 tuổi dùng 100ml/lần, 2 - 3 lần/ngày; trẻ từ 6 - 12 tuổi dùng 150ml/lần, 2 - 3 lần/ngày. Với người lớn dùng theo nhu cầu.Thức ăn nên dùng loại mềm, nhuyễn, dễ nuốt. Cần ăn thêm rau, trái cây. Cần phải nghỉ ngơi, giữ ấm cơ thể, nhất là cổ, ngực, gan bàn chân. Nên tắm bằng nước ấm trong phòng kín gió, tắm xong phải lau người thật khô rồi mặc quần áo sạch. Cần vệ sinh họng, miệng như đánh răng sau khi ăn, trước và sau khi ngủ dậy. Nên súc họng bằng nước muối nhạt hằng ngày.
Theo ThS. Mai Hương Sức khỏe & Đời sống

nayama
10-03-2014, 21:08
A c ơi cho e hoi một tí . Nếu như e chi sơ ở moi lớn ma không nhet vào trong adthi có s không vậy a . Tức là chi ở moi lớn ma thui nhưng tay e dinh dich ad vậy co sao không a .chi moi lớn thui a a và tay e bị xước như vậy đó a . Trước may phút gu đó a a

songchungvoi_HIV
10-03-2014, 21:15
A c ơi cho e hoi một tí . Nếu như e chi sơ ở moi lớn ma không nhet vào trong adthi có s không vậy a . Tức là chi ở moi lớn ma thui nhưng tay e dinh dich ad vậy co sao không a .chi moi lớn thui a a và tay e bị xước như vậy đó a . Trước may phút gu đó a a
Trường hợp của bạn có sờ trong sờ ngoài hay sờ trên sờ dưới, sờ giữa cũng k có nguy cơ

nayama
11-03-2014, 00:12
Trường hợp của bạn có sờ trong sờ ngoài hay sờ trên sờ dưới, sờ giữa cũng k có nguy cơ

Thế ví dụ như luc đó tay e sở vào ad lúc đang chaymau mà chi sở ở moi lớn thi co sao không vay a . Lúc sở xong e thấy tay e có dinh ít dịch nhầy nua a a

Charles
11-03-2014, 08:00
Thế ví dụ như luc đó tay e sở vào ad lúc đang chaymau mà chi sở ở moi lớn thi co sao không vay a . Lúc sở xong e thấy tay e có dinh ít dịch nhầy nua a a

Chỉ có nguy cơ khi tay bạn đang chảy máu tóe loe rồi đưa ngay vào trong AD.
Bạn hãy hỏi về những tình huống đã xảy ra; những VÍ DỤ, GIẢ DỤ, NẾU, LỠ... mời bạn tìm hiểu các bài tương tự có sẵn trên diễn đàn nhé.

Nguyen Ha
11-03-2014, 08:16

Bạn vui lòng đọc lại những gì được chia sẻ đi để lấy lại bình tĩnh.

nayama
12-03-2014, 00:18
Chi cho e hoi nếu mà đi xn vao 6 tuần thi tuc là 35 ngày hay 42 ngày cho di vay chi

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-03-2014, 04:33
đọc bài bạn từ đầu đến giờ,bạn không có nguy cơ nên bạn cũng đừng không nên tự hù dọa mình cho sợ chết khiếp nữa bạn nhé.hành vi kích dục bằng tay là an toàn bạn à.vết xước móng rô không phải là vết thương hở nên không phải là cửa ngõ để cho virus hiv xâm nhập.cho dù bạn có rách da,chảy máu chút ít thì sau 15 phút cũng đã đóng niêm mạc.bạn bị tiêu chảy,viêm họng,đau đầu,khó thở,da mẩn ngứa và nổi mụn nhọt thì bạn nên đi khám và mua thuốc uống cho hết bạn à.bạn không có nguy cơ thì làm gì có triệu chứng để mà lo lắng chứ bạn.bạn có dùng tay sờ vào môi lớn âm hộ,có dính ít dịch nhầy thì cũng không sao.bạn sờ đâu cũng được,nhưng mà đừng sờ vào hàng của gái mại dâm nữa đấy nhé ^^.nguy hiểm,vừa tốn tiền lại bệnh tật vào thân...

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-03-2014, 04:40
Chi cho e hoi nếu mà đi xn vao 6 tuần thi tuc là 35 ngày hay 42 ngày cho di vay chi
bạn không có nguy cơ,xét nghiệm máu để tìm cái gì vậy bạn?nếu bạn thích,để cho đỡ lăn tăn thì 6 tuần bạn test cái để giải tỏa và ổn định tâm lý cũng được.35 hay 42 ngày trở đi đều được bạn à.

nayama
12-03-2014, 06:15
Chào bạn nghe ban noi vậy thì mình cùng yên tâm them chút nua . Dù gì thi mình cũng cam ơn tất cả moi người nha

Nguyen Ha
12-03-2014, 07:44

Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ với hiv, ko cần xét nghiệm.

Charles
12-03-2014, 08:04

Bạn yên tâm và không cần thiết XN. Nhưng nếu bạn muốn XN giải tỏa tâm lý thì tính theo tuần (1 tuần có 7 ngày), 6 tuần = 6 x 7 = 42 ngày.

UTMIENTAY
12-03-2014, 08:04
Bạn không có nguy cơ với kích dục bằng tay, bạn an toàn. Chúc bạn vui vẻ trong cuộc sống.

nayama
15-03-2014, 06:23
Ua vậy là em phải xn vào 42 ngày chu k phai 35 ngày ha a vi hom trước e moi xn 35 ngay a a . Và mấy hom nay e cũng bi ốm nua k biết có bi sao không nua a

Charles
15-03-2014, 06:34
Ua vậy là em phải xn vào 42 ngày chu k phai 35 ngày ha a vi hom trước e moi xn 35 ngay a a

Bạn XN lúc nào cũng âm tính vì hành vi kích dục bằng tay của bạn không có nguy cơ.
Nhưng nếu muốn XN thì theo quy trình XN: XN Compo là từ 4 đến 12 tuần; XN Anti HIV là từ 6 đến 12 tuần, chính xác nhất là 12 tuần sau nguy cơ sẽ trắng đen rõ ràng hết.

UTMIENTAY
15-03-2014, 07:57
Ua vậy là em phải xn vào 42 ngày chu k phai 35 ngày ha a vi hom trước e moi xn 35 ngay a a . Và mấy hom nay e cũng bi ốm nua k biết có bi sao không nua a

Bạn không có nguy cơ, có xn mấy tuần thì cũng AT thôi nhé.....

nayama
15-03-2014, 21:34
Ủa mọi người ơi sao may hôm nay e cứ bi ngứa o chân voi cả tay nua
A c ạ. Em sợ lắm a c ơi mà hơn nua em bị đau cac khớp chân va tay nua . Em chi sợ mỗi vet nứt ở mong tay hoi trưa thôi chuhu

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 21:45
A c ạ. Em sợ lắm a c ơi
Ủa ngứa thì có liên quan gì đến hành vi nhờ người khác kich dục. Đâu có nguy cơ đâu, đâu có ăn nhập gì HIV đâu, mà k có nguy cơ thì đâu có mắc gì với 35 ngày hây 42 ngày???

Nguyen Ha
16-03-2014, 06:26
A c ạ. Em sợ lắm a c ơi mà hơn nua em bị đau cac khớp chân va tay nua . Em chi sợ mỗi vet nứt ở mong tay hoi trưa thôi chuhu

Đọc lại những gì được chia sẻ đi bạn. Bạn được chiaser là không có nguy cơ.

nayama
18-03-2014, 05:54
A chi ơi cho e hỏi sao sang
nay e day thì chân và tau e lai bi buốt và te nữa a c a
E k pit với kq tex nhanh 34 ngày co an toàn k nữa anh chị ạ

Nguyen Ha
18-03-2014, 06:04

Chân tay bị buốt và tê có thể là do thởi tiết, do khớp, do stress. Hành vi của bạn kích dục bằng tay là tình dục an toàn, bạn xét nghiệm lúc nào cũng âm tính.

leduyanh
18-03-2014, 06:41
Mềnh rất nhiều lần để NV MS kích dục bằng tay, yên tâm nhé, tay phải be bét chảy nhiều máu, và DV của bạn cũng vậy. Trong trường hợp ấy liệu bạn có dám cho người ta làm không?

Donghpcc90
18-03-2014, 07:14
Mềnh rất nhiều lần để NV MS kích dục bằng tay, yên tâm nhé, tay phải be bét chảy nhiều máu, và DV của bạn cũng vậy. Trong trường hợp ấy liệu bạn có dám cho người ta làm không?
tốt nhất là không nên liên dính vào mấy cái vụ đó cho khỏi phải lo lắng, không an toàn

Charles
18-03-2014, 09:30

Nhắc lại bạn hành vi kích dục bằng tay ko có nguy cơ nên xn lúc nào cũng sẽ ÂT. Các triệu chứng do bạn quá lo lắng dẫn đến stress thôi. Khi bạn xả hết stress các triệu chứng đó sẽ hết.

nayama
18-03-2014, 19:24

Ua s a lại noi gai msa không so với gmd vay a

Charles
18-03-2014, 20:06
Ua s a lại noi gai msa không so với gmd vay a

Bạn lưu ý phải viết chữ Việt có dấu, đây là quy định của diễn đàn, nếu tái phạm bài viết sẽ bị xóa khỏi diễn đàn không có lý do.

nayama
23-03-2014, 19:27
Ủa anh ơi cho em hỏi tí ạ . Sao anh lại nói gái massage k sợ bằng gmd vậy anh . Mà mấy hôm nay em thấy nhiều bieu hien quá anh ạ Em co can xét nghiệm lại k vậy anh .Vì em xét nghiệm 34 pp tex nhanh anh ạ

kiyoshy
23-03-2014, 19:35
Ủa anh ơi cho em hỏi tí ạ . Sao anh lại nói gái massage k sợ bằng gmd vậy anh . Mà mấy hôm nay em thấy nhiều bieu hien quá anh ạ Em co can xét nghiệm lại k vậy anh .Vì em xét nghiệm 34 pp tex nhanh anh ạ
Hành vi kích dục bằng tay và cho tay vào ad hoàn toàn không phải là con đường lấy truyền hiv. đây là kiến thức căn bản mà bạn củng không nắm được là sao. còn triệu chứng là do bạn lo lắng cơ thể bạn không ổn định nên vậy.

Nguyen Ha
23-03-2014, 20:15

Triệu chứng kệ nó, do bạn quá lo lắng mà ra, xả stress đi triệu chứng sẽ hết. Hành vi kích dục bằng tay của bạn không có nguy cơ với HIV, không cần xét nghiệm nữa.

Charles
23-03-2014, 20:18

Gái massage hay GMD thì cùng là đối tượng có nguy cơ cao, vì tính chất công việc của họ phải "tiếp nhiều loại khách", khi QHTD không an toàn với những đối tượng này thì có nguy cơ lây nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục trong đó có cả HIV.

Quay lại trường hợp của bạn, nhắc lại với bạn là kích dục bằng tay là tình dục an toàn, không có nguy cơ HIV nên không cần XN.

nayama
25-03-2014, 14:46
A chi ơi cho em hỏi tí ạ . Sao may hôm nay tay . Chân em cu bi ngứa giống như là kiểu kien cắn đó . K pít như thế có thể bị sao không nua .em không muốn nghĩ nhưng mà biểu hiện tji nhiều quá anh chị ạ

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 14:52
A chi ơi cho em hỏi tí ạ . Sao may hôm nay tay . Chân em cu bi ngứa giống như là kiểu kien cắn đó . K pít như thế có thể bị sao không nua .em không muốn nghĩ nhưng mà biểu hiện tji nhiều quá anh chị ạ
Stress là gì?

01:52:38, 18/03/2010

<tbody>

Stress là phản ứng của cơ thể trước bất cứ một yêu cầu, áp lực hay một yếu tố tác động nào đe dọa đến sự tồn tại lành mạnh của con người cả về thể chất lẫn tinh thần.

<tbody>
Triệu chứng
Những triệu chứng của stress rất đa dạng với mỗi cá nhân riêng biệt. Sau đây là một số triệu chứng cơ bản:
Những biểu hiện về mặt cảm xúc
- Cảm thấy khó chịu
- Cảm thấy lo lắng hoặc căng thẳng
- Cảm thấy buồn bã
- Cảm thấy chán nản, thờ ơ
- Cảm thấy đánh mất giá trị bản thân
Những biểu hiện về hành vi
- Nổi cáu, bực bội hoặc nóng tính
- Sử dụng các chất kích thích như rượu hoặc thuốc lá
- Xáo trộn các sinh hoạt hàng ngày như ăn uống hoặc giấc ngủ của bạn
- Bỏ qua những hành vi thông thường, mất tập trung
- Trở nên vô lý trong những quyết định của mình
- Hay quên hoặc trở nên vụng về
- Luôn vội vàng và hấp tấp
- Ăn quá nhiều hoặc ăn quá ít Những triệu chứng về thể chất
- Đau đầu
- Căng hoặc đau cơ bắp
- Đau bụng
- Đồ mồ hôi
- Cảm thấy chóng mặt
- Rối loạn tiêu hóa
- Khó thở hoặc đau ngực
- Khô miệng
- Ngứa trên cơ thể
- Có vấn đề về tình dục.
Nếu bạn có một số những biệu hiện trên đây, có thể bạn đang trải qua stress cấp tính. Trong trường hợp stress kéo dài, bạn có thể gặp những vấn đề nghiêm trọng hơn về mặt sức khỏe như: đau tim, tăng huyết áp, trầm cảm, bị sốc, bị đau nửa đầu, lo âu, bị hen, suy giảm hệ miễn dịch, đau dạ dày và rối loạn giấc ngủ.
Nguyên nhân
Thông thường có bốn nguồn gây stress
- Môi trường bên ngoài: Thời tiết, tiếng ồn, giao thông, bụi, và sự ô nhiễm.
- Những căng thẳng từ xã hội và gia đình: Thời hạn của công việc phải hoàn thành, các vấn đề tài chính, công việc, các bài trình bày, mâu thuẫu, yêu cầu về thời gian và sự tập trung sức lực vào công việc hay gia đình, mất mát người thân, mâu thuẫn trong gia đình, bạn bè…
- Các vấn đề về thể chất: Thay đổi cơ thể, ốm đau, không đủ chất dinh dưỡng…
- Suy nghĩ của các bạn: Đôi khi, cách chúng ta suy nghĩ hay phiên giải những điều đã hoặc sẽ xảy ra đem đến cho chính mình rất nhiều căng thẳng. Thường đó là những suy nghĩ tiêu cực. Ví dụ: nếu trượt đại học, tương lai của tôi thật mù mịt; Nếu tôi không làm được thì mọi người sẽ cười chê tôi,…
Khi stress trở thành vấn đề
- Vì stress là một phần của cuộc sống, hàng ngày bạn luôn chịu một lượng stress nhất định. Nhưng stress chỉ trở nên là vấn đề khi nó ở mức độ cao trong một thời gian dài hoặc khi bạn gặp phải rất nhiều vấn đề căng thẳng trong một thời gian ngắn.
- Khi các triệu chứng của stress tăng lên, cơ thể của bạn phải làm việc vất vả hơn để đối phó với chúng. Năng lượng bị tiêu tốn để duy trì huyết áp bình thường, giảm lo âu. Bên cạnh đó những hoàn cảnh thực tế lại yêu cầu bạn phải tập trung sức lực và tâm trí để ứng phó. Nếu tình huống đó kéo dài, cơ thể bạn sẽ dẫn đến tình trạng kiệt sức nhanh chóng. Chính vì vậy, bạn cần phải học cách thư giãn và ứng phó hợp lý để giữ cơ thể ở trạng thái cân bằng.
Cách ứng phó với stress
- Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
- Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
- Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
- Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
- Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
- Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
- Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…
(Theo Sharevn.org)

</tbody>

</tbody>

nayama
29-03-2014, 21:16
Em cảm ơn anh nhiều lắm những mà em vẫn chưa hề yên tâm ti nào ạ vì dạo này em thấy mình bi ngứa kiểu như kien cắn . Cả co em cũng bị đau lun anh

van123hp
29-03-2014, 21:19
Xét nghiệm ÂM TÍNH Từ thời điểm xảy ra nguy cơ

22.6% - 1 tuần
53.775% - 2 tuần
84.1% - 3 tuần
98.4% - 4 tuần
99.45% - 5 tuần
99.994% - 6 tuần
99.99986% - 7 tuần
99.99999% - 8 tuần
bạn có thế đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý

songchungvoi_HIV
29-03-2014, 21:21
Em cảm ơn anh nhiều lắm những mà em vẫn chưa hề yên tâm ti nào ạ vì dạo này em thấy mình bi ngứa kiểu như kien cắn . Cả co em cũng bị đau lun anh
Bạn làm ơn đọc dùm những gì BQT chia sẻ đi, Kích dục bằng tay mà nhiễm HIV, Songchung cùng BQT đóng cửa ngay DD này trong vòng 1S