PDA

View Full Version : Giúp em với mọi người ơi, QHTD với GMD có dùng BCS

Quochuan
05-08-2013, 10:36
Cach day dung 10 ngay e co quan he voi GMD. luc do uong ruou nga nga, e co su dung BCs. E khong biet bao co bi rach hay ko vi dem toi. Hom do e quan he rat nhanh, khoang 3 phut, ko lam bien phap kich thich nao ca. Ve nha dc khoang 3 ngay e cam thay trong nguoi khong dc khoe,toan than met moi giong nhu dang bi om (ra mo hoi, dau dau nhe nhung ko thuong xuyen va ca nghet mui nua). may ngay nay e cu lo lang mat an, mat ngu vi so minh bi nhiem hiv. Tu van giup em cac anh chi oi! HIV khi da bi nhiem thi may ngay co the moi bi phan ung lai boi can benh?

ntqn1992
05-08-2013, 10:39
Bạn quan hệ có BCS là hành vi an toàn với HIV.

Quochuan
05-08-2013, 10:50
em so lo may bao bi rach, dich tiep xuc voi dau duong vat. hom do GMD deo bao cho em va cung thao bao ra cho em.neu bi nhiem hiv that thi co phai ai cung co nhung trieu chung nhu bao chi viet khong ah?

SoRoi
05-08-2013, 11:05
em so lo may bao bi rach, dich tiep xuc voi dau duong vat. hom do GMD deo bao cho em va cung thao bao ra cho em.neu bi nhiem hiv that thi co phai ai cung co nhung trieu chung nhu bao chi viet khong ah?
Rách bao là nó rách toạc ra,bạn sẽ cảm nhận được liền và dễ dàng thấy được.HIV không chuẩn đoán qua triệu chứng,chỉ có đi xét nghiệm mới biết được thôi bạn.

Tuanmecsedec
05-08-2013, 11:14
Bạn Quochuan (http://www.diendanhiv.vn/members/665-Quochuan)
lưu ý, khi tham gia diễn đàn viết chữ Việt có dấu.
Làm sao viết được chữ Việt có dấu trên diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/4-Lam-sao-viet-duoc-chu-Viet-co-dau-tren-diendanhiv-vn)

Quochuan
05-08-2013, 11:18
Vay em co the yen tam boi hanh vi cua minh?em bi stress nang lam. luc dau khi moi quan he xong thi e chang nghi gi ca. den khi ve nha len mang ngoi doc thong tin ve can benh thimay ngay tiep theo cac trieu chung ban dau cua can benh cua xuat hien ngay cang nhieu tren co the. may ngay roi bi sot, cam....em nhu ngoi tren dong lua.vay e con nen di xet nghiem trong truong hop nay ko ah?,

Tuanmecsedec
05-08-2013, 11:19
Vay em co the yen tam boi hanh vi cua minh?em bi stress nang lam. luc dau khi moi quan he xong thi e chang nghi gi ca. den khi ve nha len mang ngoi doc thong tin ve can benh thimay ngay tiep theo cac trieu chung ban dau cua can benh cua xuat hien ngay cang nhieu tren co the. may ngay roi bi sot, cam....em nhu ngoi tren dong lua.vay e con nen di xet nghiem trong truong hop nay ko ah?,

Bạn viết chữ có dấu khi tham gia.

SoRoi
05-08-2013, 11:33
Rách bao thì khi GMD rút bao cho bạn sẽ biết rách hay không,thường thường rách thì GMD sẽ nói cho bạn.

Quochuan
05-08-2013, 11:51
anh Tuấn àh. Khi bị nhiễm HIV thì các triệu chứng của bệnh có xuất hiện ngay khi vi rút vào cơ thể không? các
triệu chứng đó như thế nào? cho e biết với, e dang rất quan tâm

ntqn1992
05-08-2013, 11:56
làm gì mà nhanh như vậy đc, những triệu chứng là do stress gây ra thôi. , thường thì BCS rách thì dễ nhận biết lắm.:what:

Nguyen Ha
05-08-2013, 11:58
anh Tuấn àh. Khi bị nhiễm HIV thì các triệu chứng của bệnh có xuất hiện ngay khi vi rút vào cơ thể không? các

Không đánh giá HIV qua triệu chứng.
Bạn QHTD có dùng BCS thì bạn yên tâm.

Quochuan
05-08-2013, 12:06
Hôm đó em quan hệ rất nhanh, khoảng 2-3 phút, làm rất nhẹ nhàng vậy có thể rách được bao không ạh?Từ ngày đó đến nay đã tròn 10 ngày, vậy nếu như bị nhiễm vi rút thì các triệu chứng bệnh có thể xuất hiện chưa?
Em lo lắm nên cái gì cũng muốn hỏi cả, mong các anh chị giúp em. Nói thật vào diễn đàn em thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều!

SoRoi
05-08-2013, 12:10
Hôm đó em quan hệ rất nhanh, khoảng 2-3 phút, làm rất nhẹ nhàng vậy có thể rách được bao không ạh?Từ ngày đó đến nay đã tròn 10 ngày, vậy nếu như bị nhiễm vi rút thì các triệu chứng bệnh có thể xuất hiện chưa?
Em lo lắm nên cái gì cũng muốn hỏi cả, mong các anh chị giúp em. Nói thật vào diễn đàn em thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều!
BCS rất khó rách,không dễ rách như bạn nghĩ đâu,HIV không đánh giá qua triệu chứng bạn àh.

Tuanmecsedec
05-08-2013, 14:05

Không có biểu hiện đặc thù riêng nào là biểu hiện của HIV cho mình biết được,ngay cả Bác Sĩ cũng không thể nào biết khi chỉ khám qua loa cho một người.Chỉ có xét nghiệm là kết quả CHÍNH XÁC có nhiễm hay không.

Quochuan
05-08-2013, 15:20
Từ ngày em quan hệ đã 10 ngày rội, khoảng 4-5 ngày nay em cảm thấy mệt mỏi, ra mồ hôi trộm, đau đầu (nhẹ và không thường xuyên, chủ yếu là vào buổi chiều), ch o em hỏi: vậy đối với 1 người bị nhiễm vi rút HIV thông thường thì các triệu chứng có xuất hiện sớm như vậy không?trường hợp của em có nên đi xét nghiệm không anh?em cảm ơn!

Tuanmecsedec
05-08-2013, 15:40
Từ ngày em quan hệ đã 10 ngày rội, khoảng 4-5 ngày nay em cảm thấy mệt mỏi, ra mồ hôi trộm, đau đầu (nhẹ và không thường xuyên, chủ yếu là vào buổi chiều), ch o em hỏi: vậy đối với 1 người bị nhiễm vi rút HIV thông thường thì các triệu chứng có xuất hiện sớm như vậy không?trường hợp của em có nên đi xét nghiệm không anh?em cảm ơn!

Mọi người đã trả lời ở trên cho bạn không có nguy cơ thì bạn yên tâm,không cần thiết xét nghiệm.

Quochuan
06-08-2013, 09:40
Hôm qua em đã được tư vấn, các anh chị nói hành vi của em là an toàn. Em đã cố gắng không suy nghĩ nhiều, sống thoải mái nhưng đến bây giờ em vẫn cảm thấy mệt mỏi, thỉnh thoảng đau đầu và sổ mũi nữa khiến em không khỏi lo lắng. Các anh chị hãy cho em 1 lời khuyên!

Buonqua
06-08-2013, 09:52
Hôm qua em đã được tư vấn, các anh chị nói hành vi của em là an toàn. Em đã cố gắng không suy nghĩ nhiều, sống thoải mái nhưng đến bây giờ em vẫn cảm thấy mệt mỏi, thỉnh thoảng đau đầu và sổ mũi nữa khiến em không khỏi lo lắng. Các anh chị hãy cho em 1 lời khuyên!
Chào bạn: Như mọi người đã tham vấn cho bạn TH bạn không có nguy cơ. nên bạn hoàn toàn an tâm. Trong giai đoạn cửa sổ (nếu có nhiễm) thường không có triệu chứng để nhận biết có nhiễm hiv hay không mà cách duy nhất là phải xn sau 3 tháng từ lút tiếp xúc mầm bệnh. Các bệnh của bạn chủ yếu do tâm lý lo lắng hoặc cũng có thể là bệnh thông thường ai cũng có thể có. Cách tốt nhất bây giờ là bạn tự tìm hiểu về cơ chế lây truyền hiv để xác định những lo lắng của mình là không có cơ sở. Nếu vẫn không thoát được tình trạng lo lắng bạn nên đến các TT tư vấn xn hiv để được tư vấn xn hiv giải tỏa tâm lý.

Quochuan
07-08-2013, 09:38
Trong đêm tối em quan hệ với GMD không biết BCS có rách hay không, GMD đeo và tháo bao cho em, sau khoảng hơn 1h đồng hồ em mới đi rửa. 2 ngày sau khi quan hệ em bị sốt nhẹ, vã mồ hôi, trong những ngày tiếp theo thì em bị đau và nặng đầu, sổ mũi, người lúc nào cũng như thiếu ngủ, làm việc không tập trung được, đến ngày hôm nay đã gần tròn 2 tuần rồi em cứ bị như vậy. giúp em với!

Quochuan
07-08-2013, 12:46
Cho em hỏi, nếu như mình bị trạng thái căng thẳng quá thì có hay xẩy ra hiện tượng đau đầu, cảm cúm hay các hiện tượng bất thường khác trong cơ thể không ạh?

ntqn1992
07-08-2013, 13:06
Căng thẳng lo lắng gây ra nhiều triêụ chứng lắm. Còn cảm là do thời tíêt thôi bạn à. Bạn lên google tìm hiểu thêm các tc do stress gây ra để bớt lo lắng nhé

Nguyen Ha
07-08-2013, 13:09
Cho em hỏi, nếu như mình bị trạng thái căng thẳng quá thì có hay xẩy ra hiện tượng đau đầu, cảm cúm hay các hiện tượng bất thường khác trong cơ thể không ạh?

Đúng rồi căng thẳng quá cơ thể cũng có các biểu hiện bất thường. Như mọi người nói ở trên bạn yên tâm.

Quochuan
07-08-2013, 15:40
Em lên mạng đọc rồi, có thể là em bị Stress thật, hai quầng mặt của em cứ thấy mỏi, đau đầu, không tập trung được gì cả. Từ ngày em có nguy cơ em cứ lên mạng đọc về các triệu chứng của căn bệnh HIV nên bị ám ảnh.

Nguyen Ha
07-08-2013, 17:41
Em lên mạng đọc rồi, có thể là em bị Stress thật, hai quầng mặt của em cứ thấy mỏi, đau đầu, không tập trung được gì cả. Từ ngày em có nguy cơ em cứ lên mạng đọc về các triệu chứng của căn bệnh HIV nên bị ám ảnh.

bạn xả Stress đi hết triệu chứng ngay.

Quochuan
08-08-2013, 13:10
Chị Hà àh. Hôm qua nghe chị em về nhà cố gắng lấy lại được tinh thần, tối qua em ngủ rất ngon. Nhưng đến hôm nay cổ họng của em bắt đầu có triệu chứng đau, khi ăn rất khó nuốt, em lo lắm chị àh. Chị giúp em!

Nguyen Ha
08-08-2013, 13:21
Chị Hà àh. Hôm qua nghe chị em về nhà cố gắng lấy lại được tinh thần, tối qua em ngủ rất ngon. Nhưng đến hôm nay cổ họng của em bắt đầu có triệu chứng đau, khi ăn rất khó nuốt, em lo lắm chị àh. Chị giúp em!

Viêm họng cũng do nhiều nguyên nhân gây nên. Bạn đừng quá căng thẳng như thế ko tốt đâu. Hãy tin tưởng vào lời chia sẻ của mọi người. YÊN TÂM ĐI.

NTP123
09-08-2013, 10:32
Không lẽ trong đời bạn không bị viêm họng sao mà lại nghĩ ngay đến H,bạn đã an toàn với H vì không có nguy cơ,từ nay tránh các dịch vụ trá hình để không bao giờ sợ hãi nữa,chúc bạn vui

Quochuan
19-08-2013, 09:51
Anh Tuấn àh, được chẵn 24 ngày em đi xét nghiệm với kết quả là âm tính (mừng gần chết), em thấy thoải mái hơn nhiều rồi nhưng mà vẫn còn nhiều lo lắng lắm, các khớp xương vẫn cứ đau mỏi không biết tại sao? Với kết quả như vậy em đã có thể yên tâm được chưa?

Tuanmecsedec
19-08-2013, 10:03
Anh Tuấn àh, được chẵn 24 ngày em đi xét nghiệm với kết quả là âm tính (mừng gần chết), em thấy thoải mái hơn nhiều rồi nhưng mà vẫn còn nhiều lo lắng lắm, các khớp xương vẫn cứ đau mỏi không biết tại sao? Với kết quả như vậy em đã có thể yên tâm được chưa?

Bạn yên tâm,vấn đề của bạn ngay lúc đầu được mọi người tư vấn không sao.vì vậy bạn đi xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi
Hôm nay bạn có kết quả như vậy (bạn đã mừng),vì vậy ,bạn nên lấy đây làm bài học tránh các dịch vụ trá hình ĂN BÁNH TRẢ TIỀN.

Quochuan
28-08-2013, 13:25
BQT xóa bài viết không có dấu tiếng Việt,theo quy định.

Quochuan
28-08-2013, 14:28
Anh Tuấn à. Trường hợp của em xét nghiệm sau 24 ngày với KQ âm tính. Em xét nghiệm tự nguyện ở trung tâm phòng chống HIV-AIDS của tỉnh. Cho em hỏi xét nghiệm tại thời điểm 24 ngày với 28 ngày có khác nhau không? Liệu em xét nghiệm tại trung tâm em vừa nêu có đáng tin cậy không? Xét nghiệm xong rồi mà còn thấy đau mỏi, mụn nhọt nổi nhiều em hoang mang lắm. giúp em!

Tuanmecsedec
28-08-2013, 15:30
Anh Tuấn à. Trường hợp của em xét nghiệm sau 24 ngày với KQ âm tính. Em xét nghiệm tự nguyện ở trung tâm phòng chống HIV-AIDS của tỉnh. Cho em hỏi xét nghiệm tại thời điểm 24 ngày với 28 ngày có khác nhau không? Liệu em xét nghiệm tại trung tâm em vừa nêu có đáng tin cậy không? Xét nghiệm xong rồi mà còn thấy đau mỏi, mụn nhọt nổi nhiều em hoang mang lắm. giúp em!

Như lúc đầu mọi người đã nói trường hợp của bạn không sao,bạn yên tâm.Vấn đề 24 ngày hay 28 ngày thì như nhau.

Quochuan
03-09-2013, 08:43
Các anh (chị) ơi!. Sau nguy cơ 37 ngày em đi XN với kết quả AT bằng phương pháp test nhanh. Vậy cho em hỏi kết quả em xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh tại 37 ngày đã có giá trị gì chưa? Cái chị ở trung tâm tư vấn xét nghiệm bảo tại thời điểm em xét nghiệm thì chưa thể tìm ra kháng thể. Ở trung tâm em xét nghiệm còn có PP xét nghiệm ELIZA khẳng định, em đòi XN bằng phương pháp đó nhưng họ bảo test nhanh AT thì PP ELIZA cũng AT thôi, nên bảo em đợi 3 tháng sau xuống XN (ai mà chẳng biết theo quy chuẩn VN thì thời kỳ cửa sổ là 03 tháng chứ). Các anh chị giải thích dùm em trên cơ sở khoa học và cho em 1 lời khuyên chân thành, em biết nguy cơ của em thấp nhưng không hẳn là không có. Cảm ơn anh (chị) nhiều!

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
03-09-2013, 09:08
Anh Tuấn và mọi người đã chia sẻ bạn yên tâm nhé, vấn đề chủ yếu là tâm lí, thần kinh không ổn định làm rối loạn quá trình trao đổi chất cơ thể, và bộ não cứ soi vào sự rối loạn ấy rồi lại tác động lên hệ thần kinh...có lẽ khi bạn cầm 1 kq âm tính sau 12 tuần mới hết lo lắng được. Yên tâm đi bạn chắc chắn sẽ không sao :)

Nguyen Ha
03-09-2013, 09:49
Các anh (chị) ơi!. Sau nguy cơ 37 ngày em đi XN với kết quả AT bằng phương pháp test nhanh. Vậy cho em hỏi kết quả em xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh tại 37 ngày đã có giá trị gì chưa? Cái chị ở trung tâm tư vấn xét nghiệm bảo tại thời điểm em xét nghiệm thì chưa thể tìm ra kháng thể. Ở trung tâm em xét nghiệm còn có PP xét nghiệm ELIZA khẳng định, em đòi XN bằng phương pháp đó nhưng họ bảo test nhanh AT thì PP ELIZA cũng AT thôi, nên bảo em đợi 3 tháng sau xuống XN (ai mà chẳng biết theo quy chuẩn VN thì thời kỳ cửa sổ là 03 tháng chứ). Các anh chị giải thích dùm em trên cơ sở khoa học và cho em 1 lời khuyên chân thành, em biết nguy cơ của em thấp nhưng không hẳn là không có. Cảm ơn anh (chị) nhiều!

Khi bị nhiễm HIV mỗi người chỉ cần 4-6 tuần hoặc dài hơn là 6-8 tuần để sản xuất ra đủ kháng thể để các pp xn hiện nay có thể phát hiện được.
Với 37 ngày xn âm tính là tín hiệu rất khả quan âm tính ở tuần 12. Bạn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
03-09-2013, 09:57

Vấn đề của bạn như lúc đầu đã chia sẽ.Bạn không nên lo lắng quá,bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

Quochuan
03-09-2013, 10:40
Như vậy khi đủ 8 tuần em xét nghiệm lại mà tiếp tục AT thì có thể yên tâm được hả chị? bất kể bằng PP xét nghiệm nào?
Cảm ơn chị nhiều!

Tuanmecsedec
03-09-2013, 10:46
Như vậy khi đủ 8 tuần em xét nghiệm lại mà tiếp tục AT thì có thể yên tâm được hả chị? bất kể bằng PP xét nghiệm nào?
Cảm ơn chị nhiều!

Như đã chia sẽ ở trên,bạn có xét nghiệm thời gian nào thì cũng mãi mãi âm tính.Trừ khi bạn tạo nguy cơ mới.

Nguyen Ha
03-09-2013, 10:47
Cảm ơn chị nhiều!

Trời! Xn làm gì nhiều thế? Ngay từ đầu mọi người đã chia sẻ bạn ko có nguy cơ. Bạn yên tâm chờ 12 tuần test lại lần nữa. Chắc chắn sẽ âm tính.

Quochuan
03-09-2013, 11:08
Hết cuộc đời này sẽ không có nguy cơ mới nào đâu anh chi! 1 lần nguy cơ là quá đủ rồi. Cảm ơn các anh chị đã giành thời gian chia sẻ cùng em!

chacemchetwa
03-09-2013, 22:09
Bạn có xn thêm nữa cũng AT. Vì bạn k có nguy cơ. Cái bạn cần làm là loại bỏ suy nghĩ nhiễm H đi . K thì dễ sinh ra bệnh tâm lý thì khổ. Tránh tái phạm nha bạn.

Quochuan
09-09-2013, 08:40
Các anh chị ơi, hôm nay ở bẹn (gần chỗ DV) em có mấy vết loét nhỏ, em lo lắm. Không biết nó có phải là dấu hiệu của các căn bệnh đường tình dục không? Giúp em với!

Nguyen Ha
09-09-2013, 09:31
Các anh chị ơi, hôm nay ở bẹn (gần chỗ DV) em có mấy vết loét nhỏ, em lo lắm. Không biết nó có phải là dấu hiệu của các căn bệnh đường tình dục không? Giúp em với!

Bạn Qhtd có dùng Bcs thì lo gì bệnh tình dục. Bạn vệ sinh bằng nước muối ấm xem sao. Nếu ko đỡ cần đi gặp bs khám và điều trị.

Quochuan
11-09-2013, 08:49
Em vừa xét nghiệm với kết quả âm tính sau 7 tuần nguy cơ bằng PP test nhanh, với trường hợp của em có cần xét nghiệm nữa không anh Tuấn, chị Nguyên Hà và mọi người? Liệu 7 tuần AT thì có bao giờ bị lật kèo ở tuần 12 ko? Em cảm ơn!

Tuanmecsedec
11-09-2013, 08:55
Em vừa xét nghiệm với kết quả âm tính sau 7 tuần nguy cơ bằng PP test nhanh, với trường hợp của em có cần xét nghiệm nữa không anh Tuấn, chị Nguyên Hà và mọi người? Liệu 7 tuần AT thì có bao giờ bị lật kèo ở tuần 12 ko? Em cảm ơn!

Trường hợp của bạn,ngay từ lúc đầu mọi người đã trả lời không có nguy cơ,vì vậy việc có nên đi xét nghiệm tiếp hay không là ở chổ bạn hiểu được những gì mọi người đã chia sẻ.

Quochuan
11-09-2013, 09:04
Em chỉ cần anh Tuấn trả lời cho em câu này thôi: “Trường hợp đã xét nghiệm AT ở thời điểm 7 tuần thì có bao giờ bị lật kèo ở tuần 12 không?”(em là 1 người bình thường, có sức khoẻ tốt, rất ít khi bị ốm đau). Cảm ơn anh đã quan tâm chia sẻ!

Tuanmecsedec
11-09-2013, 09:07
Em chỉ cần anh Tuấn trả lời cho em câu này thôi: “Trường hợp đã xét nghiệm AT ở thời điểm 7 tuần thì có bao giờ bị lật kèo ở tuần 12 không?”(em là 1 người bình thường, có sức khoẻ tốt, rất ít khi bị ốm đau). Cảm ơn anh đã quan tâm chia sẻ!

Hiện tại chưa thấy.

Nguyen Ha
11-09-2013, 09:08

Không ai 7 tuần âm tính mà bị lật kèo ở 12 tuần cả. Bạn xn thế đủ rồi ko phải xn nữa.

Quochuan
12-10-2013, 20:54
Anh Tuấn, chị Hà ơi hôm nay tròn 11 tuần 03 ngày em đi XN với PP test nhanh với kết quả AT. Em đã hoàn toàn yên tâm được chưa ạ?

Charles
12-10-2013, 20:57
Anh Tuấn, chị Hà ơi hôm nay tròn 11 tuần 03 ngày em đi XN với PP test nhanh với kết quả AT. Em đã hoàn toàn yên tâm được chưa ạ?

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

trungan1987
12-10-2013, 20:58
với kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm...

Quochuan
12-10-2013, 21:11
Như vậy là em đã hoàn toàn thoát khỏi con virus HJV àh các anh chị?

Charles
12-10-2013, 21:14

Đúng vậy. Sống trong sáng để tránh nỗi lo cho bản thân.

songchungvoi_HIV
12-10-2013, 21:35
Với kết quả AT ở 80 ngày là tốt đẹp rùi, chúc mừng em: :zk206:

Quochuan
12-10-2013, 21:45
Cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em trong thời gian qua!. Em mong thời gian tới với những kiến thức mình đã trang bị được, mong BQT Diễn đàn cho phép em được góp một phần sức lực nhỏ bé của mình để giúp đỡ những bạn khác bằng cách chia sẻ những kinh nghiệm mà em đã từng trải qua!

Charles
12-10-2013, 21:51
Cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em trong thời gian qua!. Em mong thời gian tới với những kiến thức mình đã trang bị được, mong BQT Diễn đàn cho phép em được góp một phần sức lực nhỏ bé của mình để giúp đỡ những bạn khác bằng cách chia sẻ những kinh nghiệm mà em đã từng trải qua!

Diendanhiv.vn luôn chào đón tất cả những người có TẤM LÒNG VÀNG

Nguyen Ha
12-10-2013, 23:07

Chúc mừng em đã thoát khỏi nỗi sợ hãi này.

Quochuan
12-10-2013, 23:15
Cảm ơn chị Nguyên Hà nhìu nhìu!