PDA

View Full Version : 30 ngày xét nghiệm âm tính thế hệ thứ 4, Ag/Ab gì đó kết quả âm tính

Mrlong
15-02-2014, 17:49
Hi anh chị em.

Hôm bữa Long có post topic để hỏi anh chị em về nguy cơ của mình, và với trường hợp của mình là không có nguy cơ, nhưng trong lòng vẫn lo sợ và lúc nào cung nghĩ về HIV, đủ 30 ngày Long có đến pasteur để XN, Thấy PP XN là thế hệ thứ 4, Ag/Ab gì đó kết quả âm tính, kết quả như vậy có yên tâm được không ?
Mấy hôm nay, Long nổi mấy vết đỏ như muỗi cắn ở bắp chân, bàn chân và bàn tay, ko ngứa, nổi lên đỏ chót, có chỗ nhiều khoảng vài nốt liên tục, có chỗ 1 nốt, tự nhiên lòng nổi lên lo sợ vô cùng, ko biết phải do H không ?

Anh chị em vui lòng cho Long biết đó có phải dấu hiệu không ? và với PP XN thế hệ thứ 4 Ag/Ab ở Pasteur thì có yên tâm được nhiều không ?
Long đang chờ đủ 12 tuần để đi làm XN tiếp mà sao thấy run quá.

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 17:52
Hi anh chị em.

Hôm bữa Long có post topic để hỏi anh chị em về nguy cơ của mình, và với trường hợp của mình là không có nguy cơ, nhưng trong lòng vẫn lo sợ và lúc nào cung nghĩ về HIV, đủ 30 ngày Long có đến pasteur để XN, Thấy PP XN là thế hệ thứ 4, Ag/Ab gì đó kết quả âm tính, kết quả như vậy có yên tâm được không ?
Mấy hôm nay, Long nổi mấy vết đỏ như muỗi cắn ở bắp chân, bàn chân và bàn tay, ko ngứa, nổi lên đỏ chót, có chỗ nhiều khoảng vài nốt liên tục, có chỗ 1 nốt, tự nhiên lòng nổi lên lo sợ vô cùng, ko biết phải do H không ?

Anh chị em vui lòng cho Long biết đó có phải dấu hiệu không ? và với PP XN thế hệ thứ 4 Ag/Ab ở Pasteur thì có yên tâm được nhiều không ?
Bạn được tư vấn k có nguy cơ ở bài này:
Chủ đề: Mới quan hệ, có nên XN Không ? (Gấp ). (http://diendanhiv.vn/threads/6730-Moi-quan-he-co-nen-XN-Khong-Gap)Vậy xin thưa 4 tuần AT đã chứng minh những gì mọi người chia sẻ là đúng, Các nốt đó k phải là TC của HIV, Nếu lo lắng thì đi Da Liễu khám

Mrlong
15-02-2014, 17:59
Bạn được tư vấn k có nguy cơ ở bài này:
Chủ đề: Mới quan hệ, có nên XN Không ? (Gấp ). (http://diendanhiv.vn/threads/6730-Moi-quan-he-co-nen-XN-Khong-Gap)

Vậy xin thưa 4 tuần AT đã chứng minh những gì mọi người chia sẻ là đúng, Các nốt đó k phải là TC của HIV, Nếu lo lắng thì đi Da Liễu khám
Dạ đó là topic của em đó anh Sống Chung ơi,dạ tại mấy vết đó nổi lên,khoảng 1 tuần lại lặng, rồi lâu lâu lại nổi lên làm em sợ, kết quả 30 ngày ở pasteur với PP thế hệ thứ 4, Ag/Ab là có kháng nguyên và kháng thể đúng hông anh ?

Mấy anh tư vấn em yên tâm hôm trước rồi, nhưng tự nhiên mấy cái vết đỏ thế làm hồn vía lên mây anh ơi. Nó nổi y chang muỗi cắn mà ko ngứa ko gì hết, nổi đỏ chót, bởi vậy em mới sợ. Hôm nay e tuần thứ 8 rồi đây.@@@@@.

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 18:21
Dạ đó là topic của em đó anh Sống Chung ơi,dạ tại mấy vết đó nổi lên,khoảng 1 tuần lại lặng, rồi lâu lâu lại nổi lên làm em sợ, kết quả 30 ngày ở pasteur với PP thế hệ thứ 4, Ag/Ab là có kháng nguyên và kháng thể đúng hông anh ?

Mấy anh tư vấn em yên tâm hôm trước rồi, nhưng tự nhiên mấy cái vết đỏ thế làm hồn vía lên mây anh ơi. Nó nổi y chang muỗi cắn mà ko ngứa ko gì hết, nổi đỏ chót, bởi vậy em mới sợ. Hôm nay e tuần thứ 8 rồi đây.@@@@@.
Bạn hoàn tâm yên tâm với KQ trên, vì ngay từ đầu bạn được chia sẻ k có nguy cơ, với KQ AT này đã chứng minh rùi đó

Tuanmecsedec
15-02-2014, 20:10
Hi anh chị em.

Bạn toàn toàn yên tâm với kết quả này.Vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.Bạn có thể tìm hiểu thêm về phương pháp xét nghiệm:

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)